khaa!hata mbele za watoto natetemeka!!


M

My Mud

Senior Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
109
Points
195
Age
29
M

My Mud

Senior Member
Joined Oct 5, 2012
109 195
Habari wakuu,

Nina tatizo la kutetemeka na kushindwa kumaliza maelezo unapoongea mbele ya mtu/watu linasababishwa na nini? na tiba yake ni nini? Mi mwezenu hata kama na hoja nzito huwa na shindwa kuielezea, nikijaribu kuielezea huwa natetemeka mdomo pia maneno yanakuwa mazito inafikia hatua na katisha maelezo hafu na kuwa kama sijaeleweka vile mbele ya hadhira.

Hii unitokea hata nikiwa naongea na watoto.Leo nimelazimika kuomba msaada humu kutokana kwamba kazini nimepewa kitengo ambacho kinahitaji kuzungumza kwenye vikao nilitaka kukataa lakini nikashindwa kukataa nilikaa kimya ingawa moyoni sikupenda kabisa hilo jukumu sasa hata kazi naiona chungu.ushauri wako tafadhali.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,539
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,539 2,000
Hujiamini mpwa My Mud.
Njoo nikupe shule
 
Last edited by a moderator:
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,155
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,155 2,000
Unahitaji kozi ndogo sana nenda TSJ wanatoa ile ya Public Speaking.....
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,923
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,923 2,000
Katika maisha yako ya kawaida inakupasa uwe ni mtu wa kujiamini, jitahidi sana kuelewa mambo na wala si kukariri.
Pia jaribu kukaa na watu werevu au kutafuta marafiki ambao ni msaada na wala sio mzigo kwa mantiki ya mawazo kichwani.
 
K

Karug

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
334
Points
195
K

Karug

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
334 195
unapokuwa wewe ndiye muongeaji ni suala dogo sana la kujiambia kwamba kila mtu anakusikiliza wewe kwa kuwa wewe ndiye unayejua zaidi ya wote walio mbele yako. Hili litakujenga ni la kisaikolojia zaidi. Pili wakati uantaka kuongea jenga tabia ya kuwatazama wanaokusikiliza kila mmoja machoni na wawe wamekaa na wewe umesimama......

Hili la kwamba wewe unajua zaidi ya hao wanaokusikiliza (ni immagination tu usiibebe kuwa ni fact otherwise utachemka pale ukiulizwa swali linaloelekea kukukosoa). Unaweza husikubali kukosolewa na hiyo itakuwa mbaya kuliko. JIAMINI, unaweza........ Sote tulikuwa hivyo hivyo na leo tunaweza kusimama kuwafundisha hata maprofesa......
 
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2007
Messages
3,524
Points
1,225
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2007
3,524 1,225
Onana na watu wa saikolojia watakusaidia kutatua tatizo ulilonalo.
 
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2008
Messages
2,720
Points
1,225
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2008
2,720 1,225
Sio tatizo kubwa...ni watu wengi wana tatizo la kushindwa kuongea mbele za watu. Ushauri wa haraka zaidi ni kuanza kuongea unachotaka mbele ya watu unaowapenda na wanaokupenda; mfano mke, mume, watoto wako...ambao hata ukipata kigugumizi hautajisikia vibaya sana. Baada ya hapo unajifunza taaratibu...kuongea na watu wa aina tofauti.

Pia wahitaji kuhudhuria mafunzo maalum ya presentation...ama public speaking. kwenye mafunzo hayo wanafundisha jinsi unavyoweza ku engage na hadhira na wao wakawa wasikivu na kile unachowaambia. Na pia kuacha impact kwao.

Zaidi ya hapo..unapaswa kujiamini...na kuona kuwa unaweza!! Waongeaji wazuri wote unaowajua..walijifunza!!!

Nadhani hiyo itasaidia kidogo...wengine watajazia.
 
M

My Mud

Senior Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
109
Points
195
Age
29
M

My Mud

Senior Member
Joined Oct 5, 2012
109 195
Katika maisha yako ya kawaida
inakupasa uwe ni mtu wa kujiamini, jitahidi sana kuelewa mambo na wala
si kukariri.
Pia jaribu kukaa na watu werevu au kutafuta marafiki ambao ni msaada na
wala sio mzigo kwa mantiki ya mawazo kichwani.
asante mkuu.
 
M

My Mud

Senior Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
109
Points
195
Age
29
M

My Mud

Senior Member
Joined Oct 5, 2012
109 195
unapokuwa wewe ndiye
muongeaji ni suala dogo sana la kujiambia kwamba kila mtu anakusikiliza
wewe kwa kuwa wewe ndiye unayejua zaidi ya wote walio mbele yako. Hili
litakujenga ni la kisaikolojia zaidi. Pili wakati uantaka kuongea jenga
tabia ya kuwatazama wanaokusikiliza kila mmoja machoni na wawe wamekaa
na wewe umesimama......

