hamis77
JF-Expert Member
- Aug 20, 2013
- 18,683
- 27,603
SABATO NJEMA ....
"Ee Tanzania, Tanzania… Uwauaye Wakosoaji wako Kama Yerusalemu"
Neno Kuu Mathayo 23:35
“Ili juu yenu ije damu yote ya haki iliyomwagika juu ya nchi, tangu damu ya Habili mwenye haki, hata damu ya Zakaria mwana wa Barakia, mliyemwua kati ya patakatifu na madhabahu.”
Yerusalemu – Taifa Lililomwaga Damu ya Haki
Yerusalemu ilishindwa kutambua wakati wa kutembelewa kwake. Badala ya kutubu, iliua manabii wa Mungu:
Habili mwenye haki – mtu wa kwanza kuuawa kwa sababu ya haki (Mwanzo 4:8).
Zakaria bin Barakia – aliuawa ndani ya nyumba ya Mungu, kati ya madhabahu na hekalu (2 Mambo ya Nyakati 24:20-22).
Waliwaua kwa sababu walionya, walikemea uovu, na walimwakilisha Mungu wa kweli.
Tanzania – Taifa Linalotembea Katika Njia Hiyo Hiyo?
Tanzania, Tanzania…
Je, damu ya watu wa haki haimwagiki pia ndani ya mipaka yako?
Je, hata ije damu ya Ben Saanane, ambaye alipotezwa kimya kimya?
Je, hata ije damu ya Mdude Nyagali, aliyeteswa kama mwizi wa vita?
Je, hata ije damu ya Aisha Machano, Deus Soka, Shadrack Chaula, Ali Kibao, na wengine waliopotea kwa kusema ukweli?
Wao si manabii kwa vyeo — lakini kwa matendo yao ya kutetea haki, walikuwa sauti ya Mungu kwa taifa.
Yesu alipowaonya, hawakusikia. Miaka michache baada ya kuuawa kwa Kristo:
Yerusalemu ilizingirwa na Warumi chini ya Jenerali Tito.
Watu milioni 1.1 waliuawa.
Walikula watoto wao kwa njaa (Maombolezo 4:10)
Hekalu liliteketezwa.
Taifa lilitawanywa kwa karne 18.
Kwanini? Kwa sababu walimwaga damu ya haki na kukataa toba.
Tanzania Je, Tunakaribia Hatima Hiyo?
Tukiendelea:
Kuwapoteza wanaosema kweli,
Kuwanyamazisha wakosoaji,
Kutukuza viongozi kuliko Neno la Mungu,
Je, tutapona kweli?
Kama Yerusalemu haikupona kwa sababu ya dhambi hiyo, Tanzania nayo haiwezi kuepuka mkono wa hukumu ya Mungu isipotubu.
Licha ya giza lililotanda, Mungu bado anasema
", niitieni, nikusameheni."
Mambo ya Nyakati 7:14
"Ikiwa watu wangu waliotajwa kwa jina langu wakinyenyekea, wakaomba, wakaniomba msamaha, na kuacha njia zao mbaya, nitasikia kutoka mbinguni, na kuponya nchi yao."
Tanzania, Tanzania…
Usimwage damu ya Habili tena.
Usimwage damu ya Zakaria tena juu ya madhabahu zako.
Usijione salama kwa sababu ya dini au amani ya juu juu.
Sikiliza sauti ya Mungu kabla hujafikia 70 AD yako.
Maana damu ya Ben Saanane, Mdude, na wengine, inalilia kutoka ardhi hii… Na Bwana hawezi kunyamaza daima.
"Ee Tanzania, Tanzania… Uwauaye Wakosoaji wako Kama Yerusalemu"
Neno Kuu Mathayo 23:35
“Ili juu yenu ije damu yote ya haki iliyomwagika juu ya nchi, tangu damu ya Habili mwenye haki, hata damu ya Zakaria mwana wa Barakia, mliyemwua kati ya patakatifu na madhabahu.”
Yerusalemu – Taifa Lililomwaga Damu ya Haki
Yerusalemu ilishindwa kutambua wakati wa kutembelewa kwake. Badala ya kutubu, iliua manabii wa Mungu:
Habili mwenye haki – mtu wa kwanza kuuawa kwa sababu ya haki (Mwanzo 4:8).
Zakaria bin Barakia – aliuawa ndani ya nyumba ya Mungu, kati ya madhabahu na hekalu (2 Mambo ya Nyakati 24:20-22).
Waliwaua kwa sababu walionya, walikemea uovu, na walimwakilisha Mungu wa kweli.
Tanzania – Taifa Linalotembea Katika Njia Hiyo Hiyo?
Tanzania, Tanzania…
Je, damu ya watu wa haki haimwagiki pia ndani ya mipaka yako?
Je, hata ije damu ya Ben Saanane, ambaye alipotezwa kimya kimya?
Je, hata ije damu ya Mdude Nyagali, aliyeteswa kama mwizi wa vita?
Je, hata ije damu ya Aisha Machano, Deus Soka, Shadrack Chaula, Ali Kibao, na wengine waliopotea kwa kusema ukweli?
Wao si manabii kwa vyeo — lakini kwa matendo yao ya kutetea haki, walikuwa sauti ya Mungu kwa taifa.
Yesu alipowaonya, hawakusikia. Miaka michache baada ya kuuawa kwa Kristo:
Yerusalemu ilizingirwa na Warumi chini ya Jenerali Tito.
Watu milioni 1.1 waliuawa.
Walikula watoto wao kwa njaa (Maombolezo 4:10)
Hekalu liliteketezwa.
Taifa lilitawanywa kwa karne 18.
Kwanini? Kwa sababu walimwaga damu ya haki na kukataa toba.
Tanzania Je, Tunakaribia Hatima Hiyo?
Tukiendelea:
Kuwapoteza wanaosema kweli,
Kuwanyamazisha wakosoaji,
Kutukuza viongozi kuliko Neno la Mungu,
Je, tutapona kweli?
Kama Yerusalemu haikupona kwa sababu ya dhambi hiyo, Tanzania nayo haiwezi kuepuka mkono wa hukumu ya Mungu isipotubu.
Licha ya giza lililotanda, Mungu bado anasema
", niitieni, nikusameheni."
Mambo ya Nyakati 7:14
"Ikiwa watu wangu waliotajwa kwa jina langu wakinyenyekea, wakaomba, wakaniomba msamaha, na kuacha njia zao mbaya, nitasikia kutoka mbinguni, na kuponya nchi yao."
Tanzania, Tanzania…
Usimwage damu ya Habili tena.
Usimwage damu ya Zakaria tena juu ya madhabahu zako.
Usijione salama kwa sababu ya dini au amani ya juu juu.
Sikiliza sauti ya Mungu kabla hujafikia 70 AD yako.
Maana damu ya Ben Saanane, Mdude, na wengine, inalilia kutoka ardhi hii… Na Bwana hawezi kunyamaza daima.