Jussa: Huu ndio unafiki wa hali ya juu!

Jussa: Huu ndio unafiki wa hali ya juu!

Nimepata VIDEO ikimuonesha Samwel Sitta akidai walikataa URAIA WA NCHI mbili kwa sababu kwa upande wa Zanzibari kuna hatari waarabu matajiri kutoka Oman wakarejea na kuchukua Zanzibari. Ndio maana badala yake uraia kwa wananchi wazawa walioenda nje ya nchi utakuwa na hadhi fulani na utatungiwa sheria. Kwa jinsi nilivyoona wataruhusiwa kushiriki kila jambo isipokuwa KUPIGA KURA au KUCHAGULIWA.

Huyu Jussa kama anadhani ni kosa kwa Watanzania kuongea au kushirikiana na nchi ambazo zilikuwa ni koloni la Tanganyika basi hata yeye angekataa kwenda kusoma Uingereza kwenye elimu ya wakoloni.

Kwa hiyo kwa vile Tanzania inashirikiana na nchi zilizokuwa koloni la Tanganyika basi na Zanzibar nayo anataka ishirikiane na nchi zilizokuwa koloni lake. This is absurd to say the least!

By the way, hizi hoja zake zimeishajibiwa kwenye Katiba Inayopendekezwa ambayo wananchi wako mbioni kwenda kuipigia kura.
 
Huyu Jussa kama anadhani ni kosa kwa Watanzania kuongea au kushirikiana na nchi ambazo zilikuwa ni koloni la Tanganyika basi hata yeye angekataa kwenda kusoma Uingereza kwenye elimu ya wakoloni.

Kwa hiyo kwa vile Tanzania inashirikiana na nchi zilizokuwa koloni la Tanganyika basi na Zanzibar nayo anataka ishirikiane na nchi zilizokuwa koloni lake. This is absurd to say the least!

By the way, hizi hoja zake zimeishajibiwa kwenye Katiba Inayopendekezwa ambayo wananchi wako mbioni kwenda kuipigia kura.


Wewe Mulugo type hebu msome tena Jusa umeelewe ndipo uje utoe mchango wako..

Ni wapi Jussa amesema ni kosa kwa Tanganyika kushirikiana na nchi ambazo Tanganyika ilikuwa ni Koloni Lao?

Jussa hajapinga Hilo, yeye amejikita katika kuongelea unafiki/double standard iliyopo katika serikali yetu kwamba Tanganyika kushirikiana na nchi zilizowahi kulitawala ni sawa lakini Zanzibar ikitaka kushiriki na nchi iliyowahi kuitawala inakuwa Nongwa.
 
Wewe Mulugo type hebu msome tena Jusa umeelewe ndipo uje utoe mchango wako..

Ni wapi Jussa amesema ni kosa kwa Tanganyika kushirikiana na nchi ambazo Tanganyika ilikuwa ni Koloni Lao?

Jussa hajapinga Hilo, yeye amejikita katika kuongelea unafiki/double standard iliyopo katika serikali yetu kwamba Tanganyika kushirikiana na nchi zilizowahi kulitawala ni sawa lakini Zanzibar ikitaka kushiriki na nchi iliyowahi kuitawala inakuwa Nongwa.

Anajitoa uwelewa tu.
 
Naomba mtu anayeelewa na mtulivu, mkweli asiye jazba wala matusi, anisaidie kitu kimoja hapa. Hivi kwa mujibu wa Jusa, kama angelikuwa ni mwakilishi sahihi wa Wazanzibar, hapa anamaanisha wanataka nini hasa?

Wazanzibar wanataka kitu gani exactly na kitaleta tija gani katika ustawi, maendeleo na umoja wa Tanzania?



Hawa watu inabidi tuwacheke tu. Wako usingizini. Wanadhani bado propaganda na fitna za kijinga na kipumbavu kama hizi zitaisaidia CCM. La ajabu ni kwamba juzi tu wamemkaribisha kwa heshima zote Rais wa Ujerumani (nchi iliyokuwa ikiitawala Tanganyika) na katika fakhari kubwa za Marais wote walotawala Tanganyika kuanzia Julius Nyerere, Ali Hassan Mwinyi, Benjamin Mkapa hadi Jakaya Kikwete basi ni kutembelea Uingereza (nchi nyengine iloitawala Tanganyika) na kupiga picha na Malkia na Waziri Mkuu wake.

