John Mnyika John, Mbatizaji anayetuhumiwa

John Mnyika John, Mbatizaji anayetuhumiwa

Juliana Shonza

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2012
Posts
2,009
Reaction score
1,609
Siku zote nimekuwa nikimuita Mbatizaji,

Ni mtu mwenye maarifa mengi, asiyejikweza na mwenye ustahamilivu wa kipekee, kwa sifa zake hizo alifanya watu wengi wampende, walio ndani ya CHADEMA hata nje ya CHADEMA, mimi ni miongoni mwao.

Katika Biblia ipo habari ya Mhubiri aliyependwa na YESU, pengine habari hiyo inawashangaza watu wengi kwani mhubiri huyo hakuwa mmoja wa madhehebu yetu maarufu, hakuwa Mluteri, wala mmedhodisti, wala mpentekoste, wala mwanglikana bali alikuwa MBATISTI. Aliitwa YOHANA MBATIZAJI, akibatiza watu kwa maji.

MBATIZAJI ninayetaka kumzungumzia leo anaitwa JOHN MNYIKA JOHN DALALI, Mbunge na Naibu Katibu Mkuu wa CHADEMA…nitamzungumza ninavyomfahamu mimi na kuoanisha ufahamu huo na masaibu yanayomkuta hivi sasa.

Naomba nianze kwa kuelezea ninavyofahamu mchango wa MNYIKA ndani ya CHADEMA kwa ufupi kama ifuatavyo;

Katika mchakato wa Uandishi wa Katiba ya sasa ya CHADEMA mwaka 2006, uliwekwa utaratibu wa kuipitia Katiba ile ya 2004 kuona kama vipo vipengele vya kuvitumia kwenye Katiba mpya na baadae ukawekwa utaratibu wa waraka kwa wanachama kutoa maoni na kuyawasilisha makao makuu. Baada ya maoni hayo kuliundwa timu tatu (3) Timu moja ilihusu kuandika falsafa na itikadi ya chama ambayo Mwenyekiti alikuwa Prof Baregu na Katibu wake alikuwa Ndg John Mnyika.

Kuhusu falsafa ilinukuliwa kwa kiasi kikubwa kutoka kwenye Katiba ya 2004 na sehemu ya ITIKADI kwa mara ya kwanza ikaingizwa kwenye Katiba, hapo awali hakukuwa na kitu kinachojulikana kama itikadi ya CHADEMA.

Nimeanza na utangulizi huo kuwakumbusha Vijana wa CHADEMA ambao wanadhani ndio wameshiba itikadi ya CHADEMA kuliko MNYIKA kuwa hiyo inayoitwa ITIKADI yenyewe, imebuniwa na kuaririwa na MNYIKA.

Nguvu, uwezo, maarifa na mchango wa JOHN katika ujenzi wa CHADEMA ni wa kipekee, hakuna namna nitaelezea hatua za ukuaji na kuimarika kwa CHADEMA ikawa katika maelezo yangu hakuna jina la MNYIKA. Kwa ufupi hivyo ndivyo ninavyomfahamu Mnyika.

Nimeshtushwa na baadhi ya kadhia zinazomfika Kaka yangu huyu, nitaeleza baadhi;

1) Nadhani wengi wenu mtakumbuka kuwa Kaka yangu huyu amekuwa kimya kwa muda mrefu, ukimya wake ukapewa tafsiri kadha wa kadha kwa watu waliomzunguka. Ukimya wa MNYIKA ulianza pale tu MHE LOWASSA alipojiunga na CHADEMA, baada ya kuhama kwa Dr Slaa kulikotokana na ujio huo wa LOWASSA na kushambuliwa na GWAJIMA, na baadae andiko la Ndg Petro E. Mselewa Sikubaliani na hoja ya Lowassa Kujiengua CCM na Kujiunga CHADEMA/UKAWA ambalo lilihusishwa na Mnyika, alituhumiwa kuwa anampinga LOWASSA na hivyo anapinga MABADILIKO. Ni kweli Dr Slaa ni Political Godfather wa Mnyika, na ni ukweli kuwa hasingelipenda kuona akina GWAJIMA wakimtukana hadharani ama kuungana nao kumkashifu kwa kila aina ya kashfa. Lakini kutokuwa tayari kuungana na akina Tundu Lissu, Mbowe na Gwajima kumshambulia Dr Slaa sio lazima kutafsiriwe kuwa ni UASI kwa Chama.

2) Tarehe 25th September, 2015 Mpambe mmoja wa wakubwa wa CHADEMA akaandika hapa JF John Mnyika, aidha ungana na wenzio au kubali kushindwa Kibamba Anatumia i.d ya Mpululu {alifunguliwa January 3, 2013 wakati wa sakata langu, ilikuwa ikinishambulia asubuhi na jioni} baadae nilifanikiwa kumjua mwenye i.d hiyo, ni mtu wa Kanda ya Juu Kusini, mzaliwa wa Njombe, Mpambe wa wakubwa, Cybercrime inamlinda. Mtu huyo akaandika akimtabiria Mnyika kushindwa jimbo la Kibamba, na kumshambulia kuwa anajitenga na UKAWA na Mhe Lowassa. Mnyika Hakujibu.

