Namna ya kukabiliana na changamoto hii ya ardhi

Namna ya kukabiliana na changamoto hii ya ardhi

UMUNYU

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2017
Posts
762
Reaction score
627
Habari ya leo wanajf!

Naombeni ushauri wa namna ya kukabiliana na changamoto hii ya aridhi kwa busara na kwa amani. Mimi na mwenzangu tulinunua viwanja sehemu moja iliyopimwa, kwa hiyo ni viwanja halali na vina hati.

Changamoto iliyojitokeza ni kwamba alitokea bwana mmoja akawahi kujenga nyumba yake. Tatizo ameisogeza mpakani kiasi kwamba akijenga fensi inakuwa kwenye kiwanja cha jirani yangu. Yaani kwa yeye hawezi kuweka fensi na mwenzangu naye fensi yake ni ukuta wa nyumba ya huyo jamaa!!

Nimejaribu kupeleka watu wa aridhi nao wamebaki midomo wazi hata hawelewi kumetokea nini! Kwa hiyo kwangu hakuko sawa na kwa huyo jirani naye hakuko sawa. Tumejaribu kusababu naye huyo muhusika naye tunashindwa kuelewa kama yuko sawa!!

Msaada wa ushauri please!!
 
Changamoto iliyojitokeza ni kwamba alitokea bwana mmoja akawahi kujenga nyumba yake.Tatizo ameisogeza mpakani kiasi kwamba akijenga fensi inakuwa kwenye kiwanja cha jirani yangu.
Suluhisho ni nyinyi kujenga fensi kabla yake yeye si ameshamaliza kujenga kwenye eneo lake sasa ajenge fensi ya nini au mnajishtukia kwamba ataanza kuingia na kujenga kwenye viwanja vyenu? Km mnafikiri hivyo basi muuzieni viwanja vyenu hameni hapo mumuache aishi mwenyewe
 
Suluhisho ni nyinyi kujenga fensi kabla yake yeye si ameshamaliza kujenga kwenye eneo lake sasa ajenge fensi ya nini au mnajishtukia kwamba ataanza kuingia na kujenga kwenye viwanja vyenu? Km mnafikiri hivyo basi muuzieni viwanja vyenu hameni hapo mumuache aishi mwenyewe
Nashukuru kwa ushauri nitaufanyia kazi
 
Watu wa ardhi hawaelewi kivipi huyo jamaa nae anashangaa? Au bado ana msimamo wa kuendeleza sehemu isyokua yake fafanua vyema
 
Watu wa ardhi hawaelewi kivipi huyo jamaa nae anashangaa? Au bado ana msimamo wa kuendeleza sehemu isyokua yake fafanua vyema
Iko hivi,kuna uwezekano mkubwa huyu jamaa amefanya hivyo kwa makusudi!Kwa sababu hata upande wake mawe yaliyowekwa na aridhi alishayatoa.Tumejikuta tuna fika hadi hapo kwake kwa kutumia mawe yaliyo kwenye viwanja vyetu.Kilichonishtua ni kwamba aliwahi nitumia meseji akidai anafikiria atuhamishie eneo lingine ambapo yeye anamiliki viwanja huko.Tatizo lililopo hatujaafiki kwa sababu hakutushirikisha mapema!
 
Iko hivi,kuna uwezekano mkubwa huyu jamaa amefanya hivyo kwa makusudi!Kwa sababu hata upande wake mawe yaliyowekwa na aridhi alishayatoa.Tumejikuta tuna fika hadi hapo kwake kwa kutumia mawe yaliyo kwenye viwanja vyetu.Kilichonishtua ni kwamba aliwahi nitumia meseji akidai anafikiria atuhamishie eneo lingine ambapo yeye anamiliki viwanja huko.Tatizo lililopo hatujaafiki kwa sababu hakutushirikisha mapema!
Suluhisho ni moja hao watu wa ardhi wawaite pamoja mkiwa na hati zenu zifanyiwe review
Lakini kwa upande mwingine huyo mtu anaweza kua karibu sana hao watu wa ardhi hivyo jipange kwa lolote ukiona upande wa ardhi nao wanazungusha jaribu kumshirkisha mtu kutoka pccb awe kama backup kama ikitokea ukaingizwa mkenge wa kutaka kutoa chochote ili kutoa zuio la kuendelea kujenga huyo mhusika

Lakini pia kama unaona inakuletea mzunguko sana wewe anza kujenga uzio pale mwanzo kabisa wa eneo lako hawezi kuleta nyongo tena
 
Back
Top Bottom