Jk mjeshi wa shoka


salimkabora

salimkabora

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2012
Messages
2,449
Likes
85
Points
145
salimkabora

salimkabora

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2012
2,449 85 145
Kwa hili la katiba mpya Jk amethibitisha ujeshi wake kwa kusimama na matakwa ya wananchi kuliko kukumbatia itikadi za vyama vya siasa ambazo zimelitumbukiza taifa katika majanga mengi ya kutisha ikiwa ni pamoja na ufisadi, uporwaji rasilimali, ukumbatiaji wenye nacho, nk. Hapa Jk amewatoka majambazi yote yaliyokuwa yanamtia ujinga na kumfunga mdomo asisimamie taifa ipasavyo na badala yake kufata mkondo wa magenge yaliyojipanga kivyama ili kupata nguvu ya pamoja za uporaji. Hapa JK ameonyesha rangi yake ya kweli ya ujeshi kusimama na nchi yake mda wote badala ya kusombwa na mkondo wa waangamiza nchi. Nyerere ni baba wa uhuru na jk ni baba wa taifa jipya. Aliyebezwa na kudharauliwa na kutukanwa hatimaye ameibuka kuwa shujaa. Mwana jf hebu tiririka hapa chini kuhusu Jk kuruhusu mivyama ya kisiasa kufa na kuwang'oa meno wanasiasa na kubakia mapengo matupu. N sema hili ni la JK kwa maana alikuwa na mabavu ya kutosha kulikwamisha nyuma ya pazia na kwa kuwa kaliacha kama lilivyo ni wazi mafuta yamejitenga na maji.
 
nahavache

nahavache

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2009
Messages
869
Likes
5
Points
35
nahavache

nahavache

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2009
869 5 35
Pongezi siwezi kumpa JK, pongezi nitampa kwanza Mtikila aliyepambana tangia mwezi wa tano mwaka 1993. Wakati huo alionekana kama mwehu, lakini yote aliyokuwa anayataka yameingizwa kwenye katiba. Kumbe wananchi wa TZ walikuwa wanataka mambo fulani lakini walikuwa waoga kuyasema.
Pongezi za pili ziende kwa CHADEMA ambao kwenye ilani ya uchaguzi suala la katiba mpya lilikuwepo. Mwenyekiti wa CCM ambaye ni raisi hakuwa na wazo la katiba mpya, na hakulitaka kabisa. Ila aliona atengeneze historia kupitia migongo ya mawazo ya watu wengine. Hata hivyo, sawa tu kwa sababu ni suala la mustakabadhi wa nchi yetu
 
Kasimba G

Kasimba G

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
2,887
Likes
1,022
Points
280
Kasimba G

Kasimba G

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
2,887 1,022 280
nadhani tuvute subra japo dalili ni nzuri, mpaka hapo nampongeza! the only doubt ni mabaraza ya katiba kuchakachuliwa, nadhani subordinates wake they dont know huyu bwama ana malengo gani! wengiwao ni wanafiki!
 
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2013
Messages
1,339
Likes
5
Points
0
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined May 16, 2013
1,339 5 0
Kamanda usianze kununua nepi kabla mtoto hajazaliwa. Kwa juu juu unaiona safi kumbuka hii ni Katiba ya Muungano. Tafakari macheche yafuatayo:-
1. Zanzibar wanayo Katiba yao Tanganyika je? Mtakapo ipitisha hii inabidi mchakato
mwingine wa Katiba ya Tanganyika
uanze, Je huo utachukua muda gani? Ni nani atakayekuwa Rais kipindi hicho cha
kutafuta maoni ya Watanganyika
kuandika Katiba yao?
2. Mabaraza ya Katiba yamejaa watu wa chama gani?
3. Suala la Mamlaka ya Rais katika kuteua umeyasoma vizuri?
4. Tume Huru ya Katiba itakuwaje huru wakati wajumbe wake ni wateuliwa wa Rais? yaani Majaji wakuu, Wanasheria
wakuu, Mwenyekiti wa Tume ya Maadili.
Kilichotokea hapo ni sawa na kuambiwa tulia unyolewe.............

