JK apongezwa kutatua migogoro Afrika


Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,127
Likes
99
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,127 99 145
JK apongezwa kutatua migogoro Afrika



na Mwandishi Wetu



NCHI tatu za Afrika zimetoa shukurani kwa Tanzania, hasa Rais Jakaya Kikwete, kwa mchango wake mkubwa katika kutatua migogoro ya kisiasa katika nchi hizo.

Shukurani hizo zilitolewa na Burundi, Comoro na Kenya wakati wa kikao cha 11 cha wakuu wa nchi za Afrika, kilichofanyika mwanzoni mwa wiki hii katika eneo la kitalii la Sharm El Sheikh, Sinai, Misri.

Nchi hizo zilieleza bila Tanzania na hasa bila kujihusisha moja kwa moja kwa Rais Kikwete katika migogoro ya nchi hiyo, ingezichukua nchi hizo muda mrefu zaidi kwa migogoro hiyo kuweza kutatuliwa.

Taarifa kwa vyombo vya habari iliyotolewa jana na Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais (Ikulu), ilieleza shukurani hizo zilitolewa wakati wakuu wa nchi za Afrika walipokuwa wanajadili hoja ya kuanzishwa kwa serikali ya Umoja wa Afrika - moja ya ajenda kuu za kikao hicho.

Makamu wa Rais wa Burundi, Yves Sahinguvu, aliuambia mkutano huo: “Sisi wa Burundi tunamshukuru sana Rais Kikwete kwa juhudi zake za miaka mingi kuweza kusuluhisha mgogoro katika Burundi, ambao umefikia mwisho kwa kuhakikisha kuwa viongozi wa chama cha FNL-Palipehutu wanarejea nyumbani karibuni.

“Tanzania, na hasa Rais Kikwete, tangu alipokuwa Waziri wa Mambo ya Nje, imehangaika na mgogoro wa Burundi kuliko nchi nyingine yoyote. Tunawashukuru sana Watanzania kwa mchango wao wa kindugu,” alikaririwa makamu huyo wa Rais.

Naye Rais Sambi wa Comoro alitoa shukurani kwa jumuiya ya kimataifa, na hasa kwa Rais Kikwete na viongozi wa Sudan na Libya, kwa kuweza kusaidia kutatua mgogoro wa kisiasa visiwani humo, uliosababishwa na uasi wa Kanali Mohammed Bacar katika Kisiwa cha Anjouan.

Naibu Waziri Mkuu wa Kenya, Uhuru Kenyatta, alitoa shukurani kwa Rais Kikwete, katibu wa zamani wa Umoja wa Mataifa, Dk, Kofi Annan; Rais Yoweri Museveni wa Uganda, Umoja wa Afrika (AU) na Jumuia ya Afrika Mashariki (EAC) kwa kuchangia katika usuluhishi wa mgogoro wa Kenya mwishoni mwa mwaka jana na mwanzoni mwa mwaka huu.


source Tanzaniadaima
 
M

Mgaya

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
520
Likes
1
Points
0
M

Mgaya

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
520 1 0
JK apongezwa kutatua migogoro Afrika



na Mwandishi Wetu



NCHI tatu za Afrika zimetoa shukurani kwa Tanzania, hasa Rais Jakaya Kikwete, kwa mchango wake mkubwa katika kutatua migogoro ya kisiasa katika nchi hizo.

Shukurani hizo zilitolewa na Burundi, Comoro na Kenya wakati wa kikao cha 11 cha wakuu wa nchi za Afrika, kilichofanyika mwanzoni mwa wiki hii katika eneo la kitalii la Sharm El Sheikh, Sinai, Misri.

Nchi hizo zilieleza bila Tanzania na hasa bila kujihusisha moja kwa moja kwa Rais Kikwete katika migogoro ya nchi hiyo, ingezichukua nchi hizo muda mrefu zaidi kwa migogoro hiyo kuweza kutatuliwa.

Taarifa kwa vyombo vya habari iliyotolewa jana na Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais (Ikulu), ilieleza shukurani hizo zilitolewa wakati wakuu wa nchi za Afrika walipokuwa wanajadili hoja ya kuanzishwa kwa serikali ya Umoja wa Afrika - moja ya ajenda kuu za kikao hicho.

Makamu wa Rais wa Burundi, Yves Sahinguvu, aliuambia mkutano huo: “Sisi wa Burundi tunamshukuru sana Rais Kikwete kwa juhudi zake za miaka mingi kuweza kusuluhisha mgogoro katika Burundi, ambao umefikia mwisho kwa kuhakikisha kuwa viongozi wa chama cha FNL-Palipehutu wanarejea nyumbani karibuni.

