Je, eda ya Samia kuzua mgogoro wa kikatiba?

Je, eda ya Samia kuzua mgogoro wa kikatiba?

😂😂😂 Inaonekana una hasira sana mkuu,
Tulipofikia saiv hata ukisema taifa letu utaulizwa "Taifa lenu na nani?" 😂
misiba yetu ya MO 29 ilionekana halali tu. Tena vijana wadogo wengine walipaswa kufanya mitihani ya form four na two! Leo hii zee la miaka mia huko kizimkazi limepumzika zake limekula maisha hadi limechoka lenyewe, eti tuumie tuseme tuna msiba? Hapo mtanisamehe kabisa.
 
Bila shaka huu ni mjadala wa kikatiba zaidi na wala sio mjadala wa kiitifaki. Je, katiba inatoa masharti gani na urefu gani kuhusu likizo za Rais? Je, katiba inasemaje juu ya eda ya Rais?

Lakini kwa nini Urais wakaimishwe watu wawili badala ya mmoja kama inavyotaka katiba kuwa huyo aliyekaimishwa kama naye hayupo basi atakaimu wa chini yake? Hii ya kuwakaimisha watu wawili kwa wakati mmoja inaelekezwa na matakwa ya kifungu gani cha katiba?
Je, nini kimekushangaza? Je, nini maoni yako?

Mwana Kondoo Ameshinda! Tumfuate!
Askofu Emmaus Bandekile Mwamakula
Itunge, Dar es Salaam; 8 Septemba 2026; Saa 5:40 jioni.

Waione mawakili: Helen Kijo-Bisimba, Boniface Anyisile Mwabukusi, Ado Shaibu, Paul Kisabo, Addo November Mwasongwe, Hilda Stuart, nkView attachment 3665939
Wampe EDA hata ya miaka minne.
 
Bila shaka huu ni mjadala wa kikatiba zaidi na wala sio mjadala wa kiitifaki. Je, katiba inatoa masharti gani na urefu gani kuhusu likizo za Rais? Je, katiba inasemaje juu ya eda ya Rais?

Lakini kwa nini Urais wakaimishwe watu wawili badala ya mmoja kama inavyotaka katiba kuwa huyo aliyekaimishwa kama naye hayupo basi atakaimu wa chini yake? Hii ya kuwakaimisha watu wawili kwa wakati mmoja inaelekezwa na matakwa ya kifungu gani cha katiba?
Je, nini kimekushangaza? Je, nini maoni yako?

Mwana Kondoo Ameshinda! Tumfuate!
Askofu Emmaus Bandekile Mwamakula
Itunge, Dar es Salaam; 8 Septemba 2026; Saa 5:40 jioni.

Waione mawakili: Helen Kijo-Bisimba, Boniface Anyisile Mwabukusi, Ado Shaibu, Paul Kisabo, Addo November Mwasongwe, Hilda Stuart, nkView attachment 3665939
Makamo ndo katangaza hivyo
07 September 2026

Mke Kukaa Eda Ya Kufiwa Na Mumewe​

1788885300808.png


UFAFANUZI KWA MUJIBU WA KORAN
Sheikh Muhammad Mahdi-shushtari Mke Kukaa Eda yakufiwa Na Mumewe
Mwanamke mwenye kufiwa na mume kama hana mimba eda yake ni miezi minne (4) na siku kumi (10), na kama mwenye mimba eda yake mpaka azae, lakini iki wa amezaa kabla ya kupita miezi minne na siku kumi lazima akae eda hadi zipite, siku hizo.

Mwanamke mwenye eda ya kufiwa na mumewe, ni haramu kuvaa nguo za rangi; kujipamba kwa namna yo yote kwa mwili au kwa nguo kama kujitia manukato, kutia wanja machoni, mapodari, hina na kila jambo la kujipamba ni haramu kwake hata nguo nyeusi ikiwa ina nakshi au mkato wa kujipamba.

Eda huanzia siku ya kufa kwa mume ikiwa yupo hapo, na kama hayupo huanzia siku atakapopata habari hata kama kumepita muda mrefu sana. Katika muda huo wa eda hawezi kuposwa au kuolewa.

Uislamu unaamrisha unadhifu, basi wanaruhusiwa wanawake wenye eda kuoga kujisafisha na kuweka mwili safi, kukata kucha.

Anaruhusiwa kutoka nje kama ipo haja kama kununua mahitaji yake au kumwangalia jamaa au mgonjwa na kadhalika, asitoke nje paisipo na haja.

Tunaomba kwa Mola wetu atupe sote Twafiki ya kufuata maamrisho ya dini na kuepukana na yaliyoharamishwa au kufuata mambo ya Bida'a uzushi, usiona msingi.

 
07 September 2026

Mke Kukaa Eda Ya Kufiwa Na Mumewe​

Mwanamke mwenye kufiwa na mume kama hana mimba eda yake ni miezi minne (4) na siku kumi (10), na kama mwenye mimba eda yake mpaka azae, lakini iki wa amezaa kabla ya kupita miezi minne na siku kumi lazima akae eda hadi zipite, siku hizo.

Mwanamke mwenye eda ya kufiwa na mumewe, ni haramu kuvaa nguo za rangi; kujipamba kwa namna yo yote kwa mwili au kwa nguo kama kujitia manukato, kutia wanja machoni, mapodari, hina na kila jambo la kujipamba ni haramu kwake hata nguo nyeusi ikiwa ina nakshi au mkato wa kujipamba.

Eda huanzia siku ya kufa kwa mume ikiwa yupo hapo, na kama hayupo huanzia siku atakapopata habari hata kama kumepita muda mrefu sana. Katika muda huo wa eda hawezi kuposwa au kuolewa.

