Jussa: Huu ndio unafiki wa hali ya juu!

Jussa: Huu ndio unafiki wa hali ya juu!

Ahmed Omar_

Senior Member
Joined
Jul 17, 2012
Posts
128
Reaction score
195
Hawa watu inabidi tuwacheke tu. Wako usingizini. Wanadhani bado propaganda na fitna za kijinga na kipumbavu kama hizi zitaisaidia CCM. La ajabu ni kwamba juzi tu wamemkaribisha kwa heshima zote Rais wa Ujerumani (nchi iliyokuwa ikiitawala Tanganyika) na katika fakhari kubwa za Marais wote walotawala Tanganyika kuanzia Julius Nyerere, Ali Hassan Mwinyi, Benjamin Mkapa hadi Jakaya Kikwete basi ni kutembelea Uingereza (nchi nyengine iloitawala Tanganyika) na kupiga picha na Malkia na Waziri Mkuu wake.

Tanzania mpaka leo huwa inatoa matoleo mbali mbali ya stempu za kumuadhimisha Malkia wa Uingereza. Yote hayo ni sawa kwao. Lakini inapokuja Zanzibar basi ni kosa kubwa kuwa na mahusiano na Oman au Nchi za Kiarabu. La ajabu tena ni kwamba miaka miwili hii imeshuhudia Jakaya Kikwete, Mizengo Pinda, Anna Makinda, William Lukuvi na Bernard Membe wote wakipanga foleni kuzuru Oman lakini wakifanya viongozi wa Zanzibar linakuwa kosa.

Alhamdulillah, la kufurahisha ni kwamba Wazanzibari na khasa Vijana wa kizazi kipya wamekwisha kuzifahamu na kuzibaini mbinu hizi chafu na ovu. Wote wimbo wao sasa ni mmoja tu: "Tunataka nchi yetu, sasa tumechoka". Akina Samuel Sitta na wenziwe wasubiri kushuhudia MAAMUZI Oktoba Inshallah.


Msikilize Samuael Sitta akimuunga mkono Lukuvi na upate zaidi mjadala huu kutokea facebook:

https://www.facebook.com/ismail.jussa?fref=nf
 
Hawa watu inabidi tuwacheke tu. Wako usingizini. Wanadhani bado propaganda na fitna za kijinga na kipumbavu kama hizi zitaisaidia CCM. La ajabu ni kwamba juzi tu wamemkaribisha kwa heshima zote Rais wa Ujerumani (nchi iliyokuwa ikiitawala Tanganyika) na katika fakhari kubwa za Marais wote walotawala Tanganyika kuanzia Julius Nyerere, Ali Hassan Mwinyi, Benjamin Mkapa hadi Jakaya Kikwete basi ni kutembelea Uingereza (nchi nyengine iloitawala Tanganyika) na kupiga picha na Malkia na Waziri Mkuu wake.
Huyu Jussa kama anadhani ni kosa kwa Watanzania kuongea au kushirikiana na nchi ambazo zilikuwa ni koloni la Tanganyika basi hata yeye angekataa kwenda kusoma Uingereza kwenye elimu ya wakoloni.

Kwa hiyo kwa vile Tanzania inashirikiana na nchi zilizokuwa zinaitawalaTanganyika basi na Zanzibar nayo anataka ishirikiane na nchi zilizokuwa koloni. This is absurd to say the least!

By the way, hizi hoja zake zimeishajibiwa kwenye Katiba Inayopendekezwa ambayo wananchi wako mbioni kwenda kuipigia kura hasa ikichukuliwa kuwa suala la ardhi/uraia kwa Zanzibar na Tanzania kwa ujumla ni hot issue.

Huyu Jussa gazeti la Mwananchi la Juni22 2014 lilimkariri akisema,
Jussa anasema bila Zanzibar kupata uraia wake, hati ya kusafiria, mambo ya nje, kiti Umoja wa Mataifa, Sarafu na benki kuu, Serikali tatu hazina tija wala faida yeyote kwa Wazanzibar.

