Kakobe amponza muumini wizarani


P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,055
Likes
7,883
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,055 7,883 280
na Betty Kangonga

MFANYAKAZI wa Wizara ya Nishati na Madini, Doroth Mtweve, amehamishwa kutoka makao makuu ya wizara hiyo baada ya kudaiwa kuvujisha siri za ofisi kuhusiana na sakata linaloendelea baina ya Kanisa la Full Gospel Bible Fellowship na Shirika la Umeme nchini (TANESCO).

Mtweve ambaye alikuwa Katibu Muhtasi Daraja la Tatu katika ofisi hiyo, pia anadaiwa kuhamishwa katika ofisi hiyo na kupelekwa Ofisi ya Madini Kanda ya Mashariki, baada ya kugundulika kuwa ni muumini wa kanisa hilo linaloongozwa na Askofu Zakaria Kakobe.

Muumini huyo aliyekuwa Katibu ya Wizara ya Nishati na Madini alikabidhiwa barua hiyo Februari 22 mwaka huu na kutakiwa kuhama.

Habari za kuaminika ambazo Tanzania Daima imezipata zinaeleza kuwa Mtweve alikabidhiwa barua ya uhamisho Februari 22 mwaka huu yenye kumbukumbu namba Na . MEM/PF.216/52 iliyosainiwa na C.M Musika kwa niaba ya Katibu Mkuu wa wizara.

Chanzo hicho kinaendelea kueleza kuwa mfanyakazi huyo anadaiwa kuvujisha baadhi ya barua zinazohusiana na mgogoro huo ambazo zimekwa zikimfikia askofu huyo bila wizara kuelewa.

Hata hivyo inadaiwa pamoja na barua hizo kufika kwa Kakobe, pia Mtweve amekuwa akionekana mara kadhaa akiwa amevaa fulana maalum ambazo huvaliwa na waumini wa kanisa hilo zenye maandishi ya kupinga upitishaji wa nguzo za umeme wa kilovolti 132. Fulana hizo kwa mbele zimeandikwa ‘TANESCO Muogopeni Mungu’ na ‘Badala ya Richmond sasa Mmeligeukia Kanisa’ kwa nyuma.

Habari hizo zinaeleza kuwa Februari 22 mwaka huu kabla ya kukabidhiwa barua ya uhamisho, Mtweve aliitwa na mkurugenzi wa masuala ya utawala aliyefahamika kwa jina moja la Musika na kumwomba amuulize swali aliloliita ‘chafu’.

“Huyu dada aliitwa na bosi wake ambaye alimuomba amuulize swali chafu, kuwa ni muumini wa kanisa gani, ndipo Mtweve alijibu kuwa anaabudu katika Kanisa la Askofu Kakobe lililopo Mwenge,” kilieleza chanzo hicho cha habari.

Chanzo hicho kieleza kuwa kitendo hicho kilimfanya mkurugenzi huyo kumweleza kuwa aliliita swali chafu kwa kuwa kazi haihusiani na masuala ya dini ya mtu na kumruhusu kuendelea na shughuli zake.

Hata hivyo, inaelezwa kuwa baada ya dakika 10 toka Mtweve atoke ofisi za Musika ndipo alimfuata Katibu Mhtasi wake na kumtaka aonyeshe lilipo jalada lake la kazi.

“Huwezi kuamini lakini ndiyo ukweli; huyo dada amefanyiwa fitina kama siyo mtego, kwani baada ya kutoka ofisi za mkurugenzi alifuatwa na kuambiwa aonyeshe lilipo jalada lake la kazi wakifikiri atakuwa amelificha ndipo alipowaambia lipo kwa mhasibu wa wizara,” kilifafanua chanzo chetu.

Chanzo hicho kinaeleza kuwa ilipofika majira ya saa 10 siku hiyo hiyo, Mtweve alipewa barua ya uhamisho ambayo Tanzania Daima inayo nakala yake.

“Ili kuimarisha kazi, imeamuliwa uhamishiwe ofisi ya Madini Kanda ya Mashariki. Upatapo barua hii unatakiwa kukabidhi kazi zako kwa mkuu wako wa kazi na kuripoti kwa Kamishna Msaidizi wa Madini Kanda ya Mashariki,” ilisomeka sehemu ya barua hiyo ambayo nakala yake imetumwa kwa Kamishna wa Madini, Kanda ya Mashariki.

Tanzania Daima ilipowasiliana na Mtweve, alikiri kupewa barua ya uhamisho na kwamba ni kweli ni muumini wa Kakobe.

“Baada ya kuhamishwa na kwenda kuripoti bosi wangu mpya aliniuliza kwa nini nimekuwa nikivujisha siri za ofisi kwa Askofu Kakobe? Nilimjibu kosa langu ni kukubali kupeleka barua kwa watu, kwani mara kadhaa nimekuwa nikitumwa na kupeleka barua sehemu mbalimbali ikiwamo kwa Askofu Kakobe,” alisema.

