Je, kuna urafiki wa kweli?

Je, kuna urafiki wa kweli?

Marafiki wa kweli wapo,ila hawatafutwi.tunachokosea waswahili tunadhani kila tuliyezoeana nae ati ni rafiki.

Rafiki wa kweli hatafutwi bali mnakuwa connected kutokana na mazingira fulani.mfano mkiwa kazini unaweza kupata rafiki huko alafu ikawa mnaendana baadhi ya tabia hapo mtakuwa marafiki.

Sasa wewe ukiona umezoweana na mtu mnapiga story za hapa na pale unadhani ndo rafiki,hapana.

Kumbuka katika maisha lazima uwe umezoeana na watu wengi alafu marafiki lazima wawe wachache.ukiona kila uliyemzowea unamfanya rafiki basi ujue unakaribisha wanafiki wengi katika maisha yako.

Kwa sababu kinyesi ndo hufuatwa na Nzi wengi na wala sio dhahabu.

Rafiki katika maisha awe mmoja tu au wamezidi wawili,rafiki ni yule ambae unamuambia jambo lako la siri kisha hulisikii kwa mwingine.

Bora umpate rafiki ana kasoro zote lakini asiwe na kasoro ya kutoa siri,kutunza siri ni neema kubwa katika maisha.

Mimi binafsi kuna watu wananipa siri zao sio ili niwape ushauri bali wanataka kutua mizigo yao tu na wana uhakika hawataziskia kwingine,sipendi majungu hata kama sio rafiki yangu haijawa tiketi ya kukuoiga majungu.

Sinaga utaratibu wa kutoa siri za mtu hata akama sio rafiki yangu.

Nina rafiki yangu hayuko tanzania na hatujawahi kuonana lakini ni marafiki sana kiasi kwamba naweza kushare nae jambo ambalo hata wife siwezi kumuambia kamwe(wanawake wivu)na tunashauriana vizuri,na hata yeye yakinikuta hunipa makubwa mpaka nashangaa kwamba kumbe hata yeye huwa yanamkuta.na life linaenda.tunawasiliana kwa mtandao tu.
Pesa tunatumiana hakuna kudhulumiana mpaka tumepanga tutembeleane.

Rafiki wa kweli ni yule ambae ukimwambia mambo yako ya siri huyasikii kwingine.mnashare mawazo na kupeana moyo hata kama mafukara.

Usitake kila anaekuzowea awe rafiki yako,kuna watu wameumbwa kuzowea zoea ovyo tu na kujipendekeza.

Rafiki hatafutwi kuna kitu kinawaunganisha tu mnajikuta marafiki as the day goes.

Sent using Jamii Forums mobile app


Sent using Jamii Forums mobile app

Dah Mkuu nimekuelewa sana na naomba tu nikupongeze kwa kupata marafiki wa namna hiyo.

Changamoto inakuja sasa hawa tunaozeana nao, mahali pa kazi au popote, wakati mwingine inachukua muda kuja kumuamini na hata kumwambia jambo lako la siri, na unakuta siku unayojiroga tu kumwambia ndo imekula kwako[emoji1435]‍♂️

Au urafiki usio wa ukaribu sana kimazingira kama huyo wako wa mbali ndo unadumu zaidi?
Je unao marafiki wa kweli unaowaamini na unaishi nao mkoa mmoja ?
 
No Matter how Human beings become haibadilishi hitaji la asili la Binadamu kuwa na "associations" na Binadamu wenzake .
A human being is a social being ..

Kati ya Binadamu wote bilioni 7 haiwezekani kabisaa kukosa marafiki wawili au watatu wa kweli..Haitakiwi kabisaa kuwa na "Utitiri" wa Marafiki...Humo ndo masnitch wanakuwemo..

