JWTZ ishiriki kupiga waasi wa Rwanda?

JWTZ ishiriki kupiga waasi wa Rwanda?

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Posts
17,981
Reaction score
17,380
DRC kuna Wahutu wengi (FDLR) waliotwangwa na Kagame enzi zile na kukimbilia Mashariki mwa DRC, sasa wanatakiwa watwangwe na kunyang'anywa silaha zao kama ilivyokuwa kwa M23, je, ni sawa kwa jeshi letu (JWTZ) kushiriki kuwatwanga na kuwapokonya silaha wapinzani hawa wa Kagame walioko DRC?
 
Hatutawapiga FDLR sababu ni kundi la wapiganaji toka Rwanda na si DRC.
Hili kundi halihitaji kupigana kijeshi dhidi ya MONUSCO au Jeshi la DRC kama ilivyokuwa kwa m23
Lipo tayari kwa maelewano na serikali yao ya Rwanda, sasa wapigwe kwa sababu ipi!!!!!!!
Hatutaki kuwa na damu isiyokuwa na hatia mikononi mwetu, waelewane na serikali ya Rwanda warudi kwao kama chama cha siasa, Siraha washaweka chini tayari, wakipigana watatumia mawe!!!
Mwisho kabisa hatukubali kushinikizwa na Kagame ili tuwapige FDLR. Kama wao wanataka mazungumzo na tayari siraha wameweka chini, WAPIGWE KWA SABABU IPI????? FDLR wana madhara ndani ya DRC kama ilivyokuwa kwa M23 na makundi mengine????
 
Naona JWTZ haina kazi ya kufanya
 
Hatutawapiga FDLR sababu ni kundi la wapiganaji toka Rwanda na si DRC.
Hili kundi halihitaji kupigana kijeshi dhidi ya MONUSCO au Jeshi la DRC kama ilivyokuwa kwa m23
Lipo tayari kwa maelewano na serikali yao ya Rwanda, sasa wapigwe kwa sababu ipi!!!!!!!
Hatutaki kuwa na damu isiyokuwa na hatia mikononi mwetu, waelewane na serikali ya Rwanda warudi kwao kama chama cha siasa, Siraha washaweka chini tayari, wakipigana watatumia mawe!!!
Mwisho kabisa hatukubali kushinikizwa na Kagame ili tuwapige FDLR. Kama wao wanataka mazungumzo na tayari siraha wameweka chini, WAPIGWE KWA SABABU IPI????? FDLR wana madhara ndani ya DRC kama ilivyokuwa kwa M23 na makundi mengine????

Je, kama baadhi ya wanajeshi wanaounda vikosi vya MONUSCO watapokea amri halali kutoka mamlaka halali za MONUSCO inayowataka kuwafurusha FDLR kutoka DRC Tanzania itachukua msimamo gani? kugomea amri hiyo au kurejesha majeshi yake nyumbani?
 
Jwtz n jeshi lenye maadili na nidhamu ya juu

Hawawez shiriki kumwaga damu isiyo na hatia
 
Je, kama baadhi ya wanajeshi wanaounda vikosi vya MONUSCO watapokea amri halali kutoka mamlaka halali za MONUSCO inayowataka kuwafurusha FDLR kutoka DRC Tanzania itachukua msimamo gani? kugomea amri hiyo au kurejesha majeshi yake nyumbani?
Kazi ya MONUSCO ni KUTEKETEZA VIKUNDI VYOTE VYA WAASI VINAVYOPIGANA NA SERIKALI YA DRC. Tanzania ina haki zote za KUKATAA KUWAPIGA FDLR, FDLR hawapigani na Serikali ya DRC pia hawajatokea DRC, Ni watu ambao walipinduliwa na Kagame, kwenye kukimbia kwao wakaweka Kambi Congo, kwahiyo wao hawana vita na DRC.
Rwanda waliingia DRC miaka ya nyuma na kujaribu kulitokomeza kundi hili la watu 1,500 kilichowapata ndo kimesababisha atafute msaada wa majeshi wa A.mashariki nzima. Rwanda kachapwa sana na FDLR Congo.
Kwahiyo Mkuu Tanzania na Brigade zingine zina haki ya kugoma kuwapiga FDLR, mtu hataki kupigana na wala hana Siraha za kupigana. Ukimpiga si umemuonea? Na ukimuua si umemwaga damu isiyo na Hatia?
Rais Jakaya Kikwete alikuwa sahihi kumwambia Kgame aongee na FDLR ili warudi kwa amani Rwanda.
 
Hilo kundi la Wahutu wenye msimamo mkali watwangwe tu.
 
Naona Rwanda imeamua kuwa kama Israel. Israel inawatumia wamarekani kuwapiga waarabu, sasa Rwanda inataka kuitumia Tanzania kuwapiga mahasimu wao FDLR.

Tusipokuwa na busara na akili tutatumika sana

Rwanda ni ya wanyarwanda wote. Kagame aongee na FDLR
 
Kagame ajifunze kuishi pamoja na watu asiowapenda, vita siyo ufumbuzi hasa kwa watu walio tayari kwa mazungumzo.
 
DRC kuna Wahutu wengi (FDLR) waliotwangwa na Kagame enzi zile na kukimbilia Mashariki mwa DRC, sasa wanatakiwa watwangwe na kunyang'anywa silaha zao kama ilivyokuwa kwa M23, je, ni sawa kwa jeshi letu (JWTZ) kushiriki kuwatwanga na kuwapokonya silaha wapinzani hawa wa Kagame walioko DRC?

Wawatangwe kwani ni wanawake? Hivi unadhani ni rahisi kwenda kuwapiga kama vile wanajeshi wanavyopigaga raia hapa nchini wakinyang'anyana wanawake? au jinsi wanavyopiga madereva daladala kwenye jam hapa Dar? Usiombe huo mziki, hizo hela zikajengee tu hospitali hapa nchini tusije tukaanza kuona udhaifu ambao hatuukujua.
 
Kama mshahara wa jwtz unatoka mfukoni mwa kagame waende wakawatwange, kama mshahara wao ni tax yangu au ni tax ya wavuja jasho wa kinyaruwanda hio case haiwahusu,
Ikiwa jwtz hawana la kufanya, jeshi livunjwe warudi vijijini waendeleze kilimo kama mimi tu. sio niwalipe mimi wakapiganie na vichaa wengine.
 
Back
Top Bottom