kichaa na mwehu..


NG'ADA

NG'ADA

Senior Member
Joined
Sep 2, 2011
Messages
153
Likes
0
Points
0
NG'ADA

NG'ADA

Senior Member
Joined Sep 2, 2011
153 0 0
wadau kama kuna mtu anaweza kunipa tofauti halisi ya hawa watu watu wawili...kichaa na mwehu.
 
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
1,385
Likes
112
Points
160
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
1,385 112 160
Kuku mgeni wewe naona unakamba mguuni......nenda jukwaa la lugha bana
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,988
Likes
5,383
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,988 5,383 280
Tofauti kati y kichaa na Mwehu ni hivi Mwehu ni nusu ya kichaa,na kichaa kipo cha aina 2 kichaa cha kwanza ni kile cha kufanya fujo, mimi huwa nakiita Kichaa cha joto la mwili, na kuna kichaa cha kutulia kichaa cha tabia ya baridi yaani kwa jina hilo la Mwehu kichaa hicho ni kizuri hicho kichaa unakuwa huwasumbuwi Watu. Ninafikiri umenielewa Mkuu.
 
NG'ADA

NG'ADA

Senior Member
Joined
Sep 2, 2011
Messages
153
Likes
0
Points
0
NG'ADA

NG'ADA

Senior Member
Joined Sep 2, 2011
153 0 0
Kaka asante kidogo naanza kupata mwangaza...
Tofauti kati y kichaa na Mwehu ni hivi Mwehu ni nusu ya kichaa,na kichaa kipo cha aina 2 kichaa cha kwanza ni kile cha kufanya fujo, mimi huwa nakiita Kichaa cha joto la mwili, na kuna kichaa cha kutulia kichaa cha tabia ya baridi yaani kwa jina hilo la Mwehu kichaa hicho ni kizuri hicho kichaa unakuwa huwasumbuwi Watu. Ninafikiri umenielewa Mkuu.
 
tz1

tz1

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2011
Messages
2,128
Likes
45
Points
145
tz1

tz1

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2011
2,128 45 145
Tofauti kati y kichaa na Mwehu ni hivi Mwehu ni nusu ya kichaa,na kichaa kipo cha aina 2 kichaa cha kwanza ni kile cha kufanya fujo, mimi huwa nakiita Kichaa cha joto la mwili, na kuna kichaa cha kutulia kichaa cha tabia ya baridi yaani kwa jina hilo la Mwehu kichaa hicho ni kizuri hicho kichaa unakuwa huwasumbuwi Watu. Ninafikiri umenielewa Mkuu.
Je na mwendawazimu?
 
Muuza Sura

Muuza Sura

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
1,990
Likes
230
Points
160
Muuza Sura

Muuza Sura

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2011
1,990 230 160
kichaa wangu....rafiki yangu!hii lugha ya siku hizi!kichaa mtu anamaanisha rafiki!mwehu mtu akili zimefyatuka
 
Roulette

Roulette

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
5,614
Likes
32
Points
0
Roulette

Roulette

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2010
5,614 32 0
Sijui ila nadhani mwenda wazimu ni jina ambalo limemeza kichaa na wehu. kwa hivo mwendawazimu anaweza kua kichaa (cha kwanza au cha pili) kama vile anaweza kua mwehu. Nimejisemea tu, sina uhakika
 
tz1

tz1

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2011
Messages
2,128
Likes
45
Points
145
tz1

tz1

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2011
2,128 45 145
Sijui ila nadhani mwenda wazimu ni jina ambalo limemeza kichaa na wehu. kwa hivo mwendawazimu anaweza kua kichaa (cha kwanza au cha pili) kama vile anaweza kua mwehu. Nimejisemea tu, sina uhakika
Nimekusamehe binti
 
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
4,557
Likes
3,047
Points
280
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
4,557 3,047 280
wadau kama kuna mtu anaweza kunipa tofauti halisi ya hawa watu watu wawili...kichaa na mwehu.
Kichaa ni wale wa kawaida tunaowaona majalalani n.k Mwehu unaweza kumkuta
kavaa suti n.k lakini hana uwezo wa kuamua mambo, mfano Watanzania wote
wanaoipigia kura CCM ni wehu!
 
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
475
Likes
8
Points
35
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
475 8 35
Kichaa ni wale wa kawaida tunaowaona majalalani n.k Mwehu unaweza kumkuta
kavaa suti n.k lakini hana uwezo wa kuamua mambo, mfano Watanzania wote
wanaoipigia kura CCM ni wehu!
duh! na wanaopigia chahema watakuwa wendawazimu eti enh!
 
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
4,557
Likes
3,047
Points
280
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
4,557 3,047 280
duh! na wanaopigia chahema watakuwa wendawazimu eti enh!
Ha ha haaa Washabiki wa Arsenal Vichaa, Man U wenda....., Chelsea Wehu Liverpool ndo wazima
yaani inategemea tu na mtazamo wako sina maana ya nilivyoandika.
 
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
475
Likes
8
Points
35
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
475 8 35
Ha ha haaa Washabiki wa Arsenal Vichaa, Man U wenda....., Chelsea Wehu Liverpool ndo wazima
yaani inategemea tu na mtazamo wako sina maana ya nilivyoandika.
sawa burner
 
clet 8

clet 8

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
1,081
Likes
238
Points
160
clet 8

clet 8

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
1,081 238 160
Kichaa, Mwehu na Mwenawazimu wote ni wagonjwa.

Tafsiri yangu:
1.Kichaa- linatumika zaidi kwa wanyama mfano mbwa likimaanisha ugonjwa unaovuruga akili.
2.Mwehu- linatumika kwa binadamu likimaanisha mtu ambaye hawezi kujiongoza mwenyewe.
3.Mwendawazimu -ni mtu aliyerukwa na akili ambaye naweza kurudia hali yake ya kawaida.
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
141
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 141 160
Hao wote ni wagonjwa wa akili. Tofauti iliyopo ni ndogo sana, Mwehu kwa lugha ya kiingereza ni Lunacy (Lunatic), kwa Kiswahili haswa ni Mbulukwa au Majununi, (majinuni).

Ambaye ugonjwa wake wa akili ina aminiwa kuwa unaathiriwa na mwezi (believed to be affected by the phases of the moon). Wakati mwingine ufanya mambo kama mtu mwenye akili zake na wakati mwingine ufanya mambo tofauti na mtu mwenye akili za kawaida. Kwa ufupi upata maradhi ya akili kwa msimu.

Kichaa ni ugonjwa wa akili, na mara nyingi uendana na ufanyaji wa fujo kama vile kupiga watu, sawasawa na wazimu (Mwendawazimu).
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,988
Likes
5,383
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,988 5,383 280
Je na mwendawazimu?
Mwendawazimu ni yule mtu ambaye ni mgonjwa haswa wa kichaa anayeokota okota vitu majalalani na kula vitu hivyo vya majalalani anayevaa nguo mbovu mbovu anaweza kufanya fujo wakati wowote ule na kupiga makelele kila wakati.


 
Last edited by a moderator:
tz1

tz1

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2011
Messages
2,128
Likes
45
Points
145
tz1

tz1

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2011
2,128 45 145
Mwendawazimu ni yule mtu ambaye ni mgonjwa haswa wa kichaa anayeokota okota vitu majalalani na kula vitu hivyo vya majalalani anayevaa nguo mbovu mbovu anaweza kufanya fujo wakati wowote ule na kupiga makelele kila wakati.


Nashukuru kwa ufafanuzi huu.
 
Last edited by a moderator:

Forum statistics

Threads 1,251,863
Members 481,917
Posts 29,788,150