Jinsi ya kupika keki ya zabibu kavu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi ya kupika keki ya zabibu kavu

Discussion in 'JF Chef' started by TIMING, Apr 5, 2011.

  1. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,837
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    JINSI YAKUPIKA KEKI YA ZABIBU KAVU




    [​IMG]



    Tengeneza keki ya zabibu kavu kisha ongezea ladha mbali mbali kutokana na upendavyo fata maelekezo hapo chini
    Mahitaji:
    = 240gram zabibu kavu
    = 240garm maziwa ya maji
    = 240garm siagi (butter)
    = ½ chumvi kijiko kidogo cha chai
    = 240gram sukari
    = 240gram korosho au walnuts au karanga chochote ulichonacho
    = 500gram unga wa ngano
    = 1 kijiko kidogo cha chai baking soda (Baking powder)
    = 2 mayai

    JINSI YAKUTENGENEZA

    1. Washa oveni yako katika joto 325 degree F (165 degree C) kisha kipake chombo chako siagi utakacho tumia kuokea keki yako.

    2. Chukua bakuli changanya unga wa ngano, zabibu na baking soda kasha weka pembeni.

    3. Chukua bakuli nyingine weka siagi na sukari ndani kisha piga mapaka ichanyanyike vizuri na kua laini kabisa kisha vunjia mayai ndani piga paka mchanganyiko wako uwe laini kabisa.

    4. Kisha chukka mchanganyiko wa unga mimina kwenye mchanganyiko wa mayai changanya pole pole mpaka upate mchanganyiko mzito wa wastani kama itakua nzito sana ongeza maziwa kama itakua nyepesi sana ongeza unga.

    5. Kwa kuongeza ladha unaweza kuongezea vitu hiyo hapo chini.
    = ½ kijiko kidogo cha chai kungu manga ya unga (nutmeg)
    = ½ kijiko kidogo cha chai Mdalasini ya unga (cinnamon)
    = 1 kijiko kidogo cha chai vanilla ya maji

    6. Kisha mimina mchanganyiko wako wa keki kwenye chombo utakachotumia kuokea na oka kwa dakika 40 hadi 45 kwa moto ule ulioelekezwa pale juu kama oven yako inamoto mkali zaidi unaweza choma kwa dakika 30 ila hatari ya kuunguza na keki isiive kati kati ni kubwa sana.

    7. Baada ya dakika 40 chukua toothpick choma keki yako katikati toa angalia kama itakua kavu basi keki yako imeiva kama itakua na maji maji keki yaki bado haijaiva hivyo iache katika oven kwa muda kidogo kisha angalia tena.

    8. Toa keki yako iache ipoe tayari kwa kuliwa.
     
  2. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,982
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    Thanx ndg yng! Afadhal umeamua ku2letea maujuz yko! Tehe, tehe, tehe! Ubarikiwe sn!
     
  3. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 3,109
    Likes Received: 428
    Trophy Points: 180
    MTM kweli wewe mpishi mzuri, unamkumbuka Rwegasira kwa cake recipe?
     
  4. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #4
    Apr 10, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,741
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Mahitaji:

    • 40gram zabibu kavu
    • 240garm maziwa ya maji
    • 240garm siagi (butter)
    • ½ chumvi kijiko kidogo cha chai
    • 240gram sukari
    • 240gram korosho au walnuts au karanga chochote ulichonacho
    • 500gram unga wa ngano
    • 1 kijiko kidogo cha chai baking soda (Baking powder)
    • 2 mayai

    Jinsi ya kutengeneza
    Washa oveni yako katika joto 325 degree F (165 degree C) kisha kipake chombo chako siagi utakacho tumia kuokea keki yako.

    Chukua bakuli changanya unga wa ngano, zabibu na baking soda kasha weka pembeni.

    Chukua bakuli nyingine weka siagi na sukari ndani kisha piga mapaka ichanyanyike vizuri na kua laini kabisa kisha vunjia mayai ndani piga paka mchanganyiko wako uwe laini kabisa.

    Kisha chukua mchanganyiko wa unga mimina kwenye mchanganyiko wa mayai changanya pole pole mpaka upate mchanganyiko mzito wa wastani kama itakua nzito sana ongeza maziwa kama itakua nyepesi sana ongeza unga.

    Kwa kuongeza ladha unaweza kuongezea vitu hiyo hapo chini.

    ½ kijiko kidogo cha chai kungu manga ya unga (nutmeg)

    ½ kijiko kidogo cha chai Mdalasini ya unga (cinnamon)

    1 kijiko kidogo cha chai vanilla ya maji

    Kisha mimina mchanganyiko wako wa keki kwenye chombo utakachotumia kuokea na oka kwa dakika 40 hadi 45 kwa moto ule ulioelekezwa pale juu kama oven yako inamoto mkali zaidi unaweza choma kwa dakika 30 ila hatari ya kuunguza na keki isiive kati kati ni kubwa sana.

    Baada ya dakika 40 chukua toothpick choma keki yako katikati toa angalia kama itakua kavu basi keki yako imeiva kama itakua na maji maji keki yaki bado haijaiva hivyo iache katika oven kwa muda kidogo kisha angalia tena.

    Toa keki yako iache ipoe tayari kwa kuliwa.
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 30,872
    Likes Received: 6,222
    Trophy Points: 280
    nilikuomba recipe ya rockburns......ujue nakusubiria mwenzio nitakosa mshiko?

    The uje na recipe ya nyama ya foil, nimpikie husband jumamosi.....
     
  6. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #6
    Apr 10, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,741
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Tatizo hunikumbushi badili tabia maana mwenzako nina mambo mengi kama kuku wa kizungu. Anyway nitajitahidi kukumbuka.
     
  7. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #7
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Raisin cake, mmmm yummy!
     
  8. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #8
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,741
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Do you like it?
     
  9. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Kumbe wewe mpishi mzuri? Si ungepeleka food corner kabisa? Thanx for the. Recipe!
     
  10. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #10
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,741
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Yes maam. I love to cook very much. I would love to but tatizo kule food corner watu hawatembelei sana. Thread yangu ya itakaa huko hadi itaoza bila ya watu kuisoma.
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,507
    Likes Received: 2,248
    Trophy Points: 280
    Kweli tunahitaji jukwaa la mapishi. Ile thread ya food corner naitafutaga hadi nachoka! Thanks young master.
     
  12. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #12
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,741
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    You are welcome King'asti.
     
  13. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,575
    Likes Received: 541
    Trophy Points: 280
    Thanx young Master weekend inabidi niwe busy nayo..delicious
     
  14. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,915
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Aisee Arifu wewe kweli fulu Mavipaji,, hadi kupika umo!!
    Hebu na mimi nifundishe namna ya kupika japo Pilau aisee..
     
  15. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #15
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,741
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Mhmmm!!! You are welcome First Lady
     
  16. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #16
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,741
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Unataka nikufundishe kupika pilau ya aina gani mkuu maana zipo nyingi.
     
  17. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #17
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,915
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    angalau ile ambayo ni common mkuu, manake hizo aina zake sizifahamu mkuu.
     
  18. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #18
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,741
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    poa. nitakufundisha mkuu. Nikufundishe privately au?
     
Loading...