Iron Dome: Mfumo wa kudaka makombora wa Israel!

Iron Dome: Mfumo wa kudaka makombora wa Israel!

Status
Not open for further replies.

Jumong S

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Posts
7,450
Reaction score
10,804
Wadau,

Vita inayogonga vichwa vya habari duniani kwa sasa ni vita ya waisrael dhidi ya Hamas. Hamas walijiandaa muda mrefu sana kwa ajili ya vita hii na ndio maana mpaka sasa japo Israel wanatumia madege mazito kuwazimisha bado hawajafanikiwa kusimamisha urushwaji wa makombora na Hamas bado wanarusha maroketi ktk ardhi ya Israel. Tofauti na zamani, makombora ya Hamas yanapiga miji ya Israel na ile system ya waisrael ya kuzuia makombora maarufu kama "Iron Dome" inapata wakati mgumu kudaka na kuangamiza mamia ya makombora ya Hamas!

Kwa ajuye, atudadavulie namna mtambo huu adimu wa kukinga makombora unavyofanya kazi tafadhari. Unadhani nchi yetu yaweza kumiliki hii kitu walau ya kuzuia mabomu Arusha na Zanzibar?
NB: vita isikie kwa jirani,usiombe ikaingia kwako kwa gharama yoyote. Nawapa pole wapalestina kwa kushabikia ujinga wa Hamas huku wanateketea!

Wasalaam!

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Wadau,
Vita inayogonga vichwa vya habari duniani kwa sasa ni vita ya waisrael dhidi ya Hamas. Hamas walijiandaa muda mrefu sana kwa ajili ya vita hii na ndio maana mpaka sasa japo Israel wanatumia madege mazito kuwazimisha bado hawajafanikiwa kusimamisha urushwaji wa makombora na Hamas bado wanarusha maroketi ktk ardhi ya Israel. Tofauti na zamani, makombora ya Hamas yanapiga miji ya Israel na ile system ya waisrael ya kuzuia makombora maarufu kama "Iron Dome" inapata wakati mgumu kudaka na kuangamiza mamia ya makombora ya Hamas!

Kwa ajuye, atudadavulie namna mtambo huu adimu wa kukinga makombora unavyofanya kazi tafadhari. Unadhani nchi yetu yaweza kumiliki hii kitu?
NB: vita isikie kwa jirani, usiombe ikaingia kwako kwa gharama yoyote. Nawapa pole waparestina kwa kushabikia ujinga wa Hamas huku wanateketea!
Wasalaam!

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums

Nyinyi watu mna chuki dah .
 
...kwa ufupi ni kwamba makombora yakipigwa mtambo wa Iron Dome unayeyusha makombora hayo kuyafanya harmless- yasiwe na madhara yoyote. Kumbuka mitambo iyo ina uwezo wa ku-predetermine target ya kombora. Kama halitaangukia maeneo walipo Waisrael haliyeyushwi liinachwa litue.Lakini likiwa na target ambayo wapo wa-Isael kombora linatunguliwa. Ndio maana pamoja na makombora mengi (zd ya 90) yaliyorushwa toka Gaza hujasikia Waisrael waliouwawa kutokana na makombora hayo!

Lakini Waisrael wakijibu mapigo watu (Wapalestina) kibao wanakufa. Kinachosumbua katika mgogoro huu ni vifo vinavyongezeka zaidi na zaidi! Ajabu: Kwanini HAMAS haawaachi kurusha makombora hayo!!!? Kumbuka Pime Minister Netanyahu amesema as long as makombora yataedelea kurushwa toka Gaza,Israel itaendelea kushambulia Gaza...
 
...kwa ufupi ni kwamba makombora yakipigwa mtambo wa Iron Dome unayeyusha makombora hayo kuyafanya harmless- yasiwe na madhara yoyote. Kumbuka mitambo iyo ina uwezo wa ku-predetermine target ya kombora. Kama halitaangukia maeneo walipo Waisrael haliyeyushwi liinachwa litue.Lakini likiwa na target ambayo wapo wa-Isael kombora linatunguliwa. Ndio maana pamoja na makombora mengi (zd ya 90) yaliyorushwa toka Gaza hujasikia Waisrael waliouwawa kutokana na makombora hayo!

