Kamanda Muroto: Mtu mnene afya nzuri lakini mhalifu

Kamanda Muroto: Mtu mnene afya nzuri lakini mhalifu

Ndio kilichobaki kwa polisi wetu, wanageuka wanasiasa, maneno mengi.
 
Ni muasisi na mwazilishi wa "Kupata tabu sana".
Kuna tetesi kuwa mamlaka ya uteuzi itampa U -IGP
 
Ni lijinga limoja tu lina harrass watuhumiwa linatoa hukumu kwamba mtu ni mwizi wakati mahakama ndo itakayotoa hukumu baada ya kumtia mtu hatiani
Kwani mahakama ikimtia hatiani mtu kwa kisa la wizi huwa inamuita mwizi?

Embu fuatilia jinsi hukumu zinavyotolewa mahakamani, uone kama kuna mahali mtu akitiwa hatiani kwa kosa la wizi huitwa mwizi!

Mwizi huwa siyo mwizi, kuanzia kwako wewe unayeona mwizi hastahili kupewa hicho cheo chake anachokitafuta kwa jasho.

Hata akiwa gerezani kafungwa kwa wizi, haitwi mwizi bali huitwa mfungwa kwa kuwa neno 'mwizi' ni udhalilishaji na ni kukiuka haki za binadamu.
 
Kwani mahakama ikimtia hatiani mtu kwa kisa la wizi huwa inamuita mwizi?

Embu fuatilia jinsi hukumu zinavyotolewa mahakamani, uone kama kuna mahali mtu akitiwa hatiani kwa kosa la wizi huitwa mwizi!

Mwizi huwa siyo mwizi, kuanzia kwako wewe unayeona mwizi hastahili kupewa hicho cheo chake anachokitafuta kwa jasho.

Hata akiwa gerezani kafungwa kwa wizi, haitwi mwizi bali huitwa mfungwa kwa kuwa neno 'mwizi' ni udhalilishaji na ni kukiuka haki za binadamu.
Mtu akiba aitwe jina gani sasa kama sio mwizi??!!
 
Mtu akiba aitwe jina gani sasa kama sio mwizi??!!
Mwizi akiisha kushikwa wizi anaitwa mwizi, muuwaji akishikwa kauwa anaitwa muuwaji, changudoa akikamatwa kwenye mitego yake anaitwa malaya nk nk.

Watu wanapenda kufanya hayo matendo lakini hawapendi kuitwa viambishi vya matendo yao hata watiwapo hatiani.

Walikwishazoea kuwa, baada ya kutenda kosa husika na kukamatwa, waitwe watuhumiwa, mahakamani waitwe washitakiwa na wakipatikana na hatia waitwe wafungwa basi.

Enzi za utawala wa awamu ya kwanza hadi wa nne, kulikuwa na usemi usemao "siasa haimtaji mtu", ndivyo waTz wanavyopenda, kauli za kupakanapakana mafuta.

Lakini awamu hii siasa inamtaja mtu kwa jina na kuanika matendo yake hata kabla hajapelekwa mahakamani.

Wahalifu hawaipendi hali hiyo, walishazoea kupewa hadhi na hata humu wamo, kutwa kucha ni kutetea uhalifu na kukosoa vyombo vya kiserikali vinapofanyakazi.
 
kipigo cha mbwa koko na kweli hakuna mwanaume aliyetoka barabarani ile siku kisa tamko la Kamanda Gilles Muroto
 
Ni mtu wa media na mipasho,wapo wachapakazi kimyakimya kuna mikoa yenye 'mishe' nyingi lakini kumsikia RPC ni nadra sana
kiongozi yoyote unatakiwa kuihabarisha umma kila wakati...wewe kwanini unafikiri marekani kila wakati jambo dogo tu Rais wao lazima awe live televised.....ndo ujue power ya media.
 
kiongozi yoyote unatakiwa kuihabarisha umma kila wakati...wewe kwanini unafikiri marekani kila wakati jambo dogo tu Rais wao lazima awe live televised.....ndo ujue power ya media.
Ukiwa wa kuonekana onekana at the end watu hawatakuchukilia serious,yeye anawatafuta/anawaita media personel lakin I prezidaa wa usa anatafutwa kasema nini,ni world figure
 
kiongozi yoyote unatakiwa kuihabarisha umma kila wakati...wewe kwanini unafikiri marekani kila wakati jambo dogo tu Rais wao lazima awe live televised.....ndo ujue power ya media.
Mkuu samahani nje ya mada nipe mbinu za kuipenda na kuwa mtetezi wa kila kifanywacho na awamu yatano,naona to me ndio namna ya kuwa na amani...nothing personal lakini
 
Back
Top Bottom