Nadhani Kituko ndo amesema kweli, it does not make sense huyu owner alieanzia chini kwa mtaji wake aje ashindwe kwavile kachukua mkopo. Kama issue ni kuruhusu share na wengine nadhani ndo ameharibikiwa hapo - Jamani tusikate tamaa kuwa haiwezekani isipokuwa tafuta sababu unaweza kukuta biashara fulani unayoona imekufa pengine mwenyewe kaicha na kaona nyingine nzuri na kahamishia mtaji huko inapeta.
Kikubwa ni kuangalia wanaokuijia wakuongeze mtaji wanafanya biashara gani/ imefikia wapi?
Kuna shemeji yangu alistaafu miaka 4 anaishi vizuri tu kwa biashara ya baa na guest na nyumba 5 amepangisha hakuwa na tatizo ni nyumba hasa zenye hatimiliki mjini hapa. Alitokea rafiki akamshauri aweke rehani nyumba zote kisha wapewe mtaji yeye rafiki anunue korosho kupeleka India kwa mwezi inaingiza 10m. ndio ulikuwa mwanzo wa kufilisika na mwisho kufariki kabisa kwa huyo mtu within 2 months only baada ya benki kunyang'anya vyooote.
Biashara fanya mwenyewe tamaa ya mtaji toka chama, rafiki, sijui raisi itabidi udance to their tune, which is not possible
aisee hivi Abood huyu mheshimiwa waziri/naibu waziri na yule wa Morogoro ni ndugu?
...Mama Joe! hapo sijui niseme kuwa na ujinga wa rafiki yako (RIP) nao umechangia mno?? Mtu atakukonvisije uweke nyumba zako TANO rehani ili mpate mtaji wa kupeleka korosho India, for Christ sake!? Si angeanza na moja, kisha mbili huku akiwa amejiwekea malengo kuwa ikifika nyumba tatu hajaona la maana basi he/she calls it a day na anabaki na nyumba zake mbili!!??
Halafu walikuwa on time hata kama wana abiria mmoja! nadhani hili pia lilichangia kuanguka kwa kampuni maana walikuwa wanapata hasara!
Makampuni mengine waliwaangalia tu...sasa makampuni kama Abood, Hood, dar express yapo siku zote mbona hayafilisiki? Au hayakuchukua mikopo?
Owner ni Huyu Mkuu:
Mr. Mohamed Abdullah
Scandinavian Express Services Ltd.
P.O.Box 2414, Tel: 2850847/9
Fax: 2850224, Mob: 0754-336611
E-mail: Scandinavia@raha.com
Dar es Salaam
Mkuu,
makampuni mengi ya Mabasi hayana maisha marefu. Nikiwa Moshi nakumbuka kulikuwa na Makampuni yalivuma kama Lang'ata, Ngorika, Yellow, TAMT nk. Lakini yote sasa hivi Kwishnei.
Hivi nani mmiliki/wamiliki wa Scandinavian Express? Kuna kipindi nilikua nasikia tetesi kuwa John Momose Cheyo(Mapesa) alikua mmoja wa wamiliki ila sina uhakika.
Mh jamani All who have dropped their point are all heavy.
You really have points U gays.