Je, ni sahihi kusema..?


K

Kyachakiche

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2009
Messages
936
Likes
98
Points
45
K

Kyachakiche

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2009
936 98 45
Kumekuwa kukiandikwa na kutangazwa mara kwa mara kwenye vyombo vya habari kwa kutumia msemo huu" Inahofiwa watu kadhaa wameumia katika ajali hiyo". Neno KUHOFIA linaleta maana iliyokusudiwa katika sentesi hii? Na je, KUHOFIA maana yake ni nini?
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,203
Likes
3,349
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,203 3,349 280
ukiweza kufafanua kukaliwa/kukalia au kurudia/kurudiwa...utapata maana halisi ya swali lako
 
eRRy

eRRy

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
1,084
Likes
18
Points
135
eRRy

eRRy

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
1,084 18 135
kuhofia limetoka katika kuhofu yaani kuogopa. hapo ina maana kwamba mzungumzaji anaogopa kusikia kuwa(e.g. abiria wote wamefariki ajalini!) sijui naeleweka???!!!
 
K

Kyachakiche

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2009
Messages
936
Likes
98
Points
45
K

Kyachakiche

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2009
936 98 45
ukiweza kufafanua kukaliwa/kukalia au kurudia/kurudiwa...utapata maana halisi ya swali lako
Mkuu, aulizaye ataka kujua. Kama swali litajibiwa kwa swali basi hakutakuwa na haja ya kuuliza swali.
 
K

Kyachakiche

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2009
Messages
936
Likes
98
Points
45
K

Kyachakiche

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2009
936 98 45
kuhofia limetoka katika kuhofu yaani kuogopa. hapo ina maana kwamba mzungumzaji anaogopa kusikia kuwa(e.g. abiria wote wamefariki ajalini!) sijui naeleweka???!!!
Mkuu nimekuelewa, nashukuru kwa ufafanuzi. Labda tusubiri michango ya wadau wengine.
 
F

FM

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2009
Messages
202
Likes
1
Points
0
F

FM

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2009
202 1 0
Kaka huo unasibu wa lugha! muktadha wa matumizi ya neno kama ulivyobainisha ni shahihi.Neno hofu kama lilivyotafsiriwa na mdau hapo juu lina maana ya kuwa katika hali woga, wasiwasi hatihati na hali nyingine zinazofanana na hizo! Kwa vyovyote vile hali ya watu kuumia katika ajli si ambo la heri. Kwa sababu hiyo mzungumzaji lazima aonyeshe hofu juu ya tukio hilo na mara nyingi neno hili hutumika pale ambapo hakuna uthibitisho wa idadi kamili ya majeruhi au vifo katika tukio husika. Vinginevyo lingeweza kutumika neno inasadikiwa/ taarifa za kusadikika n.k.Ni mtazamo tu!
 
M

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
2,530
Likes
837
Points
280
M

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2009
2,530 837 280
Lugha bwana hata aliyeitunga haijui,yaani hata yeye anabahatisha tuu,ikieleweka ndio imetoka hiyo!!
 
A

AHAKU

Member
Joined
Jan 28, 2010
Messages
26
Likes
0
Points
0
A

AHAKU

Member
Joined Jan 28, 2010
26 0 0
ndugu yangu hicho si Kiswahili sanifu ni yale yale mambo ya kutumia miundo na maneno ya Kiingereza na kulazimisha iendane na kiswahili
kuhofia uliyoitaja inatokana na wazungumzaji wa Kiswahiil kuathiriwa na neno FEAR la Kiingereza
Unajua unaweza kusema katika Kiingereza ten people are feared dead in.......
Hivyo kwa ujuzi wangu wa Kiswahili hakuna neno watu kadhaa wahofiwa kufa.
 
K

Kyachakiche

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2009
Messages
936
Likes
98
Points
45
K

Kyachakiche

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2009
936 98 45
ndugu yangu hicho si Kiswahili sanifu ni yale yale mambo ya kutumia miundo na maneno ya Kiingereza na kulazimisha iendane na kiswahili
kuhofia uliyoitaja inatokana na wazungumzaji wa Kiswahiil kuathiriwa na neno FEAR la Kiingereza
Unajua unaweza kusema katika Kiingereza ten people are feared dead in.......
Hivyo kwa ujuzi wangu wa Kiswahili hakuna neno watu kadhaa wahofiwa kufa.
Mkuu kwa maelezo yako haya, inaonyesha kuwa huafiki na si sahii kusema "inahofiwa watu kadhaa..." Kwa maoni yako, unafikiri ni neno gani sahii lingefaa kutumika hapa?
 
K

Kyachakiche

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2009
Messages
936
Likes
98
Points
45
K

Kyachakiche

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2009
936 98 45
Kaka huo unasibu wa lugha! muktadha wa matumizi ya neno kama ulivyobainisha ni shahihi.Neno hofu kama lilivyotafsiriwa na mdau hapo juu lina maana ya kuwa katika hali woga, wasiwasi hatihati na hali nyingine zinazofanana na hizo! Kwa vyovyote vile hali ya watu kuumia katika ajli si ambo la heri. Kwa sababu hiyo mzungumzaji lazima aonyeshe hofu juu ya tukio hilo na mara nyingi neno hili hutumika pale ambapo hakuna uthibitisho wa idadi kamili ya majeruhi au vifo katika tukio husika. Vinginevyo lingeweza kutumika neno inasadikiwa/ taarifa za kusadikika n.k.Ni mtazamo tu![/QUOTE]
Pamoja na maelezo yako mazuri hapo juu, bado napatwa na sintofahamu kuhusu maneno niliyokoleza hapa. Kwamba, unakubali kuwa si sahihi kutumia "kuhofia" mahali pa "Kusasadikiwa/kukadiriwa"?
 

Forum statistics

Threads 1,238,925
Members 476,277
Posts 29,336,972