John Pombe Magufuli ni Rais bora Afrika

John Pombe Magufuli ni Rais bora Afrika

Kwani kazi anazofanya huzioni? Tusiwe wizi WA fadhila na si vizuri kubeza juhudi zake hata kama kwako unaona Ni ndogo
Kitu gani kimebadilika "positively" huko mitaani? Dar safi? Barabara hazina mashimo? Afya imeimarika? Elimu yetu ikoje? Kwanini mnatumia nguvu nyingi kusifu?
 
Kwenye kuguswa hata mimi namba moja naona ni Pombe, ila kwenye kutumia akili namuweka level moja na Mugabe, cheche tu.
 
Ni kweli atakuwa Rais bora akirekebisha yafuatayo
1. Kufukua makaburi
2. kuongea lugha moja na wapinzani wazalendo
3. kupandisha watu mishaara
4. kwenye ajira nyingi achague profosenal kwa uangalifu asichaguewatu kwa elimu yao kumbe ni wachafu(mafisadi0 toka enzi
5. kushawizi bunge litengue uenyekiti wa Chenge ambaye anatuhumiwa
6. spika wa bunge atoe haki sawa
7. bunge live lirudi.
 
Kwani kazi anazofanya huzioni? Tusiwe wizi WA fadhila na si vizuri kubeza juhudi zake hata kama kwako unaona Ni ndogo
Wapi umeona nchi zilizoendelea watu wanaandamana kila wiki kumpongeza rais. Kila mtu anastruggle kwenye sekta yake au daktari anayefanya kazi vizuri nae wagonjwa waandamane?
 
dfb12601358c8b7307ee8f66c22cfa26.jpg
 
katika historia ya nchii hajawahi kutokea Rais mwenye upendo \na aliyweza kuwaunganisha raia kama huyu wa sasa.kwa mara ya kwanza Tanzania Raia hawanyanyaswi sababu ya itikadi ya vyama vyao,upendo na mshikamano umetamalaki kila kona,Big up mheshimiwa Magufuli haitakaa itokee Rais kama wewe pia hongera kwaq kuboresha maisha ya Mtanzania wa kawaida,elimu bure,ndege,flyovers,madawa hospitali na gharama za maisha zipo chini,the best president in Africa

Ameunganisha raia gani mkuu? Au ameunganisha kwa kuwaita vilaza?
 
Kwa muda mrefu haijawahi tokea katika Afrika kupatikana rais mwenye kuguswa na matatizo ya wananchi masikini kama rais wetu, John Pombe Magufuli.

Katika enzi za kupigania Uhuru Afrika palikuwa na wazalendo kama Mwl.Julius Nyerere , Patrick Lumumba, Kwame Nkuruma na wengine wengi.Wapigania Uhuru hawa walikuwa na moyo wa kizalendo wa hali ya juu katika nchi zao.

Wazalendo hawa walijitoa muhanga wa maisha yao kwa faida ya nchi zao na vizazi kwa vizazi.

Miaka ya sasa wazalendo kama hawa wako wachache sana.Libya alikuwepo Gaddafi, na Tanzania yupo rais John Pombe Magufuli.

Rais JPM amejitoa katika kuwatumikia wananchi maskini Tanzania.Hapati usingizi akiwafikiria kuwakomboa wananchi maskini.

Juhudi zake za kupinga rushwa, ufisadi na uwajibikaji wa viongozi ni kielelezo tosha rais huyu ana uzalendo uliotukuka.

Wananchi wa Tanzania wanabahati kubwa ya kumpata kiongozi huyu mwenye UCHUNGU na nchi.
Kila ninaposikiliza hotuba zake( Mhe.rais, Dr. John Joseph Pombe Magufuli) na matendo yake hakika unalolisema naliona. Ni uchungu wa kweli kutoka moyoni. Tatizo lake ni dogo tu lakini linamadhara makubwa kwa nchi. Nalo ni hili hapa. Kuamini kuwa hakuna mtu mwingine mzalendo kama yeye na hakika kila anayesema kinyume na anachokiamini yeye sio mzalendo.

Madhara ya dhana hiyo ni yale yanayotokea Libya na Tanzania leo hii, nchi za Gadaffi na Mwl. Nyerere . Ushahidi wa hili ninalolisema ni hali ya sasa ya nchi zao hawa watawala wawili ambao wote wameisha tangulia mbele ya haki. Mwl. Julius Kamabrage Nyerere na Tanzania aliyoijenga na Kanali Muhamed Gadaffi na Libya aliyoijenga. Wote walitokwa na jasho jingi lakini wamepata matokeo tofauti.

Mwl. alifundisha, akaelekeza na akasimamia ujenzi wa mifumo. Alijenga mfumo wa mahakama uliokuwa unaelekea kuifanya ijitegemee, akajenga bunge lenye mwelekeo thabiti wa kutunga sheria na kusimamia serikali na akajenga serikali iliyokuwa inasimamiwa na mihimili hiyo miwili niliyoitaja hapo juu.

