Ipi namna bora ya kukabiliana na bosi mkorofi?

Ipi namna bora ya kukabiliana na bosi mkorofi?

Super mega

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2023
Posts
1,176
Reaction score
2,372
Wakuu Habari ya Muda huu nimekuja na mada hii lengo ni kupeana ushauri jinsi ya kupambana na bosi mkorofi.

Naanza mimi nipo chini ya bosi mmoja hivi ufanyaji wetu wa kazi huanzia Jumatatu mpaka Ijumaa jioni lakini kuna siku kazi zikitokea hadi Jumamosi majira alasiri tunakuwa tumetoka, sasa baada ya kutoka bosi huwa anataka tutoke twende mtaani tukapige stories na bia mbili tatu ni kama namna ya kuenjoy kazi yetu.

Shida inakuja akipiga vyombo tu vikamnasa anakuwa mkali saana kwangu pengine hata na kwa wengine, juu yangu anakuwa mkali mkorofi anaongea maneno ambayo namna moja ama yingine unaweza kudhani lada tuna ugomvi.

Kuna siku tulipokuwa wazima hii sasa ilikuwa ni Jumatatu nilimuuliza as a bro sasa kwamb kaka ukipiga bia unanifokea sana ni kama unaona huyu ndo nammudu so hasira zangu namalizia kwa huyu huyu ni kwanini?

Akajibu nisamehe mdogo wangu ni pombe please ya twende pombe tusiyalete kwenye maisha ya uhalisia, basi tukawa tumemaliza kwa namna hiyo.

Sasa bhna juzi tena karudia mchezo huo huo kanywa kaanza kuleta maneno mi nikamwambia inabidi sasa tuwe tunatoka kila mtu na kampani yake tu, tukitoka mimi na wewe inakuwa tatizo, mimi ni mfanyakazi wako siku utaongea neno baya nitachukia ntakukosea heshima mwisho nipoteze kazi.

Akasema dogo nisamehe sana kweli nakuonea basi ikaisha hivo, mimi sio muongeaji na pia sina tabia za ugomvi kabisa lakini kama binadamu nikiudhiwa nakasirika.

Sasa wakuu tupeane mbinu zaidi za kudili na hawa mabosi wa aina hii, nawasilisha.
 
Ameshakujibu vizuri tu, ya kwenye pombe usilete kwenye uhalisia. Kuna watu wakilewa wanakuwa wajinga.

La kufanya hapo acha kwenda nae bar. Afu unaenda bar na boss? Nani alikwambia kazini kuna kuweka ushost? Siku yako yaja..
 
Kosa ni lako, ukishatoka ofisini epuka yeyote mnayefanya kazi naye, iwe bosi au wafanya kazi wenzako.
Labda niongezee jambo moja kwamba mimi na bosi kuna kuwa kuna mazungumzo ambayo tunaweza kuzungumza tukiwa nje ya kazi hivo kuna muda ndio tunatoka kama hivo Ili kusudi tupate mwanya wa kuweka mikakati vizuri thus y tunaweza kwenda bar ni hilo.
 
Ameshakujibu vizuri tu, ya kwenye pombe usilete kwenye uhalisia. Kuna watu wakilewa wanakuwa wajinga.

La kufanya hapo acha kwenda nae baa. Afu unaenda bar na boss? Nani alikwambia kazini kuna kuweka ushost? Siku yako yaja..
Pengine labda naweza kupata njia bora ya kumuepuka niweze kuwa namkimbia baada ya kumaliza nae maongezi
 
Sijaona ukorofi hapo hata kidogo. unawajua mabosi wakorofi wewe? Bosi visirani? Bosi gubu? Bosi akikataliwa na mademu zake huko mtaani basi ofisini hakukaliki? Bosi anakuchelewesheeni mishahara makusudi? Bosi anacheka kwa mood na ananuna bila sababu. Bosi mwenye gilba, unaijua gilba wewe? Bosi hataki kuona wafanyakazi wake wanafurahia kazi lazima akinukishe. Bosi hata kama unadharura unasali kwanza na kufunga ndio utoe taarifa kwamba huwezi kuingia job na bado atakukazia. Tulia mzee shukuru Mungu huyo bosi wako unatoka nae hata out.

Ushauri: Wewe akilianzisha na wewe lianzishe asubuhi mkiwa akazini wote mnailaumu pombe.
 
Sio nidhamu kuandamana na boss wako kwenye ulevi Kila mara,au wewe ni mlinzi wake?
 
Huyo boss hakupendi na anakuchukia sana ila hua anashindwa tu kukwambia anapokua hajalewa,
Anapokua amelewa anakua hana self control ndio maana anakusemea maneno ya hovyo na kukufokea,

Maneno ya mlevi hua yana ya ukweli kwa 100%

Kuna mambo mawili yakufanya..

  1. Epuka kwenda nae huko Bar,kama boss hua analewa mpaka anatukana hovyo,mtawezaje kujadili mambo ya kazi kwa hali hiyo? sio lazima hayo majadiliano yafanyike Bar au sehemu yenye pombe,
  2. Tafuta kazi sehemu nyingine kama imeshindikana kutokuacha kwenda Bar na huyo boss,hapa naona mwenye makosa ni wewe na sio huyo boss,kazi sio utumwa,linda utu wako.
 
Labda niongezee jambo moja kwamba mimi na bosi kuna kuwa kuna mazungumzo ambayo tunaweza kuzungumza tukiwa nje ya kazi hivo kuna muda ndio tunatoka kama hivo Ili kusudi tupate mwanya wa kuweka mikakati vizuri thus y tunaweza kwenda bar ni hilo.
Vitu ambayo havijadiliki ofisini 100% ni majungu tu ayo acha umbea Mzee, Huyo jamaa anakutumia tu kupata taarifa za ofisi ila anajua wewe kichwa panzi ndio mana akiwaka anakuzingua,
Anajua hata yeye utakuwa unabeba mambo yake na kupeleka uko ivo acha izo tabia na Fanya kazi za watu naurudi mtaani,
epuka maisha yoyote yale na Coworkers nje ya ofisi
 
Back
Top Bottom