Alisema baada ya siku chache alitakiwa kujieleza kwa maandishi kuhusiana na tuhuma hizo na kuongeza kuwa mpaka sasa bado hajaandika maelezo hayo.

Alipotafutwa Katibu Mkuu wa Wizara hiyo, David Ngairo, kuzungumzia suala hilo, alishindwa kukubali wala kukanusha na badala yake kumtaka mwandishi wa habari hizi kumweleza ni wapi alikozipata taarifa hizo.

“Kwanza sina la kujibu, iwapo unataka nizungumze niambie aliyekuletea taarifa hizo ili niweze kujibu,” alisema na mwandishi alipokataa kumweleza alikopata habari hizo alikata simu.

Mgogoro wa Kakobe na TANESCO ambao umedumu kwa zaidi ya siku 60 sasa bado hatma yake haijajulikana licha ya Waziri William Ngeleja kukaririwa na baadhi ya vyombo vya habari kuwa wiki hii angeweza kutoa ripoti kamili kuhusu upitishwaji wa waya katika eneo hilo.
 
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
2,754
Likes
90
Points
145
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
2,754 90 145
Sijaelewa amehamishwa kwa sababu ya kuabudu huko kwa kakobe au kwa kuvujisha siri za wizara?
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
44
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 44 135
breking nyuzi nyingine zimekaa kiaina!
 
T

Tom Lyimo

Member
Joined
Sep 5, 2009
Messages
31
Likes
0
Points
0
T

Tom Lyimo

Member
Joined Sep 5, 2009
31 0 0
Hiyo kali kuabudu tu kanisa tatizo?
 
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
160
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 160
Sijaelewa amehamishwa kwa sababu ya kuabudu huko kwa kakobe au kwa kuvujisha siri za wizara?
Kulingana na maelezo ya mwandishi inaonekana ni vyote viwili kwa pamoja.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,156
Likes
1,818
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,156 1,818 280
No comment. Piga ua garagaza.......lakini hii habari imekaa kiudaku zaidi....inajichanganya
Kama ni kweli kavujisha siri basi anahitaji kutiwa nidhamu. Lakini kwenye mavazi kuna code of conduct ya mavazi kwa waajiriwa wa serikali. Tshirts zenye maneno yasiyothibitishwa hazitakiwi.
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,296
Likes
4,659
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,296 4,659 280
Duh! what was the secret?
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,496
Likes
3,043
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,496 3,043 280
Kakobe kweli kiboko "Badala ya Richmond sasa Mmeligeukia Kanisa"
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
18,739
Likes
3,948
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
18,739 3,948 280
"Baada ya kuhamishwa na kwenda kuripoti bosi wangu mpya aliniuliza kwa nini nimekuwa nikivujisha siri za ofisi kwa Askofu Kakobe? Nilimjibu kosa langu ni kukubali kupeleka barua kwa watu, kwani mara kadhaa nimekuwa nikitumwa na kupeleka barua sehemu mbalimbali ikiwamo kwa Askofu Kakobe," alisema
Kama alipeleka barua kwa Kakobe kama mojawapo ya majukumu yake ya kazi,basi inawezekana hakuna ushahidi kuhusiana na yeye kuvujisha siri, if thats the case then muumini huyo anaweza kuwafungulia mashtaka Wizara husika.
 
senator

senator

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
1,927
Likes
3
Points
133
senator

senator

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
1,927 3 133
No comment. Piga ua garagaza.......lakini hii habari imekaa kiudaku zaidi....inajichanganya
Kama ni kweli kavujisha siri basi anahitaji kutiwa nidhamu. Lakini kwenye mavazi kuna code of conduct ya mavazi kwa waajiriwa wa serikali. Tshirts zenye maneno yasiyothibitishwa hazitakiwi.
Mdau hapo upo sawa kabisa na nadhani hicho ndo kimechangia kwa asilimia kadhaa kwake kuhamishwa ila kuna uwezekano mkubwa akawa anavujisha habari za wizara kwa kakobe.
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
18,739
Likes
3,948
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
18,739 3,948 280
No comment. Piga ua garagaza.......lakini hii habari imekaa kiudaku zaidi....inajichanganya
Kama ni kweli kavujisha siri basi anahitaji kutiwa nidhamu. Lakini kwenye mavazi kuna code of conduct ya mavazi kwa waajiriwa wa serikali. Tshirts zenye maneno yasiyothibitishwa hazitakiwi.
Hilo hapo juu ni kweli ila haionyeshi kama hilo ni sawa na kuvujisha siri,tuhuma za kuvujisha siri ni lazima uprove beyond reasonble doubt kwa ushahidi.
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
41
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 41 0
Katendewa haki yake. aendelee kumtukuza Mungu.atamlinda juu ya kuvujisha siri au kutotambua ethics za kaisari. Na Mungu ni mkubwa kweli angekuwa taasisi binafsi ndo angejua mungu anahitaji watu wenye nidhamu.
 