Anasema madai ya msingi ya Wazanzibari ni kupatikana kwa mamlaka huru za Tanganyika na Zanzibar.
If you know the enemy and know yourself, you need not fear the result of a hundred battles. If you know yourself but not the enemy, for every victory gained you will also suffer a defeat. If you know neither the enemy nor yourself, you will succumb in every battle― Sun Tzu, The Art of War
 
Jussa.... another vocalist katika bendi ya usanii wa kisiasa

Soloist ni Maalim Seif
Drummer - Ahmada
Percussion - Mtaalam na jasusi Membe
Stage show - Dovutwa, Mtikila na Shibuda
Fundi Mitambo - Shefu Sharifu

Tuna shida sana wabongo.
 
Huyu Jussa kama anadhani ni kosa kwa Watanzania kuongea au kushirikiana na nchi ambazo zilikuwa ni koloni la Tanganyika basi hata yeye angekataa kwenda kusoma Uingereza kwenye elimu ya wakoloni.

Kwa hiyo kwa vile Tanzania inashirikiana na nchi zilizokuwa koloni la Tanganyika basi na Zanzibar nayo anataka ishirikiane na nchi zilizokuwa koloni lake. This is absurd to say the least!

By the way, hizi hoja zake zimeishajibiwa kwenye Katiba Inayopendekezwa ambayo wananchi wako mbioni kwenda kuipigia kura.

Hujamwelewa Jussa.
Anacholaumu yeye ni Double standard.
By the way.....unaongelea vipi kauli ya Kikwete kuwashukuru sana Wajerumani kwa kututawala?
 
Lakini mliishaambiwa na pinda kuwa Zanzibar sio nchi ila ni sehemu TU ya jamhuri. MKIKAIDI MTAPIGWA TU!
 
Huyu Jussa kama anadhani ni kosa kwa Watanzania kuongea au kushirikiana na nchi ambazo zilikuwa ni koloni la Tanganyika basi hata yeye angekataa kwenda kusoma Uingereza kwenye elimu ya wakoloni.

Kwa hiyo kwa vile Tanzania inashirikiana na nchi zilizokuwa koloni la Tanganyika basi na Zanzibar nayo anataka ishirikiane na nchi zilizokuwa koloni lake. This is absurd to say the least!

By the way, hizi hoja zake zimeishajibiwa kwenye Katiba Inayopendekezwa ambayo wananchi wako mbioni kwenda kuipigia kura.

hukumuelewa Jusa,alichosema Jusa kuna ubaya gani Zanzibar kuwa na mahusiano na nchi za kiarabu?
 
Kwa hili la nchi yenu viongozi wengi wa zanzibar wanafiki, tumeona katika bunge la katiba baadhi ya wawakilishi wenu walivyoshindwa kabisa kutetea maslahi ya zanzibar matokeo yao wakafata upepo wa ki ccm ndio matokeo yake sasa, mmejipinga pingu zaidi ya zile za kwanza, nachukia mno huu muungano usio na maana kabisa
 
Huyu Jussa kama anadhani ni kosa kwa Watanzania kuongea au kushirikiana na nchi ambazo zilikuwa ni koloni la Tanganyika basi hata yeye angekataa kwenda kusoma Uingereza kwenye elimu ya wakoloni.

Kwa hiyo kwa vile Tanzania inashirikiana na nchi zilizokuwa koloni la Tanganyika basi na Zanzibar nayo anataka ishirikiane na nchi zilizokuwa koloni lake. This is absurd to say the least!

By the way, hizi hoja zake zimeishajibiwa kwenye Katiba Inayopendekezwa ambayo wananchi wako mbioni kwenda kuipigia kura.

Mkuu tunasubili utupe matokeo ya Sumbawanga sio kujishebedua huku na kuacha kutuambia wanachama wako yanayoendelea kuelekea uchaguzi mkuu.
 
Mkuu tunasubili utupe matokeo ya Sumbawanga sio kujishebedua huku na kuacha kutuambia wanachama wako yanayoendelea kuelekea uchaguzi mkuu.

