Je, ungelikuwa ni wewe kaka mtu ungeli-solve vipi?

Je, ungelikuwa ni wewe kaka mtu ungeli-solve vipi?

ShalomP

Member
Joined
Jun 14, 2019
Posts
97
Reaction score
154
Leo majira ya jioni ilikuwa mida ya saa moja kasoro, nilikuwa nimetoka zangu mazoezini. Wakati natembea nikamkuta kijana mmoja amemshika binti wa kike msichana kwa makadilio umri chini ya miaka 18 alikuwa anachuma fimbo ili kumuadhibu. Huyo kijana nimpe jina fake la Mike na binti nimpe jina fake la Mary Hawa ni ndugu kaka na dada.

Sasa Mike alimkuta huyu dada ake Mary yupo na rafiki ake wa kiume( boyfriend) nimpe jina fake la Kenny, Sasa Mike akapanic kwa mazingira aliyomkuta dada ake Mary wakiwa na Kenny wanatembea pamoja huku ikionesha kuwa wana mahusiano ya kimapenzi. Hasira zikampanda Mike akamshika dada ake na kumkunja huku akiandaa fimbo ya kumpigia Basi Kenny akawa anamwambia Mike kaka mtu amwachie Mary. Mike akawa anatamka maneno kwa jazba anamwambia Mary hapa ndio Nyumbani, badala kujisomea wewe upo na kimwanaume chako kinakulaghai ambaye ni Kenny Sasa dada Mary Leo lazima nikupe kichapo. Mimi nilikiwa napita sikutaka kuingilia ugomvi usionihusu maana wahenga wanasema ya Ngoswe muachie Ngoswe, mi nikaendelea na safari kabla sijafika mbali nikakuta wanaanza kupigana.

Yaani Mike akawa anampiga dada ake Mary na kumrukia kichwa Kama vile anapigana na mwanaume mwenzake na kusababisha prova na shati alilovaa Mary kuvulika ikabidi Kenny mshikaji wa Mary aanze kupigana na Mike Ili kumnusuru Mary ugomvi ukawa mkubwa, Ikabidi niahirishe safari niingie kusuruhisha ugomvi na kuwaamua kwa kuwa nilikuwa nimetoka zoezi nikaamua ugomvi lakini Mike kaka mtu alikuwa bado ana hasira.

Wananzengo wakawa tayari wamefika nikamsihi Mike haipasi kumdharirisha dada ake kiasi ingempasa akamuadhibu nyumbani. Mary na Kenny wakafanikiwa kukimbia lakini Mike akaapia kwamba dada atakapofika nyumbani atamuadhibu Tena Sasa sijajua kwao kilichoendelea binti mwenyewe inavyoonesha ni mwanafunzi.

Mtazamo wangu ni maombi yangu shule zifunguliwe mapema maana Hawa vipepeo wanafunzi wa kike wamejisahau Sana wanajiachia Sana humu mitaani. Pia Kama ni Kaka umemkuta sehemu dada ako mwanafunzi yupo sehemu sio sahihi chuma fimbo kamuadhibu nyumbani au ikiwezekana mpe elimu ya jinsia Ikiambatana na ushauri nasaha mana Kaka mtu anaweza ukatolewa meno Kuna vijana wamevurugwa kusema Kweli kumchunga mtoto wa kike ni kazi Sana, maana wao wenyewe hawasikii.Wakaka wengi akikuta mtu ambaye yupo na dada ake kamzidi nguvu hasira anakimbilia kumuadhibu dada ambaye kwake anaona ni dhaifu Kama ni vitasa wale wote wa kiume na wakike.

Elimu inahitajika Tena Sana kwa Hawa mabinti wa kike pesa zitusumbue na Hawa Tena tuanze kuwachunga daaah ni heri shule zifunguliwe wakakae mabwenini uko. Wazazi, Walimu na Walezi msijisahau waelimisheni sana hao matineja vipepeo wapeni elimu jinsia ya kuvishinda vishawishi ili wawe na tabia shupavu na wajifunze kusema hapana sio kila kitu ndiyo. Ujumbe wenu vipepeo wote Nukuu "Kila Jambo na wakati wake, Kuna wakati wa kupanda na wakati wa kuvuna, chochote ukipandacho mtu ndicho utakachovuna, ukipanda ngano utavuna ngano na ukipanda magugu utavuna magugu."True story majina nimetumia fake.

matusi, Mambo ya siasa na maneno makali hayaruhusiwi kwenye comment. Changia kwa mtazamo chanya na makini.
 