4) Baaada ya Lowassa na Sumaye kupitishwa kuwa wajumbe wa Kamati Kuu, kuna waraka ulitembea mitandaoni ukieleza kuwa MNYIKA hajaridhika na hatua hiyo na kwamba anataka kujiengua CHADEMA, akatuhumiwa kwa mara nyingine. Mara hii, Mwandishi wa Gazeti la Mwananchi akampigia simu kutaka uhakika wa jambo hilo, na hatimae Mwananchi la tarehe 10 July,2016 likaandika “SINA MPANGO WA KUHAMA CHADEMA” lakini wale wa kazi maalum ambao wanamuona MNYIKA kuwa ni kirusi waliendelea kumshambulia kuwa kwanini iwe kwa simu, kwanini asifanye Press.

5) Kadhia ya tano (5) na ya mwisho ni habari iliyoletwa na Ndugu yangu Frey Cosseny, kwa kuwa namfahamu Frey, nimebaki na butwaa, maana si rahisi kuwa habari hiyo ni uzushi wa kutungwa. Frey anaandika kuwa Mnyika kuondolea Naibu Katibu Mkuu Chadema Anayetajwa kumrithi ni Ruth Mollel, Mbunge mwenzangu wa Viti Maalum, najua ni msomi mzuri mwenye experience kubwa kwani ameshawahi kuwa Katibu Mkuu wizara mbalimbali pamoja na ofisi ya Waziri Mkuu lakini nikikumbuka Nguvu na Jitihada za Mnyika katika ujenzi wa CHADEMA na nafasi yake kupewa mtu aliyejiunga CHADEMA juzi tena baada ya LOWASSA kujiunga na CHADEMA, Napata mashaka makubwa kuwa uamuzi huo unaokuja ndani ya CHADEMA ni rational..? Naendelea kuona Ubeberu ukitawala ndani ya CHADEMA. Pamoja na yooote ambayo Mnyika amekuwa akihusishwa nayo, bado MNYIKA ni MTU ANAYEAMINIKA na litakuwa kosa lingine la kiufundi kwa CHADEMA kumng’oa mtu kama MNYIKA.

Najua watajitokeza watu watakaosema kuwa JULIANA hawezi kuitakia mema CHADEMA, na kwamba uamuzi huo ndio hasa wa kuushikilia, lakini mimi ni kama ilivyo kwa Mwalimu ambaye mpaka kufa kwake aliamini kuwa ili tuwe na CCM imara ni lazima tuwe na Upinzani makini. Mnyika ni Mpinzani makini, inawezekana kabisa ameacha harakati na kuamua kuwa mwanasiasa kamili lakini bado MNYIKA ni mtu hodari na mwenye mchango wa kipekee kwa siasa za nje yetu. Maana limeandika Gazeti la UMMA Tanzania la Julai 28 –Agosti 3, 2016 (mmiliki wake mnamjua) katika Ukurasa wake wa mbele “MNYIKA ATENGANISHA SIASA NA HARAKATI” na maelezo ya habari hiyo yakatolewa ukurasa wa tatu. Kwamba inaonekana harakati za akina TUNDU LISSU na akina KUBENEA ndio msingi wa siasa za Upinzani na kwamba kujitenga nazo ni UASI na USALITI. Jambo hili halikuwahi kuwa kweli na halitakuwa kweli.

Binafsi namjua MBATIZAJI, najua uwezo wake na umahiri wake kwenye siasa. Nimefanya nae mambo mengi katika ujenzi wa CHADEMA, alikuwa na wito na ailutimiza kwa bidii. Nitaumia na kuona kuwa ndoto zake haziji kuwa kweli. Na kwa wale wapambe wa wakubwa wanaotumwa kushambulia watu wasiokubalina na mabosi wao mitandaoni, ufike wakati mjipime na muweke mizania ya fikra zenu.

Nitaendelea kuwafunulia yale yaliyofunikwa maana mna viongozi mabingwa wa kufunika nanyi mmekuwa wafuasi msiohoji.
 
Nimekosa hoja naona mnaaandika mipasho. John Mnyika nyie CCM ndo mlikuwa mnazushia mara ataka kuhamia CCM baada ya kuumbuka nimeishia pumzi
Mnyika kachakaa mapema mno kisiasa...
 
Mnyika alishasema Lowassa ni fisadi na ni ukweli mtupu Lowassa atabaki kuwa fisadi

Ila wewe hizo ni polojo ndefu zisizo na faida yeyote nenda kafanye majukumu yako !!
 
Nimekosa hoja naona mnaaandika mipasho. John Mnyika nyie CCM ndo mlikuwa mnazushia mara ataka kuhamia CCM baada ya kuumbuka nimeishia pumzi
Mnyika angehamia CCM on time angekuwa mbali sana kisiasa, sasa ni too late. Chama kimeshanunuliwa na kina Mnyika wote wamegeuzwa bidhaa.

Unaona kina Shonza na Mtela walishtuka mapema sasa hivi wanashine. Ben Saanane sasa hivi anajuta kwanini hakushirikiana na vijana wenzake.
 
....

