JK tafadhali rais wangu jifunze katika hili

Joblube

JF-Expert Member
Mar 4, 2011
367
250
Nimeipitia hutuba ya Rais wa Zambia aliyebwagwa katika uchaguzi uliopita nikagundua kuwa wapo baadhi ya viongozi wa Afrika wenye upeo na uzalendo wa hali ya juu kwa nchi zao tofauti na nilivyokuwa nadhani. Nimevutia na baadhi ya mambo machache ya msingi na muhimu kwa Rais wetu mpendwa JK na viongozi wa CCM kwa ujumla kuwa uongozi ni kutazama matakwa ya nchi kwanza na upendo na kuepusha ghasia zisizo za muhimu. Tazama maneno ya hekima yalionikuna:

IT IS NOT FOR US TO DENY THE ZAMBIAN PEOPLE. WE NEVER RIGGED, WE NEVER CHEATED, WE NEVER KNOWINGLY ABUSED STATE FUNDS. WE SIMPLY DID WHAT WE THOUGHT WAS BEST FOR ZAMBIA. I HOPE THE NEXT GOVERNMENT WILL ACT LIKEWISE IN YEARS TO COME.

ZAMBIA DESERVES A DECENT DEMOCRATIC PROCESS. INDEED, ZAMBIA MUST BUILD ON HER PAST VICTORIES. OUR INDEPENDENCE WAS HARD WON, OUR DEMOCRACY SECURED WITH BLOOD.
ZAMBIA MUST NOT GO BACKWARDS, WE MUST ALL FACE THE FUTURE AND GO FORWARD AS ONE NATION. NOT TO DO SO WOULD DISHONOUR OUR HISTORY.

TO MY PARTY, TO THE MMD CANDIDATES WHO DID NOT WIN, THE LESSON IS SIMPLE. NEXT TIME WE MUST TRY HARDER. WE FOUGHT A GOOD CAMPAIGN. IT WAS DISCIPLINED. I STILL BELIEVE WE HAD A GOOD MESSAGE AND WE REACHED EVERY PART OF THE COUNTRY. WE TRAVELLED TO ALL NINE PROVINCES AND WE SPOKE TO ALL ZAMBIANS. TO THOSE WHO WORKED EVERY HOUR OF THE DAY, I SAY ‘THANK YOU’.

YOU HAVE DONE YOUR BEST. BUT, SADLY, SOMETIMES OUR BEST IS NOT GOOD ENOUGH.
DO NOT BE DISHEARTENED. THE MMD WILL BE BACK. WE MUST ALL FACE THE REALITY THAT SOMETIMES IT IS TIME FOR CHANGE. SINCE 1991, THE MMD HAS BEEN IN POWER. I BELIEVE WE HAVE DONE A GOOD JOB ON BEHALF OF ALL ZAMBIANS.

 

Marytina

JF-Expert Member
Jan 20, 2011
7,223
2,000
Mimi najiskia furaha JK anaposafiri maana kero hupungua kidogo
Awapo nchini kila siku kituko mara leo hamna mahakama ya kadhi, kesho ipo mara JAIRO sjui kitu gani anachofanua ikulu
 

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Jun 10, 2011
655
0
Sikio la kufa huwa halisikii dawa, Igunga ni ushahidi tosha, unyama wote unaofanywa na CCM huko Igunga kwenye kipindi hiki cha uchaguzi mdogo ni maelekezo ya Kikwete kwa watendaji wake kuanzia CCM, Polisi, Tume ya Taifa ya Uchaguzi na Usalama wa Taifa, wakati mwingine hata JWTZ wanaagizwa kuvifanyia vurugu vyama vya upinzani hasa CDM. Lakini ipo siku kitaeleweka tu.
 

mfianchi

JF-Expert Member
Jul 1, 2009
10,011
2,000
Wakajiilaumu ni sisi wenyewe wananchi na si Kikwete,kwani kikwete na serikali yake hawakujichagua wenyewe ,ni sisi wenyewe ndio tunaowachagua,hata huko igunga inawezekana yakafanyika kama yaliyofanyika Mwanza,arusha mjini ,Mbeya mjini n.k.hata ya Zambia yanaweza kufanyika iwapo wananchi watataka
 

