Mwaka juzi waraka wa Kanisa Katoliki ulijadiliwa kila kona. Wanahabari walijitoma huku na huko. Wengine walidiriki hata kuingia kanisani Jumapili na kuona jinsi unavyogawiwa kwa waumini.
Leo kanisa hilo tena limetoa andiko jingine. Safari hii si waraka bali ni sala. Sala ya kuliombea Taifa katika kuadhimisha miaka 50 ya Uhuru.
Tofauti ni kwamba kelele si nyingi kama wakati ule. Kanisa lenyewe lilisema waraka ule si lazima ufuatwe hata na wakatoliki wenyewe kwa sababu haukuwa msahafu. Lakini sala hii ni lazima. Ukitaka kuhakikisha basi Jumapili fika kwenye misa yoyote uone inavyolazimika kuisali hii sala.
Lakini cha ajabu, vyombo vyote vilivyojitutumua kuandka waraka ule mara mia mia leo viko kimya kuhusu sala hii.
Sijasikia mbunge akihoji sala hii waziwazi. Sijamsikia Kingunge Ngombare Mwiru wala mwanasiasa mwingine akiongelea sala hii kama walivyohoji waraka ule!
Sala yenyewe ni hii ifuatayo:
Ee Mungu Mwenyezi, asili ya kilicho chema,tunakushukuru kwa mema yote uliyotujalia sisi Watanzania.
Tunapoadhimisha Jubilei ya miaka 50 ya Uhuru,tunakushukuru kwa kutuwezesha kuishi maisha mema,
Kama iwastahilivyo wana wa Mungu, Kwa kutumia busara za Waasisi wa Taifa letu,
Umetujalia tuwe Taifa moja lililounganika katika umoja, upendo, amani na mshikamano wa kitaifa.
Katika Kanisa kwa Baraka zako, umetujlia ufanisi mkubwa tunavyoshuhudia hivi leo.
Kwa ajili ya kifo na mateso ya Mwanao bwana Yesu Kristo, Tunaomba msamaha kwa yote kabisa,
ambayo kama mtu mmoja mmoja, kama jumuiya, kama Kanisa na kama Taifa tumeyfanya kinyume cha mapenzi yako
Utuangazie sisi sote Waamini na watu wote wenye mapenzi mema, tuwe chumvi na nuru, dira na chahu bora a kukuza upendo, haki, uelewano, uvumilivu, mapatano, Amani na umoja, na hivyo uhuru wetu upate mvuto kwa ajili ya wote.
Uwaangazie viongozi wanaotutawala kwa niaba yako, watuongoze tuweze kukaa kwa Amani na mshikamano wa Kitaifa.
Sheria wanazotunga ziwe adilifu kadiri ya pango wako Wewe uliyetuumba kwa ajili yako.
Bariki Taifa letu, liweze kukaa kwa mapatano na mataifa mengine.
Tunaweka mbele yako changamoto nzito zinazolikabili Taifa hili, na mambo yote yaliyo kinyume kabisa na mpango wako wa kutaka tuishi kwa amani, zishindwe kuathri tunu bora ulizotujalia.
Tunawaombea Waasisi wa Uhuru wan chi hii waliotutangulia. Uwapumzishe kwa Amani kwako mbinguni.
Nasi utufadhilie kufikia ukomo uliottayarishia Wewe Mungu wa kuwa raia katika ufalme wako mbinguni milele yote.
Tunaomba hayo kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo mwanao, anayeish na kutawala nawe katika umoja wa Roho Mtakatifu, Mungu Daima na Milele, Amina.
Bikira Maria Malkia wa Amani, Mwombezi na Msimamizi wa Taifa letu, Utuombee.
Leo kanisa hilo tena limetoa andiko jingine. Safari hii si waraka bali ni sala. Sala ya kuliombea Taifa katika kuadhimisha miaka 50 ya Uhuru.
Tofauti ni kwamba kelele si nyingi kama wakati ule. Kanisa lenyewe lilisema waraka ule si lazima ufuatwe hata na wakatoliki wenyewe kwa sababu haukuwa msahafu. Lakini sala hii ni lazima. Ukitaka kuhakikisha basi Jumapili fika kwenye misa yoyote uone inavyolazimika kuisali hii sala.
Lakini cha ajabu, vyombo vyote vilivyojitutumua kuandka waraka ule mara mia mia leo viko kimya kuhusu sala hii.
Sijasikia mbunge akihoji sala hii waziwazi. Sijamsikia Kingunge Ngombare Mwiru wala mwanasiasa mwingine akiongelea sala hii kama walivyohoji waraka ule!
Sala yenyewe ni hii ifuatayo:
Ee Mungu Mwenyezi, asili ya kilicho chema,tunakushukuru kwa mema yote uliyotujalia sisi Watanzania.
Tunapoadhimisha Jubilei ya miaka 50 ya Uhuru,tunakushukuru kwa kutuwezesha kuishi maisha mema,
Kama iwastahilivyo wana wa Mungu, Kwa kutumia busara za Waasisi wa Taifa letu,
Umetujalia tuwe Taifa moja lililounganika katika umoja, upendo, amani na mshikamano wa kitaifa.
Katika Kanisa kwa Baraka zako, umetujlia ufanisi mkubwa tunavyoshuhudia hivi leo.
Kwa ajili ya kifo na mateso ya Mwanao bwana Yesu Kristo, Tunaomba msamaha kwa yote kabisa,
ambayo kama mtu mmoja mmoja, kama jumuiya, kama Kanisa na kama Taifa tumeyfanya kinyume cha mapenzi yako
Utuangazie sisi sote Waamini na watu wote wenye mapenzi mema, tuwe chumvi na nuru, dira na chahu bora a kukuza upendo, haki, uelewano, uvumilivu, mapatano, Amani na umoja, na hivyo uhuru wetu upate mvuto kwa ajili ya wote.
Uwaangazie viongozi wanaotutawala kwa niaba yako, watuongoze tuweze kukaa kwa Amani na mshikamano wa Kitaifa.
Sheria wanazotunga ziwe adilifu kadiri ya pango wako Wewe uliyetuumba kwa ajili yako.
Bariki Taifa letu, liweze kukaa kwa mapatano na mataifa mengine.
Tunaweka mbele yako changamoto nzito zinazolikabili Taifa hili, na mambo yote yaliyo kinyume kabisa na mpango wako wa kutaka tuishi kwa amani, zishindwe kuathri tunu bora ulizotujalia.
Tunawaombea Waasisi wa Uhuru wan chi hii waliotutangulia. Uwapumzishe kwa Amani kwako mbinguni.
Nasi utufadhilie kufikia ukomo uliottayarishia Wewe Mungu wa kuwa raia katika ufalme wako mbinguni milele yote.
Tunaomba hayo kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo mwanao, anayeish na kutawala nawe katika umoja wa Roho Mtakatifu, Mungu Daima na Milele, Amina.
Bikira Maria Malkia wa Amani, Mwombezi na Msimamizi wa Taifa letu, Utuombee.