Je, Ni sawa kumuomba mtoto wako msamaha ukimkosea?

Je, Ni sawa kumuomba mtoto wako msamaha ukimkosea?

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Posts
22,583
Reaction score
27,838
Je hii ni sawa? Kwa mfano labda umemlaumu na kumuadhibu kwa kosa ambalo ukaja kugundua kwamba hakulifanya na alijaribu kujitetea kwako kwamba yeye hakulitenda lkn ukampuuzia na kumuadhibu!
Je ukija kugundua kwamba wewe ndiye uliyekosa na yeye hakulitenda hilo kosa, ni sawa kumuomba msamaha mtoto wako kwa kutokumtendea haki?
 
Ni sawa kabisa na inaongeza uaminifu na mapenzi kutoka kwa mtoto.
Ni njia nzuri unamfundisha mtoto kuwa kuomba msamaha ni kwa kila mtu mkubwa na mtoto na sio upande mmoja tu kama wengi wetu tulivyolelewa.
Ni vile watoto hawasemi ila kwa mzazi kujishusha na kuomba msamaha, mtoto ana pata faraja.
 
Msamaha was kizee, unamtoa auti, icream, mabembea, beach, mpk anafurahi. Alafu unamwambia pole mwanangu nilikuchapa kosa siyo lako.


Lakini hapo haujamuomba msamaha kwa maoni yangu, kwangu mimi ni kwamba umekubali tu kosa lkn haujamuomba mtoto msamaha, msamaha (kwangu mimi) ni kama vile kumwambia pole na kumuuliza kama amekusamehe na yeye kusema ndiyo mama/baba nimekusamehe halafu unamwambia sitarudia tena!
 
Unamuomba tu,ni swala unalotakiwa kuwa umejizoesha tokea utoto wake,ingawa najua itakuwa ngumu sana kama hukuzoea kufanya hivyo.Pia kumbuka kuwa unapoomba msamaha inakufanya unakuwa huru zaidi kuliko ukikaa kimya.
 
ha ha ha ha kwel watoto wa siku hzi wana raha dah enzi zetu unakula kelbu hata kama kosa sio lako.... af unaambiwa mtu mzima hakosei...

Na hii ilisaidia sana,unajua hujakosea na umeadhibiwa hivyo ilikuwa inaongeza attention ya mtoto kwa mzazi...niliadhibiwa sana na bimkubwa kwa makosa nisiyotenda mimi but mengi nimekuja kuona umuhimu wa zile adhabu ukubwani.
 
Ni sahihi kabisa. Watoto wapo2 very sensitive sana, kila tunachowafanyia kinawakaa moyoni. Ukimuonea muombe tu msamaha. Na pia unajenga tabia/ saikolojia ya mtoto kuelewa kuwa akikosea basi aombe msamaha. No wonder kuna wengine kusema "Ahsante", "Samahani", "Nashukuru", ni mtihani mzito mno, kumbe vitu vingi vinaanzia kwenye malezi.
 
Sio mbaya hata ukimumba msamaha na hatajifunza kitu pia kwenye safari yake ya maisha !
 
Ni sahihi kabisa. Watoto wapo2 very sensitive sana, kila tunachowafanyia kinawakaa moyoni. Ukimuonea muombe tu msamaha. Na pia unajenga saikolojia ya mtoto kuelewa kuwa akikosea basi aombe msamaha. No wonder kuna wengine kusema "Ahsante", "Samahani", "Nashukuru", ni mtihani mzito mno, kumbe vitu vingi vinaanzia kwenye malezi.
Ukikaa sehemu yenye watoto wengi ndo utajua malezi na aina za wazazi kupitia behavior za hao watoto ni tatizo kubwa. Watoto wengine wanakua wanavyojua wenyewe mama na baba hawana time. Kumwambia samahani, nakupenda, asante, naomba kunaanza na mzazi mwenyewe ndo watoto wanaiga kwetu
 
Ukikaa sehemu yenye watoto wengi ndo utajua malezi na aina za wazazi kupitia behavior za hao watoto ni tatizo kubwa. Watoto wengine wanakua wanavyojua wenyewe mama na baba hawana time. Kumwambia samahani, nakupenda, asante, naomba kunaanza na mzazi mwenyewe ndo watoto wanaiga kwetu
Kwa kweli japo sio mara zote, but mara nyingi tabia ya mtu inaakisi na aina ya malezi aliyopata
 
Msamaha ni moja ya kuonesha ukarim na upendo kwa wale uwapendao.

Msamaha hauchagui mkubwa wala mtoto coz makosa hafanyi mtt tuu bali hata watu wazima hufanya!

Onesha busara na upendo, muite mwanao muulize kwa upole hata kama kuna makosa mengine uliyafanya juu yake akusamehe kwa pamoja!

Kaka yangu alikuwa akiniita kila baada ya miezi kadhaa na kuniuliza kama kuna sehem alinikosea na kuniomba msamaha! Nilikuwa najisikia faraja sana!

Pia huleta upendo na faraja kwa mtt wako! Muombe tuu msamaha kwani hutopungua chochote!.
 
Hakuna jambo zuri kama kuomba msamaha hata kama ni mtoto wa miaka mitatu, ikumbukwe kuwa mtoto ana hisia za kupendwa, kuthaminiwa, kujaliwa na kuonewa pia.
unapomkosea mtoto mshike kwa upendo mwambie samahani mwanangu naomba unisamehe bure nimekukosea sana, hapo utaona nafsi ya mtoto inakunjuka na kujifunza jinsi ya kuomba msamaha hata awapo mkubwa.

Hata Biblia yenyewe inasema mlee mtoto katika njia impasayo naye hataiacha hata atakapokuwa mzee.

kitendo cha kutokumuomba msamaha ndicho kinachozalisha kizazi cha "yaishe bwana" hadi ukubwani. kuna watu kusema neno samahani tu anaona dhambi kubwa , tatizo siyo lake tatizo ni malezi aliyokulia.
 
enh japo mzazi huwa akosei....kama vipi usimuombe wala nini. maana imeandikwa waheshimu baba na mama yako....ila haijaandikwa muheshi mtoto wako
 
sio jambo baya Mkuu we muombe samahani, itamsaidia hata yeye kujifunza kuomba samahani anapokosea, kingine atakupenda zaidi kwani utakuwa umeonesha kujali hisia zake
 
Back
Top Bottom