Kabla hujatafuta mchumba; tafakari yafuatayo

Kabla hujatafuta mchumba; tafakari yafuatayo

Kaunga

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Posts
12,529
Reaction score
13,502
1. Nini unataka ktk maisha yako.
Wengi wa vijana hujiingiza kwenye ndoa bila hata kuwa na idea ya kile anachokitaka maishani, hii ni mbaya sana kwani anaishi ilimradi liende.

2. Nini unataka ktk ndoa.
Hapa wengi wameshaongelea, wengi hujiingiza kwenye ndoa kwa mihemko, mimba, kupendezesha jamii, na vitu kama hivyo. Hana idea ya aina gani ya mahusiano anayoitaka kiasi kwamba hajui jinsi ya kufanyia kazi ili aweze kupata kile asichojua anakihitaji. Wengi wanasema nataka kuzaa lkn wanasahau kuwa hapo ni kutengeneza família. Kuzaa hata nyau anazaa lkn kutengeneza família tena yenye furaha na amani ni zaidi ya kuzaa.

3. Nani anashare na wewe ndoto zako.
Huyo mwenza utakayempata anashare na wewe hizo ndoto au malengo yako? Huo ni mtihani mkubwa sana kwa wengi. Kuna wanaoolewa ili kuondoa nuksi, kuna wanaofuata financial stability, kuna wanaofuata makaratasi, (hapa kuna ndugu yangu mmoja ni muhanga wa hii, ambapo alilazimika kumuoa mkewe ili aweze kubaki UK, matokeo yake walivyorudi TZ mke kamsaliti na ndoa kuvunjika) kuna wanaoa ili mradi aonekane kamuoa miss Ilala n.k. Msiposhare vision hiyo ndoa is as good as dead.

4. Unachokitaka ndicho kiwe kipaumbele chako.
Ukijua nini unachokipata, basi ni rahisi kujua jinsi ya kukipata na jinsi ya kukimaintain. Kama ni happy family basi unatakiwa ufanye kila kitu ndani ya uwezo wako kuachieve hiyo. Usigive up haraka, na kama huyo mwenzi wako mnashare naye vision basi mtafanya kwa pamoja kuhakikisha kipaumbele chenu kinabaki mbele.

5. Uwezo wa kukipigania hicho unachokitaka.
Kama nilivyosema hapo juu, you have to fight for what you want. Kuna watu watakuja na maneno na hata ushahidi ili kuondosha furaha na amani ktk família yako; fight them, fight for your family kwa silaha zote za kimwili na za kiroho.

Siku njema.
 
thanks dada Kaunga you made me pause and think for a while.
 
Last edited by a moderator:
1. Nini unataka ktk maisha yako.
Wengi wa vijana hujiingiza kwenye ndoa bila hata kuwa na idea ya kile anachokitaka maishani, hii ni mbaya sana kwani anaishi ilimradi liende.

2. Nini unataka ktk ndoa.
Hapa wengi wameshaongelea, wengi hujiingiza kwenye ndoa kwa mihemko, mimba, kupendezesha jamii, na vitu kama hivyo. Hana idea ya aina gani ya mahusiano anayoitaka kiasi kwamba hajui jinsi ya kufanyia kazi ili aweze kupata kile asichojua anakihitaji. Wengi wanasema nataka kuzaa lkn wanasahau kuwa hapo ni kutengeneza família. Kuzaa hata nyau anazaa lkn kutengeneza família tena yenye furaha na amani ni zaidi ya kuzaa.

3. Nani anashare na wewe ndoto zako.
Huyo mwenza utakayempata anashare na wewe hizo ndoto au malengo yako? Huo ni mtihani mkubwa sana kwa wengi. Kuna wanaoolewa ili kuondoa nuksi, kuna wanaofuata financial stability, kuna wanaofuata makaratasi, (hapa kuna ndugu yangu mmoja ni muhanga wa hii, ambapo alilazimika kumuoa mkewe ili aweze kubaki UK, matokeo yake walivyorudi TZ mke kamsaliti na ndoa kuvunjika) kuna wanaoa ili mradi aonekane kamuoa miss Ilala n.k. Msiposhare vision hiyo ndoa is as good as dead.

4. Unachokitaka ndicho kiwe kipaumbele chako.
Ukijua nini unachokipata, basi ni rahisi kujua jinsi ya kukipata na jinsi ya kukimaintain. Kama ni happy family basi unatakiwa ufanye kila kitu ndani ya uwezo wako kuachieve hiyo. Usigive up haraka, na kama huyo mwenzi wako mnashare naye vision basi mtafanya kwa pamoja kuhakikisha kipaumbele chenu kinabaki mbele.

5. Uwezo wa kukipigania hicho unachokitaka.
Kama nilivyosema hapo juu, you have to fight for what you want. Kuna watu watakuja na maneno na hata ushahidi ili kuondosha furaha na amani ktk família yako; fight them, fight for your family kwa silaha zote za kimwili na za kiroho.

Siku njema.
Asante sana kwa dondoo zako muhimu
 
Thax for ur advices.....zimetufungua kiasi fulani kuyajua yale ambayo tunayafuata katika mahusiano poasipo kujua
 
Ahsante Kaunga
Kuna watu hawajui hata kwanini wanampenda mtu fulani
 
Last edited by a moderator:
Ahsante Kaunga
Kuna watu hawajui hata kwanini wanampenda mtu fulani

Kama sikosei kuna siku tulijadili hili, na mtazamo wangu kule ilikuwa kuwa kiasili binadamu ni mbinafsi; hivyo chochote unachokifanya mwisho wa siku ni kujifurajisha nafsi yako au kuclear conscious yako. So lengo kuu la kumpenda yoyote ni kwasababu au unamhitaji au hata kama ni amri ya Mwenyezi Mungu basi ili kumpendeza Mungu na mwisho wa siku akureward. So at the end of the day is all about YOU.
 
Last edited by a moderator:
Thax for ur advices.....zimetufungua kiasi fulani kuyajua yale ambayo tunayafuata katika mahusiano poasipo kujua

Asante kama imesaidia. Ni kweli, mnayajua lkn huenda mlikuwa hmjayaspell. Sasa nafikiri kwa kuyaainisha italeta tofauti fulani hasa katika kuyapigania ili kuyakeep.
 
Kaunga shake before use umeiacha wapi?
Au haina umuhimu?
 
Kaunga shake before use umeiacha wapi?
Au haina umuhimu?

Yaani hiyo ni baadaye sana, maana ukianza kushake inaweza ikafanya mind yako ikawa blurred na mwisho wa siku sex ikawa determinant ya ndoa which is not healthy.
 
Yaani hiyo ni baadaye sana, maana ukianza kushake inaweza ikafanya mind yako ikawa blurred na mwisho wa siku sex ikawa determinant ya ndoa which is not healthy.

Baadae sana kivipi?
Mbona nahisi iyo iwe ya mwanzo ili kama kunakutokurishana muachane mapema kabla ya kutiana hasara na kuepuka kucreate addiction isiyo na tija?!!
Just think, think and think again!
 
Back
Top Bottom