Kifo cha Sokoine: Tujiondoe jela ya kifikra

Kifo cha Sokoine: Tujiondoe jela ya kifikra

Umeandika uongo mwiiingi sana sifahamu hata ni kwa nia gani. Anyway, asilimia tisini na tano ya bandiko lako ni uongo mkuu.
Nilipochungulia hapo kwenye ''Nyerere atangaza kifo" nikaona huyu jamaa ni muongo wala sijaendelea kusoma post yake, Ingawa nilikuwa dogo wa darasa la nne wakati ule lakini ile situation bado naikumbuka, Kwanza Nyerere hakutangaza kupitia taarifa ya habari ya saa kumi, bali vipindi vilikata ghafla na wimbo wa Taifa ukapigwa kisha mwalimu akatangaza kwa sauti nyonge na tulivu,tena haikuwa maneno mengi kama alivyoandika huyu muongo....nayakumbuka na ntanukuu;
"NDUGU WANANCHI, LEO MNAMO SAA SABA NA NUSU MCHANA, NDUGU YETU NA KIJANA WETU EDWARD MORINGE SOKOINE,WAZIRI MKUU WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA, ALIPOKUWA SAFARINI TOKA DODOMA KUJA DAR ES SALAAM, GARI YAKE ILIPATA AJALI (kisha akasita kidogo) NA AMEFARIKI DUNIA." Baada ya hapo ikawa ni mfululizo wa nyimbo za kijeshi na siku zilizofuata wakichanganya na nyimbo za kwaya za kanisa. Ingawa sikumbuki exactly ilikuwa saa ngapi lakini haikuwa saa kumi kwani nakumbuka ndio kwanza nilikuwa nimetoka shule na shule zetu wakati ule kwa darasa kama hilo mimi nikichelewa saaana nilikuwa naingia home saa tisa kwani shule na home ilikuwa kama mita 500 hivi.
 
Hii nitaiweka kama kumbukumbu yangu, taarifa zilizomo ni muhimu sana imenifungua macho na ubongo
Itunze kama simulizi, ila uwe mwangalifu unapotaka kuitumia kama reference. Kuna chumvi nyingi, vya uongo vingi ili kunogesha simulizi. Jaribu kutafuta vyanzo vingine ili ikusaidie kuichuja na hatimae ufanikiwe kuupata ukweli. Amen.
 
Nadhani mwandishi alitia chumvi na kurefusha mambo mengine sijui kwa nini.

Lakini katikati ya yote hayo, tukichenjua vizuri naona zipo hoja 2 kubwa zinachomoza, na zinastahili usikivu wetu:-

1) Uchunguzi rasmi na huru wa kifo cha hayati Edward M. Sokoine (haukufanyika) ni budi sasa ufanyike.

2) Tanzania kama nchi historia yetu kwa sehemu kubwa ni ya kuunga unga na ya kiujanja-ujanja tu. Ni budi pia historia ya nchi yetu iwekwe sawa kuandikwa nk nk, ili mazuri na mabaya yote yawepo kwa ajili ya kujifunza na kumbukumbu ya vizazi vijavyo.

Ukosefu wa hili la pili ndio sababu stori za vijiweni ndio zimekuwa "formal" centers to mine our national history.
 