Kuna watu wanaitwa "Centenarian" yaani Binadamu walioishi zaidi ya miaka 100; Kuna Tafiti zilifanywa kwa kuwauliza Nini wanafikiri kimechangia wao kuishi umri mrefu. Ukiacha factors nyingine Kama kutojihusisha na unhealthy lifestyles,Diet na mengine wengi walisisitiza kuhusu "Quality Friendships" na Ndoa zenye furaha..

Sent using Jamii Forums mobile app

Kweli kabisa mkuu, tafiti zinaonyesha hivyo.

Nakuunga mkono changamoto sasa, hao bilion 7 kuna watu hapo almost bilion 4 au zaidi hamuelewani lugha[emoji23]

Mkuu naomba nikuulize, kwa mfano una huyo rafiki yako wa miaka mingi, halafu kuna siku akaja kukuzunguka kwa namna ambayo hukutegemea, labda ishu za mahusiano au pesa, kwa lugha rahisi akakusaliti.

Utamsamehe na kuendelea na urafiki naye kama mwanzo au utatafuta mwingine tena na kuachana na huyo ?
 
Aisee marafiki Wa kweli ni wachache sana wengi ni wanafiki Mimi nilikuwa na rafiki ambae mambo mengi tulikuwa tunashikiana sana,ila wiki kama mbili zilizopita ndo nikaja kujua kuwa alikuwa ni mnafiki sana ilikuwa hivi .....

Jamaa alikutana na mwanamke fb ni miaka miwili sasa na alinishirikisha sasa mwezi Wa tatu mwanzoni yule mwanamke akaja mkoani akitokea dar, wakawa hawajawahi kuonana siku moja wakawasiliana wakaonana mida ya saa moja usiku na Jamaa akaleta feedback kama kawaida, ikapita wiki mbili Jamaa haleti mrejesho wala nn sa tar 18 mwezi march mida ya saa mbili Jamaa kaja kijiweni kwangu akaanza kumponda yule mwanamke kuwa anampa ahadi halafu hatekelezi, nikamwambia awe taratibu atampata tu Jamaa akasema Chukua namba umfuatilie umtandike (nifanye nae mapenzi) nilikataa sana nikasema yule nikama Shemeji Jamaa akalazimisha hadi akakasirika nikawazaaa nikamkubalia, nikaanza kuchati nae baada ya siku tano kweli nikafanikiwa kufanya nae mapenzi yule mwanamke nikamuelezea Jamaa kama kawaida

Aiseee Jamaa akaanza tena tena kumtaka yule mwanamke kwa nguvu huku akisema kuwa Mimi namtangaza yule mwanamke kwa watu kuwa anauchi mmbovu aisee sikutegemea hadi naandika hii inshu bado siamini kama Jamaa angenifanyia vile. Mwanamke akanichukia ghafla nilivyombana akaniambia yote mi nilikifanya nikumwambia kuwa yule ni rafiki yangu alinipa namba ili niwe na wewe na uwe mtu wangu kama huamini basi tuachane,
Yule Jamaa juzi kaenda tena ili anipugune alichoambulia ni matusi na kejeli kutoka kwa yule mwanamke na hadi Jana nilikuwa na huyo mrembo

