International passport

International passport

Nadhani ukiwa na sababu ya msingi na makaratasi yanayoonyesha umuhimu wa wewe kuipata mapema iwezekanavyo wanaweza wakakufanikishia!Muhimu wewe uende pale ukiwa umejiandaa kikamilifu ili kusiwe na usumbufu....bila kusahau vijisenti kidogo maana ndivyo nchi yetu inavyoendeshwa!

Bila kutoa chochote kama jadi yetu hiyo time limit itakufikia kabla hujaitia mkononi hiyo pasipoti.
 
Mkuu Chimunguru, pole sana! Nafikiri usikate tamaa maadam ushavulia maji nguo!
 
natoka uhamiaje pale posta kufuatili passport ya wife tulikuwa wote, tulianzia pale ofisi ya mkuu wa wilaya temeke tulichukua form tukajaza tar hiyo ilikuwa 12 may tukairudisha tar 13 may ikiwa na cheti cha kuzaliwa cha wife, cha baba yake na mama yake, wife ni mjasiriamali so tukabeba na barua toka serikali za mitaa. ktk ile form wife alijaza yeye ni mjasiriamali tulipofika uhamiaji kurasini yule ofisa alipoona imeandikwa mjasiliamali akamuuliza ni biashara gani unafanya akamwambia saloon eti anataka aone leseni ya biashara wife akamwambia ipo alipoona ipo akajidai eti nimesahau na barua ya mwaliko toka huko unakoenda, jamaa anatengeneza mazingira ya rushwa wife akashangaa. tukatoka nje pale nadhani kuna ka genge flani kanashirikisha wafanyakazi wa uhamiaji na stationery moja pale nje maana tulipotoka tu nje akaja jamaa akatuuliza mmefikia wapi? tukamweleza yaliyotusibu akatuchukua mpaka ndani ya stationery yake akaanza kutupa procedure tuliweka stamp duty moja tu kumbe ilibidi ziwe tatu halafu akatuambia kuna mtu yupo pale kwa hamsini tu tunapata passport, hiyo ni ya mlungula halafu unalipia sasa passport yenyewe alfu arobaini so kitu tisini hicho. tukampa jamaa hamsini yake akaiweka kwenye bahasha akaitwa mshkaji mmoja pale nje akapewa mzigo akamtwangia mama mmoja kule ndani tukaambiwa tumsubiri yupo pale nje kwenye vibanda, sie tukaingia kwa ofisi kumsubiri. dk tano akaingia mama mmoja mfupi hivi yule jamaa tuliyekuwa naye akamfuata wakateta kidogo jamaa akarudi kwetu akamwambia wife mfwate yule mama mwambie nimetumwa na flani, wife akafanya km alivyoambiwa, maza akamwambia wife nicheki dirisha ntakalokaa uje hapo hapo basi mambo yakafanyika kwa haraka tu tukamaliza kulipia wakaahidi within a week itakuwa tayari yaani tarehe 20 may, ijumaa wife akaenda pale posta passport bado tukampigia yule jamaa wa kurasini akasema tuje jtatu yaani leo, leo nao hatujaona jina la wife pale, tukamtwangia yule jamaa wa kurasini akazungumza na mama wa uhamiaji akaambiwa aje afuatilizie pale town, jamaa kaja kazama ndani km dk tano aloorudi akasema tumwachie risiti yeye by tomorrow itakuwa tayari nimerudi home sasa nasubiri kesho.

Hiyo pesa umeliwa tu. Muda utakaopotea na nguvu ulizotumia ni bora mambo yote ungefanya kihalali tu.
Mimi kwenye ofisi ya serikali sitoi rushwa. Sioni kwanini nitoe rushwa iwapo kila nyaraka halali ninazo. Mmoja akinisumbua, naenda kwa mwingine, au hata naulizia kwa bosi wake. Mtu analipwa mshahara kwa kodi yangu, halafu bado nimpe rushwa zaidi? Labda kama hicho kitu ninachokitaka au hiyo huduma sio halali yangu ndio nitatoa hela ya chai.
 
if u have all the supporting documents inawezekana kabisa.....
 
