John Shibuda atangaza rasmi kuachana na CHADEMA

John Shibuda atangaza rasmi kuachana na CHADEMA

Status
Not open for further replies.
mwisho chama kitabaki na mtei tu. Kina mbowe na slaa watahama nao
 
hahahahahaha kwani Shibuda yupo Chadema?...
 
Yani kama ni kweli tutashukuru sana mana tutatua mzigo mchafu. Wengine hata hatumjui. Ivi aliwahi changia hata bajeti bungine walau hata cku moja tu. Kama kuna anayejua plz atujuze.

Kama humjui huo ni umbumbu wako kwenye siasa, endelea kutomjua hivo hivo na kaa kimya
 
alitoka ccm kaja cdm na sasa act. KAVURUGWA VIBAYA MNO. ila nawapenda cdm yaani hawakuhangaika nae walijua ipo day ataachia mchuma mwenyewe kwa ajili unafiki umemjaa mno. pia atambue nyakati za sasa ci kuhamia chama kingine huku ni kujisumbua na kujiongezea unafiki tu.
 
Kaenda kigoma ACT: Alliance for Cowards and Traitors! Huko ndiko kunakowafaa with wa sampuli yake.CDM wanahitajika stable minded figures with integrity and focus towards elimination all rats and dirt party CCM. Ukiwa CDM ujue uko ktk right track
Stable minded figure!!!!!!!

Unajitekenya mwenyewe, nani stable pale chadema?
 
Kwani Mbunge wa CCM akirudi CCM kuna matatizo?
 
Afadhali!.

Ni mtu asiyefahamu siasa na miundo ya taasisi tu ndiye anayeweza kushangazwa na stages kama hii ya watu kujiengua ama kuenguliwa baada ya kuwa pamoja kwa muda na kuukubali ukweli wa incompatibility.

Kwa hiyo kuondoka kwa shibuda na wengien kutoka chadema kwenda wanakokutaka wala si tatizo na wala haiumbi uadui. Ni njia sahihi ya kuimarisha chama na democrasia. Ili mradi chama hakiko usingizini, kina watalaam na watu wenye nia thabiti ya ujenzi wa chama kwa maslahi ya taifa.

Hii ktk organization growth si dhambi, na wala si udhaifu. Ni stage muhimu sana ya kuelekea stability. Ila wasomaji tusije kuchanganya na pale taasisi inapokuwa imevuka hii ngazi, ikajiumba katika utulivu, na kukomaa, halafu ikaanza kumomonyoka katika wakati wa uzee kama ccm . Hapo ndipo huwa ni dalili mbaya.

Wasaliti Wanaanza Kujiondoa Mdogomdogo. Leo Mbunge Wa Maswa John Shibuda Kuondoka CHADEMA. Source Magazeti Ya Lumumba.
 
hhaaaa yaani huyu kasoma alama za nyakati bora kajivua ubunge mwenyewe
 
Wakati akiongea na wazee wa Mji wa Maswa na Malampaka, Mbunge wa Maswa Magharibi, John Shibuda (Chadema), amenukuliwa akisema "Uongozi ni kutanguliza hekima na busara katika kufikia uamuzi, uongozi si Magereza na hata Magereza wafungwa wana haki zao, Tundu Lissu amekuwa nani katika nchi hii… anaongea kama kasuku hafanyi utafiti anakurupuka na kuongea na kutoa matamko? Mie nitamtaka athibitishe tuhuma anazozitoa dhidi yangu. Nasema Chadema si baba wala mama yangu," alisema.

Alisisitiza kuwa amechoka kusikia hukumu dhidi yake kila siku kupitia vyombo vya habari kutoka kwa viongozi wake wa Chadema, huku akitoa mfano kuwa alipounga mkono nyongeza ya posho ya Bunge, aliitwa ‘Msaliti’, lakini leo wabunge wote wakiwemo wa Chadema waliogomea wanachukua posho hiyo.

"Wazee wangu niliposema bungeni posho iongezwe, niliitwa mie ‘Msaliti’ na wabunge wa Chadema lakini leo kila mmoja muulizeni hata huyu Kasulumbayi (Sylvester, Mbunge wa Maswa Mashariki, Chadema), ambaye tunaye hapa kwenye kikao kama hachukui posho hizo.

“Hata huyo Tundu Lissu anayeongea sana anachukua, hata Mbowe (Freeman, Mwenyekiti wa Chadema) alikataa gari la Kiongozi wa Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni, lile la Serikali lakini hadi leo analitumia… mbona yeye haitwi ‘Msaliti’?” Alihoji Shibuda.

Akizungumzia uhusika wake katika kundi la Ukawa, Shibuda alisema kuwa yeye si sehemu ya kundi hilo na wala hajawahi kuelimishwa kuhusu kundi hilo, bali anakumbuka kuwa kupitia viongozi wa juu wa vyama vya Chadema, CUF na NCCR –Mageuzi, walikubaliana katika kikao kuwa wabunge wa vyama hivyo watoke bungeni na wasishiriki vikao hivyo.

"Muislamu hawezi kutetea Uislamu kama hajui nguzo saba za Uislamu na pia huwezi kuwa Shekhe bila kupitia Madrasa na hata katika Ukristo, huwezi kuutetea Ukristo kama hujui Biblia na hukusoma mafundisho… na mie siwezi kuwa Ukawa wakati sijaelimishwa kuhusu kundi hilo,” alisema.

Alisema kuwa aliingia katika chama hicho kwa hiari yake baada ya kukataa dhuluma alizodai kufanyiwa na CCM na kudhani ndani ya Chadema kuna demokrasia na ukombozi wa kweli, lakini alichokikuta ni tofauti kwani kila siku amekuwa akipata misukosuko kutoka ndani ya chama hicho.

"Mie niliingia Chadema kwa hiari yangu baada ya kuona dhuluma zilizokuwa ndani ya CCM, chama kilichonilea kisiasa, nikaona heri niende Chadema ambako nilidhani kuna demokrasia na ukombozi wa kweli, lakini nilichokikuta humo ni tofauti'' alisema.
Kwa hisani ya Hbarileo.
 
Chama kinachojengwa katika msingi wa ulaghai na ubaguzi wa fikra, mtazamo, dini na kabila kulingana na sehemu unayotoka nchini hakiwezi kukubalika katika jamii yote nchini.

Haya yanayotokea ndani ya CHADEMA ni malipo na matokeo ya kilichopandwa na baadhi ya viongozi wakuu ndani ya chama.

Neno usaliti haliwezi likatumiwa kama ndiyo yardstick ili kuficha uozo ndani ya chama.

Tutasikia mengi
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom