ladyfurahia
JF-Expert Member
- May 10, 2011
- 14,758
- 9,592
Natumai mko fiti waungwana na mnaendelea na shughuli, kazi, masomo na pilika pilika za hapa na pale
ilimradi tu kujiingizia kipato chenu cha kila siku. Na wengine wanaendelea kuendekeza mambo yasiyofaa kwao.
wote hawa napenda kuwapa hai iliyo na furaha ndani yangu.
Leo nimekuja na kitu hiki ambacho wengi wetu tunaona kama ni kizuri tu na wala hatuoni madhara naccho.
Nacho ni "kutokusamehe". Wengi wetu tumejawa na mioyo iliyokuwa na uchungu ndani yetu hata tunashindwa kusamehe hata kama umefanyiwa jambo dogo la kukuuzi na ndugu au jirani yako. Kwanini tunashindwa kusamehe na kuachilia na kusahau kwa wale waliotukosea kwa mambo makubwa ama madogo. Utaona mtu analipiza kisasi kwa mwenzie ambaye hakukusudia kufanya kosa lile ilikuwa ni bahati mbaya tu imetokea lakini yeye atalivalia njuga mpaka linaonekana kuwa kubwa na kuweka uchungu moyoni dhidi yake. Wengine wetu hata kama hakuna kosa lolote llilitendwa hapo basi yeye atachukulia kuwa ametendewa na kuanza kuporomosha matusi yasiyokuwa na idadi.
Hivi kwanini sisi viumbe wanadamu tumekuwa hivi, kwanini ukiuziwa au ukitendwa unachukua sheria mkononi na kuanza kumhukumu mwenzio na kufyolea ovyo kisa tu amekukosea. Kwanini tunashindwa kuwa na moyo wa kusamehe, na kuachilia na kupenda huyo aliyekukosea0, hivi hujui kuwa hata Baba yetu aliye mbinguni alitusamehe makosa yetu kwanini sisi tushindwe kusamehe. Ukiwa na moyo wa msamaha utakuwa mtu mwema na mwenye upendo kwa adui yako. Hebu jamani tujifunze kusamehe hata kama hatuoni kosa au hata kama tumetendewa vibaya na wapenzi, marafiki, ndugu na jamaa zetu. Wewe msamehe na achilia na kusahau kabisa. Utaziona baraka za Mungu zikiwa juu yako.
Rafiki zangu jifunzeni kusamehe na kusahau hata kama mtendewa vibaya na jamaa zenu
be blessed
ilimradi tu kujiingizia kipato chenu cha kila siku. Na wengine wanaendelea kuendekeza mambo yasiyofaa kwao.
wote hawa napenda kuwapa hai iliyo na furaha ndani yangu.
Leo nimekuja na kitu hiki ambacho wengi wetu tunaona kama ni kizuri tu na wala hatuoni madhara naccho.
Nacho ni "kutokusamehe". Wengi wetu tumejawa na mioyo iliyokuwa na uchungu ndani yetu hata tunashindwa kusamehe hata kama umefanyiwa jambo dogo la kukuuzi na ndugu au jirani yako. Kwanini tunashindwa kusamehe na kuachilia na kusahau kwa wale waliotukosea kwa mambo makubwa ama madogo. Utaona mtu analipiza kisasi kwa mwenzie ambaye hakukusudia kufanya kosa lile ilikuwa ni bahati mbaya tu imetokea lakini yeye atalivalia njuga mpaka linaonekana kuwa kubwa na kuweka uchungu moyoni dhidi yake. Wengine wetu hata kama hakuna kosa lolote llilitendwa hapo basi yeye atachukulia kuwa ametendewa na kuanza kuporomosha matusi yasiyokuwa na idadi.
Hivi kwanini sisi viumbe wanadamu tumekuwa hivi, kwanini ukiuziwa au ukitendwa unachukua sheria mkononi na kuanza kumhukumu mwenzio na kufyolea ovyo kisa tu amekukosea. Kwanini tunashindwa kuwa na moyo wa kusamehe, na kuachilia na kupenda huyo aliyekukosea0, hivi hujui kuwa hata Baba yetu aliye mbinguni alitusamehe makosa yetu kwanini sisi tushindwe kusamehe. Ukiwa na moyo wa msamaha utakuwa mtu mwema na mwenye upendo kwa adui yako. Hebu jamani tujifunze kusamehe hata kama hatuoni kosa au hata kama tumetendewa vibaya na wapenzi, marafiki, ndugu na jamaa zetu. Wewe msamehe na achilia na kusahau kabisa. Utaziona baraka za Mungu zikiwa juu yako.
Rafiki zangu jifunzeni kusamehe na kusahau hata kama mtendewa vibaya na jamaa zenu
be blessed