Tanzania mpaka leo huwa inatoa matoleo mbali mbali ya stempu za kumuadhimisha Malkia wa Uingereza. Yote hayo ni sawa kwao. Lakini inapokuja Zanzibar basi ni kosa kubwa kuwa na mahusiano na Oman au Nchi za Kiarabu. La ajabu tena ni kwamba miaka miwili hii imeshuhudia Jakaya Kikwete, Mizengo Pinda, Anna Makinda, William Lukuvi na Bernard Membe wote wakipanga foleni kuzuru Oman lakini wakifanya viongozi wa Zanzibar linakuwa kosa.

Alhamdulillah, la kufurahisha ni kwamba Wazanzibari na khasa Vijana wa kizazi kipya wamekwisha kuzifahamu na kuzibaini mbinu hizi chafu na ovu. Wote wimbo wao sasa ni mmoja tu: "Tunataka nchi yetu, sasa tumechoka". Akina Samuel Sitta na wenziwe wasubiri kushuhudia MAAMUZI Oktoba Inshallah.


Msikilize Samuael Sitta akimuunga mkono Lukuvi na upate zaidi mjadala huu kutokea facebook:

https://www.facebook.com/ismail.jussa?fref=nf
 
Kwa hili la nchi yenu viongozi wengi wa zanzibar wanafiki, tumeona katika bunge la katiba baadhi ya wawakilishi wenu walivyoshindwa kabisa kutetea maslahi ya zanzibar matokeo yao wakafata upepo wa ki ccm ndio matokeo yake sasa, mmejipinga pingu zaidi ya zile za kwanza, nachukia mno huu muungano usio na maana kabisa

Ngongoseke, umenena lililojema moyoni mwangu, wabunge wa CCM ndio wanaochelewesha uhuru wa kweli wa wazanzibari! hivi wewe ndiye diwani wangu kata ya Lubugu? au yule ni ndugu yako?
 
Sentensi ya mwisho sijaielewa...yaani wajikomboe kutoka wapi??sisi ni wamoja na nchi yetu ni moja tanzania na zanzibar na tunayo serikali yetu moja ya muungano na mapinduzi.

Nafikiri kakusudia wajikomboe kutoka katika makucha ya Tanganyika,Wazanzibari wanaona huu mungano ni sawa na ukoloni,wamepindua kwa kutaka wajitawale lakini wao wanaona wamemtoa mkoloni mmoja ameingia mkoloni mwengine...

Wazanzibari hawawezi kukopa,hawezi kujiunga na mashirika ya kimataifa(mfano FIFA),hawawezi lolote bila ya kupata ruhusa kutoka Tanganyika...

Lakini kwavile serikali ya Tanganyika ndio serikali ya Mungano..Tanganyika wao wanaweza kufanya watakalo bila ya kuomba au kupata ruksa kutoka popote pale,kwa muono wa haraka Tanganyika inafaidika zaidi ya huu mungano kuliko Zanzibar

Kumbuka mkuu mungano ni wa nchi mbili....nafikiri sasa utakuwa umefahamu maana ya sentensi ya mwisho.... 🙂
 
Huyu Jussa kama anadhani ni kosa kwa Watanzania kuongea au kushirikiana na nchi ambazo zilikuwa ni koloni la Tanganyika basi hata yeye angekataa kwenda kusoma Uingereza kwenye elimu ya wakoloni.

Kwa hiyo kwa vile Tanzania inashirikiana na nchi zilizokuwa koloni la Tanganyika basi na Zanzibar nayo anataka ishirikiane na nchi zilizokuwa koloni lake. This is absurd to say the least!

By the way, hizi hoja zake zimeishajibiwa kwenye Katiba Inayopendekezwa ambayo wananchi wako mbioni kwenda kuipigia kura.
Kha! Umemuelewa alichokisema! au umekimbilia kujibu tu.
 
Ungemwelewa Jussa kabla hujachangia kaka

Jussa anasema viongozi wanafiki hawa hapa Tanganyika waache unafiki.

Wao ndio wanaona nongwa Zanzibar kushirikiana na Oman ila kwao ni sawa kushirikiana na Uingereza na Ujerumani.Unafiki mtupu na double standard tu.Ubinafsi unaochochea spirit ya nationalism kule visiwani

Tumeamua kuwa wakoloni dhidi ya nchi huru ya Zanzibar

Kupiga kura si tatizo,rejea BOMAS draft ya Kenya .Akina Kibaki walivyoumbuka

Dah! Ukweli mchungu huu,japo unapendeza kuusikia.
 