Uislamu unaamrisha unadhifu, basi wanaruhusiwa wanawake wenye eda kuoga kujisafisha na kuweka mwili safi, kukata kucha.

Anaruhusiwa kutoka nje kama ipo haja kama kununua mahitaji yake au kumwangalia jamaa au mgonjwa na kadhalika, asitoke nje paisipo na haja.

Tunaomba kwa Mola wetu atupe sote Twafiki ya kufuata maamrisho ya dini na kuepukana na yaliyoharamishwa au kufuata mambo ya Bida'a uzushi, usiona msingi.

View attachment 3665113
 
Bila shaka huu ni mjadala wa kikatiba zaidi na wala sio mjadala wa kiitifaki. Je, katiba inatoa masharti gani na urefu gani kuhusu likizo za Rais? Je, katiba inasemaje juu ya eda ya Rais?

Lakini kwa nini Urais wakaimishwe watu wawili badala ya mmoja kama inavyotaka katiba kuwa huyo aliyekaimishwa kama naye hayupo basi atakaimu wa chini yake? Hii ya kuwakaimisha watu wawili kwa wakati mmoja inaelekezwa na matakwa ya kifungu gani cha katiba?
Je, nini kimekushangaza? Je, nini maoni yako?

Mwana Kondoo Ameshinda! Tumfuate!
Askofu Emmaus Bandekile Mwamakula
Itunge, Dar es Salaam; 8 Septemba 2026; Saa 5:40 jioni.

Waione mawakili: Helen Kijo-Bisimba, Boniface Anyisile Mwabukusi, Ado Shaibu, Paul Kisabo, Addo November Mwasongwe, Hilda Stuart, nkView attachment 3665939
Siku 90 nyingi Sana, golden chance never come twice.
 
Kisheria mfanyakazi kufiwa na mwenza, mtoto au mzazi ruhusa ni siku 14 then unarudi kazini kuijenga nchi. Yaliyopita yamepita.
Hapa tunazungumzia Sharia. Kweli eda ni kwa jobless siyo mtumishi wa serikali.
Basi kama IPO kisheria kila mfanyakazi wa serikali apewe eda siku 90.
 
Samia alimwogopa Emmanuel Nchimbi, sasa imebidi akaimishe madaraka kwa watu wawili

TETESI TOKA MAKTABA :

Abeba mikoba nafasi ya Kaimu rais (acting) Nchimbi na alishaanza mawasiliano na marais wenzie

TOKA MAKTABA :
Anasubiri kukaimu nafasi ya urais Samia akienda kujibu mashtaka Mahakama ya ICC Uholannzi

Muda huu Nchimbi anazunguka Congo na Zambia kuendelea kujitambulisha kama kaimu rais

19 November 2025
Lusaka, Zambia


Makamu wa Rais Emmanuel Nchimbi awasili Zambia

Kushiriki utiaji saini wa makubaliano ya ufufuaji wa Mamlaka ya Reli ya Tanzania – Zambia (TAZARA)
Vice-President-of-Tanzania-John-Nchimbi.jpg

Makamu wa Rais wa Tanzania​

 
Temporary Absence or Illness
    • Cabinet and Chief Justice (Article 37(2)): If the Cabinet resolves that the President is temporarily unable to discharge functions due to physical or mental infirmity, it can request the Chief Justice to verify the incapacity via a medical board of inquiry.
    • Meetings (Article 37/Cabinet Rules): During standard day-to-day cabinet operations or temporary absences where the President is away, meetings are chaired by the Vice-President, or by the Prime Minister if both the President and Vice-President are absent
1788887153701.png

Deograstius Pancras Ndejembi sasa ni Kaimu Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
  • Makamu wa Rais: Ndiye anayefuata kwanza kukaimu au kutekeleza majukumu ya Rais endapo Rais hayupo katika Jamhuri ya Muungano au ni mgonjwa.


1788887004983.png

Katiba inasema Mwigulu Lameck Nchemba sasa ni kaimu Makamu wa Rais na waziri mkuu

KATIBA YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA :

Kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977, Ibara ya 37 inaeleza wazi mpangilio wa viongozi wanaoweza kukaimu au kushika madaraka ya Rais endapo hayupo nchini au anashindwa kutekeleza majukumu yake.

Mpangilio wa Kukaimu Madaraka ya Rais
Kazi na shughuli za Rais zitatekelezwa kwa kufuata mtiririko huu:
    • Makamu wa Rais: Ndiye anayefuata kwanza kukaimu au kutekeleza majukumu ya Rais endapo Rais hayupo katika Jamhuri ya Muungano au ni mgonjwa.
    • Waziri Mkuu: Endapo Makamu wa Rais naye hayupo, nafasi hiyo inatekelezwa na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Masharti na Ukomo wa Ukaimu
    • Waziri Mkuu au kiongozi anayekaimu atadumu katika mamlaka hayo mpaka pale Rais au Makamu wa Rais atakaporejea.
    • Kiongozi anayekaimu huacha kutekeleza majukumu hayo mara tu Rais anaporejea nchini au anapopata nafuu na kuanza kazi, au Makamu wa Rais anaporejea nchini.

Ikiwa unahitaji ufafanuzi zaidi kuhusu hali ya kiti cha urais kuwa wazi kabisa kwa kifo au kujiuzulu, tafadhali niambie ili nikuongezee maelezo
 
Kaburi la Mume wa Samia Suluhu

Ameacha wajane wawili,watoto wanne,wajukuu 15
1788887056777.jpg
 
Back
Top Bottom