Kwahyo kumjua rafiki Wa kweli ni ngumu sana hadi sasa jamaa kaniblock

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Aisee marafiki Wa kweli ni wachache sana wengi ni wanafiki Mimi nilikuwa na rafiki ambae mambo mengi tulikuwa tunashikiana sana,ila wiki kama mbili zilizopita ndo nikaja kujua kuwa alikuwa ni mnafiki sana ilikuwa hivi .....Jamaa alikutana na mwanamke fb ni miaka miwili sasa na alinishirikisha sasa mwezi Wa tatu mwanzoni yule mwanamke akaja mkoani akitokea dar, wakawa hawajawahi kuonana siku moja wakawasiliana wakaonana mida ya saa moja usiku na Jamaa akaleta feedback kama kawaida, ikapita wiki mbili Jamaa haleti mrejesho wala nn sa tar 18 mwezi march mida ya saa mbili Jamaa kaja kijiweni kwangu akaanza kumponda yule mwanamke kuwa anampa ahadi halafu hatekelezi, nikamwambia awe taratibu atampata tu Jamaa akasema Chukua namba umfuatilie umtandike (nifanye nae mapenzi) nilikataa sana nikasema yule nikama Shemeji Jamaa akalazimisha hadi akakasirika nikawazaaa nikamkubalia, nikaanza kuchati nae baada ya siku tano kweli nikafanikiwa kufanya nae mapenzi yule mwanamke nikamuelezea Jamaa kama kawaida
Aiseee Jamaa akaanza tena tena kumtaka yule mwanamke kwa nguvu huku akisema kuwa Mimi namtangaza yule mwanamke kwa watu kuwa anauchi mmbovu aisee sikutegemea hadi naandika hii inshu bado siamini kama Jamaa angenifanyia vile. Mwanamke akanichukia ghafla nilivyombana akaniambia yote mi nilikifanya nikumwambia kuwa yule ni rafiki yangu alinipa namba ili niwe na wewe na uwe mtu wangu kama huamini basi tuachane,
Yule Jamaa juzi kaenda tena ili anipugune alichoambulia ni matusi na kejeli kutoka kwa yule mwanamke na hadi Jana nilikuwa na huyo mrembo
Kwahyo kumjua rafiki Wa kweli ni ngumu sana hadi sasa jamaa kaniblock

Sent using Jamii Forums mobile app

Dah mkuu watu wengi hiki kieneo cha urafiki tunakuchukulia poa kweli, ila kiukweli mimi saivi siamini tena marafiki
 
Aisee marafiki Wa kweli ni wachache sana wengi ni wanafiki Mimi nilikuwa na rafiki ambae mambo mengi tulikuwa tunashikiana sana,ila wiki kama mbili zilizopita ndo nikaja kujua kuwa alikuwa ni mnafiki sana ilikuwa hivi .....Jamaa alikutana na mwanamke fb ni miaka miwili sasa na alinishirikisha sasa mwezi Wa tatu mwanzoni yule mwanamke akaja mkoani akitokea dar, wakawa hawajawahi kuonana siku moja wakawasiliana wakaonana mida ya saa moja usiku na Jamaa akaleta feedback kama kawaida, ikapita wiki mbili Jamaa haleti mrejesho wala nn sa tar 18 mwezi march mida ya saa mbili Jamaa kaja kijiweni kwangu akaanza kumponda yule mwanamke kuwa anampa ahadi halafu hatekelezi, nikamwambia awe taratibu atampata tu Jamaa akasema Chukua namba umfuatilie umtandike (nifanye nae mapenzi) nilikataa sana nikasema yule nikama Shemeji Jamaa akalazimisha hadi akakasirika nikawazaaa nikamkubalia, nikaanza kuchati nae baada ya siku tano kweli nikafanikiwa kufanya nae mapenzi yule mwanamke nikamuelezea Jamaa kama kawaida
Aiseee Jamaa akaanza tena tena kumtaka yule mwanamke kwa nguvu huku akisema kuwa Mimi namtangaza yule mwanamke kwa watu kuwa anauchi mmbovu aisee sikutegemea hadi naandika hii inshu bado siamini kama Jamaa angenifanyia vile. Mwanamke akanichukia ghafla nilivyombana akaniambia yote mi nilikifanya nikumwambia kuwa yule ni rafiki yangu alinipa namba ili niwe na wewe na uwe mtu wangu kama huamini basi tuachane,
Yule Jamaa juzi kaenda tena ili anipugune alichoambulia ni matusi na kejeli kutoka kwa yule mwanamke na hadi Jana nilikuwa na huyo mrembo
Kwahyo kumjua rafiki Wa kweli ni ngumu sana hadi sasa jamaa kaniblock

Sent using Jamii Forums mobile app
Nyie ujinga ndo unao wasumbua....