Hili la kwamba wewe unajua zaidi ya hao wanaokusikiliza (ni immagination
tu usiibebe kuwa ni fact otherwise utachemka pale ukiulizwa swali
linaloelekea kukukosoa). Unaweza husikubali kukosolewa na hiyo itakuwa
mbaya kuliko. JIAMINI, unaweza........ Sote tulikuwa hivyo hivyo na leo
tunaweza kusimama kuwafundisha hata maprofesa......
nashukuru kwa ushauri wako.
 
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
3,385
Points
1,225
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
3,385 1,225
Sasa wewe kama unatetemeka mpaka mbele ya watoto hiyo kazi uliyonayo uliipata bila ya kufanya interview km ni hivo kwenye interview si ulivaa sasa pampaz
 
M

My Mud

Senior Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
109
Points
195
Age
29
M

My Mud

Senior Member
Joined Oct 5, 2012
109 195
Sasa wewe kama
unatetemeka mpaka mbele ya watoto hiyo kazi uliyonayo uliipata bila ya
kufanya interview km ni hivo kwenye interview si ulivaa sasa
pampaz
ha ha ha! kwa bahati kazi yangu sikufanyiwa interview .
 
Ngagarupalu

Ngagarupalu

Senior Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
156
Points
0
Ngagarupalu

Ngagarupalu

Senior Member
Joined Oct 13, 2012
156 0
shule yako kiwango gani? huja wahi kuwa monita, au kilanja, au kufanya morning talk shuleni? vipi hujafanya hata ngojera, maigizo primary hadi secondari? au "John Kisomo"?
Wewe hata ukienda TSJ au British Council kwa sasa hautaweza sababu unaumwa unaitaji tiba.
Dawa ya muda mfupi..
1.soma kichekesho nenda kawaambie watu wako wa karibu, wakicheka, una andika point fanya hivyo anagalu mara 10, kwa watu tofauti vichekesho tofauti.!!
2. Tunga story (ukweli/uongo/matukio ya zamani ya shule) kisha simulia, wape mda watu wakuulize, waelewe, wacheke, kama ni kuchekesha au wasikitike kama ni ya kusikitisha. Unaweza zigawa katika makundi, za kufurahisha, na za kusitikitisha (usizitoe siku moja kwa kundi moja).
3. kama ni mwanaume ukiwa njiani kwenda au kurudi kazini, daladala au chombo chochote cha usafiri, hata kwa mguu msemeshe mwanamke (kama mwanamke msemeshe mwanaume) mfanye aongee nawewe, ( she has to pay attention on YOU) kwa sababu ndo unaanza unaweza ukaanza na maswali madogo madogo kama 5, kisha ukafikisha 50 kwa watu tofauti, ambao hujakutana nao kabla.
Tiba ya muda wa kati
1 .Soma hadithi kisha isimulie kwa kifupi bila kupoteza maana, fanya kila mtu avutiwe aweza kutaka kusikiliza!
2. Ongea peke yako ndani na kujirekodi video/audio kisha baada ya muda sikiliza je unaeleweka unavutia mtu kusikiliza? 3. Angalia filamu, chagua "role model" actor jinsi anavyo ongea kisha na wewe jaribu kumugiza....... ( ila za kibongo sikushauri, kidogo za kinegeria na za kimarekani ( hasa kama ofisi yako inatumia ng'eri)
Jaribu hizo kwanza kisha utaniambia.
wakatabahu!!
 
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
3,385
Points
1,225
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
3,385 1,225
ha ha ha! kwa bahati kazi yangu sikufanyiwa interview .
Basi kama ni hivo komaa sana hapo ulipo maana siku ukitaka mabadiliko ambayo yanahitaji interview it will be a big mess am telling you
 
B

bid2015

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
325
Points
195
B

bid2015

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
325 195
ha ha ha! kwa bahati kazi yangu sikufanyiwa interview .
basi hyo kazi uliyonayo ni ya kutumia mwili ktk utendaji wake au uliipata kwa kuvua chupi au kutoa 0713......
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
8,925
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
8,925 2,000
Mimi nina mawazo tofauti;

Huyu jamaa sio kwamba ana kigugumizi??? Wakati wa utoto wangu nilikuwa na kigugumizi na hivyo nilikuwa na wakati mgumu nikisimamishwa darasani labda nielezee jambo fulani.

Sijui kiliponaje; nilishtukia nilipopewa uongozi na kuwa naongea mara kwa mara na wanafunzi niliokuwa nikiwasimamia hali hiyo ilipotea na mpaka sasa naongea bila wasiwasi wowote!
 

Forum statistics

Threads 1,284,537
Members 494,169
Posts 30,831,007
Top