Tafakari!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
salimkabora

salimkabora

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2012
Messages
2,449
Likes
85
Points
145
salimkabora

salimkabora

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2012
2,449 85 145
Pongezi siwezi kumpa JK, pongezi nitampa kwanza Mtikila aliyepambana tangia mwezi wa tano mwaka 1993. Wakati huo alionekana kama mwehu, lakini yote aliyokuwa anayataka yameingizwa kwenye katiba. Kumbe wananchi wa TZ walikuwa wanataka mambo fulani lakini walikuwa waoga kuyasema.
Pongezi za pili ziende kwa CHADEMA ambao kwenye ilani ya uchaguzi suala la katiba mpya lilikuwepo. Mwenyekiti wa CCM ambaye ni raisi hakuwa na wazo la katiba mpya, na hakulitaka kabisa. Ila aliona atengeneze historia kupitia migongo ya mawazo ya watu wengine. Hata hivyo, sawa tu kwa sababu ni suala la mustakabadhi wa nchi yetu
Ndugu yangu hebu jaribu kunielewa kidogo sisemi apewe hongera kwa kuleta katiba bali nasema pongezi kwa kukitosa chama chake na kuruhusu kife; katika mazingira ya katiba hii sioni jinsi sisiem inavyoweza kuendelea kupumua baada ya nyenzo za kuibebea kutupiliwa mbali.
 
N

Nikukumbushe

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2013
Messages
2,602
Likes
10
Points
0
N

Nikukumbushe

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2013
2,602 10 0
Kwa hili la katiba mpya Jk amethibitisha ujeshi wake kwa kusimama na matakwa ya wananchi kuliko kukumbatia itikadi za vyama vya siasa ambazo zimelitumbukiza taifa katika majanga mengi ya kutisha ikiwa ni pamoja na ufisadi, uporwaji rasilimali, ukumbatiaji wenye nacho, nk. Hapa Jk amewatoka majambazi yote yaliyokuwa yanamtia ujinga na kumfunga mdomo asisimamie taifa ipasavyo na badala yake kufata mkondo wa magenge yaliyojipanga kivyama ili kupata nguvu ya pamoja za uporaji. Hapa JK ameonyesha rangi yake ya kweli ya ujeshi kusimama na nchi yake mda wote badala ya kusombwa na mkondo wa waangamiza nchi. Nyerere ni baba wa uhuru na jk ni baba wa taifa jipya. Aliyebezwa na kudharauliwa na kutukanwa hatimaye ameibuka kuwa shujaa. Mwana jf hebu tiririka hapa chini kuhusu Jk kuruhusu mivyama ya kisiasa kufa na kuwang'oa meno wanasiasa na kubakia mapengo matupu. N sema hili ni la JK kwa maana alikuwa na mabavu ya kutosha kulikwamisha nyuma ya pazia na kwa kuwa kaliacha kama lilivyo ni wazi mafuta yamejitenga na maji.
Hana lolote huyo jk,pongezi naziende kwa CHADEMA waasisi wa mchakato wa katiba mpya, CCM wametumia ilani ya CHADEMA na hii ni dhahiri kuwa CCM hawana jipya hata kwenye ilani yao zaidi ya kubambikiza kesi nk
 
N

Nikukumbushe

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2013
Messages
2,602
Likes
10
Points
0
N

Nikukumbushe

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2013
2,602 10 0
Pongezi siwezi kumpa JK, pongezi nitampa kwanza Mtikila aliyepambana tangia mwezi wa tano mwaka 1993. Wakati huo alionekana kama mwehu, lakini yote aliyokuwa anayataka yameingizwa kwenye katiba. Kumbe wananchi wa TZ walikuwa wanataka mambo fulani lakini walikuwa waoga kuyasema.
Pongezi za pili ziende kwa CHADEMA ambao kwenye ilani ya uchaguzi suala la katiba mpya lilikuwepo. Mwenyekiti wa CCM ambaye ni raisi hakuwa na wazo la katiba mpya, na hakulitaka kabisa. Ila aliona atengeneze historia kupitia migongo ya mawazo ya watu wengine. Hata hivyo, sawa tu kwa sababu ni suala la mustakabadhi wa nchi yetu
naungana na wewe mkuu, CHADEMA ndio kinachoongoza nchi kwa sasa,magamba wanafiki na wababaishaji
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,342
Likes
345
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,342 345 180
Vyovyote itakavyokuwa hatuwezi kukwepa kumsifia jk katika hili labda tuwe wachoyo wa shukrani.
 