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Aisee marafiki Wa kweli ni wachache sana wengi ni wanafiki Mimi nilikuwa na rafiki ambae mambo mengi tulikuwa tunashikiana sana,ila wiki kama mbili zilizopita ndo nikaja kujua kuwa alikuwa ni mnafiki sana ilikuwa hivi .....Jamaa alikutana na mwanamke fb ni miaka miwili sasa na alinishirikisha sasa mwezi Wa tatu mwanzoni yule mwanamke akaja mkoani akitokea dar, wakawa hawajawahi kuonana siku moja wakawasiliana wakaonana mida ya saa moja usiku na Jamaa akaleta feedback kama kawaida, ikapita wiki mbili Jamaa haleti mrejesho wala nn sa tar 18 mwezi march mida ya saa mbili Jamaa kaja kijiweni kwangu akaanza kumponda yule mwanamke kuwa anampa ahadi halafu hatekelezi, nikamwambia awe taratibu atampata tu Jamaa akasema Chukua namba umfuatilie umtandike (nifanye nae mapenzi) nilikataa sana nikasema yule nikama Shemeji Jamaa akalazimisha hadi akakasirika nikawazaaa nikamkubalia, nikaanza kuchati nae baada ya siku tano kweli nikafanikiwa kufanya nae mapenzi yule mwanamke nikamuelezea Jamaa kama kawaida
Aiseee Jamaa akaanza tena tena kumtaka yule mwanamke kwa nguvu huku akisema kuwa Mimi namtangaza yule mwanamke kwa watu kuwa anauchi mmbovu aisee sikutegemea hadi naandika hii inshu bado siamini kama Jamaa angenifanyia vile. Mwanamke akanichukia ghafla nilivyombana akaniambia yote mi nilikifanya nikumwambia kuwa yule ni rafiki yangu alinipa namba ili niwe na wewe na uwe mtu wangu kama huamini basi tuachane,
Yule Jamaa juzi kaenda tena ili anipugune alichoambulia ni matusi na kejeli kutoka kwa yule mwanamke na hadi Jana nilikuwa na huyo mrembo
Kwahyo kumjua rafiki Wa kweli ni ngumu sana hadi sasa jamaa kaniblock

Sent using Jamii Forums mobile app

Na hapo sasa ataenda kukutangaza kwamba umemchukulia demu wake
 
Wakuu Wakuu kwema?

Hivi kwa wadau tusaidieni hapa, kwa uzoefu wenu kweli kuna urafiki wa kweli kabisaa? Yaani bila hata chembe ya unafiki?

Maana unafiki naokuwa nakutana nao kwa baadhi ya marafiki, aiseee [emoji856] Unaona mshkaji wako kabisa, lakini ndo huyo at some point unasikia anakupiga majungu other side.

Wengi wa marafiki wanaoonekana wa kweli, wanapokuwa tested (wanapojaribiwa) na kitu fulani ambacho kwa namna moja ama nyingine ni fursa kwao ila ni maumivu kwako, hawasiti kufanya hivyo!

Hivi kuna huo urafiki wa kweli kabisa kabisa?

Au mtu upige tu mishe zako na familia yako, hao wengine wote uwachukulie tu kama mtu wa kuja leo na kuweza kuondoka muda wowote?

Jihesabu mwenye bahati kama katika watu unaowajua unaweza kumuita ata wawili rafiki.
Wengi ni watu mnaojuana kupitia mishe mishe au kazini au kupitia starehe ya gambe.
 
Na hapo sasa ataenda kukutangaza kwamba umemchukulia demu wake
Kamanda kesha tangaza tayari kuwa Mimi nimempokonya demu wake sa demu akamuuliza Jamaa kuwa Mimi nilipataje namba jamaa akamwambia kuwa eti alikuwa anamsifia halafu Mimi ndo nikaanza kumfuatilia aisee ujue huyu jamaa bado namfililia sana sipati jibu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Dah Mkuu nimekuelewa sana na naomba tu nikupongeze kwa kupata marafiki wa namna hiyo.