“Tanzania, na hasa Rais Kikwete, tangu alipokuwa Waziri wa Mambo ya Nje, imehangaika na mgogoro wa Burundi kuliko nchi nyingine yoyote. Tunawashukuru sana Watanzania kwa mchango wao wa kindugu,” alikaririwa makamu huyo wa Rais.

Naye Rais Sambi wa Comoro alitoa shukurani kwa jumuiya ya kimataifa, na hasa kwa Rais Kikwete na viongozi wa Sudan na Libya, kwa kuweza kusaidia kutatua mgogoro wa kisiasa visiwani humo, uliosababishwa na uasi wa Kanali Mohammed Bacar katika Kisiwa cha Anjouan.

Naibu Waziri Mkuu wa Kenya, Uhuru Kenyatta, alitoa shukurani kwa Rais Kikwete, katibu wa zamani wa Umoja wa Mataifa, Dk, Kofi Annan; Rais Yoweri Museveni wa Uganda, Umoja wa Afrika (AU) na Jumuia ya Afrika Mashariki (EAC) kwa kuchangia katika usuluhishi wa mgogoro wa Kenya mwishoni mwa mwaka jana na mwanzoni mwa mwaka huu.


source Tanzaniadaima
Anahangaika na migogoro ya nchi zingine huku akiacha nyumbani kwake moto ukiwaka. Aaanze na ufisadi na mgogoro wa zanzibar akimaliza ndio aende nchi zingine.

Aibu tupu kwa Kikwete.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Kwanini Credit tunayostahili watanzania anapewa Kikwete? Hizo pongezi zilistahili kwenda kwa Tanzania na sio kwa raisi wa Tanzania,au kwa waziri wa mambo ya nje wa Tanzania. Hizo initiatives ni za watanzania na sio za mtu mmoja mmoja. Migogoro kama ya burundi ilianza kutatuliwa na Mwalimu Nyeyere foundation, ikaendelezwa na Mandela na ikaendelea na kuendelea why someone else should take this credit?? Hata JK mwenyewe sidhani kama anafurahia vilemba vya ukoka!
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
10,728
Likes
8,306
Points
280
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
10,728 8,306 280
na kweli anaitatua ingawa ya nyumbani kwake haitilii maanani!
 
K

Kipanga

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
679
Likes
12
Points
0
K

Kipanga

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
679 12 0
...nafikiri angetatua na hili la zanzibar angestahili hizo pongezi kinyume cha hapo....Bado zero tu!!
 
A

azirben

Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
5
Likes
0
Points
0
A

azirben

Member
Joined Dec 5, 2006
5 0 0
Ya kwao lakini kimya ETI kura ya maoni? huko alikoweza palikuwepo na kura ya maoni?. Mtu mzima .......
 
K

Kipanga

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
679
Likes
12
Points
0
K

Kipanga

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
679 12 0
Ya kwao lakini kimya ETI kura ya maoni? huko alikoweza palikuwepo na kura ya maoni?. Mtu mzima .......
Nadhani JK anataka kujifariji na utatuzi wa migogoro ya wenzake ili aonekane kwake kuko shwari kumbe hola!!!!Nyumba yake inafuka moshi siku itakapolipuka nadhani hata hao wanaompongeza itabidi watuombe radhi....Hivi kweli hawajui kinachoendelea katika kibanda cha muungwana kweli????
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
19
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 19 0
Anantatua migogoro ipi?kwake yamemshinda ya wengine atayaweza?angeshughulikia ya nyumbani basi hata humu JF tungemtumia pongezi.
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Viongozi wetu wa Africa wengi ni matatizo tu kwao lakini wakikutana kila mmoja anajifanya kwamba yeye ndiye wamo.
Kikwete hastahili sifa yoyote, na wale wanaomsifia ni kwamba hawajui tu kwamba na yeye ana matatizo lukuki hapa Bongo.
Hata hivyo tutabanana hapa hapa tu na mipesa yetu irudi.
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,120
Likes
4,990
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,120 4,990 280
Vibaraka wa MKOLINI NDIO WANAPEANA PONGEZI na kamwe si hatua ya AFRIKA!
Huto tunchi tuchache twenye kashfa za UFISADI kama KENYA,BURUNDI,COMMORO,UGANDA NK... KASHFA ambazo wamejitakia baada ya kuuza uhuru wetu mwafrika na kuanguka saini ambazo zimetugeuza watumwa na wakipanua mdomo tu na kuwapinga mabwana zao waliofunga nao ndoa basi wana hatari na wanatolewa madarakani na mabwana zao hao!

WANANCHI MKITAKA UHURU MUWAONDOWE HAO MADARAKANI NA MSISUBIRI MTU MWINGINE YEYOTE ZAIDI YENU KUWAONDOA MAFISADI MADARAKANI NA KUWAFIKISHA KUNAKO MKONO WA SHERIA!
 

Forum statistics

Threads 1,238,772
Members 476,122
Posts 29,330,202