Katika Biblia ipo habari ya Mhubiri aliyependwa na YESU, pengine habari hiyo inawashangaza watu wengi kwani mhubiri huyo hakuwa mmoja wa madhehebu yetu maarufu, hakuwa Mluteri, wala mmedhodisti, wala mpentekoste, wala mwanglikana bali alikuwa MBATISTI. Aliitwa YOHANA MBATIZAJI, akibatiza watu kwa maji.

....

Don't confuse John, the Baptist with John, the Disciple! Yohana Mbatizaji wala hakuishi na Bw. Yesu kwa kipindi kirefu; sana sana baada ya kumbatiza Yesu haukupita muda akakatwa kichwa na Herodi kwa raha za Herodia yule mwanamke, ashakum sio matusi, "malaya". John, au yule mwanafunzi aliyependwa na Yesu ni John yule mdogo, mtume, na ambaye miongoni mwa mengi wasifu wake ni huu:-
  1. Aliandika 1 Yoh na 2 Yoh.
  2. Aliandika Ufunuo akiwa huko kisiwani Patmo - Ugiriki ya leo.
  3. Ndiye mtume wa mwisho wa Bw. Yesu kufariki na alifariki kwa uzee - hakuuwawa kama wengine akina Stefano, n.k.
Nimeona niweke tu rekodi sawa maana Shetani hutenda kazi zake kwa hila sana kwa lengo la kupotosha; hatakiwi kuachiwa nafasi pale anapojaribu kupotosha maandiko.
 
Mnyika angehamia CCM on time angekuwa mbali sana kisiasa, sasa ni too late. Chama kimeshanunuliwa na kina Mnyika wote wamegeuzwa bidhaa.

Unaona kina Shonza na Mtela walishtuka mapema sasa hivi wanashine. Ben Saanane sasa hivi anajuta kwanini hakushirikiana na vijana wenzake.
Angehamia CCM sasa ungekuta ndo waziri mkuu? Kwani hapo alikuambia hayupo mbali? anajuta alikuambia wewe acheni kutunga uwongo mnazidi kuonyesha mlivyo manyumbu mnahangaika na Mnyika ambaye Naibu Katibu Mkuu wa Chadema pia mbunge wa jimbo la Kibanda .ushauri wangu muda wa majungu umeisha sasa
 
Nimekosa hoja naona mnaaandika mipasho. John Mnyika nyie CCM ndo mlikuwa mnazushia mara ataka kuhamia CCM baada ya kuumbuka nimeishia pumzi
Najua hoja pekee ambayo kwenu sio mipasho ni ile itakayompamba Bwana mkubwa, nikisema hapa kuwa yeye ni Bwana maarifa mwenye kukijua Chama na kwamba kila analolifanya ndio hasa linapaswa kufanywa na kiongozi wa Upinzani.,mtashangilia na kunipongeza.
Lakini mimi si mtu mwenye kuhitaji pongezi za namna hiyo...wapo wanaopenda sifa na kushangiliwa hata kwa kupotosha na kusema uongo lakini kwa bahati mbaya sana mimi sio mmojawapo.
 
Hii ndio tabu ya ubunge wa viti maalumu huna jimbo hivyo unakuwa unatangatanga tu kuna mwingine wa viti maalum nimemuona kaamua kwenda shule yake ya zamani, ubunge wa ganda la ndizi ni shidaaaaaa
Niliwategemea kuwa lazima mtafufuka leo..,maana mmeharibiwa mipango yenu.
yale mliyoyapanga kwenye giza yamekuja kuwekwa hadharani kwenye mwanga.
Vumilia tu, ndio mambo.
 
Najua hoja pekee ambayo kwenu sio mipasho ni ile itakayompamba Bwana mkubwa, nikisema hapa kuwa yeye ni Bwana maarifa mwenye kukijua Chama na kwamba kila analolifanya ndio hasa linapaswa kufanywa na kiongozi wa Upinzani.,mtashangilia na kunipongeza.
Lakini mimi si mtu mwenye kuhitaji pongezi za namna hiyo...wapo wanaopenda sifa na kushangiliwa hata kwa kupotosha na kusema uongo lakini kwa bahati mbaya sana mimi sio mmojawapo.
Kwa hiyo? wewe ungekuwa na akili ungeandika thread kumshauri huyu mwenyekiti wenu chama kuacha kufanya mambo kwa kukurupuka. inaonekana unampenda sana Mnyika?
 
Siku zote nimekuwa nikimuita Mbatizaji,

Ni mtu mwenye maarifa mengi, asiyejikweza na mwenye ustahamilivu wa kipekee, kwa sifa zake hizo alifanya watu wengi wampende, walio ndani ya CHADEMA hata nje ya CHADEMA, mimi ni miongoni mwao.

Katika Biblia ipo habari ya Mhubiri aliyependwa na YESU, pengine habari hiyo inawashangaza watu wengi kwani mhubiri huyo hakuwa mmoja wa madhehebu yetu maarufu, hakuwa Mluteri, wala mmedhodisti, wala mpentekoste, wala mwanglikana bali alikuwa MBATISTI. Aliitwa YOHANA MBATIZAJI, akibatiza watu kwa maji.