SAGAI GALGANO

JF-Expert Member
Nov 13, 2009
27,001
2,000
Hata kampeni chafu za kutumia dini huko Igunga ni maelekezo binafsi ya JK, yeye ndiye mwasisi wa siasa za maji taka na udini.Kachochea misukule yake inaumiza watu huko yeye yuko kuringishiana suti na kina 50 CENT, suti zenyewe ndiyo zileeeeeeeeeeeeeee.
 

mwaJ

JF-Expert Member
Sep 27, 2007
4,074
1,195
wenzetu wanajivunia wamefanya uchaguzi kwa amani na wameachiana madaraka kwa amani maana ni maamuzi ya wananchi. Sisi tulolewa madaraka hatukubali kushindwa maana tunakimbilia kuchakachua matokeo na sasa uchaguzi mdogo tu wabunge wanaenda kwenye kampeni na silaha za moto! Kwa kweli Tanzania inatia aibu!
 

mikatabafeki

JF-Expert Member
Dec 29, 2010
12,804
2,000
sisiem sio wasikivu,watembea huku macho yao yakiwa yamefumba huku masikio yao yakiwa yameziba
 

mashikolomageni

JF-Expert Member
Jan 5, 2010
1,568
1,250
Hana la kujifunza hapo maana uwezo wa kufikiri unahitaji mtu anayetumia ubongo kufikiri na si kinyume chake!! Ashakhum! Masaburi
 

mama kubwa

JF-Expert Member
Nov 3, 2010
4,300
2,000
jamani hatuna rais wakati mwingine huwa nawaza labda kuna mtu mwingine anaingoza hii nchi na sio yeye mtu mwenye mawazo ya kukutana na kina senti 50? mwinyi , mkapa hawakuthubutu kufanya mizaha hii achilia mbali mzee wetu nyerere ambae alikuwa na hulka ya kipekee.huyu masaburi wetu tutashuhudia vituko zaidi na zaidi.
 

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Aug 28, 2010
10,831
2,000
Nimeipitia hutuba ya Rais wa Zambia aliyebwagwa katika uchaguzi uliopita nikagundua kuwa wapo baadhi ya viongozi wa Afrika wenye upeo na uzalendo wa hali ya juu kwa nchi zao tofauti na nilivyokuwa nadhani. Nimevutia na baadhi ya mambo machache ya msingi na muhimu kwa Rais wetu mpendwa JK na viongozi wa CCM kwa ujumla kuwa uongozi ni kutazama matakwa ya nchi kwanza na upendo na kuepusha ghasia zisizo za muhimu. Tazama maneno ya hekima yalionikuna:

IT IS NOT FOR US TO DENY THE ZAMBIAN PEOPLE. WE NEVER RIGGED, WE NEVER CHEATED, WE NEVER KNOWINGLY ABUSED STATE FUNDS. WE SIMPLY DID WHAT WE THOUGHT WAS BEST FOR ZAMBIA. I HOPE THE NEXT GOVERNMENT WILL ACT LIKEWISE IN YEARS TO COME.

ZAMBIA DESERVES A DECENT DEMOCRATIC PROCESS. INDEED, ZAMBIA MUST BUILD ON HER PAST VICTORIES. OUR INDEPENDENCE WAS HARD WON, OUR DEMOCRACY SECURED WITH BLOOD.
ZAMBIA MUST NOT GO BACKWARDS, WE MUST ALL FACE THE FUTURE AND GO FORWARD AS ONE NATION. NOT TO DO SO WOULD DISHONOUR OUR HISTORY.

TO MY PARTY, TO THE MMD CANDIDATES WHO DID NOT WIN, THE LESSON IS SIMPLE. NEXT TIME WE MUST TRY HARDER. WE FOUGHT A GOOD CAMPAIGN. IT WAS DISCIPLINED. I STILL BELIEVE WE HAD A GOOD MESSAGE AND WE REACHED EVERY PART OF THE COUNTRY. WE TRAVELLED TO ALL NINE PROVINCES AND WE SPOKE TO ALL ZAMBIANS. TO THOSE WHO WORKED EVERY HOUR OF THE DAY, I SAY ‘THANK YOU’.