N

Naghenjwa

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2013
Messages
724
Likes
3
Points
0
N

Naghenjwa

JF-Expert Member
Joined May 10, 2013
724 3 0
Pongezi siwezi kumpa JK, pongezi nitampa kwanza Mtikila aliyepambana tangia mwezi wa tano mwaka 1993. Wakati huo alionekana kama mwehu, lakini yote aliyokuwa anayataka yameingizwa kwenye katiba. Kumbe wananchi wa TZ walikuwa wanataka mambo fulani lakini walikuwa waoga kuyasema.Pongezi za pili ziende kwa CHADEMA ambao kwenye ilani ya uchaguzi suala la katiba mpya lilikuwepo. Mwenyekiti wa CCM ambaye ni raisi hakuwa na wazo la katiba mpya, na hakulitaka kabisa. Ila aliona atengeneze historia kupitia migongo ya mawazo ya watu wengine. Hata hivyo, sawa tu kwa sababu ni suala la mustakabadhi wa nchi yetu
Nikweli mzee nakumbuka sana hata jangwani mwaka 1995 mtikila aliliongelea sana mpaka likapandisha watu mori wakuenda kutafuta wabaya wao huko mitaani.
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,342
Likes
345
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,342 345 180
Kamanda usianze kununua nepi kabla mtoto hajazaliwa. Kwa juu juu unaiona safi kumbuka hii ni Katiba ya Muungano. Tafakari macheche yafuatayo:-
1. Zanzibar wanayo Katiba yao Tanganyika je? Mtakapo ipitisha hii inabidi mchakato
mwingine wa Katiba ya Tanganyika
uanze, Je huo utachukua muda gani? Ni nani atakayekuwa Rais kipindi hicho cha
kutafuta maoni ya Watanganyika
kuandika Katiba yao?
2. Mabaraza ya Katiba yamejaa watu wa chama gani?
3. Suala la Mamlaka ya Rais katika kuteua umeyasoma vizuri?
4. Tume Huru ya Katiba itakuwaje huru wakati wajumbe wake ni wateuliwa wa Rais? yaani Majaji wakuu, Wanasheria
wakuu, Mwenyekiti wa Tume ya Maadili.
Kilichotokea hapo ni sawa na kuambiwa tulia unyolewe.............

Tafakari!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Kumbuka hawa wateule wa rais wakishateuliwa wanathibitishwa na bunge na rais hawezi kuwaondoa tena bila kibari cha bunge.
 
habariyamujini

habariyamujini

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2013
Messages
3,095
Likes
44
Points
145
Age
39
habariyamujini

habariyamujini

JF-Expert Member
Joined May 16, 2013
3,095 44 145
J K ni kiongozi wa yake ni mtu muungwana kwa vitendo
 
habariyamujini

habariyamujini

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2013
Messages
3,095
Likes
44
Points
145
Age
39
habariyamujini

habariyamujini

JF-Expert Member
Joined May 16, 2013
3,095 44 145
nampongeza j.k kwa kutupatia watanzania katiba mpya
 
habariyamujini

habariyamujini

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2013
Messages
3,095
Likes
44
Points
145
Age
39
habariyamujini

habariyamujini

JF-Expert Member
Joined May 16, 2013
3,095 44 145
muungwana ni vitendo, kikwete ameonyesha uungwana wa vitendo
 
Mnama

Mnama

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2010
Messages
1,829
Likes
517
Points
280
Mnama

Mnama

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2010
1,829 517 280
Hii inaitwa mwaga ugali nimwage mboga, si hawataki kutulia wamwachie nchi atawale sasa na yeye anawachia likatiba wacheze nalo wakiiingia madarakani. ''Mua umeisha utamu''.
 
salimkabora

salimkabora

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2012
Messages
2,449
Likes
85
Points
145
salimkabora

salimkabora

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2012
2,449 85 145
Hana lolote huyo jk,pongezi naziende kwa CHADEMA waasisi wa mchakato wa katiba mpya, CCM wametumia ilani ya CHADEMA na hii ni dhahiri kuwa CCM hawana jipya hata kwenye ilani yao zaidi ya kubambikiza kesi nk
Hao sisiem ndo chali weshakufa mzee au hujanipata fresh
 

Forum statistics

Threads 1,275,062
Members 490,894
Posts 30,531,839