Tetesi: kampuni la kuchimba madini lasitisha rasmi kupitisha mizigo yake bandari ya dar es salaam?


Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,596
Likes
1,526
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,596 1,526 280
taarifa za uhakika zinasema kampuni la kuchimba madini Glencore linajipanga kuachana na biashara ya kupitisha mizigo yake Tanzania kutokana kile kinachosemwa kuwa ni figisu-figisu za kodi zisizoeleweka. mizigo yake sasa itapita Durban kwa Madiba. hii ina maana Tanzania itapoteza mapato iliyokuwa ikipata kutoka katika mzigo wa madini ya shaba ya tani 20,000 kila mwezi yaliyokuwa yakipita bandari ya salama kwenda ughaibuni. Tusisahau tena kuwa vijana wetu kwa mamia watapoteza ajira. pia vikampuni vidogodogo vitajiuliza 'ikiwa mwenye tani elf 20 kwa mwezi anasepa sisi wa tani 1000, 2000, 3000 tunabaki kufanya nini?'

hatari ni aje?
 
K

kISAIRO

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,799
Likes
638
Points
280
K

kISAIRO

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,799 638 280
hii ina maana Tanzania itapoteza mapato iliyokuwa ikipata kutoka katika mzigo wa madini ya shaba ya tani 20,000 kila mwezi yaliyokuwa yakipita bandari ya salama kwenda ughaibuni.
Wacha waende tu huu ni wakati wa kulipa kodi na tena kwa wakati
 
kethika

kethika

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2015
Messages
622
Likes
435
Points
80
kethika

kethika

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2015
622 435 80
Waende tu kama linalowafanya waende ni kukwepa kodi.
 
K

kISAIRO

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,799
Likes
638
Points
280
K

kISAIRO

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,799 638 280
kweli mkuu. tutaendesha nchi kwa kodi za miamala ya ATM machine.
Mkuu miamala ni sehemu moja tu ila kuna watu wengi sana walifanya hii nchi shamba la bibi
 
ZILLAHENDER MPEMA

ZILLAHENDER MPEMA

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2015
Messages
2,057
Likes
4,158
Points
280
ZILLAHENDER MPEMA

ZILLAHENDER MPEMA

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2015
2,057 4,158 280
Waende tu kama linalowafanya waende ni kukwepa kodi.


Ni kweli,tutaanza kutumia vyanzo vipya vilivyopendekezwa na wabunge "makini" wa ccm,sasa tutaanza kutoza kodi za kuku,mbuzi,bata,paka,panya,mbwa,kunguni,viroboto,chawa na kila mdudu atambaaye chini ya nchi,lengo likiwa ni kufikia kwa haraka Tanzania ya viwanda.
 
S

samike

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2012
Messages
592
Likes
180
Points
60
S

samike

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2012
592 180 60
waendeee tu kwanza madini hayaozi walipe kodi muda huu nimemaliza kunywa soda nimepewa stakabadhi halali.......
 
Wachovu

Wachovu

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2012
Messages
1,221
Likes
425
Points
180
Wachovu

Wachovu

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2012
1,221 425 180
Waende zao hata walipokuwa wanapitisha bongo pesa iliingia mifuko ya mafisadi
 
N

Ngonidema

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
2,361
Likes
1,571
Points
280
N

Ngonidema

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2015
2,361 1,571 280
Daa!! Aiseee..nihatari
 
M

Mr. Verossa

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
539
Likes
207
Points
60
Age
28
M

Mr. Verossa

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
539 207 60
TATZO LA TANZANIA MZIGO WA MIL 200 UNAKATWA MILION 80 SASA HAPO UNAPATA FAIDA GANI MSIPEPENDE KUBWABWAJA KAMA HAUJAWAIFANYA BIASHARA
 
SaidSabke

SaidSabke

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2006
Messages
2,019
Likes
256
Points
180
SaidSabke

SaidSabke

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2006
2,019 256 180
Ni kweli,tutaanza kutumia vyanzo vipya vilivyopendekezwa na wabunge "makini" wa ccm,sasa tutaanza kutoza kodi za kuku,mbuzi,bata,paka,panya,mbwa,kunguni,viroboto,chawa na kila mdudu atambaaye chini ya nchi,lengo likiwa ni kufikia kwa haraka Tanzania ya viwanda.
Matusi hayo
 
M

Magimbi

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2011
Messages
1,183
Likes
632
Points
280
M

Magimbi

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2011
1,183 632 280
Kwa hiyo Durban wanaenda kukwepa kodi au watalipa kidogo..japo ningeshauri kurekebisha viwango vya kodi kwa mizigo ya bandari ili kupata mizigo mingi then mapato yabaongezeka kwa wingi..yaani regulate custom cost to impress more importation...
 
kilaza mjanja

kilaza mjanja

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2016
Messages
661
Likes
1,135
Points
180
kilaza mjanja

kilaza mjanja

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2016
661 1,135 180
Hii nchi ya ovyo sana kama dikteta uchwara
 
Shindu Namwaka

Shindu Namwaka

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2014
Messages
4,838
Likes
2,960
Points
280
Shindu Namwaka

Shindu Namwaka

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2014
4,838 2,960 280
Ni kweli,tutaanza kutumia vyanzo vipya vilivyopendekezwa na wabunge "makini" wa ccm,sasa tutaanza kutoza kodi za kuku,mbuzi,bata,paka,panya,mbwa,kunguni,viroboto,chawa na kila mdudu atambaaye chini ya nchi,lengo likiwa ni kufikia kwa haraka Tanzania ya viwanda.
Hahaha hahaha hatare tutalipia kodi mpaka midoli yetu ya majumbani
 
ELI-91

ELI-91

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2014
Messages
2,074
Likes
4,716
Points
280
ELI-91

ELI-91

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2014
2,074 4,716 280
nchi iliyojaa mtaahira haina mwelekeo, wanadhani watapandisha kila kodi hovyo hovyo na wateja watasema ndiooo. upuuzi mtupu hii awamu ya tano.
 
MR MAJANGA

MR MAJANGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2014
Messages
2,245
Likes
3,409
Points
280
MR MAJANGA

MR MAJANGA

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2014
2,245 3,409 280
Naona serikali ya ccm ikiporomoka kwa Kasi, muda utaongea
 
A

ALWATAN KIZIGO

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
528
Likes
439
Points
80
A

ALWATAN KIZIGO

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
528 439 80
Hao ni wakwepa khao hao
 
kilaza mjanja

kilaza mjanja

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2016
Messages
661
Likes
1,135
Points
180
kilaza mjanja

kilaza mjanja

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2016
661 1,135 180
nchi iliyojaa mtaahira haina mwelekeo, wanadhani watapandisha kila kodi hovyo hovyo na wateja watasema ndiooo. upuuzi mtupu hii awamu ya tano.
Ukoo wa magu una asili ya kichaa
 

Forum statistics

Threads 1,236,763
Members 475,220
Posts 29,267,924