Mbona kama ya Dom hii story na huo muda
 
Mie nipo na bwana mike kabisa... Yaani kwanza ningekuwa mie ningemchoma moto huyo mary na kama jamhuri ikinifungulia kesi wala sitawapotezea muda wao nitakiri ndio nimemchoma moto dada yangu kwa kuwa analiabisha jina la familia.
 
  • Thanks
Reactions: amu
Mie nipo na bwana mike kabisa... Yaani kwanza ningekuwa mie ningemchoma moto huyo mary na kama jamhuri ikinifungulia kesi wala sitawapotezea muda wao nitakiri ndio nimemchoma moto dada yangu kwa kuwa analiabisha jina la familia.
now kuku wa mwenzie miguu humuelekea...
 
Mabinti wa kike ndio watu gani hao?
Labda kamaanisha kwa vile kuna mabinti wa kiume kina delicious! [emoji38][emoji38][emoji38][emoji23][emoji23][emoji23][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji2445][emoji2445][emoji2445][emoji377][emoji377][emoji377]

[emoji2398]ᵃʳᵉᵉᵐ [emoji769]
 
Hawa walikosea kuwaita vpepeo wangewaita vipepe, hayasikii
 
Kunguru hafugiki mkuu,fimbo na ngumi haviwezi mfanya abadili tabia hasahasa inakua chachu ya penzi kwa wanafunzi hao


Kingsmann
 
", mi nikaendelea na safari kabla sijafika mbali nikakuta wanaanza kupigana"
Hapa mimi Sijakuelewa uliamua kuwaacha na kuendelea na safari lakini mbele uliwakuta tena wanapigana???? Uliowakuta ni akina nani?
Na ulio waacha bila kuingilia ugomvi akina nani?
 
Ukimkuta dada yako mdogo au mkubwa kwako yupo na mwanaume, bila kujali huyo mwanaume unammudu au la,
Ikiwa ni mwanafunzi wa sekondari, mwambie sista cha msingi ufaulu na usilete mimba wala magonjwa home.
Tembea zako.

Ukubwani maisha yakimpiga kwa upumbavu wake, hata kukupiga kizinga ataona noma.
Tunashauri kwa uzoefu, acha kujifanya baba, utang'olewa jicho kwa kiherehere.
Hata kama una mmudu, akikupiga jiwe la jicho je?

Wakiamua yao hawazuiliki hao.
 
Leo majira ya jioni ilikuwa mida ya saa moja kasoro, nilikuwa nimetoka zangu mazoezini. Wakati natembea nikamkuta kijana mmoja amemshika binti wa kike msichana kwa makadilio umri chini ya miaka 18 alikuwa anachuma fimbo ili kumuadhibu. Huyo kijana nimpe jina fake la Mike na binti nimpe jina fake la Mary Hawa ni ndugu kaka na dada.

Sasa Mike alimkuta huyu dada ake Mary yupo na rafiki ake wa kiume( boyfriend) nimpe jina fake la Kenny, Sasa Mike akapanic kwa mazingira aliyomkuta dada ake Mary wakiwa na Kenny wanatembea pamoja huku ikionesha kuwa wana mahusiano ya kimapenzi. Hasira zikampanda Mike akamshika dada ake na kumkunja huku akiandaa fimbo ya kumpigia Basi Kenny akawa anamwambia Mike kaka mtu amwachie Mary. Mike akawa anatamka maneno kwa jazba anamwambia Mary hapa ndio Nyumbani, badala kujisomea wewe upo na kimwanaume chako kinakulaghai ambaye ni Kenny Sasa dada Mary Leo lazima nikupe kichapo. Mimi nilikiwa napita sikutaka kuingilia ugomvi usionihusu maana wahenga wanasema ya Ngoswe muachie Ngoswe, mi nikaendelea na safari kabla sijafika mbali nikakuta wanaanza kupigana.

Yaani Mike akawa anampiga dada ake Mary na kumrukia kichwa Kama vile anapigana na mwanaume mwenzake na kusababisha prova na shati alilovaa Mary kuvulika ikabidi Kenny mshikaji wa Mary aanze kupigana na Mike Ili kumnusuru Mary ugomvi ukawa mkubwa, Ikabidi niahirishe safari niingie kusuruhisha ugomvi na kuwaamua kwa kuwa nilikuwa nimetoka zoezi nikaamua ugomvi lakini Mike kaka mtu alikuwa bado ana hasira.