Changamoto inakuja sasa hawa tunaozeana nao, mahali pa kazi au popote, wakati mwingine inachukua muda kuja kumuamini na hata kumwambia jambo lako la siri, na unakuta siku unayojiroga tu kumwambia ndo imekula kwako[emoji1435]‍[emoji3603]

Au urafiki usio wa ukaribu sana kimazingira kama huyo wako wa mbali ndo unadumu zaidi?
Je unao marafiki wa kweli unaowaamini na unaishi nao mkoa mmoja ?
Mkuu kwanza unatakiwa wewe mwenyewe uwe ni mtu ambae hupendi kusema mambo yako kwa watu.hilo mosi

Kwa sababu ukiwa unapenda kusema mambo yako(ya siri pia)kwa watu kumbuka hata wasiokuzowea watayasikia na kuyasambaza kwingine.kwa hiyo utaona kama kuna mtu anakuzunguka katika marafiki zako kwa kuwa wakati unasema hata marafiki walikuiwepo so utadhani ni hao.

Rafiki haijalishi mkoa ama Nchi ndo mdumu hapana,ila rafiki kiukweli hapatikani kirahisi.

Hakuna kitu cha thamani kinachopatikana kirahisi na kwa haraka.

Eidha ukipate kwa haraka lakini kwa ugumu,au ukipate kwa kuchelewa lakini kwa urahisi.

Mimi katika sehemu ninayoishi(Mkoa) sina rafiki wa kushare mambo yangu na kumuambia kabisa,ila tu ninachojaribu kumaintain ni ile niwe na watu wa kupiga nao story nikitaka kijiweni na watu wa kusaidiana nao shida.

Mfano nikitaka nazi,ama matunda n.k niwe kuna mtu yupo tayari kusaidia,au nikiumwa nipate mtu wa kunisaidia sio ile unaji isolate totaly kabisa hutaki salamu na mtu no.

Washkaji mtaani sinaga urafiki nao tunasalimiana ila wakiumwa nawatoa ya dawa na wanashukuru.

Hii inawafanya hata wao kunikna wa tofauti kwa sababu wanashangaa inakuwaje sina urafiki nao lakini kwenye shida ninazoweza natatua ?

Inawafanya waone kuwa kumsaidia sio lazima awe rafiki bali hata mtu baki umsaidie tu.

Ajabu ya Nafasi ya rafiki ni zaidi ya mke katika suala la kumuambia siri,mke unaweza kushare nae baadhi ya mambo ila huwezi kumuambia mkeo kuwa una mchepuko.

Ila rafiki ambae umemshiba hasa unaweza kumuambia kuwa una mchepuko ama kisa fulani kinachohusu mapenzi na mke asijue.

Kwa hiyo umbali haumati na urafiki,inategemra ni kitu gani kimewaunganisha mpaka mukawa maraffiki ?



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Jihesabu mwenye bahati kama katika watu unaowajua unaweza kumuita ata wawili rafiki.
Wengi ni watu mnaojuana kupitia mishe mishe au kazini au kupitia starehe ya gambe.
Huyu jamaa kanizidi sana umri Mimi ni 30,s yeye ni 49 yrs na urafiki wetu ulianza kwa kumsaidia inshu ngumu ambayo kiukweli angekuwa gerezani na kazi angekuwa hana sasa inshu ya juzi ndo nimekuja kumjua vizuri tabia yake

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kweli kabisa mkuu, tafiti zinaonyesha hivyo.

Nakuunga mkono changamoto sasa, hao bilion 7 kuna watu hapo almost bilion 4 au zaidi hamuelewani lugha[emoji23]

Mkuu naomba nikuulize, kwa mfano una huyo rafiki yako wa miaka mingi, halafu kuna siku akaja kukuzunguka kwa namna ambayo hukutegemea, labda ishu za mahusiano au pesa, kwa lugha rahisi akakusaliti.