Kawafundisha watu umihimu wa kujitegemea. Akatawala kwa miaka 23, akaondoka, akakabidhi nchi kwa mtu ambaye hakuwa chaguo lake bali chaguo la mfumo alioujenga. Akaacha katiba bora kwa wakati huo na jamabo moja bora kabisa aliloliweka kwenye katiba ni ukomo wa uongozi; miaka isiozidi 10 kwa kila rais na uchanguzi kila baada ya miaka mitano. Hatima ya maisha ya kila mtazania imekuwa mikononi mwake miaka yote. Hakuwapa watu vyakula wala hakuwajengea nyumba. Alijenga miundo mbinu kulingana na uwezo wa serikali yake. Akatangulia mbele ya haki taifa la bado linamtukuza nadhani litaendelea kumtukuza hadi mwisho wa dahari.

Kanali Muhamad Gadaffi, alijua umasikini wa watu wake aliowapenda mno. Akakomboa uchumi wa taifa lake kutoka kwenye makucha ya mabeberu. Akawapa kila kitu wananchi wake , elimu, afya, miundo mbinu, kila kitu isipokuwa uhuru wa kujieleza. Kila kitu isipokuwa hakujenga mifumo ya kutawala nchi. Aliwajengea mazingira mazuri ya kiuchumi isipokuwa domokrasia. Akatawala miaka arobaini. Watu wakamchoka na mabeberu wakapata mwanya, wakawatumia watu hao hao na kulivuruga taifa. Leo hii Libya ni shamba la bibi lisilokuwa na kesho. Hiki ndicho ninachokiogopa.
 
Ni kweli kabisa ndio maana hateui makada wa chama chake kama maandalizi ya kuiba kura.
Na best kabisa ni rais ambaye pamoja na gharama zote zilizotumika kwa ajiri katiba mpya lakini kwake si kipaumbele, ila yeye na wakujari rambirambi za wafiwa ili zijenge miundombinu.
Hivi unajua kati ya milioni 50 za watu was Tanzania, wanaotaka na kujua umuhimu was katiba mpya hawazidi laki 5!?. Haija fika wakati ambapo watu wengi wakaona kuna kupewa kipaumbele katiba mpya kuliko mambo mengine.
 
Kwa muda mrefu haijawahi tokea katika Afrika kupatikana rais mwenye kuguswa na matatizo ya wananchi masikini kama rais wetu, John Pombe Magufuli.

Katika enzi za kupigania Uhuru Afrika palikuwa na wazalendo kama Mwl.Julius Nyerere , Patrick Lumumba, Kwame Nkuruma na wengine wengi.Wapigania Uhuru hawa walikuwa na moyo wa kizalendo wa hali ya juu katika nchi zao.

Wazalendo hawa walijitoa muhanga wa maisha yao kwa faida ya nchi zao na vizazi kwa vizazi.

Miaka ya sasa wazalendo kama hawa wako wachache sana.Libya alikuwepo Gaddafi, na Tanzania yupo rais John Pombe Magufuli.

Rais JPM amejitoa katika kuwatumikia wananchi maskini Tanzania.Hapati usingizi akiwafikiria kuwakomboa wananchi maskini.

Juhudi zake za kupinga rushwa, ufisadi na uwajibikaji wa viongozi ni kielelezo tosha rais huyu ana uzalendo uliotukuka.

Wananchi wa Tanzania wanabahati kubwa ya kumpata kiongozi huyu mwenye UCHUNGU na nchi.
Sasa na wewe umeanzisha TWAWEZA yako mkuu?
 
Hivi unajua kati ya milioni 50 za watu was Tanzania, wanaotaka na kujua umuhimu was katiba mpya hawazidi laki 5!?. Haija fika wakati ambapo watu wengi wakaona kuna kupewa kipaumbele katiba mpya kuliko mambo mengine.
To be honest pamoja na kupingana na huyu JPM katika masuala mengi ya haki za binadamu ila nina imani kubwa sana jamaa akishasafisha hii nyumba iitwayo Tanzania ataleta katiba mpya kabla hajaondoka. nina imani sana na hilo maana hataweza kuona mambo ya maana anayayoyaamini anayafanya yaje yabadilishwe na atakayekuja nyuma yake.
 
Kweli ni Kiongozi mzuri tatizo kwenye mteremko Derava anapiga neutral gear sasa abiria juu ya Lori tumbo moto kwani lori linatelemka kwa speed kali. Inabidii sometimes ashuke na brake na gia kubwa
 
Best president in Africa??? Khaaa unaweza kuwa unaona anajitahidi ila mkuu sio level za kuwa best in africa!! Maana bado changamoto ni nyingi sana

Naamini he can be the best kma akijifunza uongozi pia akijua kupangilia vipaumbele na kusikiliza ushauri hapo ataiva
 
Back
Top Bottom