Mkuu Jusa, Tatizo la Zanzibar ni Mzanzibari mwenyewe. Si Mtanganyika. Mmekwisha ambiwa mchana peupe kuwa Zanzibar si nchi. Kujipigia mizinga 21 sio kukufanya Rais Mkuu wa majeshi. No, no noooo. Kunahitaji zaidi ya hayo. Alipojikalia pale nyuma akiandalia ile sanii ilochezwa haikumaanisha kuwa ndo kampa nchi.
Jusa, jiulize, wale jamaa zako walokaa mle ndani ya jengo la bunge kwenye BMK walikaa ka wajichotea fweza zile za bure alizokuwa akigawa Sitta au walikaa kwa sababu wao ni Watanganyika? Spika wako mpaka akapewa na kacheo ka mda pale. Alikuwa anatengeneza katiba ya nchi jirani au? Mbona hakukaribishwa kule Kenya?
Jamani, tusijitie ujuha bure. Tafakari. Kikwete na hiyo team uloitaja wanazitembelea nchi za Kiarabu kwa ajili ya nchi yako Tanzania. JK aliishukuru Ujerumani kwa kuitawala Tanzania.

Ndugu Mangatara, mwanzo umejenga hoja yako vizuri sana lakini mwisho umemaliza ovyo kabisa; Ujerumani haijawahi kuitawala Tanzania hivyo hiyo itakuwa historia mpya kabisa.
 
Kwa mantiki hii, Jussa anatakiwa kuipigia debe Katiba Mpya. Maana imetoa majibu ya hicho anachokipigania, RUKSA ya Wazenji kujiunga na mashirika ya Arabuni na pia kukopa ktk mataifa hayo.
 
Ndugu Mangatara, mwanzo umejenga hoja yako vizuri sana lakini mwisho umemaliza ovyo kabisa; Ujerumani haijawahi kuitawala Tanzania hivyo hiyo itakuwa historia mpya kabisa.

Ego Masatu, waongera! Sijakosea wala sijaanza kuandika historia mpya. Nimemwonesha Jussa tu kuwa hakuna Tanzania bila Zanzibar na hakuna Tanzania bila Tanganyika. Natamani Ndg Jussa aelewe kuwa, tundapotuma viongozi wetu Oman si kwamba wanaenda ka Watanganyika bali ni Watanzania. Asiondoe hata nukta kutoka katika muungano ili hiyo nukta ikajitafutie msaada. Natamani aelewe kuwa tukiwa pamoja huwa tunasema kuwa Tanzania tuliwahi kutawaliwa na Mjerumani na Mwarabu. Tulikuwa mataifa mawili lakini sasa sisi ni moja kabisa kabisa hatukumbuki ya kale kwa sababu pia tulikuwa na Watemi mbali mbali na utawala wao kipeke peke
 
Ngongoseke, umenena lililojema moyoni mwangu, wabunge wa CCM ndio wanaochelewesha uhuru wa kweli wa wazanzibari! hivi wewe ndiye diwani wangu kata ya Lubugu? au yule ni ndugu yako?
Masatu Joshua huo ndio ukweli wenyewe,, hapana hilo jina tu ndugu yangu
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Jusa, Tatizo la Zanzibar ni Mzanzibari mwenyewe. Si Mtanganyika. Mmekwisha ambiwa mchana peupe kuwa Zanzibar si nchi. Kujipigia mizinga 21 sio kukufanya Rais Mkuu wa majeshi. No, no noooo. Kunahitaji zaidi ya hayo. Alipojikalia pale nyuma akiandalia ile sanii ilochezwa haikumaanisha kuwa ndo kampa nchi.
Jusa, jiulize, wale jamaa zako walokaa mle ndani ya jengo la bunge kwenye BMK walikaa ka wajichotea fweza zile za bure alizokuwa akigawa Sitta au walikaa kwa sababu wao ni Watanganyika? Spika wako mpaka akapewa na kacheo ka mda pale. Alikuwa anatengeneza katiba ya nchi jirani au? Mbona hakukaribishwa kule Kenya?
Jamani, tusijitie ujuha bure. Tafakari. Kikwete na hiyo team uloitaja wanazitembelea nchi za Kiarabu kwa ajili ya nchi yako Tanzania. JK aliishukuru Ujerumani kwa kuitawala Tanzania.

