Israel ni nchi au ni jina la mtu...?

Israel ni nchi au ni jina la mtu...?

Zerock

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2026
Posts
547
Reaction score
1,040
Asilimia kubwa ya watu wanaamini kwamba (Israel) ni nchi ,hii inatokana na uvivu wa kusoma au kulishwa maneno ya uwongo .

Wanaamini Holocaust ya Hitler ndio iliwarejesha wale wahuni pale Palestine.
Israel ni nini.

Katika vitabu vya Quran na biblia,jina Israel ni jina la mtu wala siyo nchi .

Kwa mfano Biblia mwanzo 35:10 jina lako ni yakob,hutaitwa yakob tena bali utaitwa Israel .
Katika uzao wa nabii yakub ndo tunapata makabila 12 yalokuwa watumwa kule misri baada ya kuhamia kule kutoka knaan (Palestine) kipindi cha Yusuf (a.s)

Kwenye Quran ; Ban Israel wametajwa mara nyingi kutokana na kisa chao na ukaidi wao,kuanzia kwa nabii Musa (a.s) hadi kwa nabii Issa (a.s) na visa vya kuwauwa baadhi ya manabii (zaqalia na yahya )
Jinae(Ban Israel) linamaana ya watoto wa Israel.

Israel siyo nchi bali ni jina la nabii Yaqub (a.s)
 
Siyo kosa lako, ni ukosefu wa Uelewa. Umesoma kaeneo kamoja, huna uelewa wa mengi, ukaishia hapo.

Hivi unajua hata neno WAYAHUDI mwanzo wake ni jina? Hata ukiacha vitabu vya dini, kwenye vitabu vya historia ya kale, vinataja Israel Kingdom. Israel kingdom ilivunjika na kugawanyika mara 2 baada ya kifo cha King Solomon mnamo miaka ya 900 BC.

Israel kingdom iligawanyika na kutengeneza North Israel Kingdom, na South Judah kingdom. Hata hilo jina la Judah, ambalo ndiyo lilizaa beno Jahud ambao leo wanaitwa wayahudi, lilitokana na jina la mtoto wa kwanza wa Yakobo.
 
Kwani kwenye ramani ya dunia wameandikaje?😄
 
Ngoja nitawaletea video za hao jamaa mnaona ni maana sana wakiomba misaada ya vyakula tena kwa waafrika , mnawaona kama ni special sana🚮
 
Asilimia kubwa ya watu wanaamini kwamba (Israel) ni nchi ,hii inatokana na uvivu wa kusoma au kulishwa maneno ya uwongo .

Wanaamini Holocaust ya Hitler ndio iliwarejesha wale wahuni pale Palestine.
Israel ni nini.

Katika vitabu vya Quran na biblia,jina Israel ni jina la mtu wala siyo nchi .

Kwa mfano Biblia mwanzo 35:10 jina lako ni yakob,hutaitwa yakob tena bali utaitwa Israel .
Katika uzao wa nabii yakub ndo tunapata makabila 12 yalokuwa watumwa kule misri baada ya kuhamia kule kutoka knaan (Palestine) kipindi cha Yusuf (a.s)

Kwenye Quran ; Ban Israel wametajwa mara nyingi kutokana na kisa chao na ukaidi wao,kuanzia kwa nabii Musa (a.s) hadi kwa nabii Issa (a.s) na visa vya kuwauwa baadhi ya manabii (zaqalia na yahya )
Jinae(Ban Israel) linamaana ya watoto wa Israel.

Israel siyo nchi bali ni jina la nabii Yaqub (a.s)
We kobazi mwandamizi haa managing wenu wa kuungaunga mnawatoa wapi sijui nabii isa mara nabii yahya,mara nabii zakaria.Nadhani si mda mtakuja na nabii samia
 
Siyo kosa lako, ni ukosefu wa Uelewa. Umesoma kaeneo kamoja, huna uelewa wa mengi, ukaishia hapo.

Hivi unajua hata neno WAYAHUDI mwanzo wake ni jina? Hata ukiacha vitabu vya dini, kwenye vitabu vya historia ya kale, vinataja Israel Kingdom. Israel kingdom ilivunjika na kugawanyika mara 2 baada ya kifo cha King Solomon mnamo miaka ya 900 BC.

Israel kingdom iligawanyika na kutengeneza North Israel Kingdom, na South Judah kingdom. Hata hilo jina la Judah, ambalo ndiyo lilizaa beno Jahud ambao leo wanaitwa wayahudi, lilitokana na jina la mtoto wa kwanza wa Yakobo.
Umenena vyema mkuu
 
Asilimia kubwa ya watu wanaamini kwamba (Israel) ni nchi ,hii inatokana na uvivu wa kusoma au kulishwa maneno ya uwongo .

Wanaamini Holocaust ya Hitler ndio iliwarejesha wale wahuni pale Palestine.
Israel ni nini.

Katika vitabu vya Quran na biblia,jina Israel ni jina la mtu wala siyo nchi .

Kwa mfano Biblia mwanzo 35:10 jina lako ni yakob,hutaitwa yakob tena bali utaitwa Israel .
Katika uzao wa nabii yakub ndo tunapata makabila 12 yalokuwa watumwa kule misri baada ya kuhamia kule kutoka knaan (Palestine) kipindi cha Yusuf (a.s)

Kwenye Quran ; Ban Israel wametajwa mara nyingi kutokana na kisa chao na ukaidi wao,kuanzia kwa nabii Musa (a.s) hadi kwa nabii Issa (a.s) na visa vya kuwauwa baadhi ya manabii (zaqalia na yahya )
Jinae(Ban Israel) linamaana ya watoto wa Israel.

Israel siyo nchi bali ni jina la nabii Yaqub (a.s)
 

Attachments

  • All-Vid-Downloader-Facebook-HD-1791031607452.mp4
    2.3 MB
Back
Top Bottom