MBATIZAJI ninayetaka kumzungumzia leo anaitwa JOHN MNYIKA JOHN DALALI, Mbunge na Naibu Katibu Mkuu wa CHADEMA…nitamzungumza ninavyomfahamu mimi na kuoanisha ufahamu huo na masaibu yanayomkuta hivi sasa.

Naomba nianze kwa kuelezea ninavyofahamu mchango wa MNYIKA ndani ya CHADEMA kwa ufupi kama ifuatavyo;

Katika mchakato wa Uandishi wa Katiba ya sasa ya CHADEMA mwaka 2006, uliwekwa utaratibu wa kuipitia Katiba ile ya 2004 kuona kama vipo vipengele vya kuvitumia kwenye Katiba mpya na baadae ukawekwa utaratibu wa waraka kwa wanachama kutoa maoni na kuyawasilisha makao makuu. Baada ya maoni hayo kuliundwa timu tatu (3) Timu moja ilihusu kuandika falsafa na itikadi ya chama ambayo Mwenyekiti alikuwa Prof Baregu na Katibu wake alikuwa Ndg John Mnyika.

Kuhusu falsafa ilinukuliwa kwa kiasi kikubwa kutoka kwenye Katiba ya 2004 na sehemu ya ITIKADI kwa mara ya kwanza ikaingizwa kwenye Katiba, hapo awali hakukuwa na kitu kinachojulikana kama itikadi ya CHADEMA.

Nimeanza na utangulizi huo kuwakumbusha Vijana wa CHADEMA ambao wanadhani ndio wameshiba itikadi ya CHADEMA kuliko MNYIKA kuwa hiyo inayoitwa ITIKADI yenyewe, imebuniwa na kuaririwa na MNYIKA.

Nguvu, uwezo, maarifa na mchango wa JOHN katika ujenzi wa CHADEMA ni wa kipekee, hakuna namna nitaelezea hatua za ukuaji na kuimarika kwa CHADEMA ikawa katika maelezo yangu hakuna jina la MNYIKA. Kwa ufupi hivyo ndivyo ninavyomfahamu Mnyika.

Nimeshtushwa na baadhi ya kadhia zinazomfika Kaka yangu huyu, nitaeleza baadhi;

1) Nadhani wengi wenu mtakumbuka kuwa Kaka yangu huyu amekuwa kimya kwa muda mrefu, ukimya wake ukapewa tafsiri kadha wa kadha kwa watu waliomzunguka. Ukimya wa MNYIKA ulianza pale tu MHE LOWASSA alipojiunga na CHADEMA, baada ya kuhama kwa Dr Slaa kulikotokana na ujio huo wa LOWASSA na kushambuliwa na GWAJIMA, na baadae andiko la Ndg Petro E. Mselewa Sikubaliani na hoja ya Lowassa Kujiengua CCM na Kujiunga CHADEMA/UKAWA ambalo lilihusishwa na Mnyika, alituhumiwa kuwa anampinga LOWASSA na hivyo anapinga MABADILIKO. Ni kweli Dr Slaa ni Political Godfather wa Mnyika, na ni ukweli kuwa hasingelipenda kuona akina GWAJIMA wakimtukana hadharani ama kuungana nao kumkashifu kwa kila aina ya kashfa. Lakini kutokuwa tayari kuungana na akina Tundu Lissu, Mbowe na Gwajima kumshambulia Dr Slaa sio lazima kutafsiriwe kuwa ni UASI kwa Chama.

2) Tarehe 25th September, 2015 Mpambe mmoja wa wakubwa wa CHADEMA akaandika hapa JF John Mnyika, aidha ungana na wenzio au kubali kushindwa Kibamba Anatumia i.d ya Mpululu {alifunguliwa January 3, 2013 wakati wa sakata langu, ilikuwa ikinishambulia asubuhi na jioni} baadae nilifanikiwa kumjua mwenye i.d hiyo, ni mtu wa Kanda ya Juu Kusini, mzaliwa wa Njombe, Mpambe wa wakubwa, Cybercrime inamlinda. Mtu huyo akaandika akimtabiria Mnyika kushindwa jimbo la Kibamba, na kumshambulia kuwa anajitenga na UKAWA na Mhe Lowassa. Mnyika Hakujibu.

4) Baaada ya Lowassa na Sumaye kupitishwa kuwa wajumbe wa Kamati Kuu, kuna waraka ulitembea mitandaoni ukieleza kuwa MNYIKA hajaridhika na hatua hiyo na kwamba anataka kujiengua CHADEMA, akatuhumiwa kwa mara nyingine. Mara hii, Mwandishi wa Gazeti la Mwananchi akampigia simu kutaka uhakika wa jambo hilo, na hatimae Mwananchi la tarehe 10 July,2016 likaandika “SINA MPANGO WA KUHAMA CHADEMA” lakini wale wa kazi maalum ambao wanamuona MNYIKA kuwa ni kirusi waliendelea kumshambulia kuwa kwanini iwe kwa simu, kwanini asifanye Press.

5) Kadhia ya tano (5) na ya mwisho ni habari iliyoletwa na Ndugu yangu Frey Cosseny, kwa kuwa namfahamu Frey, nimebaki na butwaa, maana si rahisi kuwa habari hiyo ni uzushi wa kutungwa. Frey anaandika kuwa Mnyika kuondolea Naibu Katibu Mkuu Chadema Anayetajwa kumrithi ni Ruth Mollel, Mbunge mwenzangu wa Viti Maalum, najua ni msomi mzuri mwenye experience kubwa kwani ameshawahi kuwa Katibu Mkuu wizara mbalimbali pamoja na ofisi ya Waziri Mkuu lakini nikikumbuka Nguvu na Jitihada za Mnyika katika ujenzi wa CHADEMA na nafasi yake kupewa mtu aliyejiunga CHADEMA juzi tena baada ya LOWASSA kujiunga na CHADEMA, Napata mashaka makubwa kuwa uamuzi huo unaokuja ndani ya CHADEMA ni rational..? Naendelea kuona Ubeberu ukitawala ndani ya CHADEMA. Pamoja na yooote ambayo Mnyika amekuwa akihusishwa nayo, bado MNYIKA ni MTU ANAYEAMINIKA na litakuwa kosa lingine la kiufundi kwa CHADEMA kumng’oa mtu kama MNYIKA.

Najua watajitokeza watu watakaosema kuwa JULIANA hawezi kuitakia mema CHADEMA, na kwamba uamuzi huo ndio hasa wa kuushikilia, lakini mimi ni kama ilivyo kwa Mwalimu ambaye mpaka kufa kwake aliamini kuwa ili tuwe na CCM imara ni lazima tuwe na Upinzani makini. Mnyika ni Mpinzani makini, inawezekana kabisa ameacha harakati na kuamua kuwa mwanasiasa kamili lakini bado MNYIKA ni mtu hodari na mwenye mchango wa kipekee kwa siasa za nje yetu. Maana limeandika Gazeti la UMMA Tanzania la Julai 28 –Agosti 3, 2016 (mmiliki wake mnamjua) katika Ukurasa wake wa mbele “MNYIKA ATENGANISHA SIASA NA HARAKATI” na maelezo ya habari hiyo yakatolewa ukurasa wa tatu. Kwamba inaonekana harakati za akina TUNDU LISSU na akina KUBENEA ndio msingi wa siasa za Upinzani na kwamba kujitenga nazo ni UASI na USALITI. Jambo hili halikuwahi kuwa kweli na halitakuwa kweli.

Binafsi namjua MBATIZAJI, najua uwezo wake na umahiri wake kwenye siasa. Nimefanya nae mambo mengi katika ujenzi wa CHADEMA, alikuwa na wito na ailutimiza kwa bidii. Nitaumia na kuona kuwa ndoto zake haziji kuwa kweli. Na kwa wale wapambe wa wakubwa wanaotumwa kushambulia watu wasiokubalina na mabosi wao mitandaoni, ufike wakati mjipime na muweke mizania ya fikra zenu.

Nitaendelea kuwafunulia yale yaliyofunikwa maana mna viongozi mabingwa wa kufunika nanyi mmekuwa wafuasi msiohoji.
Hivi karibuni nitawaletea mkakati unaoendelea ya kuwaondoa wapambe wa Dr Silaa ktk Secretariat mpya ya chadema, na kwanini salum mwalimu alipandishwa ghafla toka vodacom na kuwa NKM cdm Mara baada ya kuondolewa channel ten kuna uhusiano ipi kati ya Chanel10 vodacom na Cdm
 
Niliwategemea kuwa lazima mtafufuka leo..,maana mmeharibiwa mipango yenu.
yale mliyoyapanga kwenye giza yamekuja kuwekwa hadharani kwenye mwanga.
Vumilia tu, ndio mambo.
Wewe mama una Vyeti lakini hujaelimika, bado kabisa
 
Siku zote nimekuwa nikimuita Mbatizaji,

Ni mtu mwenye maarifa mengi, asiyejikweza na mwenye ustahamilivu wa kipekee, kwa sifa zake hizo alifanya watu wengi wampende, walio ndani ya CHADEMA hata nje ya CHADEMA, mimi ni miongoni mwao.

Katika Biblia ipo habari ya Mhubiri aliyependwa na YESU, pengine habari hiyo inawashangaza watu wengi kwani mhubiri huyo hakuwa mmoja wa madhehebu yetu maarufu, hakuwa Mluteri, wala mmedhodisti, wala mpentekoste, wala mwanglikana bali alikuwa MBATISTI. Aliitwa YOHANA MBATIZAJI, akibatiza watu kwa maji.

MBATIZAJI ninayetaka kumzungumzia leo anaitwa JOHN MNYIKA JOHN DALALI, Mbunge na Naibu Katibu Mkuu wa CHADEMA…nitamzungumza ninavyomfahamu mimi na kuoanisha ufahamu huo na masaibu yanayomkuta hivi sasa.

Naomba nianze kwa kuelezea ninavyofahamu mchango wa MNYIKA ndani ya CHADEMA kwa ufupi kama ifuatavyo;

Katika mchakato wa Uandishi wa Katiba ya sasa ya CHADEMA mwaka 2006, uliwekwa utaratibu wa kuipitia Katiba ile ya 2004 kuona kama vipo vipengele vya kuvitumia kwenye Katiba mpya na baadae ukawekwa utaratibu wa waraka kwa wanachama kutoa maoni na kuyawasilisha makao makuu. Baada ya maoni hayo kuliundwa timu tatu (3) Timu moja ilihusu kuandika falsafa na itikadi ya chama ambayo Mwenyekiti alikuwa Prof Baregu na Katibu wake alikuwa Ndg John Mnyika.