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
5,106
Likes
49
Points
145
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
5,106 49 145
Kuna mtu nilibishana sana nae asubuhi ofisini kuhusu hili swala mwishoe ikaja hoja ya udini ila lazima tuweni wakweli katika hili ni kitu kibaya sana mfanyakazi wa sehemu ukachukua siri ya sehemu kwenda kuwapelekea watu wasio na uhusiano na hiyo sehemu.

Mfanyakazi yeyote akija kugundulika amevujisha siri hukumu yake sio kuhamishwa bali kufukuzwa kazi. Sasa kwa hili kama wanazo evidence mie nadhani wamemuonea huruma maana sheria za kazi ni kwamba ufukuzwe kazi. Sasa inawezekana mambo mawili either jamaa wamekosa evidence but wanamsuspect kuwa amevujisha siri. Kama wamefanya hivyo basi itakuwa ni jambo baya sana. However, ikiwa bibie ni kweli alifanya hayo manyago na akawa anafanya out of jazba huku akijua anaweza kufukuzwa basi watakuwa wamemuhamisha kwasababu hawana evidence na ashukuru mungu kwani wangelikuwa na evidence halina mjadala ni kwamba unachukua chako
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,756
Likes
7,643
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,756 7,643 280
alikuwa anajua kilichomo kwenye hizo barua?
 
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
5,106
Likes
49
Points
145
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
5,106 49 145
alikuwa anajua kilichomo kwenye hizo barua?
Inasemekana alikuwaga akipeleka barua za mwaliko bila ya kuzisoma but hii ni kwamba alikuwa akichomoa zile memos, na barua za ndani zinazoenda idara moja to nyengine na kupeleka kanisani kwa ajili ya kuliokoa kanisa according to Tanzania daima.
 
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
5,106
Likes
49
Points
145
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
5,106 49 145
na Betty Kangonga

MFANYAKAZI wa Wizara ya Nishati na Madini, Doroth Mtweve, amehamishwa kutoka makao makuu ya wizara hiyo baada ya kudaiwa kuvujisha siri za ofisi kuhusiana na sakata linaloendelea baina ya Kanisa la Full Gospel Bible Fellowship na Shirika la Umeme nchini (TANESCO).

Mtweve ambaye alikuwa Katibu Muhtasi Daraja la Tatu katika ofisi hiyo, pia anadaiwa kuhamishwa katika ofisi hiyo na kupelekwa Ofisi ya Madini Kanda ya Mashariki, baada ya kugundulika kuwa ni muumini wa kanisa hilo linaloongozwa na Askofu Zakaria Kakobe.

Muumini huyo aliyekuwa Katibu ya Wizara ya Nishati na Madini alikabidhiwa barua hiyo Februari 22 mwaka huu na kutakiwa kuhama.

Habari za kuaminika ambazo Tanzania Daima imezipata zinaeleza kuwa Mtweve alikabidhiwa barua ya uhamisho Februari 22 mwaka huu yenye kumbukumbu namba Na . MEM/PF.216/52 iliyosainiwa na C.M Musika kwa niaba ya Katibu Mkuu wa wizara.

Chanzo hicho kinaendelea kueleza kuwa mfanyakazi huyo anadaiwa kuvujisha baadhi ya barua zinazohusiana na mgogoro huo ambazo zimekwa zikimfikia askofu huyo bila wizara kuelewa.

Hata hivyo inadaiwa pamoja na barua hizo kufika kwa Kakobe, pia Mtweve amekuwa akionekana mara kadhaa akiwa amevaa fulana maalum ambazo huvaliwa na waumini wa kanisa hilo zenye maandishi ya kupinga upitishaji wa nguzo za umeme wa kilovolti 132. Fulana hizo kwa mbele zimeandikwa ‘TANESCO Muogopeni Mungu’ na ‘Badala ya Richmond sasa Mmeligeukia Kanisa’ kwa nyuma.

Habari hizo zinaeleza kuwa Februari 22 mwaka huu kabla ya kukabidhiwa barua ya uhamisho, Mtweve aliitwa na mkurugenzi wa masuala ya utawala aliyefahamika kwa jina moja la Musika na kumwomba amuulize swali aliloliita ‘chafu’.

“Huyu dada aliitwa na bosi wake ambaye alimuomba amuulize swali chafu, kuwa ni muumini wa kanisa gani, ndipo Mtweve alijibu kuwa anaabudu katika Kanisa la Askofu Kakobe lililopo Mwenge,” kilieleza chanzo hicho cha habari.

