Je, HESLB ina mchango katika kutokomeza umaskini?

sabuwanka

sabuwanka

JF-Expert Member
439
500
Wanabodi, poleni na majukumu pamoja na misiba iliyowakuta wenzetu wa moshi baada ya kukanyagana wakati wakati wakikanyaga mafuta ya upako chini ya neno la unabii kutoka kwa mtumishi mwamposa mnamo 01.02.2020

Pili, naendelea kupongeza juhudi za serikali ya awamu ya tano kwa kuongeza utoaji wa mikopo kwa vijana wa elimu ya juu, sambamba na hilo serikali hii ndiyo imefanikiwa kwa kiasi kikubwa kusimamia urejeshwaji wa mikopo kwa wanufaika hasa waliohitimimu kwa wingi 2009-2019, hili ni jambo la kupongeza!

Lakini pia kumekuwa na vilio kwa wanufaika walioajiriwa sekta za umma na binafsi juu ya urejeshwaji wa mkopo kwa 15% kwa mwezi toka katika bisic salary zao na tozo mbali mbali zinazoambatana na urejeshwaji wa mkopo huo,

Hivyo napenda wadau kwa ujumla tujadili zoezi hili la ukopaji, na urejeshwaji wa mkopo , je limesaidia kwa kiwango kikubwa kutokomeza umaskini ?hasa kutoa fursa kwa wengine kukopeshwa zaidi?

Mwisho kabisa natoa tahadhari kwa wanufaika wa sasa watumie mikopo kwa uangalifu maana kinachokopeshwa kwa mwezi ni sawa na mshahara utakaopata baada ya kuhitimu kwa mwezi, achilia mbali muda utakaotumika kurejesha deni hilo.

Karibuni
 
Hazchem plate

Hazchem plate

JF-Expert Member
8,479
2,000
Walininyima mkopo hawa jamaa. Maisha yalikua magumu mtaani, saivi nakunja mpunga naweka kiunoni nasepa zangu
 
M

Mghothi wadala

Member
66
125
Bodi hii hii ya mkopo ambayo inawakata watu ambao hawajawah hata kusoma degree. Mtu kaishia form four Bodi inamkata hela yake. Bodi mnawasumbua vijana. Basi watafitieni na Vyeti vya digrii bhas
 
sabuwanka

sabuwanka

JF-Expert Member
439
500
Uzi makini sn.Nazani bodi ya mkopo ni janga kubwa kwa atakaeajiliwa serikalini lakn kwa waliokosa kazi na waliojiajiri szani km kwao ni janga.

Sent using Jamii Forums mobile app
JPM kafanya juhudi kuwatafuta walioajiriwa katika sekta rasmi....lakini pia kadri unavyochelewa kulipa deni ndo linaongezeka!!!! Siku wakitumia wakusanya madeni hata wasikuwa na ajira watabainika
 
sabuwanka

sabuwanka

JF-Expert Member
439
500
Walininyima mkopo hawa jamaa. Maisha yalikua magumu mtaani, saivi nakunja mpunga naweka kiunoni nasepa zangu
Huo ni ushujaa! Siku ukikuta wamekuwekea deni bahati mbaya unaweza jitoa mhanga.... hahaha
 
sabuwanka

sabuwanka

JF-Expert Member
439
500
Bodi hii hii ya mkopo ambayo inawakata watu ambao hawajawah hata kusoma degree. Mtu kaishia form four Bodi inamkata hela yake. Bodi mnawasumbua vijana. Basi watafitieni na Vyeti vya digrii bhas
Da haya nayo nayasikia sikia ila sio kwa sauti kubwa
 

Forum statistics


Threads
1,424,900

Messages
35,075,540

Members
538,137
Top Bottom