Je, ni vibaya kunyonyesha ukiwa mjamzito? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, ni vibaya kunyonyesha ukiwa mjamzito?

Discussion in 'JF Doctor' started by Nameless-, Aug 1, 2009.

  1. N

    Nameless- Member

    #1
    Aug 1, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwenye jibu la kisayansi anisaidie.

    Kama mama ananyonyesha mtoto mfano mwenye umri miezi 9 na kuendelea, akipata ujauzito, kuna athari zozote kuendelea kunyonyesha mwanawe?
     
  2. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 1,000
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hii mbona ni rahisi sana si ana acha tu kunyonyesha mkuu.
     
  3. z

    zkassiba New Member

    #3
    Aug 3, 2009
    Joined: May 24, 2007
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haina uhusiano wowote mie kuna rafiki yangu alipata ujauzito huku ana mtoto wa miezi mitano akaenda kwa dr wake kuomba ushauri, dr akamwambia hakuna tatizo basi kanyonyesha mtoto mpaka siku anaenda kujifungua, na hakukuwa na madhara yoyote watoto wote wana afya njema mpaka leo hii mdogo tayari ana miaka 2 na nusu
     
  4. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,031
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 133
    Mama aendelee kunyonyesha na hakuna athari zozote.
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180

    Tumia nyota ya Kijani Nameless.

    Shauri yako,

    Utachekwa na mama mkwe!
     
  6. K

    KingPin Member

    #6
    Aug 5, 2009
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Swali lako lina utata kidogo nimewahi kusikia kwamba sijui ukifanya hivyo unaweza bemenda mtoto..ila hilo sina uhakika nalo...ni vyema ukapata ushauri wa daktari.

    Ila kuna kajiblog nimekaona leo kanaitwa; mashosti.blogspot.com

    Ni kazuri kwa kina mama wajawazito unaweza kujifunza lolote
     
  7. BabaJunior

    BabaJunior Member

    #7
    Oct 18, 2013
    Joined: Nov 20, 2012
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wataalam,

    MTOTO WANGU ANA UMRI WA MWAKA MMOJA NA MIEZI MITATU, MKE WANGU ANA UJAUZITO WA MWEZI MMOJA.

    Je, kuna madhara yeyote ambayo mtoto anaweza kuyapata akinyonya katika kipindi hiki cha mabadiliko ya mwili sababu ya ujauzito?

    Kama inaruhusiwa kuendelea kunyonyesha ni kwa mda gani?

    Nashukuru sana.
     
  8. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2013
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Na mimi hili swali linanihusu, tafadhali tafadhali wataalam......
     
  9. F

    Furahatuu Senior Member

    #9
    Oct 19, 2013
    Joined: Apr 11, 2013
    Messages: 114
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kuna siku nilikuwa namsikiliza mtaalamu akasema wakati wa ujauzito mtoto anaweza kuendelea kunyonya hadi miezi sita au saba.

    Ila kipindi ambacho mama amebeba ujauzitomwingine kunakuwa na mabadiliko ya homoni ambayo husababisha maziwa kuwa na virutubisho vingi na hivyo kusababisha mtoto anayenyonya kuweza kupatwa na tatizo la kuharisha, lakini ni kwa kipindi cha mpito tu yaani kipindi cha kushika mimba na baadae mtoto anaendelea kunyonya bila tatizo (kuna kasumba ya kusema mtoto amenyonya maziwa machafu ndo hicho kipindi cha mpito).
     
  10. muhomakilo jr

    muhomakilo jr JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2013
    Joined: Jul 28, 2013
    Messages: 9,886
    Likes Received: 2,964
    Trophy Points: 280
    uswazi wanasema mtoto kabemendwa.
     
  11. BabaJunior

    BabaJunior Member

    #11
    Oct 21, 2013
    Joined: Nov 20, 2012
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa sasa mtoto anaharisha na kutapika, huenda ikawa ni sababu kuu. Nashukuru mkuu.
     
  12. M

    Mkempia JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2013
    Joined: Mar 5, 2013
    Messages: 1,137
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Kwa umri alipofikia mnaweza kufanya utaratibu wa kumuachisha ziwa la mama ili kupisha mabadiliko aliyo na kulinda afya yake.
     
  13. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2013
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana na wewe MKEMPIA. Mtoto wake BabaJunior anakaribia mwaka mmoja na nusu sasa. Bora amwachishe kunyonya tu.
     
  14. n

    nyano Member

    #14
    Jan 26, 2015
    Joined: Mar 8, 2013
    Messages: 82
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 15
    Habari wana JamiiForums,

    Mimi nimeoa na nimebahatika kupata mtoto mmoja ambaye mpaka sasa ana mwaka mmoja.

    Sasa tatizo ni kwamba mke wangu ana mimba nyingine na bado mtoto wetu ananyonya.

    Kiukweli sijui nini cha kufanya na ukizingatia mke wangu alijifungua kwa njia ya upasuaji mimba ya kwanza.

    Naamini mtanishauri vizuri nini cha kufanya na wapi nianzie.
     
  15. BigBro

    BigBro JF-Expert Member

    #15
    Jan 26, 2015
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 1,900
    Likes Received: 3,360
    Trophy Points: 280
    Mwachisheni mtoto kunyonya. Ila na wewe uwe makini bana watoto wapishane kidogo, sasa watakuwa kama mapacha bana!
     
  16. n

    nyano Member

    #16
    Jan 26, 2015
    Joined: Mar 8, 2013
    Messages: 82
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 15
    Ahsante kk.
    Ila hata mi nlikuacjapanga ila ndo imetokea tu.
     
  17. U

    UKAWA2 JF-Expert Member

    #17
    Dec 6, 2015
    Joined: Apr 22, 2014
    Messages: 2,013
    Likes Received: 1,411
    Trophy Points: 280
    Wadau,

    Naombeni mnijuze kama kuna madhara yoyote kwa mtoto endapo mama atamnyonyesha huku akiwa na ujauzito mwingine.

    Na je,ni baada ya kipindi gani mama anatakiwa kusitisha kunyonyesha akishajigundua kuwa ana ujauzito?
     
  18. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #18
    Dec 7, 2015
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,832
    Likes Received: 1,067
    Trophy Points: 280
    Wadau mupite huku mutowe musaada....
     
  19. mtz daima

    mtz daima JF-Expert Member

    #19
    Dec 7, 2015
    Joined: Apr 15, 2015
    Messages: 1,571
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Hichi ni kijapan au hahaa mu... mu...
     
  20. I

    Idd hashim Member

    #20
    Dec 7, 2015
    Joined: Jan 4, 2013
    Messages: 79
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    kwanza ilikuaje mpaka uwe na mtoto wa kunyonyesha afu upate ujauzito?:hurt::llama::llama::mad::mad::mad:
     
Loading...