Je, Kila Mwanasiasa Tajiri ni Fisadi?

Je, Kila Mwanasiasa Tajiri ni Fisadi?

ShesRise_1

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2025
Posts
21,692
Reaction score
50,205
Kuna kitu huwa kinanichanganya na kunifikirisha

Mtu akiamua kugombea udiwani, ubunge au hata urais, je, huwa anatafuta kazi kama zilivyo kazi nyingine ili apate kipato cha kujihudumia yeye na familia yake?

Au huo ni uzalendo usiohusisha maslahi yoyote binafsi?

Nauliza hivi kwa sababu mara nyingi ukimwona mwanasiasa anaendesha gari la kifahari au anaishi maisha mazuri, watu wengi hukimbilia kusema ameiba au ni fisadi

Lakini je, mwanasiasa haruhusiwi kuwa na good life?
Maana yupo kazini, analipwa mshahara na stahiki nyingine kama watumishi wengine

Au sisi kama jamii tunaamini kwamba mwanasiasa akionekana ana maisha mazuri, basi lazima kuna jambo lisilo sawa?
👇

NB: Mada hii ni kwa ajili ya mjadala na kubadilishana mawazo, kwa kuzingatia Ibara ya 18 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977, inayompa kila mtu haki ya kuwa na maoni na kueleza fikra zake kwa mujibu wa sheria

So ningependa maoni yasiyo na matusi ziwe hoja tu itapendeza

Karibuni kwa hoja

ShesRise_1 ✋️
 
kwenye taifa la wafanyabiashara wenye mabillion wengi zaidi ya maelfu watu wanaumia kuona mawaziri 40 wamiliki na wenyewe hizo billion..kwa sababu kama kuna wafanyabiashara wanafunga million 10 faida hapo kariakoo utashangaaje kuona waziri amiliki nyumba ya million 500 au gari la million 100
 
kwenye taifa la wafanyabiashara wenye mabillion wengi zaidi ya maelfu watu wanaumia kuona mawaziri 40 wamiliki na wenyewe hizo billion..kwa sababu kama kuna wafanyabiashara wanafunga million 10 faida hapo kariakoo utashangaaje kuona waziri amiliki nyumba ya million 500 au gari la million 100
Inashangaza au haishangazi
 
Sio wanasiasa tu,hata watu wa kawaida wakijipata lazima watafutiwe sababu au tuhuma za kujipata kwao,
Siku hizi kijana akijipata sio ajabu utasikia akipewa tuhuma za ushoga,

Kabla ya hapo tuhuma kwa vijana wanaojipata ilikua madawa,ikaja uchawi,sasa hivi ushoga!
Bila shaka kuna baadhi ya watu hua wanatumia failure zao ili kujifariji kwa kuwatuhumu vijana waliojipata,

Angalia hata Mo ataambiwa mali za urithi,ili mradi tu mtu ajifariji kwa kushindwa kwake!

Comment yangu sijamtetea mtu yeyote, bali nimeweka tu mtazamo wangu kutokana na mambo yanavyo kwenda kwenye jamii husika.
 
Siasa sio legitimate source ya kupata utajiri na ukwasi. Ndio maana Forbes, Fortune magazines hawawaweki wanasiasa katika orodha ya watu matajiri "self-made $ billionaires".
Jana nilikuwa nasoma utajiri wa Cyril Ramaphosa, ni miongoni mwa watu matajiri South Africa, ana utajiri wa $450 million, yeye na shemeji yake Patrice Motsepe wana ushirika katika biashara kubwa ya madini hapo SA.

The same story kwa dynasties kama Uhuru Kenyatta, Paul Kagame, Sassou Ngueso, Paul Biya n.k. Hapo Kenya matajiri wanaowekwa kwenye orodha halali ni wahindi, lakini Kenya hapo Kenyatta family wana utajiri wa kuzidi, ishu inakuja ni namna walivyoupata huo utajiri ambao una ukakasi "controversial". Baba alijimilikisha ardhi toka enzi za ukoloni, na leo Kenyatta family ndio watu wanaongoza Kenya kwa ardhi, ranches, irrigation schemes, ardhi nzuri ya kilimo Taveta, Nyeri, Meru, Kericho na kwingineko. Ukitoka hapo unakuja familia ya Moi. 😊

Huwezi kuwa mwanasiasa ukawa na pesa safi. Never!
Huyo babu wa msoga wanadai ana nyumba hapo kwa Trump, katikati ya jiji X, costed him millions of $.
 
Sio wanasiasa tu,hata watu wa kawaida wakijipata lazima watafutiwe sababu au tuhuma za kujipata kwao,
Siku hizi kijana akijipata sio ajabu utasikia akipewa tuhuma za ushoga,

Kabla ya hapo tuhuma kwa vijana wanaojipata ilikua madawa,ikaja uchawi,sasa hivi ushoga!
Bila shaka kuna baadhi ya watu hua wanatumia failure zao ili kujifariji kwa kuwatuhumu vijana waliojipata,

Angalia hata Mo ataambiwa mali za urithi,ili mradi tu mtu ajifariji kwa kushindwa kwake!

Comment yangu sijamtetea mtu yeyote, bali nimeweka tu mtazamo wangu kutokana na mambo yanavyo kwenda kwenye jamii husika.
Mimi pia hii hunishangaza sana kijana kapambana anavuja jasho kwa sababu ukiwa masikini watu wakutilii maanani
So wakati unapambana hawaoni

Ukijipata wanaanza kushangaa heh mbona gafla kumbe mtu kahenyeka
Wanabaki kukuundia skendo
 
Kwani hua wanategemea mshahara pekee?
Hawana biashara?
Au mpka watangaze biashara zingine wanazofanya?
Sasa umeingia kwenye mfumo wangu

Wanasiasa wote wanaofanya biashara wanakwepa kodi ndo Ufisadi wenyewe
Wanapata tenda kwa upendeleo ndo Ufisadi wenyewe
Pia wanapata taarifa mapema za miradi ya kuwa financed na taasis za fedha za serikali ndo Ufisadi wenyewe

1. Mwigulu
2. Rostam Azizi
3. Samia suluhu na familia yake
4. Kikwete na familia
5. Msukuma kasheku
6. Na wengine wengi tuna mafaili yao
 
Back
Top Bottom