Utamsamehe na kuendelea na urafiki naye kama mwanzo au utatafuta mwingine tena na kuachana na huyo ?
Hapo hata Kama unamsamehe urafiki hauwezi kurudi Kama Mwanzo, " Trust once broken cannot be regained" wazungu wanasema.

Usaliti was Kwenye mahusiano Ni ngumu kusamehe..Mfano rafiki yako atoke na mkeo hiyo Ni tiketi ya kifo Cha urafiki..

Kwenye mambo ya fedha mnaweza kuendelea na urafiki, Kuna watu hawana "discipline" ya fedha au Wana Tamaa au Matumizi makubwa kuliko uwezo hivyo kuiba/kudhulumu kwao hutokea..Sasa Hapo Kama mnaendelea na urafiki lazima uelewe udhaifu wa mtu na uepuke scenario ambazo anaweza akakutenda Tena..Hata mtaani tu Kwenye shughuli za kijamii au kazini Kuna watu tunajua kabisa mkimpa nafasi ya kuwa "Muweka Hazina" mmeuvaa mkenge!! Na Bado watu Kama Hawa Ni Marafiki zetu..

Kusamehe Ni muhimu lakini "Forgive but don't forget the Lesson"

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Dah Mkuu nimekuelewa sana na naomba tu nikupongeze kwa kupata marafiki wa namna hiyo.

Changamoto inakuja sasa hawa tunaozeana nao, mahali pa kazi au popote, wakati mwingine inachukua muda kuja kumuamini na hata kumwambia jambo lako la siri, na unakuta siku unayojiroga tu kumwambia ndo imekula kwako[emoji1435]‍[emoji3603]

Au urafiki usio wa ukaribu sana kimazingira kama huyo wako wa mbali ndo unadumu zaidi?
Je unao marafiki wa kweli unaowaamini na unaishi nao mkoa mmoja ?
Lakini pia watu hawataki kuamini kuwa hata rafiki anachunguzwa.

Hakuna nabii ambae hakuwa na rafiki ambae alisuhubiana nae katika mambo yake.urafiki ni kitu kikubwa.

Angalia huyo unayetaka kumfanya rafiki je akiwa na wewe hawasemi vibaya watu wengine mbelr yako ?

Kama anawasema basi jiulize " je akiwa na wengine hatanisema mimi vibaya ?"

Akiwa hawasemi vibaya wengine akiwa na wewe basi ana sifa miongoni mwa sifa za kuwa rafiki.

Kwa sababu sio urafiki ule ambao wakikaa huwasema wengine na kuwabeza,bali urafiki ni kukaa wawili mkawa mnajadili mambo yenu wenyewe na kutafuta ufumbuzi.

Kwa sababu kwenye maisha kuna malengo na changamoto.

Kama hamjadili namna ya kutatua changamoto basi mtajadili namna ya kuyafikia malengo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hapo hata Kama unamsamehe urafiki hauwezi kurudi Kama Mwanzo, " Trust once broken cannot be regained" wazungu wanasema.

Usaliti was Kwenye mahusiano Ni ngumu kusamehe..Mfano rafiki yako atoke na mkeo hiyo Ni tiketi ya kifo Cha urafiki..

Kwenye mambo ya fedha mnaweza kuendelea na urafiki, Kuna watu hawana "discipline" ya fedha au Wana Tamaa au Matumizi makubwa kuliko uwezo hivyo kuiba/kudhulumu kwao hutokea..Sasa Hapo Kama mnaendelea na urafiki lazima uelewe udhaifu wa mtu na uepuke scenario ambazo anaweza akakutenda Tena..Hata mtaani tu Kwenye shughuli za kijamii au kazini Kuna watu tunajua kabisa mkimpa nafasi ya kuwa "Muweka Hazina" mmeuvaa mkenge!! Na Bado watu Kama Hawa Ni Marafiki zetu..

Kusamehe Ni muhimu lakini "Forgive but don't forget the Lesson"

Sent using Jamii Forums mobile app
Nimependa kauli ya mwisho.

"Forgive but dont forget the lesson"

Inaonesha unapenda kusoma sana vitabu.

Napenda sana watu positive kama nyinyi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hapo hata Kama unamsamehe urafiki hauwezi kurudi Kama Mwanzo, " Trust once broken cannot be regained" wazungu wanasema.

Usaliti was Kwenye mahusiano Ni ngumu kusamehe..Mfano rafiki yako atoke na mkeo hiyo Ni tiketi ya kifo Cha urafiki..

Kwenye mambo ya fedha mnaweza kuendelea na urafiki, Kuna watu hawana "discipline" ya fedha au Wana Tamaa au Matumizi makubwa kuliko uwezo hivyo kuiba/kudhulumu kwao hutokea..Sasa Hapo Kama mnaendelea na urafiki lazima uelewe udhaifu wa mtu na uepuke scenario ambazo anaweza akakutenda Tena..Hata mtaani tu Kwenye shughuli za kijamii au kazini Kuna watu tunajua kabisa mkimpa nafasi ya kuwa "Muweka Hazina" mmeuvaa mkenge!! Na Bado watu Kama Hawa Ni Marafiki zetu..

Kusamehe Ni muhimu lakini "Forgive but don't forget the Lesson"

Sent using Jamii Forums mobile app

Dah mzee umeshusha madini ya maana[emoji1607]
 
Mkuu kwanza unatakiwa wewe mwenyewe uwe ni mtu ambae hupendi kusema mambo yako kwa watu.hilo mosi

Kwa sababu ukiwa unapenda kusema mambo yako(ya siri pia)kwa watu kumbuka hata wasiokuzowea watayasikia na kuyasambaza kwingine.kwa hiyo utaona kama kuna mtu anakuzunguka katika marafiki zako kwa kuwa wakati unasema hata marafiki walikuiwepo so utadhani ni hao.

Rafiki haijalishi mkoa ama Nchi ndo mdumu hapana,ila rafiki kiukweli hapatikani kirahisi.

Hakuna kitu cha thamani kinachopatikana kirahisi na kwa haraka.

Eidha ukipate kwa haraka lakini kwa ugumu,au ukipate kwa kuchelewa lakini kwa urahisi.

Mimi katika sehemu ninayoishi(Mkoa) sina rafiki wa kushare mambo yangu na kumuambia kabisa,ila tu ninachojaribu kumaintain ni ile niwe na watu wa kupiga nao story nikitaka kijiweni na watu wa kusaidiana nao shida.

Mfano nikitaka nazi,ama matunda n.k niwe kuna mtu yupo tayari kusaidia,au nikiumwa nipate mtu wa kunisaidia sio ile unaji isolate totaly kabisa hutaki salamu na mtu no.

Washkaji mtaani sinaga urafiki nao tunasalimiana ila wakiumwa nawatoa ya dawa na wanashukuru.

Hii inawafanya hata wao kunikna wa tofauti kwa sababu wanashangaa inakuwaje sina urafiki nao lakini kwenye shida ninazoweza natatua ?

Inawafanya waone kuwa kumsaidia sio lazima awe rafiki bali hata mtu baki umsaidie tu.

Ajabu ya Nafasi ya rafiki ni zaidi ya mke katika suala la kumuambia siri,mke unaweza kushare nae baadhi ya mambo ila huwezi kumuambia mkeo kuwa una mchepuko.

Ila rafiki ambae umemshiba hasa unaweza kumuambia kuwa una mchepuko ama kisa fulani kinachohusu mapenzi na mke asijue.

Kwa hiyo umbali haumati na urafiki,inategemra ni kitu gani kimewaunganisha mpaka mukawa maraffiki ?



Sent using Jamii Forums mobile app

Mkuu umefafanua murua, m ukiishi hivyo kibongo bongo utasikia jamaa anaishi kizungu[emoji38]
 
Back
Top Bottom