Hawezi kukwambia kwani ni aibu kubwa.Walijitahidi sana kuwaandikisha wanachama wao tu ndiyo wanaojiandikisha,sasa ndiyo wamliona jua la asubuhi,mti waliodhani unatoa maembe umewandoshea -----................Hapo walipo hawaamini chochote,na watakuja lia na daftari wakidhani mpango wakuwaandikisha wanaCCM tu ukifanikiwa wanauhakika wa KURA,basi watasubiria ule ----- uliowadondokea Sumbawanga..........
 
Hoja ya mleta uzi haina mashiko. La msingi ni kwamba Tanzania bado ni moja chini ya katiba tuliyo nayo, na masuala ya muungano yanaongozwa na taratibu za Jamhuri ya Muungano. Kikwete anapokwenda Uingereza, ama kumsifia Mjerumani, ama kwenda Oman, anafanza hivyo kwa niaba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Na katika ziara zake zote za nje huambatana na wawakilishi toka Zanzibar. Unafiki hapa uko wapi? Fanzeni hima mjikomboe, ndio muondokane na msiyo yapendelea!
 
Huyu Jussa kama anadhani ni kosa kwa Watanzania kuongea au kushirikiana na nchi ambazo zilikuwa ni koloni la Tanganyika basi hata yeye angekataa kwenda kusoma Uingereza kwenye elimu ya wakoloni.

Kwa hiyo kwa vile Tanzania inashirikiana na nchi zilizokuwa koloni la Tanganyika basi na Zanzibar nayo anataka ishirikiane na nchi zilizokuwa koloni lake. This is absurd to say the least!

By the way, hizi hoja zake zimeishajibiwa kwenye Katiba Inayopendekezwa ambayo wananchi wako mbioni kwenda kuipigia kura.

Ungemwelewa Jussa kabla hujachangia kaka

Jussa anasema viongozi wanafiki hawa hapa Tanganyika waache unafiki.

Wao ndio wanaona nongwa Zanzibar kushirikiana na Oman ila kwao ni sawa kushirikiana na Uingereza na Ujerumani.Unafiki mtupu na double standard tu.Ubinafsi unaochochea spirit ya nationalism kule visiwani

Tumeamua kuwa wakoloni dhidi ya nchi huru ya Zanzibar

Kupiga kura si tatizo,rejea BOMAS draft ya Kenya .Akina Kibaki walivyoumbuka
 
Mkuu Jusa, Tatizo la Zanzibar ni Mzanzibari mwenyewe. Si Mtanganyika. Mmekwisha ambiwa mchana peupe kuwa Zanzibar si nchi. Kujipigia mizinga 21 sio kukufanya Rais Mkuu wa majeshi. No, no noooo. Kunahitaji zaidi ya hayo. Alipojikalia pale nyuma akiandalia ile sanii ilochezwa haikumaanisha kuwa ndo kampa nchi.
Jusa, jiulize, wale jamaa zako walokaa mle ndani ya jengo la bunge kwenye BMK walikaa ka wajichotea fweza zile za bure alizokuwa akigawa Sitta au walikaa kwa sababu wao ni Watanganyika? Spika wako mpaka akapewa na kacheo ka mda pale. Alikuwa anatengeneza katiba ya nchi jirani au? Mbona hakukaribishwa kule Kenya?
Jamani, tusijitie ujuha bure. Tafakari. Kikwete na hiyo team uloitaja wanazitembelea nchi za Kiarabu kwa ajili ya nchi yako Tanzania. JK aliishukuru Ujerumani kwa kuitawala Tanzania.
 
Hujamwelewa Jussa.
Anacholaumu yeye ni Double standard.
By the way.....unaongelea vipi kauli ya Kikwete kuwashukuru sana Wajerumani kwa kututawala?
Ndugu,

Double standard ipi hiyo wakati boss wake hapa anashukuru kwa kuwepo mahusiano mazuri kati ya Zanzibar na Oman. Sasa kama Serikali ya Tanzania hairuhusu mahusiano hayo, hii shukrani ya boss wake inatoka wapi?

Ninatumaini sijengi hoja na mtu anayemeza bila kuchuja yote yanayosemwa na mtu yoyote ambaye ni mpinzani wa CCM!

