Jenerali anauliza: Kwanini walewale?


babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
4,722
Points
2,000
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
4,722 2,000
Maneno haya ya JENERALI ULIMWENGU YANA MAANA KUBWA KWA NCHI YETU.

"NI UPUMBAVU MKUBWA KWA NCHI YENYE RASILIMALI NYINGI KUZIACHIA KUTOWEKA. SERIKALI HAIKO MAKINI KUHUSU SUALA HILI. WALEWALE WALIOKUWA MABINGWA WA KUTAIFISHA IWEJE WAWE NDIYO WAWE MABINGWA WA UBINAFSISHAJI NA USHAURI? WAJE WENGINE NA SURA YA UBINAFSISHAJI KULIKO SURA HIZIHIZI AMBAZO ZILITAIFISHA MALI ZA SERIKALI. WANANCHI WATATUSHANGAA SANA"

Kwa jinsi Rasilimali zinavyozidi kuibuliwa nchini mwetu na mwananchi kuzidi kudidimia kiuchumi,hupelekea watu kuamini kuwa Rasilimali ni laana kwa nchi za Africa maana huleta machafuko makubwa kwa nchi isiyojipanga kuhimili vishawishi na mikataba mibovu kutoka mataifa ya kinyonyaji.

Viongozi kama wamelala au wanafikiri watz ni wale wa zamani wanajidanganya mabadiliko yanakuja hayataacha watu wa vijijini wala wa mjini tutende haki.
 
Mbaga Michael

Mbaga Michael

Verified Member
Joined
Nov 17, 2011
Messages
2,917
Points
1,250
Mbaga Michael

Mbaga Michael

Verified Member
Joined Nov 17, 2011
2,917 1,250
kweli kabisa
 
NAPITA

NAPITA

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
5,075
Points
1,250
NAPITA

NAPITA

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
5,075 1,250
Maneno mazito sana hayo na yana ukweli pia
 
Kichancheda

Kichancheda

Senior Member
Joined
Oct 29, 2012
Messages
142
Points
0
Kichancheda

Kichancheda

Senior Member
Joined Oct 29, 2012
142 0
Hii ni chain. wezi wa rasilimali life cycle
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,854
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,854 2,000
CCM hawana ujanja wa kujibu swali hili
 
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
7,001
Points
2,000
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
7,001 2,000
Wasira kinana nape mwigulu hawana majibu ya maana?
Nchemba atakujibu kuwa yeye ni 1st class economics degree holder. Sijui ina tija gani kama uchumi wa nchi haumnufaishi mwananchi.
 
S

Savannah

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
239
Points
0
Age
67
S

Savannah

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
239 0
wajumbe wa CCC wanapanga kutembelea mikoa. Nafirikiri badhi yao watarudi na ngeo.
 
Duduwasha

Duduwasha

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
5,410
Points
2,000
Duduwasha

Duduwasha

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
5,410 2,000
Hamtapata waziri mzuri kama Nchimbi....

Kinana msomali
 
Mkuu rombo

Mkuu rombo

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
1,559
Points
1,225
Mkuu rombo

Mkuu rombo

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2012
1,559 1,225
aiseeeeeeee mkuu ili swali nataka zomba na ndugu yangu wa dhati ritz watupe majibu ya kina
 
A

assuredly4

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2011
Messages
1,216
Points
1,195
A

assuredly4

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2011
1,216 1,195
Maneno haya ya JENERALI ULIMWENGU YANA MAANA KUBWA KWA NCHI YETU.


"NI UPUMBAVU MKUBWA KWA NCHI YENYE RASILIMALI NYINGI KUZIACHIA KUTOWEKA. SERIKALI HAIKO MAKINI KUHUSU SUALA HILI. WALEWALE WALIOKUWA MABINGWA WA KUTAIFISHA IWEJE WAWE NDIYO WAWE MABINGWA WA UBINAFSISHAJI NA USHAURI? WAJE WENGINE NA SURA YA UBINAFSISHAJI KULIKO SURA HIZIHIZI AMBAZO ZILITAIFISHA MALI ZA SERIKALI. WANANCHI WATATUSHANGAA SANA"

Kwa jinsi Rasilimali zinavyozidi kuibuliwa nchini mwetu na mwananchi kuzidi kudidimia kiuchumi,hupelekea watu kuamini kuwa Rasilimali ni laana kwa nchi za Africa maana huleta machafuko makubwa kwa nchi isiyojipanga kuhimili vishawishi na mikataba mibovu kutoka mataifa ya kinyonyaji.

Viongozi kama wamelala au wanafikiri watz ni wale wa zamani wanajidanganya mabadiliko yanakuja hayataacha watu wa vijijini wala wa mjini tutende haki.
Rushwa(ccm) hupofusha macho na kupotosha haki, mwovu akitawala wananchi hufa na kuumia lakini mwenye haki akitawala nchi hupata raha na haki
 
Makene

Makene

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,478
Points
1,195
Makene

Makene

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,478 1,195
wajumbe wa CCC wanapanga kutembelea mikoa. Nafirikiri badhi yao watarudi na ngeo.
Ila tumewasiliana na ma 'ocds' na ma'rpcs', wakasema wanasubiri barua rasmi za kuwakataza kuwasaidia ccm kujibu hoja za upinzani.
Walituthibitishia kwamba wanajiandaa kulinda ujio wa kina'na na man'gula mikoani, na wanasema watavaa silaha hadi kwenye meno.
Wao wanasema maneno ya jk ni yake wao wanaelekezwa na usalama wa taifa na wa raia kuendelea kuua.
 

Forum statistics

Threads 1,294,751
Members 498,027
Posts 31,186,965
Top