Je, Watanzania tumelogwa?


Expedito Mduda

Expedito Mduda

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2009
Messages
375
Likes
30
Points
45
Expedito Mduda

Expedito Mduda

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2009
375 30 45
Hakuna asiyejua mtu aliyetuingiza kwenye mkenge wa ajabu wa jitu linaloitwa Richmond ambalo sasa linazaa jitu kubwa zaidi linanyonya damu yetu linaloitwa Dowans.
Hapo zamani tuliambiwa na PCCB kuwa mkataba na Richmond haukuwa na shida yoyote mpaka pale kamati ya Mwakyembe ilipotoa ukweli ulivyo. Sakata la Richmond limejadiliwa bungeni mwisho mmiliki wa kampuni hiyo hakupatikana maana hatukusikia jina lolote la nani anamiliki kampuni hiyo.
Kila kukicha tunaambiwa TANESCO inalipa mabilioni ya mapesa kwa makampuni yanayozalisha umeme hapa nchini kama vile IPTTL.
Leo hii tunaambiwa kuwa tunatakiwa kuwalipa Dowans Tsh. bilioni 185. Jamani, hivi sisi Watanzania tumekosa nini? Kwani hawa viongozi tunaochagua kutuwakilisha, wanawakilisha matumbo yao au wanataka sisi wenye nchi yetu tuseme nini!
Jana au juzi tunamsikia waziri mkuu akikataa gari lenye gharama kama ya Tsh. 280! Hee nyela! Kwa kweli tumekwisha. Kwani Pinda hakujua kama atapewa gari hilo mapema? Nilitegemea asema waziri mkuu amekaza ununuzi wa magari ya kifahari! Eti wameshanunua gari halafu ya wananchi imeshaliwa kikubwa kwake ni kukataa gari!
Serikali yetu unaundwa na watu gani jamani? Je, ni watu wa kawaida tu kama mimi kweli? Nahisi kama ni binadamu wa kawaida wangeshikwa na uchungu na hivyo kutanguliza maslahi ya nchi mbele. Wangeweza kuhakikisha huduma za jamii zinaboreshwa badala ya kujikita kwenye ununuzi wa magari ya kifahari kiasi hicho!
Kila kunapokucha tunasikia upotevu wa mabilioni ya fedha za walipa kodi na wavuja jasho wetu. Hivi ndugu zetu viongozi hamuoni hali hii inatutisha sisi wananchi wenu?
Mimi ninachoshangaa ni hiki hapa! Mmiliki wa Richmond hajulikani, na wakati huo huo mmiliki wa Dowans anajulikana na anatakiwa kulipwa hizo fedha, Je, Dowans hawezi kuulizwa amtaje Richmond maana Dowans ni mtoto wa Richmond?
Tunawaomba taasisi zote za kututetea muone na msimame kidete kuhoji mambo haya yanakwenda kwa mtindo upi maana wavuja jasho wa nchi hii sasa wamechoka kuonewa!
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,453
Likes
1,307
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,453 1,307 280
Waulize masikini wa fikra, elimu na kipato waliochagua CCM.
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
"... mtu akikununulia kanga, akakupa na chumvi ukaunga kwenye mboga, kwa nini usimpe kura yeye aliyekupa hivyo vitu?"
Haya ni maneno niliyowahi kusikia kwa masikio yangu kutoka kwa bibi mmoja! Can you deduce anything from this bro and relate it with your assertion!
 
RAJ PATEL JR

RAJ PATEL JR

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2010
Messages
744
Likes
1
Points
0
RAJ PATEL JR

RAJ PATEL JR

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2010
744 1 0
Sounds very anti-business!
When people try to invest in this country, majority of you seem to be very skeptical and suspicious that these investors are trying to loot the country! Now Tanesco has to adhere to the contractual terms it entered during the signing of the agreement with Dowans.
 
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
731
Likes
6
Points
35
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
731 6 35
Sounds very anti-business!
When people try to invest in this country, majority of you seem to be very skeptical and suspicious that these investors are trying to loot the country! Now Tanesco has to adhere to the contractual terms it entered during the signing of the agreement with Dowans.
wewe ni 'chaiwalla' huko india umekuja kutesa bongo.siku zenu zinahesabika.
 
Mesh2lover

Mesh2lover

Member
Joined
Dec 4, 2008
Messages
65
Likes
0
Points
13
Mesh2lover

Mesh2lover

Member
Joined Dec 4, 2008
65 0 13
Corrupt Governments cant avoid what you have witnessed. If the Government was not corrupt you wouldnt have Richmond and therefore you wouldnt have anything like DOWANS. Cyclic event caused by the people voted in power by a huge section of Tanzanians, Plus Ballot riging... welcome to the World.
 
Mesh2lover

Mesh2lover

Member
Joined
Dec 4, 2008
Messages
65
Likes
0
Points
13
Mesh2lover

Mesh2lover

Member
Joined Dec 4, 2008
65 0 13
Ole wetu sis na vizazi vyetu.....
 
Mesh2lover

Mesh2lover

Member
Joined
Dec 4, 2008
Messages
65
Likes
0
Points
13
Mesh2lover

Mesh2lover

Member
Joined Dec 4, 2008
65 0 13
Lakini Siku inakuja...I can smell...it
 
M

mtemiwao

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
384
Likes
0
Points
0
M

mtemiwao

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
384 0 0
Kweli wachagua hovyo ndio walalamisha,mliambiwa elimu,afya bure mkadanganywa haiwekani,sasa wacha wawaonyeshe kazi mbadala wa hizo bilions maana hamkutaka hela yenu iwahudumie NA BADO ni kilio tu labda 2015 mtatia akiri wadanganyika haijalishi itikadi yako
 
SUNGUSIA

SUNGUSIA

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
232
Likes
2
Points
35
SUNGUSIA

SUNGUSIA

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
232 2 35
Mungu ibariki Tanzania mungu nibariki niweze kuwa na uvumilivu wa kuyasikia haya maana bila wewe naweza kuwa sniper.
 
mpenda

mpenda

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
250
Likes
10
Points
35
mpenda

mpenda

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
250 10 35
Sounds very anti-business!
When people try to invest in this country, majority of you seem to be very skeptical and suspicious that these investors are trying to loot the country! Now Tanesco has to adhere to the contractual terms it entered during the signing of the agreement with Dowans.
Is it Tanesco who signed the agreement with Richmond cum Dowans or was it the Ministry of Energy?? who is actually resposnible for these dubious contracts?
 
NOT ENOUGH

NOT ENOUGH

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
526
Likes
9
Points
35
NOT ENOUGH

NOT ENOUGH

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
526 9 35
Wajinga ndio waliwao, hii ndio bongo baba
 

Forum statistics

Threads 1,205,922
Members 458,135
Posts 28,210,574