Lakini Waisrael wakijibu mapigo watu (Wapalestina) kibao wanakufa. Kinachosumbua katika mgogoro huu ni vifo vinavyongezeka zaidi na zaidi! Ajabu: Kwanini HAMAS haawaachi kurusha makombora hayo!!!? Kumbuka Pime Minister Netanyahu amesema as long as makombora yataedelea kurushwa toka Gaza,Israel itaendelea kushambulia Gaza...

Dah nyinyi watu mna chuki
 
...kwa ufupi ni kwamba makombora yakipigwa mtambo wa Iron Dome unayeyusha makombora hayo kuyafanya harmless- yasiwe na madhara yoyote. Kumbuka mitambo iyo ina uwezo wa ku-predetermine target ya kombora. Kama halitaangukia maeneo walipo Waisrael haliyeyushwi liinachwa litue.Lakini likiwa na target ambayo wapo wa-Isael kombora linatunguliwa. Ndio maana pamoja na makombora mengi (zd ya 90) yaliyorushwa toka Gaza hujasikia Waisrael waliouwawa kutokana na makombora hayo!

Lakini Waisrael wakijibu mapigo watu (Wapalestina) kibao wanakufa. Kinachosumbua katika mgogoro huu ni vifo vinavyongezeka zaidi na zaidi!
Asante kwa ufafanuzi kdg. Unaweza kwenda in deep kdg. Hiyo dome inasetiwa wapi and hiyo nutrilization system ina apply how?


Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Vita ya wapalestina na wa Israel haituhusu sisi wa Africa, kwanza wanatuita nyani

Best Gambamala, inatuhusu bana as tunajifunza kitu kwao. Hata wakikuita kima kwani ndo unabadilika unakuwa kima? Acha tujifunze bana!
Ni vizuri VETA nao wakajifunza kutengeneza Iron dome walau ya kuzuia mabom ya Arusha na Zanzibar!

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Bonge la technology but sshangai coz n watu wenye Iq kubwa dunian
 
...kwa ufupi ni kwamba makombora yakipigwa mtambo wa Iron Dome unayeyusha makombora hayo kuyafanya harmless- yasiwe na madhara yoyote. Kumbuka mitambo iyo ina uwezo wa ku-predetermine target ya kombora. Kama halitaangukia maeneo walipo Waisrael haliyeyushwi liinachwa litue.Lakini likiwa na target ambayo wapo wa-Isael kombora linatunguliwa. Ndio maana pamoja na makombora mengi (zd ya 90) yaliyorushwa toka Gaza hujasikia Waisrael waliouwawa kutokana na makombora hayo!

Lakini Waisrael wakijibu mapigo watu (Wapalestina) kibao wanakufa. Kinachosumbua katika mgogoro huu ni vifo vinavyongezeka zaidi na zaidi! Ajabu: Kwanini HAMAS haawaachi kurusha makombora hayo!!!? Kumbuka Pime Minister Netanyahu amesema as long as makombora yataedelea kurushwa toka Gaza,Israel itaendelea kushambulia Gaza...

Netanyau ndo waziri mkuu anayetakiwa...na amesema wazi kuwa kichapo kitaendelea bila kujali kelele za jumuiya ya kimataifa..hawa HAMAS ni wa kuwafuta kabisa duniani washenzi sana...wameuwa vijana wa watu bila sababu....piga mipaka na mivitimoto hiyo ya HAMAS
 
Bonge la technology but sshangai coz n watu wenye Iq kubwa dunian
Hawa jamaa wako mbali sana kiulinzi. In short mwenye maadui wengi huwa mjuzi sana wa kujilinda. Napenda kujifunza how they do aisee!


Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Netanyau ndo waziri mkuu anayetakiwa...na amesema wazi kuwa kichapo kitaendelea bila kujali kelele za jumuiya ya kimataifa..hawa HAMAS ni wa kuwafuta kabisa duniani washenzi sana...wameuwa vijana wa watu bila sababu....piga mipaka na mivitimoto hiyo ya HAMAS
Sipati picha ka rais wa USA angekuwa ni Mitty Romney aliyeshindwa na Obama maana jamaa aliwatamani sana hao magaidi.
Hamas wanawaponza sana raia wasio na hatia.


Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Hawa jamaa wako mbali sana kiulinzi. In short mwenye maadui wengi huwa mjuzi sana wa kujilinda. Napenda kujifunza how they do aisee!


Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums

Ila kwel mtu mwenye adui weng atatafta means ya kujiepisha nao but dah.hawa jamaa n nomaHata mm nna htaj kujua.but wapalestna n wakorof, kwann wawauwe vjana wa kiisrael?? All in all vita mbaya sana
 
Kwa wanaojua jamani, hizo system za kuzuia makombora hufungwa wapi? How many systems needed for protection?

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
bora mengine yangeshukia kwa mkulu pale mjengon maana tumemchoka
We yasikie kwa jirani tu best! Hayo makitu si ya kukimbilia. Ukitaka kuja ubaya wake angalia wanachofanya Sereka, antibalaka, ISIS n.k!


Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Chuki ipo wapi sasa hapo? Waambie Hamas waache kurusha makombora yao uone ka waisrael wataendelea kuwashambulia wafilist!

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums

Wewe utakuwa wale vijana wabeba mishumaa Altareni ambao Mapadre walikuwa wakijisevia !
 
Hawa jamaa wako mbali sana kiulinzi. In short mwenye maadui wengi huwa mjuzi sana wa kujilinda. Napenda kujifunza how they do aisee!


Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums

kuna mtanzania mmoja yuko israel hospital mfanyakaz anasema kwanza karibu kila eneo nyeti kuna handak la kujificha halaf askar wako makini24 hrs anasema siku moja walipigiwa cmu watu wote waingiw kwenye mahandak hapo hosptal wakaingia kasoro mahtut baada ya kama robo saa akaskia mshtuko then wakaambiwa token akashangaa hakuna popote palipopasuka wala itilaf badae akauliza wakamwambia wamelielekeza bomu uwanja wa waz likatue kwa hyo jamaa wanaweza kuelekeza wap bomu liende na wanajua wamepanga kushambuliwa mudagani na huwa ikitokea kafa muisrael mmoja tu bac majibuyake ni zaid ya miamoja ila pia kawaida yao hawapigi wala kuua mpaka maadui waanze wao na ni mara chache sana wakosee walipopanga.
 
Asante kwa ufafanuzi kdg. Unaweza kwenda in deep kdg. Hiyo dome inasetiwa wapi and hiyo nutrilization system ina apply how?


Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
hayayeshwi bana,in fact hii iron dome ni air defence system ya masafa mafupi,yani mfumo wa ulinzi wa kuzuia makombora yeyote ya masafa mafupi ikiwemo hizo rocket. Masafa mafupi kwa maana ya kilomita hadi 100.

Componet za hii system inakuwa na gari la rada,gari la battle management,na launcher ambayo kama ni mobile inakua kwenye gari wanaliita TEL(Transpoter Elector and Launcher)
 
kwakua hii ni ya masafa mafupi haiwezi dungua kombora la masafa marefu ndo maana jamaa wanadevelop system ingine inaitwa david sling ambayo itakua ya masafa marefu.
Inafanyaje kazi?,kiufupi kama imetegwa iwapo itapigwa roketi kuja kupiga.
Ile rada itanasa mara moja kabla haijafika na wakishanasa ile rada inapeleka taarifa kwenye gari la management ambao faster wanadetermine kama roketi litaangukia eneo la makazi ama eneo la wazi,kama ni eneo la makazi watatoa ok ya kufyatua kombora.makombora huwa yamo 12 kwenye launcher,kwahiyo wanafyatua tokana na idadi ya roket zinazokuja kupiga maeneo ya makazi.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom