Kabla ya kodi za nyumba tungeanza na ada elekezi


G

Genius Messi

Member
Joined
Oct 14, 2017
Messages
74
Likes
51
Points
25
G

Genius Messi

Member
Joined Oct 14, 2017
74 51 25
Serikali kujipanga kuanza kwa mamlaka ya nyumba ni mpango mzuri utakao punguza makali ya maisha kwa watanzania wengi, hatua ya kupongezwa.

Lakini pia ingekua vizuri wangeanzia kwenye ada(fees) kuangalia upande huo kuanzia nursery hadi vyuo vikubwa watu binafsi wamekua wakijipangia viwango vya juu mno watakavyo inaumiza sana.

Tukisaidiwa huko na wakipita kwenye afya angalau kila mtanzania awe na bima kwa malipo yasioumiza.
 
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
3,248
Likes
3,969
Points
280
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
3,248 3,969 280
Kama ada una shindwa kulipa kwenye shule ambayo hukupeleka hata tofali mlete mwanao huku govt. Sisi walimu wa kawaida tutamfundisha mwanao KKK ingawa maslai yetu hamtupi.
Kwenye nyumba ni sawa kupanga kodi stahiki ukizingatia watu wanaopangisha wengi ni wasanii
 
MASAMILA

MASAMILA

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2014
Messages
1,524
Likes
1,148
Points
280
Age
32
MASAMILA

MASAMILA

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2014
1,524 1,148 280
Pambana na hali yako maana hamna namna, we kama huna uwezo unataka mtoto wako akasome Feza kwa mlango wa ada elekezi?


Ujamaa ulishajifia naona watu mnataka muurudishe kiaina sababu mpo masikini.
 
R Mbuna

R Mbuna

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2015
Messages
1,710
Likes
3,019
Points
280
R Mbuna

R Mbuna

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2015
1,710 3,019 280
Pambana na hali yako maana hamna namna, we kama huna uwezo unataka mtoto wako akasome Feza kwa mlango wa ada elekezi?


Ujamaa ulishajifia naona watu mnataka muurudishe kiaina sababu mpo masikini.
Mkuu hoja ya jamaa ipo sawa kabisa hata wewe kama hauna hela si ubaki huko kijijini kwenu mjini waacheni wenye nyumba zao kama wataamua kufugia kuku ni zao wenyewe lakini sio mambo ya kupangiana jinsi ya kupokea kodi.

Ukizangatia kila mtu anataka elimu bora na mahali pazuri pa kulala pia so kuwe na uwiano sawa kwenye hili sio wanaangalia tu nyumba zetu au wameshahisi tunafaidika sana ndio wanataka tuanze kuishi kama mashetani na sisi wenye nyumba.
 
Ugangaaa

Ugangaaa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2017
Messages
234
Likes
280
Points
80
Ugangaaa

Ugangaaa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2017
234 280 80
Hii ishu ya kodi elekezi naipuuza kama nilivyo puuza Ada elekezi. Kama wameshindwa kurasimisha makazi holela, kutoa hati miliki katika maeneo yasiyopimwa hawato weza hili. Matamko haya yatapita kama yalivyopita mengine. Wawaache wazee wetu viwasaidie vikodi vyao mana walijinyima wakajenga leo hii vinawasaidia uzeeni.
 
castor magnus

castor magnus

Member
Joined
Sep 25, 2017
Messages
57
Likes
20
Points
15
castor magnus

castor magnus

Member
Joined Sep 25, 2017
57 20 15
Serikali kujipanga kuanza kwa mamlaka ya Nyumba ni mpango mzuri utakao punguza makali ya maisha kwa wstanzania wengi,hatua ya kupongezwa
lakini pia ingekua vizuri wangeanzia kwenye ada(fees) kuangalia upande huo kuanzia Nursery hadi vyuo vikubwa watu binafsi wamekua wakijipangiaviwango vya juu mno watakavyo..inaumiza sana
Tukisaidiwa huko na wakipita kwenye Afya angalau kila mtanzania awe na bima kwa malipo yasioumiza.
Kwani kwenye afya..... Bima kwa mwaka mzima si inagharimu almost 50400 mbn serikali imekusaidia hapo ndugu
 