Kuhusu falsafa ilinukuliwa kwa kiasi kikubwa kutoka kwenye Katiba ya 2004 na sehemu ya ITIKADI kwa mara ya kwanza ikaingizwa kwenye Katiba, hapo awali hakukuwa na kitu kinachojulikana kama itikadi ya CHADEMA.

Nimeanza na utangulizi huo kuwakumbusha Vijana wa CHADEMA ambao wanadhani ndio wameshiba itikadi ya CHADEMA kuliko MNYIKA kuwa hiyo inayoitwa ITIKADI yenyewe, imebuniwa na kuaririwa na MNYIKA.

Nguvu, uwezo, maarifa na mchango wa JOHN katika ujenzi wa CHADEMA ni wa kipekee, hakuna namna nitaelezea hatua za ukuaji na kuimarika kwa CHADEMA ikawa katika maelezo yangu hakuna jina la MNYIKA. Kwa ufupi hivyo ndivyo ninavyomfahamu Mnyika.

Nimeshtushwa na baadhi ya kadhia zinazomfika Kaka yangu huyu, nitaeleza baadhi;

1) Nadhani wengi wenu mtakumbuka kuwa Kaka yangu huyu amekuwa kimya kwa muda mrefu, ukimya wake ukapewa tafsiri kadha wa kadha kwa watu waliomzunguka. Ukimya wa MNYIKA ulianza pale tu MHE LOWASSA alipojiunga na CHADEMA, baada ya kuhama kwa Dr Slaa kulikotokana na ujio huo wa LOWASSA na kushambuliwa na GWAJIMA, na baadae andiko la Ndg Petro E. Mselewa Sikubaliani na hoja ya Lowassa Kujiengua CCM na Kujiunga CHADEMA/UKAWA ambalo lilihusishwa na Mnyika, alituhumiwa kuwa anampinga LOWASSA na hivyo anapinga MABADILIKO. Ni kweli Dr Slaa ni Political Godfather wa Mnyika, na ni ukweli kuwa hasingelipenda kuona akina GWAJIMA wakimtukana hadharani ama kuungana nao kumkashifu kwa kila aina ya kashfa. Lakini kutokuwa tayari kuungana na akina Tundu Lissu, Mbowe na Gwajima kumshambulia Dr Slaa sio lazima kutafsiriwe kuwa ni UASI kwa Chama.

2) Tarehe 25th September, 2015 Mpambe mmoja wa wakubwa wa CHADEMA akaandika hapa JF John Mnyika, aidha ungana na wenzio au kubali kushindwa Kibamba Anatumia i.d ya Mpululu {alifunguliwa January 3, 2013 wakati wa sakata langu, ilikuwa ikinishambulia asubuhi na jioni} baadae nilifanikiwa kumjua mwenye i.d hiyo, ni mtu wa Kanda ya Juu Kusini, mzaliwa wa Njombe, Mpambe wa wakubwa, Cybercrime inamlinda. Mtu huyo akaandika akimtabiria Mnyika kushindwa jimbo la Kibamba, na kumshambulia kuwa anajitenga na UKAWA na Mhe Lowassa. Mnyika Hakujibu.

4) Baaada ya Lowassa na Sumaye kupitishwa kuwa wajumbe wa Kamati Kuu, kuna waraka ulitembea mitandaoni ukieleza kuwa MNYIKA hajaridhika na hatua hiyo na kwamba anataka kujiengua CHADEMA, akatuhumiwa kwa mara nyingine. Mara hii, Mwandishi wa Gazeti la Mwananchi akampigia simu kutaka uhakika wa jambo hilo, na hatimae Mwananchi la tarehe 10 July,2016 likaandika “SINA MPANGO WA KUHAMA CHADEMA” lakini wale wa kazi maalum ambao wanamuona MNYIKA kuwa ni kirusi waliendelea kumshambulia kuwa kwanini iwe kwa simu, kwanini asifanye Press.

5) Kadhia ya tano (5) na ya mwisho ni habari iliyoletwa na Ndugu yangu Frey Cosseny, kwa kuwa namfahamu Frey, nimebaki na butwaa, maana si rahisi kuwa habari hiyo ni uzushi wa kutungwa. Frey anaandika kuwa Mnyika kuondolea Naibu Katibu Mkuu Chadema Anayetajwa kumrithi ni Ruth Mollel, Mbunge mwenzangu wa Viti Maalum, najua ni msomi mzuri mwenye experience kubwa kwani ameshawahi kuwa Katibu Mkuu wizara mbalimbali pamoja na ofisi ya Waziri Mkuu lakini nikikumbuka Nguvu na Jitihada za Mnyika katika ujenzi wa CHADEMA na nafasi yake kupewa mtu aliyejiunga CHADEMA juzi tena baada ya LOWASSA kujiunga na CHADEMA, Napata mashaka makubwa kuwa uamuzi huo unaokuja ndani ya CHADEMA ni rational..? Naendelea kuona Ubeberu ukitawala ndani ya CHADEMA. Pamoja na yooote ambayo Mnyika amekuwa akihusishwa nayo, bado MNYIKA ni MTU ANAYEAMINIKA na litakuwa kosa lingine la kiufundi kwa CHADEMA kumng’oa mtu kama MNYIKA.