Nadhani kama ungekuwa ni mtu unayejenga hoja kwa kutumia vielelezo basi ungefahamu kuwa ni vizuri kuleta vielelzo vya kimaandishi au audio yenye sauti ya Rais Kikwete akiwashukuru Wajerumani kwa kuitawala Tanganyika.

OMANII.jpg

Makamu wa Kwanza wa Rais wa Zanzibar Maalim Seif Sharif Hamad, akisisitiza jambo wakati wa mazungumzo yake na Balozi mdogo wa Oman Sheikh Saleh Al-Hafidh, Ofisini kwake Migombani.
==================================================
Makamu wa Kwanza wa Rais wa Zanzibar Maalim Seif Sharif Hamad amesema ni jambo la kutia moyo kuona mahusiano na mashirikiano kati ya Oman na Zanzibar yanaendelea kuimarika siku hadi siku.

Amesema mbali na mahusiano ya kiserikali, nchi hizo pia zina uhusiano wa kindugu ambao hauwezi kusahauliwa, hali inayopelekea watu wengi wa Oman kuamua kuja Zanzibar kwa ajili ya mapumziko wakati wa likizo zao.

Akizungumza na Balozi mdogo wa Oman Sheikh Saleh Al-Hafidh, aliyefika Ofisini kwake Migombani kwa ajili ya kumuaga baada ya kumaliza muda wake wa utumishi, Maalim Seif amesema mahusiano hayo yatazidi kuimarishwa kwa maslahi ya pande zote mbili.
Amesifu kazi nzuri iliyofanywa na balozi huyo katika kipindi kifupi cha miezi mitatu alichofanya kazi Zanzibar, ikiwa ni pamoja na kuratibu na kufanikisha kufanyika kwa Tamasha la Kiislamu hapa nchini.

Amemtaka Sheikh Saleh aendelee kuwa balozi wa kuitangaza Zanzibar nchini Oman na nchi nyengine atakazokwenda kuzifanyia kazi.

Aidha Makamu wa Kwanza wa Rais amesifu juhudi zinazochukuliwa na Sultan Qaboos wa Oman katika kuisadia Zanzibar katika Nyanja mbali mbali za kiuchumi na kitaaluma.
Amesema mara zote Sultan Qaboos amekuwa akitekeleza ahadi zake za kuisaidia Zanzibar, na kuonyesha mashirikiano makubwa katika kuwaendeleza Wazanzibari kupata elimu ya juu ambapo tayari ametoa nafasi kadhaa za masomo nchini Oman.

Kwa upande wake Balozi mdogo wa Oman Sheikh Saleh Al-Hafidh, ameishukuru Serikali na wananchi wa Zanzibar kwa kumpa mashirikiano mazuri yaliyorahisisha kutekeleza majukumu yake ya kikazi kwa ufanisi.
1.jpg

Makamu wa Kwanza wa Rais wa Zanzibar Maalim Seif Sharif Hamad akiwa katika picha ya pamoja na viongozi wa Ras Al Khaimah katika Falme za nchi za Kiarabu UAE alipokutana nao wakati kiongozi wa Ras Al Kheimah Sheikh Saud Bin Saqr Al Qasmi alipomualika chakula cha mchana
==============================================================
Makamu wa Kwanza wa Rais Zanzibar, Maalim Seif Sharif Hamad amesema ziara yake katika nchi za Falme za Kiarabu na Uholanzi italeta mapinduzi makubwa ya kiuchumi Zanzibar katika nyanja za maeneo huru ya kiuchumi, elimu, maji na ajira.

Akizungumza na waandishi wa habari mara baada ya kuwasili uwanja wa ndege Zanzibar, Maalim Seif alisema nchi hizo zimeonyesha nia ya kushirikiana na Zanzibar katika kuimarisha maeneo hayo muhimu ya kiucumi, ikiwemo kusaidia kuimarisha viwanda vya samaki.

“Sikwenda Las Vegas kucheza kamari au kwenda kutalii, unapotarajia kupata mafanikio lazima utumie fedha, matarajio yangu ziara hii italeta mafanikio makubwa kwa wananchi wa Zanzibar,” alisema Maalim Seif.

