Kafulila amjibu mwenyekiti wa CCM

Kafulila amjibu mwenyekiti wa CCM

Jamani nchi hii kama tukiwaachia watu wasio na mapenzi mema, kama chama tawala! Wanavyofanya tutatengeneza taifa lenye mpasuko mkubwa kwa ndani wakati kwa nje litaonekana la amani ya uwoga na unafiki kwa sababu ya kikundi kidogo cha watu wenye maslahi ya ufisadi kwa Taifa! Tukiacha maneno mazuri ya Kafulila yasiyo na shaka ndani yake kwa wale tulioangalia Bunge leo! Kuna mjumbe ambaye naye aliongelea vizuri muundo huu! Wa serikali tatu, na jinsi gani serikali ya Tanganyika ni lazima kwa yoyote mwenye uchungu wa nchi hii, huyu mzee Makaidi aliwapongeza ZNZ kwa kutambua uzalendo wao mapema na kudai nchi yao mapema! Iweje sisi tuikane Tanganyika yetu hii leo, tutawaambia nini wajukuu zetu pale ambapo watakutana na changamoto hapo baadae, na fursa ya kutengeneza katiba ambayo inaacha nchi mbili huru na kwa kiasi kikubwa kutatua changamoto za muungano tulipata! Ahsante kafulila na Makaidi! Mi nasema ni vizuri tufikirie serikali tatu na sasa bunge liongelee serikali tatu ambazo zitakuwa bora kwa mataifa haya! Kuliko kukataa tatu na kufikiria mbili ambazo kwa miaka hamsini hazikuwa na tija kwa watanzania zaidi ya migongano kila kukicha! Ndg zng tuwe wazalendo kwenye hili! Wabunge na vibaraka mlioteuliwa na Raisi tuwe wa kweli huyo anayekulazimsha leo upende mbili baada ya mwakani hayupo hata akikuchukia leo haijalishi! Tatu ndio mpango.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
Wanaotaka kuhakikishaa ile idadi ya waliohojiwa na warioba (17,000) na kupendekezaa serikali tatu wafuatile video za majadiliano zipoo maana naona maandishii ya ripotii hawayatakiii.
Ila Jamani kwa nini hili pendekezo la serikali TATU linapingwaaa kwa nguvu sana na watawala na VIBARAKA WAO???? Kulikoniiiiii???????
 
Wanaotaka kuhakikishaa ile idadi ya waliohojiwa na warioba (17,000) na kupendekezaa serikali tatu wafuatile video za majadiliano zipoo maana naona maandishii ya ripotii hawayatakiii.
Ila Jamani kwa nini hili pendekezo la serikali TATU linapingwaaa kwa nguvu sana na watawala na VIBARAKA WAO???? Kulikoniiiiii???????

anajua sema anajidai toyoyo...
 
Duu nyinyi ndio watetezi wa ccm!!! yetu macho. Kwahiyo ukisikia tanzania ina watanzania 45 millioni huwezi kuamini mpaka uwaone wote kwenye tv?

hawa ndiyo majembe wa ccm...
 
Kwa miaka 50 na zaidi, serikali imejizalishia watu waoga, wavivu kufikiri, wasiotaka mabadiliko, wasiojiamulia mambo, wenye kujipendekeza kwa watawala, wanaokubali bila kuhoji na wanaodhani maisha ni kutegemea pasipo kujitegemea.

Leo hii wanasema wanamuenzi mwl wakati waliua azimio la Arusha mbele yake, wameuza nchi yote, ufisadi sasa unaanzia kwa mjumbe wa mtaa hadi Ikulu.
Wanadharau maoni yaliyofanyiwa utafiti (research) wanataka hisia zao na maslahi yao.
Wanasema muungano mzigo badala ya kuujadili ni namna gani hautakuwa mzigo!! Wanataka serikali mbili ila hawazijui majina na muundo wake.

Wanaitwa wana CCM, ukiwapinga wanasema upo Chadema. Kifupi hawajielewi
 
Umoja nikitu cha maana sana! mahali popote,Umoja hata MUNGU anauogopa kumbuka wale jamaa waliokuwa wakijenga Mnara wakumfikia! Alipoona wamepatana akawavuruga vinginevyo wangemfikia kweli,,! So kinachoonekana kwenye BMK huko DOM ni Umoja ambao CCM hawakuutegemea walijua watu wataenda wakiwa vipande vipande km BUNGE la kawaida Ila kwa sasa Inawuma sana! Naleta OMBI langu na kwawapenda maBADILIKO wote mambo wanayofanya UKAWA tunayahitaji Mwaka 2015 Lazima maGAMBA wakalime,,!
 
wana ccm wanaopingana na mapendekezo ya tume ni wanafiki ,wahafidhina na wachukiwe na wajulikane kama maadui wa jamii
 
ukishakuwa mwanaccm lazima uwe mpuuzi tu! ccm wanadhani watatawala milele, so do kikwete! ndiyo maana kikwete akawatisha watanzania kuwa wakiamua serikali tatu jeshi litachukua nchi na sijui yeye atakimbilia wapi?!

JK alisema lini na wapi kuwa Jeshi litachukua nchi wananchi wakiamua Serikali 3? Mbona mnapenda sana kuzusha mambo?
 
The above statement, by virtue of the Republic of Tanganyika and the Republic of Zanzibar People, shall be hereby accepted by the majority in the society.

Minority = 17,000, right?
 
Kuna watu ni viongozi ktk taasisi au jamii zao lakini akili zao zinazidiwa na mdudu funza. Sijui wengine wanapataje uongozi?
 
kama kuna mtu hakumuelewa kafulila leo basi huyo ana matatizo siyo bure.