Najua watajitokeza watu watakaosema kuwa JULIANA hawezi kuitakia mema CHADEMA, na kwamba uamuzi huo ndio hasa wa kuushikilia, lakini mimi ni kama ilivyo kwa Mwalimu ambaye mpaka kufa kwake aliamini kuwa ili tuwe na CCM imara ni lazima tuwe na Upinzani makini. Mnyika ni Mpinzani makini, inawezekana kabisa ameacha harakati na kuamua kuwa mwanasiasa kamili lakini bado MNYIKA ni mtu hodari na mwenye mchango wa kipekee kwa siasa za nje yetu. Maana limeandika Gazeti la UMMA Tanzania la Julai 28 –Agosti 3, 2016 (mmiliki wake mnamjua) katika Ukurasa wake wa mbele “MNYIKA ATENGANISHA SIASA NA HARAKATI” na maelezo ya habari hiyo yakatolewa ukurasa wa tatu. Kwamba inaonekana harakati za akina TUNDU LISSU na akina KUBENEA ndio msingi wa siasa za Upinzani na kwamba kujitenga nazo ni UASI na USALITI. Jambo hili halikuwahi kuwa kweli na halitakuwa kweli.

Binafsi namjua MBATIZAJI, najua uwezo wake na umahiri wake kwenye siasa. Nimefanya nae mambo mengi katika ujenzi wa CHADEMA, alikuwa na wito na ailutimiza kwa bidii. Nitaumia na kuona kuwa ndoto zake haziji kuwa kweli. Na kwa wale wapambe wa wakubwa wanaotumwa kushambulia watu wasiokubalina na mabosi wao mitandaoni, ufike wakati mjipime na muweke mizania ya fikra zenu.

Nitaendelea kuwafunulia yale yaliyofunikwa maana mna viongozi mabingwa wa kufunika nanyi mmekuwa wafuasi msiohoji.
CCM wenzangu achaneni na hiki kitu mnadhidhalikisha mitandaoni, huo muda uliotumia kuandika umbea bila kujua ndio unaujenga upinzani tena KWA ustadi, jiulize walianza na wabunge wangapi na Leo wako wangapi? Kujisahau kuisemea CCM mnabaki kuwatangaza wapinzani ni aibu kubwa, Leo hii Chadema si neno geni tena kona zote za nchi, kumbuka ukiona KWA mwenzako kunaungua ujue kwako kunateketea. Muige Mh JPM anawaita hawa "jamaa".
 
Kweli ukiingia kwenye siasa bila Kujua unachokifanya ndio mambo kama haya hutokea, mchezaji wa simba kuwapa mbinu za kuimarisha kikosi cha yanga? Hivi wewe ungegombea ubunge wananchi wangekupa? Nakuhakikishia kisiasa baada ya hii miaka mitano andika maumivu! Vuguvugu la Lowassa liliwafanya watu wengi sana waliokuwa mizigo wakahongwa vyeo kudhoofisha upinzani na wewe ulipitia Tundu hilo hilo! Nimesoma bandiko lako nikajua kwanini huko ccm huwezi kudumu! Ndoa yako imening'inia na uzi wa kamba ya katani unahangaika kwenda kumsaidia mwenye ndoa iliyofungwa kwa mnyororo wa chuma?
 
Don't confuse John, the Baptist with John, the Disciple! Yohana Mbatizaji wala hakuishi na Bw. Yesu kwa kipindi kirefu; sana sana baada ya kumbatiza Yesu haukupita muda akakatwa kichwa na Herodi kwa raha za Herodia yule mwanamke, ashakum sio matusi, "malaya". John, au yule mwanafunzi aliyependwa na Yesu ni John yule mdogo, mtume, na ambaye miongoni mwa mengi wasifu wake ni huu:-
  1. Aliandika 1 Yoh na 2 Yoh.
  2. Aliandika Ufunuo akiwa huko kisiwani Patmo - Ugiriki ya leo.
  3. Ndiye mtume wa mwisho wa Bw. Yesu kufariki na alifariki kwa uzee - hakuuwawa kama wengine akina Stefano, n.k.
Nimeona niweke tu rekodi sawa maana Shetani hutenda kazi zake kwa hila sana kwa lengo la kupotosha; hatakiwi kuachiwa nafasi pale anapojaribu kupotosha maandiko.
Yawezekana wewe ni mjuzi hasa wa Biblia, na unacho kipawa cha kipekee cha kutambua mashetani na kuwakemea. Lakini jihadhari kuwa Nabii wa Zama za Mwisho. Maana unachokipinga na kukisahihisha sikioni. Inawezekana unao ushahidi wa wazi unaotokana na maneno ya Biblia ama Kitabu chochote kilicho na maneno ya Mungu kuwa YESU hakuwahi kumpenda MBATIZAJI.

hata udhani kuwa nimekosea ama nimepotosha kusema kuwa MBATIZAJI alipendwa na YESU. Basi tuambie wewe kuwa MBATIZAJI alichukiwa na YESU na kwamba nilichokisema sio sahihi.