Maalim Seif alisema hayo baada ya kutakiwa kutoa mchanganuo wa matumizi ya ziara yake, kutokana na kujitokeza malalamiko mengi kutoka kwa wananchi kuwa ziara za viongozi nje ya nchi zimekuwa nyingi na kutumia kiwango kikubwa cha fedha za serikali.

Alisema kwamba katika nchi za Dubai, Oman na Qatar ameweza kukutana na viongozi pamoja na wafanyabiashara wakiwemo wenye asili ya Tanzania, ambao wameahidi kushirikiana bega kwa bega na Zanzibar kuimarisha sekta muhimu za uchumi na kuondoa shida za kijamii.

Alitoa mfano wa serikali ya Sharja katika falme za Kiarabu kuwa imeahidi kuisaidia Zanzibar katika mpango wa kujenga bandari huru pamoja na kuendeleza maeneo huru ya kiuchumi Unguja na Pemba, sekta ambayo ni muhimili mkuu katika uchumi wa visiwa.
Maalim Seif alisema serikali ya Zanzibar awamu ya saba ina nia ya dhati ya kuendeleza eneo hilo kwa vile ndilo litakalofungua milango ya biashara na kuinua uchumi wa visiwani ambao umedorora kwa muda mrefu.
 
Ungemwelewa Jussa kabla hujachangia kaka

Jussa anasema viongozi wanafiki hawa hapa Tanganyika waache unafiki.

Wao ndio wanaona nongwa Zanzibar kushirikiana na Oman ila kwao ni sawa kushirikiana na Uingereza na Ujerumani.Unafiki mtupu na double standard tu.Ubinafsi unaochochea spirit ya nationalism kule visiwani

Tumeamua kuwa wakoloni dhidi ya nchi huru ya Zanzibar

Kupiga kura si tatizo,rejea BOMAS draft ya Kenya .Akina Kibaki walivyoumbuka
Ndugu,
Na wewe ungeelewa kwanza msingi wa hoja yangu kabla ya kudandia hoja kwa quotation.

Kiongozi gani ameona nongwa kwa Zanzibar kuwa na ushirikiano ndani ya taratibu, kanuni na sheria za Tanzania?.

Nani amekwambia kupiga kura ni tatizo?. Kila mtu mwenye upeo mpana anafahamu kura ni utaratibu wa kufanya maamuzi kulingana na jamii ilivyokubaliana na kwa msingi huo, huwezi kusema kura ni tatizo.

Kama wewe/nyie mmeamua kuwa koloni dhidi ya nchi huru ya Zanzibar, basi usitushirikishe pia wengine. Tanzania haijawahi/haitawahi kuwa koloni kwa nchi yoyote duniani.

Ninafahamu kila anachokisema Mbowe kwako kinakuwa ndiyo msingi wa mtazamo wako kwa sababu kauli yako hii ni muendelezo wa yale aliyowahi kuyasema Mbowe kwa vipindi tofauti.

Ikumbukwe kuwa, Freeman Mbowe, Mwenyekiti wa CHADEMA na UKAWA katika mkutano wa Aprili 30, 2014, pamoja na mambo mengine, alinukuliwa na gazeti la Mwananchi la Mei mosi, 2014 akiwaeleza wananchi wa Zanzibar kuwa: "Ni jambo la hatari katika mchakato wa Katiba ya wananchi kuwa na woga au hofu…Lazima tuwe tayari kuwaonyesha watawala kuwa tuna umoja imara, tunapigania mataifa huru ya Tanganyika na Zanzibar".

Katika mkutano huo huo, Mwanasheria Mkuu wa CHADEMA na mjumbe muhimu wa UKAWA, Tundu Lissu, alinukuliwa na gazeti la Tanzania Daima la Mei mosi, 2014 akiwaambia wananchi kuwa: "Kwa sababu Zanzibar haijawa huru na Tanganyika haijawa huru na ukitaka kujua ukweli wa hili angalia vitabu, kuna jina Tanganyika limefutwa ili kuitawala Zanzibar, sasa inabidi tuseme ili kuleta uhuru wetu". Lissu aliendelea kusema; "Zanzibar inatakiwa kuwa mamlaka kamili".