Tumemwelewa kuwa watu 600 wako juu ya watu elfu 37 kwa kuwa Rasimu iliyopendekezwa na watu elfu 37 inaweza kubadilishwa na watu mia 6 bila wasiwasi wowote!
 
1: kama kuna watu (ccm) ambao wanadai maoni ya watu 17000 juu ya kuwa na serikali 3 ni idadi ndogo sana ambayoyo haiakisi matakwa ya watanzania 46ml, je hawa wabunge 600 wanapata wapi nguvu ya kuwa na uwakilishi wa wananchi ili hali wao ni wachache zaidi kuliko hata hao waliotoa maoni juu ya kuwa na serikali 3?

2: Amehoji kama ishu ni kumtii mwl nyerere ambae hakuta kuvunjika kwa muungano,wamesahau kuwa mwl alikuwa anabadilika kulingana na wakati. Mf mwaka 1965 mwl alifuta vyama vingivlakini kulingana na mabadiliko yaliyohitaji mageuzi mwaka 1992 ni mwl uyohuyo aliweze kuwa na vyama vingi ambavyo alivifuta hapo mwanzo. Akauliza je mwl angekufa kabla ya kuanzishwa vyama vingi inamaana mpaka sasa kungekuwa na chama kimoja tu?

3: Viongozi waliopo madarakani leo wafanikishe kuwa na muungano mzuri zaidi wa serikali 3 kwakuwa hii nafasi walionayo hawatakuwa nayo tena miaka ijayo kwani ni dhahir wingi wao (ccm) utapungua hivyo watalazimika kukubali mabadiliko kwa shinikizo kubwa kitu ambacho kitazalisha muundo mbovu zaidi . Hili alitoa kama ushauri kwa viongozi waliopo madarakani kutumia hii nafasi kufanya mabadiliko mazuri tena kwa busara kuliko kusubiri presha hapo baadae.

4: Kama ishu ni mapato ya serikali ya muungano,amependekeza mapato yatokanayo na customs yote yawe ya muungano. Akafafanua kuwa zipo hoja kuwa kuna wanaodai ikiwa hivyo bara(tanganyika) italipa zaidi,akasema hilo sio shida kwani matumizi makubwa ya hiyo fedha yataelekezwavbara pia kwenye maeneo kama ya magereza,ulinzi,uhamiaji,polis nk. Akauliza wanaodai kuwa hili likitekelezwa watu wa bara watabeba huo mzigo,je kwa sasa ni kinani wanabeba huo mzigo?

5: Akaeleza kuwa tafiti zinaonesha kuwa muungano upo kwenye maeneo matatu ambayo ni ; serikali moja, serikali ya shirikisho na ile ya mkataba. Sasa hii yetu ni ya mfumo gani mbona haieleweke inafiti mfumo gani?

6: Akauliza kuwa kwakuwa muungano huu uliopo kwa sasa umedumu kwa takribani miaka 50, na umeshindwa kutatua changamoto zilizojitokeza kwa kipindi chote cha nusu karne, Je viongozi wanataka wapewe karne kangapi zaidi ili waweze kutatua hizi changamoto zilizopo?

7: Akafafanua zaidi kwa kusema wanaomhukumu jaji warioba wanamuonea. Akaeleza kuwa ukifanya tafiti na ukapata majibu kama ya wale walikutangulia kufanya tafiti maana yake ni kwamba hayo majibu ni sahihi. Sasa kwakuwa tume zilizomtangulia jaji warioba pamoja na wataalamu mbalimbali waliwahi kufanya tafiti juu ya muundo wa muungano na kuja na majibu ya serikali 3 inakuwaje leo wakatae hoja ya warioba ilihali inaendana na hoja za watangulizi wake kwenye jambo hilo?

8:Amehoji kama ofisi ya raisi,ya makamu wa raisi na ya waziri mkuu zote zilipendekeza serikali 3 inakuwaje tena ndani ya muda mfupi watu haohao wageuke na kudai serikali 2, au walitoa hayomaoni ili mwishowe waje wamdhalilishe jaji warioba?

9: Akaeleza kuwa yeye ni kijana mdogo lakini anamuheshimu sana jaj warioba. Akadai anashangazwa na watu wakawaida sana ( ambao ni wajumbe wa bunge la katiba - kwa mtizamo wangu lakini) ambao wanamdharau jaji warioba ilihali sio level yao kabisaa kwani jaji warioba yupo next level kabisa na anaheshimika ndani na nje ya nchi, hivyo inakuwaje watu wa kawaida sana wamtreat jaji warioba kwa kiwango cha chini sana ili hali yeye sio level yao?

10: Muundo wa serikali 3 ndio utakaotatua changamoto za sasa na zijazo,kuliko kufichaficha mambo kwa kisingizio cha serikali mbili kwani huko tuendako kutakuwa kigumu sana.

11: kasema chama tawala mna wasomi wazuri tu,maprofesa wengi tu hivi kweli wameshindwa kuliona hili

12:...
mkuu yegella nimeiongeza size tu tuweze kuisoma vizuri!
 
hapo ndo pana mtihani

Tatizo vijana humu wanaposikia maoni ya wananchi sijui wanapata picha gani, wananchi huku vijijini hawako aware hata kama kuna muungano. Wananchi wako bize kupalilia mahindi, wanasiasa huku utasikia mi nimetumwa na wananchi wa ubungo, msitusingizie wanannchi parurareni wenyewe huko na ma agent wenu humu jf: bwahahaha!
 
Back
Top Bottom