*Picha za passport size tano nadhani...background iwe ya rangi ya bahari!
*Cheti cha kuzaliwa
*Kwa wewe usisahau barua kutoka huko unapotaka kwenda kusoma inayoonyesha kwamba unahitaji passport asap!
*Na ada ya fomu na ya soda kidogo!

Kama nimesahau kitu anaefahamu atarekebisha!

lizzy hapo kwenye nyekundu ndio ugomvi wangu kila siku:nono:
 
natoka uhamiaje pale posta kufuatili passport ya wife tulikuwa wote, tulianzia pale ofisi ya mkuu wa wilaya temeke tulichukua form tukajaza tar hiyo ilikuwa 12 may tukairudisha tar 13 may ikiwa na cheti cha kuzaliwa cha wife, cha baba yake na mama yake, wife ni mjasiriamali so tukabeba na barua toka serikali za mitaa. ktk ile form wife alijaza yeye ni mjasiriamali tulipofika uhamiaji kurasini yule ofisa alipoona imeandikwa mjasiliamali akamuuliza ni biashara gani unafanya akamwambia saloon eti anataka aone leseni ya biashara wife akamwambia ipo alipoona ipo akajidai eti nimesahau na barua ya mwaliko toka huko unakoenda, jamaa anatengeneza mazingira ya rushwa wife akashangaa. tukatoka nje pale nadhani kuna ka genge flani kanashirikisha wafanyakazi wa uhamiaji na stationery moja pale nje maana tulipotoka tu nje akaja jamaa akatuuliza mmefikia wapi? tukamweleza yaliyotusibu akatuchukua mpaka ndani ya stationery yake akaanza kutupa procedure tuliweka stamp duty moja tu kumbe ilibidi ziwe tatu halafu akatuambia kuna mtu yupo pale kwa hamsini tu tunapata passport, hiyo ni ya mlungula halafu unalipia sasa passport yenyewe alfu arobaini so kitu tisini hicho. tukampa jamaa hamsini yake akaiweka kwenye bahasha akaitwa mshkaji mmoja pale nje akapewa mzigo akamtwangia mama mmoja kule ndani tukaambiwa tumsubiri yupo pale nje kwenye vibanda, sie tukaingia kwa ofisi kumsubiri. dk tano akaingia mama mmoja mfupi hivi yule jamaa tuliyekuwa naye akamfuata wakateta kidogo jamaa akarudi kwetu akamwambia wife mfwate yule mama mwambie nimetumwa na flani, wife akafanya km alivyoambiwa, maza akamwambia wife nicheki dirisha ntakalokaa uje hapo hapo basi mambo yakafanyika kwa haraka tu tukamaliza kulipia wakaahidi within a week itakuwa tayari yaani tarehe 20 may, ijumaa wife akaenda pale posta passport bado tukampigia yule jamaa wa kurasini akasema tuje jtatu yaani leo, leo nao hatujaona jina la wife pale, tukamtwangia yule jamaa wa kurasini akazungumza na mama wa uhamiaji akaambiwa aje afuatilizie pale town, jamaa kaja kazama ndani km dk tano aloorudi akasema tumwachie risiti yeye by tomorrow itakuwa tayari nimerudi home sasa nasubiri kesho.

so kamanda tayarisha photocopy ya cheti cha kuzaliwa chako cha baba na mama, hiyo barua ya admission barua ya maombi ya passport barua ya serikali za mitaa photocopy ya kitambulisho chako form wanadai zinalipiwa shs alfu kumi pale wilayani temeke uwanja wa taifa lkn sisi tulichukua hatukulipa chochote picha tano zenye background ya blue ukiend photopoint ukiwaambia wanazijua shs alfu tano picha moja itiwe muhuri na mwanasheria au mhuri wa mahakama na kuna sehemu kwenye form ya kiapo mwanasheria ana sign, uwe na mashahidi wawili na wadhamini wawili wata sign kwenye form na address zao hapo form imekamilika.ELFU HAMSINI HIYO TAYARISHA KABSAA na alfu arobaini ya halali kwa passport yenyewe. maana wansema wakikupa ni TEN YRS ndo urudi ku renew wao wale makaratasi tuuuuu? km vipi ni pm nikupe namba ya jamaa akusaidie fasta tuu
Ni aibu kwa kelwi kwako na kwa nchi yako kueleza haya. Rushwa huwa hairahisishi mambo ungefuata utaratibu wa kawaida ungekuwa umepata passport. Kuna fundisho katika post yako. Mie nadhani uhamiajia wame improve sasa hivi kuliko huko nyuma kabla hawajaanza kutioa passport mpya. Yaani inawezekanaje wewe kazi inayotakiwa kufanyika katika ofisi ya serikali ukafantie dukani. Jamani Watanzania ujinga wetu utatumaliza. Ni aibu saana nadhani hata wewe mwenyewe ukisoma haya maandiko yako unayaonea haya. Eti ukampe mtu rushwa. hebu tuache huu ujinga. Nenda kaulize wanata vielelezo gani. Kamilisha vielelzo kisha peleka halafu uone kama utaombwa rushwa. Yaani umeniharibia siku yangu kwa kweli.
 
