Je, waafrika hatuna utu?

Je, waafrika hatuna utu?

Sun is Sun

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2024
Posts
1,244
Reaction score
1,990
Habari zenu Ndugu zangu?

Kuna jambo huwa linanitatiza sana. Mtu anaweza kuwa na uwezo wa kumsaidia mwenzake anayepitia wakati mgumu, lakini akaamua kukaa kimya kana kwamba tatizo hilo halimhusu.

Mgonjwa anakosa matibabu, mtoto anakosa mahitaji muhimu, kijana anashindwa kusoma kwa kukosa ada, familia inakosa chakula, lakini wengine wanaona na kupita zao.

Cha kushangaza, wakati mwingine tunatumia pesa nyingi kwenye starehe, lakini tunashindwa kutoa hata msaada mdogo unaoweza kubadilisha maisha ya mtu.

Je, tatizo letu ni umaskini, au ni ubinafsi na kupotea kwa utamaduni wa kusaidiana?
 
Habari zenu Ndugu zangu?

Kuna jambo huwa linanitatiza sana. Mtu anaweza kuwa na uwezo wa kumsaidia mwenzake anayepitia wakati mgumu, lakini akaamua kukaa kimya kana kwamba tatizo hilo halimhusu.

Mgonjwa anakosa matibabu, mtoto anakosa mahitaji muhimu, kijana anashindwa kusoma kwa kukosa ada, familia inakosa chakula, lakini wengine wanaona na kupita zao.

Cha kushangaza, wakati mwingine tunatumia pesa nyingi kwenye starehe, lakini tunashindwa kutoa hata msaada mdogo unaoweza kubadilisha maisha ya mtu.

Je, tatizo letu ni umaskini, au ni ubinafsi na kupotea kwa utamaduni wa kusaidiana?
Shida haziishi, kuna ndugu ukiwasaidia matatizo yao ndiyo yanazidi kuongezeka na wengine wanatengeneza utegemezi wakiamini ule msaada ni haki yao wanayostahili.

Pop Tv No GIF by Schitt's Creek.gif


Naamini watu wengi tumechoka, kila mtu ambaye ni mzima wa afya ajitahidi kujipambania bila kutegemea kuna wengine wa kumbeba.
 
Habari zenu Ndugu zangu?

Kuna jambo huwa linanitatiza sana. Mtu anaweza kuwa na uwezo wa kumsaidia mwenzake anayepitia wakati mgumu, lakini akaamua kukaa kimya kana kwamba tatizo hilo halimhusu.

Mgonjwa anakosa matibabu, mtoto anakosa mahitaji muhimu, kijana anashindwa kusoma kwa kukosa ada, familia inakosa chakula, lakini wengine wanaona na kupita zao.

Cha kushangaza, wakati mwingine tunatumia pesa nyingi kwenye starehe, lakini tunashindwa kutoa hata msaada mdogo unaoweza kubadilisha maisha ya mtu.

Je, tatizo letu ni umaskini, au ni ubinafsi na kupotea kwa utamaduni wa kusaidiana?
Binadamu wote duniani wako hivyo kasoro nchi za Scandinavia, Canada na GCC.
 
Shida haziishi, kuna ndugu ukiwasaidia matatizo yao ndiyo yanazidi kuongezeka na wengine wanatengeneza utegemezi wakiamini ule msaada ni haki yao wanayostahili.

View attachment 3689741

Naamini watu wengi tumechoka, kila mtu ambaye ni mzima wa afya ajitahidi kujipambania bila kutegemea kuna wengine wa kumbeba.
Hapo kwenye kugeuza msaada kuwa "HAKI" ndipo janga lilipo!. Nakubaliana nawe 💯
 
Shida haziishi, kuna ndugu ukiwasaidia matatizo yao ndiyo yanazidi kuongezeka na wengine wanatengeneza utegemezi wakiamini ule msaada ni haki yao wanayostahili.

View attachment 3689741

Naamini watu wengi tumechoka, kila mtu ambaye ni mzima wa afya ajitahidi kujipambania bila kutegemea kuna wengine wa kumbeba.
Kama anaomba kwenye ishu ya muhimu si unasaidia tu?
 
Habari zenu Ndugu zangu?

Kuna jambo huwa linanitatiza sana. Mtu anaweza kuwa na uwezo wa kumsaidia mwenzake anayepitia wakati mgumu, lakini akaamua kukaa kimya kana kwamba tatizo hilo halimhusu.

Mgonjwa anakosa matibabu, mtoto anakosa mahitaji muhimu, kijana anashindwa kusoma kwa kukosa ada, familia inakosa chakula, lakini wengine wanaona na kupita zao.

Cha kushangaza, wakati mwingine tunatumia pesa nyingi kwenye starehe, lakini tunashindwa kutoa hata msaada mdogo unaoweza kubadilisha maisha ya mtu.

Je, tatizo letu ni umaskini, au ni ubinafsi na kupotea kwa utamaduni wa kusaidiana?
Ungetumia asilimia kuliko kugeneralize.
 
Back
Top Bottom