Jina la Mtoto wa Kike la Kihaya

Jina la Mtoto wa Kike la Kihaya

Atugonza - Anatupenda (Mungu)
Asiimwe - Apewe shukrani (Mungu)
Kagemulo - Zawadi
Byera - Furaha
Karungi - Mzuri
Ainekisha - hii nimesahau maana yake, something like mwenye huruma ila zaidi ya huruma. Kuna msamiati mwingine hapo.
Alinda - Mwenye kusubiri
Na mengineyo
Atupele
 
Chukua jina la ex Wangu,
Aliitwa KEMILEMBE MTAYOBA
Alikua nkichapa anasquirt Ni balaa[emoji1]
Kama ni jina lake la ukweli, sio vizuri: remember those good old times. Huyu anaweza kuwa mama wa watoto, mke wa mtu, mfanyakazi sehemu etc. Plse be a gentleman.
 
Mbona wachaga nao wanakula sn ndizi,
Ila Ni wakavu utadhani zimemiminiwa mchanga, Sio utafiti rasmi ila nadhan kwa tz hi ndo wanaongoza.
Ndizi wanazokula wahaya ni ( Ndizi bukoba), huu uchafu sijui ndizi mshale, malindi ni nzidi za pombe.

Ukikutwa unakula mbivu kama malindi au unepika hizo mshale utatafuta ukoo wa kuhamia. Bukoba kila ndizi ina matumizi yake. Nafikiri haya majamaa yalikuwa civilised kabla ya mkoloni
 
Aah alinda yaani Mungu anatulinda,(maana yake mlinzi) mengine uko sawa
Alinda ni jina lenye mkanganyiko. Ulinzi kwa kihaya sio "linda" ya Kiswahili, haiwezekani Kiswahili kilitumia Kihaya kupata hilo neno wala opposite, Kihaya cha kale ambacho ni nadra sana kukipata leo hii kina neno lake linalomaanisha mlinzi. Wafalme enzi zile akina Bwoki na Kaitaba walikuwa na walinzi sasa waliitwaje na kitenzi kulikuwa ni kipi wakati Kiswahili hakikuwa kimefika.
Linda ya Kihaya kwa Kiswahili ni "subiri".

Alinda ni jina hata South Africa wanatumia, Uganda pia na Ulaya so kila sehemu lina tafsiri yake na watu wengine hudhani ni la kizungu akipewa Mhaya.

Vilevile linaweza kuwa Linda - (subiri) badala ya kuwa Alinda, ukifuata nomenclature ileile. Na hiyo Atugonza inaweza kuwa Gonza meaning penda ambayo kiuhalisia kwa Kiswahili ni jina Pendo
 
Back
Top Bottom