YOU HAVE DONE YOUR BEST. BUT, SADLY, SOMETIMES OUR BEST IS NOT GOOD ENOUGH.
DO NOT BE DISHEARTENED. THE MMD WILL BE BACK. WE MUST ALL FACE THE REALITY THAT SOMETIMES IT IS TIME FOR CHANGE. SINCE 1991, THE MMD HAS BEEN IN POWER. I BELIEVE WE HAVE DONE A GOOD JOB ON BEHALF OF ALL ZAMBIANS.


mkuu hata mimi maneno ya huyu kiongozi yamenitach.

swali ni je, rafiki wa 50 Cent atakuelewa?
 

rosemarie

JF-Expert Member
Mar 22, 2011
6,882
2,000
Nimeipitia hutuba ya Rais wa Zambia aliyebwagwa katika uchaguzi uliopita nikagundua kuwa wapo baadhi ya viongozi wa Afrika wenye upeo na uzalendo wa hali ya juu kwa nchi zao tofauti na nilivyokuwa nadhani. Nimevutia na baadhi ya mambo machache ya msingi na muhimu kwa Rais wetu mpendwa JK na viongozi wa CCM kwa ujumla kuwa uongozi ni kutazama matakwa ya nchi kwanza na upendo na kuepusha ghasia zisizo za muhimu. Tazama maneno ya hekima yalionikuna:

IT IS NOT FOR US TO DENY THE ZAMBIAN PEOPLE. WE NEVER RIGGED, WE NEVER CHEATED, WE NEVER KNOWINGLY ABUSED STATE FUNDS. WE SIMPLY DID WHAT WE THOUGHT WAS BEST FOR ZAMBIA. I HOPE THE NEXT GOVERNMENT WILL ACT LIKEWISE IN YEARS TO COME.

ZAMBIA DESERVES A DECENT DEMOCRATIC PROCESS. INDEED, ZAMBIA MUST BUILD ON HER PAST VICTORIES. OUR INDEPENDENCE WAS HARD WON, OUR DEMOCRACY SECURED WITH BLOOD.
ZAMBIA MUST NOT GO BACKWARDS, WE MUST ALL FACE THE FUTURE AND GO FORWARD AS ONE NATION. NOT TO DO SO WOULD DISHONOUR OUR HISTORY.

TO MY PARTY, TO THE MMD CANDIDATES WHO DID NOT WIN, THE LESSON IS SIMPLE. NEXT TIME WE MUST TRY HARDER. WE FOUGHT A GOOD CAMPAIGN. IT WAS DISCIPLINED. I STILL BELIEVE WE HAD A GOOD MESSAGE AND WE REACHED EVERY PART OF THE COUNTRY. WE TRAVELLED TO ALL NINE PROVINCES AND WE SPOKE TO ALL ZAMBIANS. TO THOSE WHO WORKED EVERY HOUR OF THE DAY, I SAY ‘THANK YOU’.

YOU HAVE DONE YOUR BEST. BUT, SADLY, SOMETIMES OUR BEST IS NOT GOOD ENOUGH.
DO NOT BE DISHEARTENED. THE MMD WILL BE BACK. WE MUST ALL FACE THE REALITY THAT SOMETIMES IT IS TIME FOR CHANGE. SINCE 1991, THE MMD HAS BEEN IN POWER. I BELIEVE WE HAVE DONE A GOOD JOB ON BEHALF OF ALL ZAMBIANS.


Mkuu sijakuelewa hata kidogo
ushauri unaotoa kwa kikwete ni upi sasa,sikuelewi,hebu soma hiyo post halafu iweke sawa ili ieleweke
 

Mthuya

JF-Expert Member
Jun 9, 2011
1,415
1,225
Mkuu sijakuelewa hata kidogo
ushauri unaotoa kwa kikwete ni upi sasa,sikuelewi,hebu soma hiyo post halafu iweke sawa ili ieleweke

Huja elewa nini? Kama wewe upo nawana magamba huwezi elewa milele mtaelewa Ccm ikiwa chama cha upinzani
 

Oikos

Senior Member
May 5, 2011
198
170
Zambia Hoyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!!!! Tanzania?............................................................................
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom