Je, Israel itaweza kushambulia vinu vya nuclear Iran?

Je, Israel itaweza kushambulia vinu vya nuclear Iran?

Israel inawapa moral wairan wasome sana sayansi ya kivita na technology kwa kuwaua wanasayansi wa iran na hii itasababisha israel ipate uponzani mkubwa kwasababu iran ina population kubwa kwahiyo watu wakiwa na moral wakiwa macientist itakuwa na macientist wengi sana na hapo ndo mwanzo wa kuifuta israel kwenye uso wa dunia
'Kuifuta Israel kwenye uso wa dunia'...sio rahisi...

labda waifute kwa kuchora ramani yao mpya ya dunia bila kuiweka Israel na sio vinginevyo.
 
Hujuwi unachokiandika. Tangu kuwepo Kwa Israel limekuwa nitaifa dogo lenye maajabu yakutisha Sana. Labda nikisimulie histori fupi yakutisha juu ya Taifa hili na usishangae ndio Taifa lenye jeshi dogo Ila hatari duniani. Historia inatukumbusha tangu miaka elfu iliopita Taifa hili halijawahi shinda Vita Kwa Kuwa na wapiganaji wengi Ila watu wachache waliopikwa wakapikika. Swala lakuipiga Iran ni swala la siku Ila lazima watashambulia na lazima watashinda hiyo Vita....
Badala ya kuweka fact unakuja na maneno ya kutisha weka fact shusha nondo Iran unayoisema hapa ndio ilishusha ndege (drone) iliyokuwa ya USA vzr bila kuilipua usiichukulie poa Iran asee
 
Hujuwi unachokiandika. Tangu kuwepo Kwa Israel limekuwa nitaifa dogo lenye maajabu yakutisha Sana. Labda nikisimulie histori fupi yakutisha juu ya Taifa hili na usishangae ndio Taifa lenye jeshi dogo Ila hatari duniani. Historia inatukumbusha tangu miaka elfu iliopita Taifa hili halijawahi shinda Vita Kwa Kuwa na wapiganaji wengi Ila watu wachache waliopikwa wakapikika. Swala lakuipiga Iran ni swala la siku Ila lazima watashambulia na lazima watashinda hiyo Vita....
Ndugu umeandika kishabiki sana. Israel ilishinda vita ya 6 na Waarabu na ikachukua Sinai na baadaye mkataba wa amani baina yake na Anwar Sadati.

Hivi sasa Israel haina uwezo huo tena. Mwandishi umekuwa shabiki sana. 2006 Waisraeli walishinda kwenye mahandaki kama panya mpaka walipoomba poo na wazee wa shughuli Hizbullah. Israel ilikimbilia UN kuomba kusitisha vita. UNSC wakaingilia kati maana jamaa walielekea kuangamia. Wacheni ushabiki hapa. Hata vitabu vya dini vimetabiri anguko la hawa watu na linakaribia.

Kwa sasa Israel haina uwezo wa kuingia Iran
 
Tarehe 7 June 1981 Israel ilifanya mashambulizi katika vinu vya nuclear huko Iraq,hii ilikuwa ni shambulizi la ghafla katika mradi huo chini ya Sadam Hussein, hii ilijulikana kama operation opera au Operation Babylon, Kinu kilichojulikana kama Osirak Nuclear Reactor kilichokuwa kusini mashariki mwa Baghdad kiligeuzwa majivu, hakika lilikuwa shambulizi la ghafla na hakuna aliyetarajia...
Ukweli mchungu huu.
 
Iran Ina missiles za kufika Marekani.. hili halipo Iran bado haina uwezo wa kutengeneza kombora la kufky kutoka kwao Hadi ugenini US
 
mtoa mada umeniacha kidogo pale ulipo sema iran ana ballistic linalofika amerika....hebu punguza mahaba unajua umbali kati ya usa na iran?
Umbali ni 10000km na wana missile ya kufika 10000km.

Mkuu unaona ni mbali sana, Ni kweli Iran ana missile ya kufika US, nenda kasome Shahab-6, walishatengeneza 2006-2012 huko na ina uwezo wa kufika US, hii kitu hata Benjamin Netanyahu alishasema hili.

Hutosikia Iran wakizungumzia sana hili kwa sababu ni kupoteza pesa kuwa na ICBM kama hio bila nuclear warhead. Lakini siku wakipata nuclear war head utasikia. Japo Iran wenyewe walisema tayari wana weza kutargets base za US na Israel pale pale ME.

Ukija kwenye suala la masuala mazima ya missile North Korea na Russia ni washirika wake wazuri sana kwenye masuala ya teknolojia ya missiles, so usishangae alicho nacho NK anacho Iran.

Mfano mzuri ni injini ya Hwasong-15 ya Korea haina tofauti na injini ya mrusi ya SS-18 Satan.

Kingine unachopaswa kujua ni space program za Iran, wanaweza kutumia ujuzi huo kubuni ICBM, soma rocket zao Simorgh uone jinsi kulivyo na wepesi wa ku convert kuwa ICBM.

Soma hapa wikipedia-Shahab 6
 
Hujuwi unachokiandika. Tangu kuwepo Kwa Israel limekuwa nitaifa dogo lenye maajabu yakutisha Sana. Labda nikisimulie histori fupi yakutisha juu ya Taifa hili na usishangae ndio Taifa lenye jeshi dogo Ila hatari duniani. Historia inatukumbusha tangu miaka elfu iliopita Taifa hili halijawahi shinda Vita Kwa Kuwa na wapiganaji wengi Ila watu wachache waliopikwa wakapikika. Swala lakuipiga Iran ni swala la siku Ila lazima watashambulia na lazima watashinda hiyo Vita....
Ipo hivi, kifo cha mwanasayansi wa Iran karibuni ni mpango wa Trump na Netanyahu kumuingiza Biden kwenye matatizo, walijua fika Iran watajibu kama ilivyokuwa kwa Suleiman na hapo kulikuwa hakuna budi bali kuingia vitani, lakini Iran wamejua hilo, sasa unasikia B-52 zipo Middle East tayari.

Biden na cabinet yake tayari wana mpango wa kurudi tena kwenye makubaliano na Iran juu ya nuclear deal kitu kitakachokuwa mwiba mchungu kwa Netanyahu.

Sasa Israel wanaumia kuliko Iran yenyewe, usifikiri wameshinda bali wameshindwa.
 
Ipo hivi, kifo cha mwanasayansi wa Iran karibuni ni mpango wa Trump na Netanyahu kumuingiza Biden kwenye matatizo, walijua fika Iran watajibu kama ilivyokuwa kwa Suleiman na hapo kulikuwa hakuna budi bali kuingia vitani, lakini Iran wamejua hilo, sasa unasikia B-52 zipo Middle East tayari.

Biden na cabinet yake tayari wana mpango wa kurudi tena kwenye makubaliano na Iran juu ya nuclear deal kitu kitakachokuwa mwiba mchungu kwa Netanyahu.

Sasa Israel wanaumia kuliko Iran yenyewe, usifikiri wameshinda bali wameshindwa.
Aisee
 
Hujuwi unachokiandika. Tangu kuwepo Kwa Israel limekuwa nitaifa dogo lenye maajabu yakutisha Sana. Labda nikisimulie histori fupi yakutisha juu ya Taifa hili na usishangae ndio Taifa lenye jeshi dogo Ila hatari duniani. Historia inatukumbusha tangu miaka elfu iliopita Taifa hili halijawahi shinda Vita Kwa Kuwa na wapiganaji wengi Ila watu wachache waliopikwa wakapikika. Swala lakuipiga Iran ni swala la siku Ila lazima watashambulia na lazima watashinda hiyo Vita...
Hii nchi unayosifia ina nguvu ndio ilitekwa na kuwekwa uhamishoni miaka almost elfu mbili na Warumi. Hii nchi kabla ya hapo iliwekwa mateka hata Yesu anazaliwa alikuta ina wakoloni Warumi na aliwaacha. Hitler aliwagaragaza kwenye matanuru ya sumu na umeme.

Taifa lenye nguvu haliwezi nyanyasika hivi. Kihistoria, Israel haina majigambo mbele ya Japan iliyotawala nchi nyingi kwenye Pacific ikaja pigwa na superpowers. Russia ndio kabisa huyu hajawahi shindwa vita akatekwa sijui kutumikishwa iwe na Genghis Khan, Napoleon au Hitler. Ujerumani anaweza jigamba mbele ya Israel tukamuelewa sana, mwaka 1918 kanyanganywa makoloni na kabaki mweupe hana kitu ila mwaka 1939 kapiganisha dunia kwa miaka mitano.

Israel hajawahi fanya maajabu yoyote na hastahili hizi kelele mnazomvika. Kama kupigana na majirani kwa kusaidiwa, Chile iliwahi pigana single handed na majirani zake wenye nguvu zaidi yake.
 
Ndugu umeandika kishabiki sana. Israel ilishinda vita ya 6 na Waarabu na ikachukua Sinai na baadaye mkataba wa amani baina yake na Anwar Sadati.

Hivi sasa Israel haina uwezo huo tena. Mwandishi umekuwa shabiki sana. 2006 Waisraeli walishinda kwenye mahandaki kama panya mpaka walipoomba poo na wazee wa shughuli Hizbullah. Israel ilikimbilia UN kuomba kusitisha vita. UNSC wakaingilia kati maana jamaa walielekea kuangamia. Wacheni ushabiki hapa. Hata vitabu vya dini vimetabiri anguko la hawa watu na linakaribia.

Kwa sasa Israel haina uwezo wa kuingia Iran
Vitabu gani vimetabiri?
 
Back
Top Bottom