Wananzengo wakawa tayari wamefika nikamsihi Mike haipasi kumdharirisha dada ake kiasi ingempasa akamuadhibu nyumbani. Mary na Kenny wakafanikiwa kukimbia lakini Mike akaapia kwamba dada atakapofika nyumbani atamuadhibu Tena Sasa sijajua kwao kilichoendelea binti mwenyewe inavyoonesha ni mwanafunzi.

Mtazamo wangu ni maombi yangu shule zifunguliwe mapema maana Hawa vipepeo wanafunzi wa kike wamejisahau Sana wanajiachia Sana humu mitaani. Pia Kama ni Kaka umemkuta sehemu dada ako mwanafunzi yupo sehemu sio sahihi chuma fimbo kamuadhibu nyumbani au ikiwezekana mpe elimu ya jinsia Ikiambatana na ushauri nasaha mana Kaka mtu anaweza ukatolewa meno Kuna vijana wamevurugwa kusema Kweli kumchunga mtoto wa kike ni kazi Sana, maana wao wenyewe hawasikii.Wakaka wengi akikuta mtu ambaye yupo na dada ake kamzidi nguvu hasira anakimbilia kumuadhibu dada ambaye kwake anaona ni dhaifu Kama ni vitasa wale wote wa kiume na wakike.

Elimu inahitajika Tena Sana kwa Hawa mabinti wa kike pesa zitusumbue na Hawa Tena tuanze kuwachunga daaah ni heri shule zifunguliwe wakakae mabwenini uko. Wazazi, Walimu na Walezi msijisahau waelimisheni sana hao matineja vipepeo wapeni elimu jinsia ya kuvishinda vishawishi ili wawe na tabia shupavu na wajifunze kusema hapana sio kila kitu ndiyo. Ujumbe wenu vipepeo wote Nukuu "Kila Jambo na wakati wake, Kuna wakati wa kupanda na wakati wa kuvuna, chochote ukipandacho mtu ndicho utakachovuna, ukipanda ngano utavuna ngano na ukipanda magugu utavuna magugu."True story majina nimetumia fake.

matusi, Mambo ya siasa na maneno makali hayaruhusiwi kwenye comment. Changia kwa mtazamo chanya na makini.
Hv kuna binti wa kiume pia?
 
acha
Mie nipo na bwana mike kabisa... Yaani kwanza ningekuwa mie ningemchoma moto huyo mary na kama jamhuri ikinifungulia kesi wala sitawapotezea muda wao nitakiri ndio nimemchoma moto dada yangu kwa kuwa analiabisha jina la familia.
ujinga utaenda jela

hata hivyo mkuu chezea vitu vyote lakini sio genye... genye ni kitu kingine kabisa..
 
Mabinti wa kike ndio watu gani hao?
Ni makosa ya uandishi,mi mwenyewe nimeliona Hilo."Binti wa kike"sio kiswahili fasaha.uongozi wa JF wanaohususika na kuhariri waniondolee neno Hilo waweke lingine.maana limeleta utata.Wataalamu wa Lugha mpo makini.
 
Mie nipo na bwana mike kabisa... Yaani kwanza ningekuwa mie ningemchoma moto huyo mary na kama jamhuri ikinifungulia kesi wala sitawapotezea muda wao nitakiri ndio nimemchoma moto dada yangu kwa kuwa analiabisha jina la familia.
Haupaswi kujichukulia sheria mkononi vipo vyombo vinavyohusika.
 
Ni makosa ya uandishi,mi mwenyewe nimeliona Hilo."Binti wa kike"sio kiswahili fasaha.uongozi wa JF wanaohususika na kuhariri waniondolee neno Hilo waweke lingine.maana limeleta utata.Wataalamu wa Lugha mpo makini.
Usijali mkuu, hauko peke yako. Wengi tu hutumia neno hilo japo kwaupande wangu naona sio fasaha.
 
Labda kamaanisha kwa vile kuna mabinti wa kiume kina delicious! [emoji38][emoji38][emoji38][emoji23][emoji23][emoji23][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji2445][emoji2445][emoji2445][emoji377][emoji377][emoji377]

[emoji2398]ᵃʳᵉᵉᵐ [emoji769]
Ni makosa ya kiuandishi sijamaanisha hivyo.
 
Napima kwanza upepo....kama huyo jamaa namzidi msuli na nguvu, naweza nikawakunja wote kama alivyofanya huyo.....ila kama ananizidi nguvu namuonyeshea ishara dogo tukutane home kitakachomkuta ni kipigo cha mbwa koko.
 
Back
Top Bottom