Chanzo hicho kieleza kuwa kitendo hicho kilimfanya mkurugenzi huyo kumweleza kuwa aliliita swali chafu kwa kuwa kazi haihusiani na masuala ya dini ya mtu na kumruhusu kuendelea na shughuli zake.

Hata hivyo, inaelezwa kuwa baada ya dakika 10 toka Mtweve atoke ofisi za Musika ndipo alimfuata Katibu Mhtasi wake na kumtaka aonyeshe lilipo jalada lake la kazi.

“Huwezi kuamini lakini ndiyo ukweli; huyo dada amefanyiwa fitina kama siyo mtego, kwani baada ya kutoka ofisi za mkurugenzi alifuatwa na kuambiwa aonyeshe lilipo jalada lake la kazi wakifikiri atakuwa amelificha ndipo alipowaambia lipo kwa mhasibu wa wizara,” kilifafanua chanzo chetu.

Chanzo hicho kinaeleza kuwa ilipofika majira ya saa 10 siku hiyo hiyo, Mtweve alipewa barua ya uhamisho ambayo Tanzania Daima inayo nakala yake.

“Ili kuimarisha kazi, imeamuliwa uhamishiwe ofisi ya Madini Kanda ya Mashariki. Upatapo barua hii unatakiwa kukabidhi kazi zako kwa mkuu wako wa kazi na kuripoti kwa Kamishna Msaidizi wa Madini Kanda ya Mashariki,” ilisomeka sehemu ya barua hiyo ambayo nakala yake imetumwa kwa Kamishna wa Madini, Kanda ya Mashariki.

Tanzania Daima ilipowasiliana na Mtweve, alikiri kupewa barua ya uhamisho na kwamba ni kweli ni muumini wa Kakobe.

“Baada ya kuhamishwa na kwenda kuripoti bosi wangu mpya aliniuliza kwa nini nimekuwa nikivujisha siri za ofisi kwa Askofu Kakobe? Nilimjibu kosa langu ni kukubali kupeleka barua kwa watu, kwani mara kadhaa nimekuwa nikitumwa na kupeleka barua sehemu mbalimbali ikiwamo kwa Askofu Kakobe,” alisema.

Alisema baada ya siku chache alitakiwa kujieleza kwa maandishi kuhusiana na tuhuma hizo na kuongeza kuwa mpaka sasa bado hajaandika maelezo hayo.

Alipotafutwa Katibu Mkuu wa Wizara hiyo, David Ngairo, kuzungumzia suala hilo, alishindwa kukubali wala kukanusha na badala yake kumtaka mwandishi wa habari hizi kumweleza ni wapi alikozipata taarifa hizo.

“Kwanza sina la kujibu, iwapo unataka nizungumze niambie aliyekuletea taarifa hizo ili niweze kujibu,” alisema na mwandishi alipokataa kumweleza alikopata habari hizo alikata simu.

Mgogoro wa Kakobe na TANESCO ambao umedumu kwa zaidi ya siku 60 sasa bado hatma yake haijajulikana licha ya Waziri William Ngeleja kukaririwa na baadhi ya vyombo vya habari kuwa wiki hii angeweza kutoa ripoti kamili kuhusu upitishwaji wa waya katika eneo hilo.
Kama umeisoma hii statement inaonekana dada anataka sympathy kwakuwa amefanyiwa fitna but hajibu kwanini amehamishwa kazi???
 
Drifter

Drifter

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2010
Messages
2,039
Likes
746
Points
280
Drifter

Drifter

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2010
2,039 746 280
Bila shaka TANESCO wametibuliwa na Kakobe connection ila wamejihadhari kujifunga rasmi na sababu hiyo ya kumuhamisha huyo dada. Hiyo ya kuwa muumini wa Kakobe na/au kuvujisha siri vimeachwa vielee na kutafsiriwa vyovyote na yeyote kwani Taneso hawana ubavu wa kuvifikisha mahakamani na pia ni hatari kisiasa kwa shirika na serikali hususan katika enzi hizi mijadala ya udini inapojiinua upya.
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
18,739
Likes
3,948
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
18,739 3,948 280
Kama hakuna ushahidi kuwa amevujisha siri basi amebaguliwa kwa vigezo vya dini.
 
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
5,106
Likes
49
Points
145
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
5,106 49 145
Kama hakuna ushahidi kuwa amevujisha siri basi amebaguliwa kwa vigezo vya dini.
That is true but je hajavujisha siri maana tusikimbilie katika dini pasina kuwa kwanza tujue alivujisha siri au la
 

Forum statistics

Threads 1,214,571
Members 462,703
Posts 28,516,439