Rejea maneno haya;

Ingawa Yohana alitumiwa sana na Mungu na kuwa maarufu sana na kupendwa na watu, alijua yeye si kitu kulinganishwa na Yesu. Basi, kila wakati alimtukuza Bwana wake, kama ifuatavyo:​

"..Kweli mimi nawabatiza kwa maji kwa ajili ya toba, bali yeye ajaye nyuma yangu ana nguvu kuliko mimi, wala sistahili hata kuvichukua viatu vyake. Yeye atawabatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto.." (Mathayo 3:11).​
 
Najua hoja pekee ambayo kwenu sio mipasho ni ile itakayompamba Bwana mkubwa, nikisema hapa kuwa yeye ni Bwana maarifa mwenye kukijua Chama na kwamba kila analolifanya ndio hasa linapaswa kufanywa na kiongozi wa Upinzani.,mtashangilia na kunipongeza.
Lakini mimi si mtu mwenye kuhitaji pongezi za namna hiyo...wapo wanaopenda sifa na kushangiliwa hata kwa kupotosha na kusema uongo lakini kwa bahati mbaya sana mimi sio mmojawapo.

Sio tu huhitaji pongezi hustahili kupewa pongezi kwa lipi hasa, ww unatafuta kujulikana kwa jamii kwa kutumi majina ya watu na ubunge wa ganda la ndizi, kafanye kazi yaliyo yaako ya wengine waachie wenyewe musheshiwa mbunge, mkiitwa ndugu mbunge mnaona mnadharaulika duhh, any way leo kiapo vp?
 
Yawezekana wewe ni mjuzi hasa wa Biblia, na unacho kipawa cha kipekee cha kutambua mashetani na kuwakemea. Lakini jihadhari kuwa Nabii wa Zama za Mwisho. Maana unachokipinga na kukisahihisha sikioni. Inawezekana unao ushahidi wa wazi unaotokana na maneno ya Biblia ama Kitabu chochote kilicho na maneno ya Mungu kuwa YESU hakuwahi kumpenda MBATIZAJI.

hata udhani kuwa nimekosea ama nimepotosha kusema kuwa MBATIZAJI alipendwa na YESU. Basi tuambie wewe kuwa MBATIZAJI alichukiwa na YESU na kwamba nilichokisema sio sahihi.

Rejea maneno haya;

Ingawa Yohana alitumiwa sana na Mungu na kuwa maarufu sana na kupendwa na watu, alijua yeye si kitu kulinganishwa na Yesu. Basi, kila wakati alimtukuza Bwana wake, kama ifuatavyo:​

"..Kweli mimi nawabatiza kwa maji kwa ajili ya toba, bali yeye ajaye nyuma yangu ana nguvu kuliko mimi, wala sistahili hata kuvichukua viatu vyake. Yeye atawabatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto.." (Mathayo 3:11).​
In that sense ni mhubiri yupi kwenye Biblia ambaye hakupendwa na Yesu? Ilitosha tu kusema kulikuwa na Mhubiri mmoja akiitwa YOHANA MBATIZAJI. Lakini Biblia yatamka waziwazi kwamba YULE MWANAFUNZI ALIYEMPENDA, na kwa bahati, naye aliitwa Yohana. Acha kuweka maneno mengi ambayo hayaongezi value yoyote! Hata hiyo PhD unayojifunza huko shuleni among the things you should avoid is "unnecessary verbosity".
 
Kweli ukiingia kwenye siasa bila Kujua unachokifanya ndio mambo kama haya hutokea, mchezaji wa simba kuwapa mbinu za kuimarisha kikosi cha yanga? Hivi wewe ungegombea ubunge wananchi wangekupa? Nakuhakikishia kisiasa baada ya hii miaka mitano andika maumivu! Vuguvugu la Lowassa liliwafanya watu wengi sana wakahongwa vyeo kudhoofisha upinzani na wewe ulipitia Tundu hilo hilo! Nimesoma bandiko lako nikajua kwanini huko ccm huwezi kudumu! Ndoa yako imening'inia na uzi wa kamba ya katani unahangaika kwenda kumsaidia mwenye ndoa iliyofungwa kwa mnyororo wa chuma?
Nilitarajia kuwa utakuwa na hoja ninayopaswa kuijibu lakini sioni maana umeongea kila jambo kwenye aya moja tu.

Nijibu nini sasa,
1. Sijui nafasi yangu kwenye siasa..?
2. Kuhusu Wananchi kunichagua Ubunge jimboni..?
3. Kuwa Baada ya Miaka 5, siasa Bye bye..?
4. Vuguvugu la Lowassa lilinisaidia ama laa..?
5. Kuwa CCM siwezi kudumu..?
6. Nijibu kuhusu Ndoa yangu..?
Au ni lipi hasa ulilenga kulisema kama hoja kuu katika mchanyato wako wa mambo hayo sita..?
 
Back
Top Bottom