January Makamba: CCM imeshashinda majimbo 176 mpaka sasa

January Makamba: CCM imeshashinda majimbo 176 mpaka sasa

Kwa hiyo unakubali kwamba kukamatwa kwa vijana wa UKawa ni uonevu ?

Na je Makamba naye anapaswa kukamatwa kwa kuwa anafanya vile vile walivyofanya vijana wa Ukawa?
Swali moja la msingi sana.
Hebu na mimi niongezee hoja nyingine muhimu sana.
Ikiwa January Makamba aliitisha kikao cha waandishi wa habari tarehe 26/10/2015 na kutangaza mwelekeo wa matokeo na kueleza kuwa mgombea wao Magufuli anaelekea kushinda kiti cha Urais, kazi ambayo inadaiwa kuwa inapaswa kufanywa na NEC peke yake.
Ikiwa pia Maalim Seif siku hiyo hiyo ya tarehe 26/10/2015 naye akaitisha kikao cha waandishi wa habari na kueleza mwelekeo wa matokeo kuwa anaelekea yeye kushinda Urais kazi ambayo inadaiwa inapaswa kufanywa na ZEC pekee.
Sasa ni kwa nini ZEC iliufuta uchaguzi wa Zanzibar kwa kutumia kigezo hicho cha Maalim Seif kuyatangaza matokeo ya Urais,
lakini wakati huo huo NEC wakashindwa kuyafuta matokeo yaliyompa ushindi wa Urais Magufuli baada ya Makamba naye kutangaza waziwazi kuwa Magufuli anaelekea kupata ushindi wa Urais??!!!!!!!!!
 
Swali moja la msingi sana.
Hebu na mimi niongezee hoja nyingine muhimu sana.
Ikiwa January Makamba aliitisha kikao cha waandishi wa habari tarehe 26/10/2015 na kutangaza mwelekeo wa matokeo na kueleza kuwa mgombea wao Magufuli anaelekea kushinda kiti cha Urais, kazi ambayo inadaiwa kuwa inapaswa kufanywa na NEC peke yake.
Ikiwa pia Maalim Seif siku hiyo hiyo ya tarehe 26/10/2015 naye akaitisha kikao cha waandishi wa habari na kueleza mwelekeo wa matokeo kuwa anaelekea yeye kushinda Urais kazi ambayo inadaiwa inapaswa kufanywa na ZEC pekee.
Sasa ni kwa nini ZEC iliufuta uchaguzi wa Zanzibar kwa kutumia kigezo hicho cha Maalim Seif kuyatangaza matokeo ya Urais,
lakini wakati huo huo NEC wakashindwa kuyafuta matokeo yaliyompa ushindi wa Urais Magufuli baada ya Makamba naye kutangaza waziwazi kuwa Magufuli anaelekea kupata ushindi wa Urais??!!!!!!!!!

Maalim alijitangaza ni mshindi kwa 53% na akawaambia ZEC wamtangaze yeye
 
Maalim alijitangaza ni mshindi kwa 53% na akawaambia ZEC wamtangaze yeye

Ama kweli, asiyejuwa maana...
January alisema kama topic inavyosema, " CCM imeshinda majimbo 176 mpaka sasa". Kwa maana hiyo katoa taarifa ya ushindi wa CCM kwa matokeo yaliyobandikwa kwa wakati huo, ambapo let's say ni 70% ya matokeo yalikuwa yashabandikwa.

Maalim katoa matokeo kutokana na takwimu alizopata kihalali kutoka kwa wakala wake zilizotolewa.na ZEC, kwa wakati huo matokeo yalikuwa 100% ikiwa na maana yote yameshatoka. Kwa vile matokeo yote yameshatoka na kubandikwa vituoni, ni suala dogo sana hilo kujuwa kama umeshinda au laa. Na akawaambia tume imtangaze kama ni mshindi kutokana na matokeo waliyoyatoa tume wenyewe.

Kama ingelikuwa matokeo yote ya wabunge yalikwisha bandikwa tarehe 26, basi January angetangazia majimbo yote CCM waloshinda.

Suala jengine ujiulize ni kuwa inakuwaje January apate matokeo yaajimbo zaidi ya 176 (assuming mengine wapinzani walikuwa washashinda? Ikiwa ni jumla ya kura hazipungui milioni 9, Maalim ashindwe kupata matokeo ya kura laki 5 siku na tarehe kama hiyo?

Kwa kumalizia tu labda nikumbushe ya kuwa January tarehe hiyo ya 26/10/2015 aliweka kwenye mtandao wake wa twitter/facebook ya kuwa Dr JPM amshinda uraisi na atatangazwa rasmi na tume tarehe 29/10/2015, na hicho ndicho exactly kilichotokea.

Kwa waumini wa kiislam wanaamini ahadi waliyopewa na Mungu ya kwamba," Dua ya mwenye kudhulumiwa yeye hatoirudisha bila majibu, hata kama huyo aliyedhulumiwa ni mwenye kumkufuru/kumuasi yeye (na aliyemdhulumu ni mcha Mungu)", akaendelea kusema, " Ukafiri/Uasi ni wake mwenyewe (yeye hauusishi na kudhulumiwa kwake). Akaendelea, " Dhulma haidumu, na itakapo dumu basi inaangamiza"

Tutakumbukana.

PS: Hakuna kilichotokezea Visiwani hakijatokea Bara. Kama kura kuzidi Bara zimezidi vituo tele tu na kutangazwa na NEC kama zilivyo. Kama kukamatwa kura feki Zanzibar, Bara zimekamatwa. Kama CCM wamelalamika Zanzibar, Ukawa wamepeleka malalamiko yao mpaka vyombo vya habari imeonesha. Na hakuna hatua yoyote ilochukuliwa
 
Maalim alijitangaza ni mshindi kwa 53% na akawaambia ZEC wamtangaze yeye
Hata kama alitangaza asilimia aliyoshinda, bado jukumu la kumtangaza mshindi wa kiti hicho cha Urais lilikuwa la ZEC.
Kwa maana hiyo ZEC hawakulazimika kumtangaza Maalim Seif eti kwa sababu tu kajitangaza kuwa kashinda, bali wao walipaswa kumtangaza mshindi wa Urais kutokana na matokeo waliyoyapokea wao, bila kujali kama mshindi huyo ni Maalim Seif au Dr Mohamed Shein.
Kwa maana hiyo sioni logic ya kufuta matokeo hayo kwa 'kisingizio' kuwa eti Maalim Seif alijitwalia jukumu ambalo linapaswa kufanywa ZEC!
 
Back
Top Bottom