Infaal, kimjini mjini mambo yanaenda.
Passport hata siku moja ni nyingi. Kama unashida utafanyaje? Ni swala la kujua unayempa hiyo kazi.
100K unakamata siku hiyohiyo. Unampa hiyo hela, atajua kama atalipia formu au hatalipia, wewe unaingia unajaza form unaweka docs na unapiga alama za vidole, then unatafuta bar ya karibu unakamata kitu ya baridii, ikiwa tayari anakupigia cmu, unaenda kukolect na unaenda straight ubalozi kwa visa!
 
Infaal, kimjini mjini mambo yanaenda. <br />
Passport hata siku moja ni nyingi. Kama unashida utafanyaje? Ni swala la kujua unayempa hiyo kazi.<br />
100K unakamata siku hiyohiyo. Unampa hiyo hela, atajua kama atalipia formu au hatalipia, wewe unaingia unajaza form unaweka docs na unapiga alama za vidole, then unatafuta bar ya karibu unakamata kitu ya baridii, ikiwa tayari anakupigia cmu, unaenda kukolect na unaenda straight ubalozi kwa visa!
<br />
kuna taratibu pale kwa ajili ya emergency passport. Kuna watu kwao kutoa rushwa ni mwiko. Hivi inawezekana vipi kama leo hii zimejaa kelele za ufisadi halafu kisha mtu ukatoe rushwa? Jamani. Tuseme hapana na wale wenye tabia hizo waache. Ni tabia mbaya saana kuzoea kuishi bila kufuata utaratibu na kuita kimjini mjini au kuamini mambo ndio yanatakiwa yawe hivyo. Kwa mwendo huu, hata tuhamishie Tanzania serikali toka popote kusonga mbele ni ndoto!
 
*Picha za passport size tano nadhani...background iwe ya rangi ya bahari!
*Cheti cha kuzaliwa
*Kwa wewe usisahau barua kutoka huko unapotaka kwenda kusoma inayoonyesha kwamba unahitaji passport asap!
*Na ada ya fomu na ya soda kidogo!

Kama nimesahau kitu anaefahamu atarekebisha!

vitafunwa
 
Hi wana JF!
Katika harakati za kusaka elimu, nimepata admision ya chuo cha nje na katika harakati za kusaka ufadhili inatakiwa niwe na Passport ya kusafiria nje ya nchi tena ndani ya wiki hii yaani kabla ya 27 May 2011. Baadhi ya watu wameniambia siwezi kufanikiwa ndani ya wiki hii otherwise nitoe mlungura/pesa ya kueleweka! Nimeambiwa gharama ya kawaida ni Tsh 50'000/=.
Please, nifanyeje au ndio nizitafute hizo pesa tu!
(Niko Dar es Salaam)
muda uliotumika kuandika hapa ungekuwa umeshapiga hatua katika ufuatiliaji. wiki moja inatosha(may be kwa sasa)mimi nilipata kwa siku tatu mwaka 2006 bila kutoa chochote wala bila kufahamiana na afisa yeyote
 
