Je, kuua jambazi aliyekuvamia ni dhambi?

Je, kuua jambazi aliyekuvamia ni dhambi?

mwitasa

Senior Member
Joined
Dec 28, 2013
Posts
199
Reaction score
491
Kwa wale wa imani ya kikiristu Moja ya amri za Mungu ni kuwa "usiue". Nimekaa natafakari mfano niko nyumbani kwangu mara majambazi yenye bunduki waingie nyumbani kwa lengo la kunidhuru au kunipora mali je nikiwawahi katika hali ya kujitetea au kujihami nikaua mmoja wao nitakuwa nimetenda dhambi ya kuua?
 
Kwa wale wa imani ya kikiristu Moja ya amri za Mungu ni kuwa "usiue". Nimekaa natafakari mfano niko nyumbani kwangu mara majambazi yenye bunduki waingie nyumbani kwa lengo la kunidhuru au kunipora mali je nikiwawahi katika hali ya kujitetea au kujihami nikaua mmoja wao nitakuwa nimetenda dhambi ya kuua?
Amri inasema " usiue" mtu.Kwani Jambazi sio mtu?
 
Kwa wale wa imani ya kikiristu Moja ya amri za Mungu ni kuwa "usiue". Nimekaa natafakari mfano niko nyumbani kwangu mara majambazi yenye bunduki waingie nyumbani kwa lengo la kunidhuru au kunipora mali je nikiwawahi katika hali ya kujitetea au kujihami nikaua mmoja wao nitakuwa nimetenda dhambi ya kuua?
Jambazi hawezi kukuuwa mana hata ye amri ya kutoua inamuhusu.
 
Amri 10 za Mungu hazina exceptional. Just "usiue" imeishia hapo mkuu
 
S. L. S Salifu alisema "You can't turn the other cheek if you are dead"

Inamaanisha inabidi leo nifight back niishi ili siku nyingine nikipigwa kofi shavu la kulia nigeuze la kushoto.

Haki ya uhai imeshikiliwa na Mungu tu pamoja na wewe. Ukiamua kujitetea ila akaamua kuchukua haki yake basi haina shida.

Ila ukijitetea na ukaishi (Tundu Lisu) inamaanisha Hakua anataka kuichukua hiyo haki.

Namna pekee ya kujua kama leo Mungu anataka au hataki kuichukua haki yako ya kuishi ni kwa kujitetea.
 
Hata Musa mwenyewe aliyepewa hizo amri alipigana vita na Waamaleki na aliwaua, sasa kaa uone kama jambazi atakuacha salama.
 
Dhambi ni nini ?.....Ujinga wa wazungu na waarabu kuwadanganya Waafrika...wakati hao waliotuletea haya madini yao kila siku wanauana
 
Dhambi ni nini ?.....Ujinga wa wazungu na waarabu kuwadanganya Waafrika...wakati hao waliotuletea haya madini yao kila siku wanauana
 
Hata kina Daudi, Musa na wengine wengi huko kwa biblia waliua sana. Sasa we muache jambazi uone atakavyokuchekea.
 
Unaua tu kama kawaida.

Ujinga nikumuonea huruma alafu anakuua wee nanmidhambi yako..mwisho unachomwa moto kama kawaida.

Ua jambazi, Hata kanisani utasikia wanakupongeza *Haleluyaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa bwana katenda miujiza*
 
Hata Musa mwenyewe aliyepewa hizo amri alipigana vita na Waamaleki na aliwaua, sasa kaa uone kama jambazi atakuacha salama.
[emoji23] dah! Musa kapewa amri ya kutokuuwa na yeye aakuwa
 
Back
Top Bottom