A

Albinoomweusi

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2016
Messages
557
Likes
486
Points
80
Age
48
A

Albinoomweusi

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2016
557 486 80
Kama ada una shindwa kulipa kwenye shule ambayo hukupeleka hata tofali mlete mwanao huku govt. Sisi walimu wa kawaida tutamfundisha mwanao KKK ingawa maslai yetu hamtupi.
Kwenye nyumba ni sawa kupanga kodi stahiki ukizingatia watu wanaopangisha wengi ni wasanii
robo tu ya wanafunzi wakitoka shule binafsi shule za serikali hazitaweza kuwamudu serikali haina shule za kutosha
 
Bepari

Bepari

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2011
Messages
883
Likes
293
Points
80
Bepari

Bepari

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2011
883 293 80
Hope na shule kutakuwa na ada ya mwezi!
 
King0001

King0001

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2017
Messages
204
Likes
280
Points
80
King0001

King0001

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2017
204 280 80
Serikali kujipanga kuanza kwa mamlaka ya nyumba ni mpango mzuri utakao punguza makali ya maisha kwa watanzania wengi, hatua ya kupongezwa.

Lakini pia ingekua vizuri wangeanzia kwenye ada(fees) kuangalia upande huo kuanzia nursery hadi vyuo vikubwa watu binafsi wamekua wakijipangia viwango vya juu mno watakavyo inaumiza sana.

Tukisaidiwa huko na wakipita kwenye afya angalau kila mtanzania awe na bima kwa malipo yasioumiza.
Mkuu huko kwenye ada za mashule tulishamaliza...hukumbuki tulitoa tamko takriban miaka 2 nyuma?
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,348
Likes
7,383
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,348 7,383 280
Bima ya afya ni sawa. Ada ni maamuzi. Utakuja kulia huko juu maana mikopo ni ya watoto wa maskini.

Kodi hiyo iwe Kwa mwezi ni sawa. Tumalizane mwanzo wa mwezi tu.
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
8,367
Likes
9,402
Points
280
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
8,367 9,402 280
Kama ada una shindwa kulipa kwenye shule ambayo hukupeleka hata tofali mlete mwanao huku govt. Sisi walimu wa kawaida tutamfundisha mwanao KKK ingawa maslai yetu hamtupi.
Kwenye nyumba ni sawa kupanga kodi stahiki ukizingatia watu wanaopangisha wengi ni wasanii
Hata nyumba kumuingilia mwenyewe ambaye hujamsaidia kwa lolote si sawa. Haya ni mambo ya kisiasa zaidi .
 
Ugangaaa

Ugangaaa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2017
Messages
234
Likes
280
Points
80
Ugangaaa

Ugangaaa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2017
234 280 80
Usiache mpa mwanao elimu Bora kwa kigezo cha eti elimu ya juu atakosa mkopo. Tambua mkuu wapo wtt wengi wa maskin tena waliopt Education na walikoswa mkopo. Tambua hata hii mikopo miaka kadhaa ijayo haitakuwepo kwa wote kama zilivyo anza kupotea ajira.
 
L

Lihove2017

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2017
Messages
431
Likes
540
Points
180
L

Lihove2017

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2017
431 540 180
Kama ada una shindwa kulipa kwenye shule ambayo hukupeleka hata tofali mlete mwanao huku govt. Sisi walimu wa kawaida tutamfundisha mwanao KKK ingawa maslai yetu hamtupi.
Kwenye nyumba ni sawa kupanga kodi stahiki ukizingatia watu wanaopangisha wengi ni wasanii
Kwani wewe ulileta tofali kwenye nyumba hiyo unayopanga.huwezi nipangia bei wakati hujaniuliza hata gharama ya ujenzi na maintanance ikoje.wasiotaka waende wakapange hizo za NHC.
 

Forum statistics

Threads 1,215,331
Members 463,112
Posts 28,543,569