Ni aibu kwa kelwi kwako na kwa nchi yako kueleza haya. Rushwa huwa hairahisishi mambo ungefuata utaratibu wa kawaida ungekuwa umepata passport. Kuna fundisho katika post yako. Mie nadhani uhamiajia wame improve sasa hivi kuliko huko nyuma kabla hawajaanza kutioa passport mpya. Yaani inawezekanaje wewe kazi inayotakiwa kufanyika katika ofisi ya serikali ukafantie dukani. Jamani Watanzania ujinga wetu utatumaliza. Ni aibu saana nadhani hata wewe mwenyewe ukisoma haya maandiko yako unayaonea haya. Eti ukampe mtu rushwa. hebu tuache huu ujinga. Nenda kaulize wanata vielelezo gani. Kamilisha vielelzo kisha peleka halafu uone kama utaombwa rushwa. Yaani umeniharibia siku yangu kwa kweli.

nakuunga mkono asilimia 100. watu wapuuzi sana kiherehere kutanguliza rushwa. anyway inawezekana nao ni wapokeaji wa rushwa kwenye ofisi zao ndio maana wako mbele kupokea rushwa. katika vitu ambavyo huwa haviko akilini mwangu ni kutoa rushwa.rushwa ni adui wa haki.
 
Ni aibu kwa kelwi kwako na kwa nchi yako kueleza haya. Rushwa huwa hairahisishi mambo ungefuata utaratibu wa kawaida ungekuwa umepata passport. Kuna fundisho katika post yako. Mie nadhani uhamiajia wame improve sasa hivi kuliko huko nyuma kabla hawajaanza kutioa passport mpya. Yaani inawezekanaje wewe kazi inayotakiwa kufanyika katika ofisi ya serikali ukafantie dukani. Jamani Watanzania ujinga wetu utatumaliza. Ni aibu saana nadhani hata wewe mwenyewe ukisoma haya maandiko yako unayaonea haya. Eti ukampe mtu rushwa. hebu tuache huu ujinga. Nenda kaulize wanata vielelezo gani. Kamilisha vielelzo kisha peleka halafu uone kama utaombwa rushwa. Yaani umeniharibia siku yangu kwa kweli.

nakuunga mkono asilimia 100. watu wapuuzi sana kiherehere kutanguliza rushwa. anyway inawezekana nao ni wapokeaji wa rushwa kwenye ofisi zao ndio maana wako mbele kupokea rushwa. katika vitu ambavyo huwa haviko akilini mwangu ni kutoa rushwa.rushwa ni adui wa haki.
 
*Picha za passport size tano nadhani...background iwe ya rangi ya bahari!
*Cheti cha kuzaliwa
*Kwa wewe usisahau barua kutoka huko unapotaka kwenda kusoma inayoonyesha kwamba unahitaji passport asap!
*Na ada ya fomu na ya soda kidogo!

Kama nimesahau kitu anaefahamu atarekebisha![/QUOTE

Afidavit au vyeti vya kuzaliwa vya baba na mama navyo ni muhimu sana lakini pia uende na vyeti vyako original uwa wanaitaji kuhakikisha hizo kopi original yake. Ukifika pake Posta uhamiaji mtafute mtu anayeitwa Dominick ni Afsa Uhamiaji ana deal na Wanafunzi utasaidiwa, au palepale opposite na Wizara ya Mambo ya ndani kuna jengo moja nyuma yake kuna stationary nenda pale kuna wataalamu watakupa mchongo mzima.









]
 
Aisee
mimi ninashukuru ila ilikuwa siku kuu kwangu
nilienda uhamiaji nikajaza fomu na vitambulisho kamili uwe na vitu kamili, niliipata kwa siku moja yaani kama masaa 6 tu niliipata, kama wewe una shida na vitu vipo kamili wanakupa kwa ni na wao ni watu pia, wala sikutoa kitu yaani jama analeta pass yangu hata kuuliza chai hakutaka aliita jina na kunipa,
kwa kweli ninashukuru sana, na nilikuwa ninaharakisha sana inafanana na yako

Omba mungu unaweza kupata bila ya shida yoyote ile
 
Nenda immigration office ukiwa na mahitaji yako yote kamili pamoja na hizo karatasi za masomo zinazo-onyesha ni lini unatakiwa uanze chuo, ambatanisha na ticket yako, viambatanishi vyote peleka orijino wazione na kopi zitakazobaki pale. Asikutishe mtu. It took me three days only kubadili passport ya zamani kuja mpya, nadhani wale pale wote wanaelewa dharura ni nini. Asikudanganye mtu kuhonga.
 
Back
Top Bottom