Katibu Mkuu wa CUF, Maalim Seif Sharif Hamad, alinikuliwa pia na gazeti la Tanzania Daima la Mei mosi, 2014 akisema kuwa atawashawishi wananchi kutetea mfumo wa serikali mbili iwapo kutakuwa na Zanzibar huru na Tanganyika huru.

Ndiyo maana tunajiuliza, Je, viongozi wa kikundi cha UKAWA wanapigania uwepo wa Muungano wa Serikali tatu au uhuru wa Tanganyika na Zanzibar?
 
Huyu Jussa kama anadhani ni kosa kwa Watanzania kuongea au kushirikiana na nchi ambazo zilikuwa ni koloni la Tanganyika basi hata yeye angekataa kwenda kusoma Uingereza kwenye elimu ya wakoloni.

Kwa hiyo kwa vile Tanzania inashirikiana na nchi zilizokuwa koloni la Tanganyika basi na Zanzibar nayo anataka ishirikiane na nchi zilizokuwa koloni lake. This is absurd to say the least!

By the way, hizi hoja zake zimeishajibiwa kwenye Katiba Inayopendekezwa ambayo wananchi wako mbioni kwenda kuipigia kura.

Mkuu kwa kiswahili alichoandika Jussa hakuandika ni vibaya au aibu kwa watanzania kushirikiana na wakoloni yaaani kakusudia waingereza na wajerumani...alichosema yeye kuwa kwa watanganyika kushirikiana na wakoloni waliowatawala ni sawa lakini kwa Zanzibari kushirikiana kwa wakoloni waliowatawala yaani Oman ni kosa,sasa yeye anajiuliza kwanini iwe kosa kwa zanzibar lakini iwe si kosa kwa watangayika 🙂

kiswahili lugha ya taifa...isome na uifahamu usibadilishe maneno ya mzungumzaji
 
Hoja ya mleta uzi haina mashiko. La msingi ni kwamba Tanzania bado ni moja chini ya katiba tuliyo nayo, na masuala ya muungano yanaongozwa na taratibu za Jamhuri ya Muungano. Kikwete anapokwenda Uingereza, ama kumsifia Mjerumani, ama kwenda Oman, anafanza hivyo kwa niaba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Na katika ziara zake zote za nje huambatana na wawakilishi toka Zanzibar. Unafiki hapa uko wapi? Fanzeni hima mjikomboe, ndio muondokane na msiyo yapendelea!

Sentensi ya mwisho sijaielewa...yaani wajikomboe kutoka wapi??sisi ni wamoja na nchi yetu ni moja tanzania na zanzibar na tunayo serikali yetu moja ya muungano na mapinduzi.
 
Huyu Jussa kama anadhani ni kosa kwa Watanzania kuongea au kushirikiana na nchi ambazo zilikuwa ni koloni la Tanganyika basi hata yeye angekataa kwenda kusoma Uingereza kwenye elimu ya wakoloni.

Kwa hiyo kwa vile Tanzania inashirikiana na nchi zilizokuwa koloni la Tanganyika basi na Zanzibar nayo anataka ishirikiane na nchi zilizokuwa koloni lake. This is absurd to say the least!

By the way, hizi hoja zake zimeishajibiwa kwenye Katiba Inayopendekezwa ambayo wananchi wako mbioni kwenda kuipigia kura.

Nchi zilizokuwa koloni la Tanganyika ni zipi hizo?
 
Wapi Shehe Jongo wa Zenji? Wapi Asha wa Zenji? Wote hao walipingana na mawazo ya wazenji wanaotaka kujitenga. Wakamfukuza kazi hata mwanasheria wao kwa kosa la kupiga kura ya "hapana" kwa katiba pendekezwa. Ichezeni tu hiyo ngoma mkimaliza mtuambie kama mnaendelea na muungano au la.
 
Back
Top Bottom