NB: Tanzania Haikuwahi Kutawaliwa, Ahsante Kwa Kunielewa!
 
Huyu Jussa kama anadhani ni kosa kwa Watanzania kuongea au kushirikiana na nchi ambazo zilikuwa ni koloni la Tanganyika basi hata yeye angekataa kwenda kusoma Uingereza kwenye elimu ya wakoloni.

Kwa hiyo kwa vile Tanzania inashirikiana na nchi zilizokuwa koloni la Tanganyika basi na Zanzibar nayo anataka ishirikiane na nchi zilizokuwa koloni lake. This is absurd to say the least!

By the way, hizi hoja zake zimeishajibiwa kwenye Katiba Inayopendekezwa ambayo wananchi wako mbioni kwenda kuipigia kura.

Ushalipwa 7500 kwa comment! Uccm umekuzidi.
 
Dah kweli jina limesadifu, wewe sawa na hilo jina unalotumia hapa huna tofauti hata chembe. Sasa unapotuambia "Fanzeni hima mjikomboe" ndio unathibitisha kwamba Watanganyika munaikalia Zanzibar kimabavu au sio? Maana mimi Kiswahili ni lugha yangu ya kuzaliwa, pengine mwenzangu wa kutoka Mrima hujasomeshwa vizuri Kiswahili.

Sasa, kama jibu ni "ndio" hivi nyinyi muna akili kweli? Au ndio mnatumia nguvu Mungu alizowajaalia? Acheni upumbavu Watanganyika, mnadhalilisha ndugu zenu kwa kukidhi matakwa ya mabwana wa magharibi, uko wapi ubinaadamu wenu nyie? Sheenz.
 
Jibu ni rahisi sana, Wazanzibari hawataki muungano huu batili uliopo, na biashara ya Watanganyika ambao waliwaamini kwamba ni ndugu zao kumbe Watanganyika wanatumiwa na mataifa ya magharibi kuikalia Zanzibar kimabavu (muendelezo wa "divide and rule" ya Muingereza).

Wazanzibari wameshatanabahi hila zote zinazofanywa na Tanganyika ili kufuta uwepo wa nchi huru ya Zanzibar, kuharibu kwa makusudi mila, silka na utamaduni wa Mzanzibari, kadhalika kumhujumu na kumchukia Mzanzibari kwa sababu tu ni Muislamu.

Sasa mdau ukitaka ufafanuzi zaidi, rudia vitabu vifuatavyo:

"Kwaheri Ukoloni , Kwaheri Uhuru" by Dr. Harith Ghassany (Washington DC)
"The Partnership : Union between Tanganyika and Zanzibar: 30 Turbulent years" By Hon. Aboud Jumbe Mwinyi
"Siku 100 za Muungano na Chokochoko za Mmarekani dhidi ya Mapinduzi ya Zanzibar" Aliyetunga alikua ni Karani katika serikali ya kikoloni ya Uingereza (nimemsahau jina maana nimekisoma zamani) pia kilihaririwa na aliyekua waziri wa kwanza wa mambo ya nje wa Zanzibar Bw. Abdulrahman Mohammed Babu,na kutafsiriwa na Ally Saleh muandishi maarufu kutoka Zanzibar.

"Ukweli ndio Huu" by Aman Thani Ferooz , Muscat, Oman

Pia ndugu fuatilia makala za Marehemu Ali Nabwa, zilikua zinachapishwa katika gazeti la "Rai" lile ambalo lilikuja baadae kufungiwa sio hili la sasa, pia baadae alikua anachapisha katika gazeti la "Dira" ambalo nalo lilikuja baadae likafungiwa. Utajifunza mengi hapo ndugu yangu, Tanzania ni "Funika kombe mwanaharamu apite"

Natugemea huenda nimekujibu kwa kiasi fulani.
 
Viongozi wetu wote ni walaghai tu wawe wa bara au wa Zanzibar wote ni walaghai na ndio wanaofaidika na Muungano.Huwezi kusema watanganyika ndo wanawanyonya wazanzibar,but viongozi wa Tanganyika na Zanzibar ndo wanaotunyonya wananchi.
 
Back
Top Bottom