Mwalimu enzi hizo aliwahi kusema kama Kawawa na Jamal(waziri wa fedha) wa muda mrefu ) siyo waaminfu basi Tanzania hakukuwa n mwaminifu. Pia Sokoine alipotaka kuwachunguza mawaziri kwa ufisadi alimwambia sokoine, nitawalinda wateule wangu na sokoine akanywea. Uadilifu na uchapakazi wa sokoine hauwezi kutiliwa mashaka na MTU yoyote , na ni MTU pekee aliweza kutofautiana na Mwalimu na bado Mwalimu akamvumilia. Ndiye alianza daladala za binafsi baada ya magari ya serikali ya UDA kushindwa kuhudumia umma wa Dar akaona unateseka. Sokoine alikuwa wa aina ya pekee lakini ukiacha mihemuko ya muda mfupi yenye nia njema, huwezi kumlinganisha na Mwalimu aliyeongoza taifa kwa miaka 23 kwa usalama hadi akaacha madaraka kwa hiari yake. Pia uteuzi wa waziri mkuu sokoine alikuwa pendekezo la mzee Kawawa sababu sokoine alitoka waziri wa nchi ofisi ya waziri mkuu wakati huo ni Kawawa akapewa uwaziri Mkuu. Kama walikuja kukosana baadae , sasa haina Rafiki wa kudumu. Tatizo LA nchi changa democracy zetu ni dhaifu hiyo Sokoine alikuwa ahead of time hadi kufikiria kuwakamata mawaziri. Hivi alisahau naye ni mtele wa RAIA. Pale Karimjee Mwalimu alibanwa kuwa kawaachia wahujumu uchumi waliokamatwa. Mwalimu nakumbuka alisema Mimi nimemwachia mmoja tu (nadhani Barongo kama sijashau) lakini nyie mumeachia wengi ,sasa aliposema nyie alimaanisha watu mpaka nashindwa kuelewa hiyo kauli .Akamalizia kusema uteuzi wa viongozi ni sawa na kuchota Maji kisimani, . ukichota Maji kisimani ukakuta Maji ni machafu basi ujue Maji yote kisimani ni machafu. Nadhani alikuwa kila anayemteua anamuona ana element za ufisadi sasa tuliarajia alete watu kutoka wapi?. Ukitaka kujua unafiki wa binadamu jukwaani tunalaani mafisadi lakini watu kwenye vyeo vya kuweza kufisadi tunaishi nao na tunajua maendeleo (ukwasi wao) unavyozidi kipato chao halali lakini nani amewahi kwenda tume ya maadili kulalamikia hilo? labda wezi wa kuku ndio tunawachoma moto. Yatosha kusema Mwalimu na Sokoine will remain our great heroes , each in his capacity. Na mnakumbuka kuna watu baadae walishitaki serikali kuhusu kuonewa kwenye mambo ya uhujumu uchumi walishinda na walifidiwa baadaye .Hapo ndio utajua Mwalimu alikuwa visionary mno ndio maana hakushabikia watu wateswe kwa hisia za MTU na nchi anaongoza yeye. Nia njema
aliiona lakini approach tena ndani yake unvunjaji wa katiba hakuafiki lakini wasioona mbali tunaishia kushangilia Fulani kafilisiwa na roho zetu zinafarijika bila kujiuliza je hiyo hela alyonyang'anywa inakuja kwangu .MIHEMUKO KWA KISINGIZIO CHA UZALENDO MWALIMU WAS ABOVE THAT WEAKNESS. NA NCHI HUWA HAIBAKI SALAMA HATA SIKU MOJA .Mfano mzuri ni Venezuela Leo nchi yenye akiba ya mafuta kuliko zote duniani lakini Leo wanatambaa kiuchumi. kuna mwanafalsafa mmoja mhindi alisema (YOU CAN NOT LIFT THE WAGE EARNER BY TEARING DOWN THE WAGE PAYER.) Mwenyezi MUNGU hajakosea wema na waovu amewaacha duniani tunaishi sambamba .Wajibu wetu ni kukemeana MTU anpokwenda kinyume na maadili .
 
Big up sana mwandishi ingawa hoja zako hazina ukweli asilimia mia ila kwa kiasi fulani imetufungua macho kuhusu siasa za nchi hii na watawala wake kwa ujumla,kwani watawala wa kitanzania toka mwanzo wamekuwa mstari wa mbele kujionyesha wapo pamoja na wanyonge ,maskini,lakini kumbe hawana lolote ndio kwanza waonevu na watu wa matabaka.
 
Ngoj ni subscribe siku nikisafiri kwenda tanga au moro basi niumalizie ujumbe woote mororo
 
Davesto, Nashukuru kwa maelezo ya kina kuhusu kifo cha mpendwa wetu hayati Sokoine, nimesoma kwa makini machozi yakitoka kwa umbali, kumbe jibu ni hilo! Sasa tukae mbali na ukweli? Hapana tuungane na ukweli utashinda
 
Lo mkuu umenikumbusha mkombozi Sokoine,the total man,hakuwa na majungu,hakujua kusema uongo,aliuliza maswali kwa ufupi na akitaka majibu kwa ufupi.
Ila mkuu umesahau jambo mmoja muhimu,unajua kwanini Mwl Nyerere alimsakama sana Lowassa na kwanini Lowassa lilikatwa na JK?
Kama Lowassa akiamua ana siri nzito sana,yawezekana ule wimbo wa ufisadi unaibwa na waibaji waliolishwa maneno,wala hawajui wanaimba nini?
 
Sokoine alifariki 1984, Nyerere alitoka madarakani 1985, hata kama kifo cha sokoine kilipangwa, sio kwa sababu alikua bora kuliko nyerere na kupelekea nyerere kuona wivu. Kwa sifa chache ulizoziandika ni wazi kua sokoine alikua dikteta hatari sana ambaye ambaye angeendeleza na kudumisha mfumo wa kijamaa. Nina uhakika hadi kufikia 1984 Nyerere alishajua mfumo wa ujamaa kwa nchi hii hauwezekani na umefeli vibaya, hivyo kama kiongozi mwenye maono ni wazi asingependa kumwachia gurudumu la uongozi mtu mwenye mtizamo wa kijamaa. Hapo ndipo mzee wa ruksa anaingia kwenye equation na ku-introduce "ubebari 101"
 
Afadhali ulivyouleta wewe huu uzi Mr. Davesto, angeuleta Mohammed Said angeambiwa mdini na mchochezi. That was the true picture of Mwalimu Nyerere. Ambayo inatufikirisha namna ya viongozi tulionao hata leo hii
 
Yaani jamaaa ni muongo muongo kichizi. Story ya kuunga unga halafu gundi kibao.
 
Nimekuelewa vyema ila nachokiomba hapo kwenye uchaguzi wa 2015 ndiye Huyu uliemlenga au ?
 
Back
Top Bottom