Inasikitisha naomba ushauri wako mwana JF

Inasikitisha naomba ushauri wako mwana JF

Au mkeo kasha mtisha kaona zigo hili lingine maana wanawake hawachelewi roho zao mbaya ati itakuta kesha muonesha madharau kama mfanyakazi wa ndani dogo kaona du bora nikalale njaa kuliko kuteswa,mchunguze pia mkeo atakuwa anahusika kwa namna moja au nyingine,wanawake ni watu wabaya sana hasa kwa ndugu wa mume,keshamtisha dogo hasa akiwa mama wa nyumbani ndio balaa.nakushauri msaidie huyo mtoto msomeshe ni utapata baraka kwa mungu ukimwacha utaona hata wakwako wataishia pabaya huo ni mtihani wako mungu kakuipa ndugu.
 
Asante sana ila la mimba sidhani anamiaka 13 tu

never underestimate her. umri sio tatizo so long as ameshavunja ungo unless kama bado hajavunja. kwani wenzie waliozalia kwenye chumba cha mtihan walikuwa na umri gani? cha msingi wife wako amdadisi kupitia huyo mdada wanaye lala nae utajua tu tena wala usimshtue wala dada asijue manake kama hatakuwa na mimba itamuumza sana. ila kama anayo umsaidie manake ukimuacha huo ni mzigo kwa wanao baadae.
 
hebu mimi nishauri kwa upande mwingine !
1.vipi kuhusu familia yako kiimani!mnasali sana ?
2.mkeo aliridhia umlete huyo mtoto hapo?
 
hebu mimi nishauri kwa upande mwingine !
1.vipi kuhusu familia yako kiimani!mnasali sana ?
2.mkeo aliridhia umlete huyo mtoto hapo?

1. hapa ndio tunamaliza kusali hakika kiimani tunamtumikia Mungu
2. Nilipokuwa dodoma yeye ndiye alinishauri nami nikatoa maamuzi hayo ya sasa .......
 
Mkuu.. Mtoto ametoka kwenye mazingira magumu ambayo ameyazoea.. Ghafla ameletwa kwenye mazingira mapya na yenye watu wapya.. Wakiwa na expectations toka kwa mtoto.. Dada yako na wewe mmeweka expectations zenu kwa mtoto (kwamba aishi na asome).. Mmemtengenezea uoga bila ya kujijua nyie.. Anaogopa kuwaangusha kwa hayo mnayomtegemea.. Akili zake za kitoto zinamtuma aondoke hapo.. Anaweza ku-deal na kule alikokuzoea.. Ushauri wangu ucimrudishe bali ukae na kuongea nae kirafiki.. Aielewe shule kwa faida yake ya baadae.. Unavyom-treat mwanao ndo um-treat na yeye.. Vinginevyo utamtengenezea uoga na kumfanya atake kuondoka.. Kuwa makini..
 
Maisha mapya ndiyo yanamtisha na kama ulivyosema makazi yako yanaridhisha na kipato si haba pengine akilinganisha na alikotoka anajiona hafai, mimi naamini atakuwa mtoto mwema kwako kwani anaonyesha kujishusha, ongea naye vizuri atakuelewa na mtakuwa familia.......pole mkuu.
 
Au mkeo kasha mtisha kaona zigo hili lingine maana wanawake hawachelewi roho zao mbaya ati itakuta kesha muonesha madharau kama mfanyakazi wa ndani dogo kaona du bora nikalale njaa kuliko kuteswa,mchunguze pia mkeo atakuwa anahusika kwa namna moja au nyingine,wanawake ni watu wabaya sana hasa kwa ndugu wa mume,keshamtisha dogo hasa akiwa mama wa nyumbani ndio balaa.nakushauri msaidie huyo mtoto msomeshe ni utapata baraka kwa mungu ukimwacha utaona hata wakwako wataishia pabaya huo ni mtihani wako mungu kakuipa ndugu.

Siwezi kumsemea lakini naamini hajamtisha labda amuombe kijiko mezani
 
1. hapa ndio tunamaliza kusali hakika kiimani tunamtumikia Mungu
2. Nilipokuwa dodoma yeye ndiye alinishauri nami nikatoa maamuzi hayo ya sasa .......
hebu kaa nae ukizidi kumuomba Mungu,wakati mwingine wala si yeye anayetaka kuondoka hapo home!
kwa mtoot wa umri wake kwa kutokamazingira ya kijijini aje mjini mara nyingi aalitakiwa kufurahia vitu kama tv hivi msosi wa karoti na hoho,sasa napata shida kidogo kuamini kuwa ameamua tu kuwa hawezi kukaa hapo kwako!
naomba usimhukumu kwa ushauri wangu lakini kwa umri huu nilionao na watu niliwahi kulea kama ndgu na wafanyakazi hili la kukwaza na nyumbani kwako kiroho zaidi linaweza kuwa ndio tatizo!
 
mie nadhan kuna ishu hapo mwambie mkeo ajenge urafiki naye then atakuwa akimdadisi taratibu,swala la mimba aweza kuwa nayo kwan watoto wa cku hz miaka 13 washapevuka.cye tuliwah kupata housegal m1 akawa haelewek pia hataki kukaa hm ingawa mazingira yalikuwa poa ilikuja gundulika ni mjamzito !there must b smthng there fanyeni uchunguzi
 
Mkuu.. Mtoto ametoka kwenye mazingira magumu ambayo ameyazoea.. Ghafla ameletwa kwenye mazingira mapya na yenye watu wapya.. Wakiwa na expectations toka kwa mtoto.. Dada yako na wewe mmeweka expectations zenu kwa mtoto (kwamba aishi na asome).. Mmemtengenezea uoga bila ya kujijua nyie.. Anaogopa kuwaangusha kwa hayo mnayomtegemea.. Akili zake za kitoto zinamtuma aondoke hapo.. Anaweza ku-deal na kule alikokuzoea.. Ushauri wangu ucimrudishe bali ukae na kuongea nae kirafiki.. Aielewe shule kwa faida yake ya baadae.. Unavyom-treat mwanao ndo um-treat na yeye.. Vinginevyo utamtengenezea uoga na kumfanya atake kuondoka.. Kuwa makini..

Nimekuelewa mkuu
 
Pole sana! Lakini usitumie madhaifu ya huyo mtoto kama scape goat ya kukwepa kutimiza ahadi yako!
Wajibika kama ulivyoahidi!

Nimempa masharti kuwa aseme kwanini hataki kukaa hapa na nani amemshauri ili nimsamehe amekaa kimya . hivyo ushauri wako wa kumsaidia huko huko ni zuri ila moyo wa kusaidia umekwisha sasa hivi najiuliza maswali mengi. ila asante kwa ushauri wako
 
mie nadhan kuna ishu hapo mwambie mkeo ajenge urafiki naye then atakuwa akimdadisi taratibu,swala la mimba aweza kuwa nayo kwan watoto wa cku hz miaka 13 washapevuka.cye tuliwah kupata housegal m1 akawa haelewek pia hataki kukaa hm ingawa mazingira yalikuwa poa ilikuja gundulika ni mjamzito !there must b smthng there fanyeni uchunguzi
Poa Mkuu ila inawezekana alifikiri atafikia uswahilini na atakuwa huru sasa toka jana yupo ndani ya geti tu
 
Hili limetokea sasa hivi naomba ushauri wako ili angalau maamuzi yangu yasiwe mabaya.

Mimi nina ndugu yangu amabaye ni mtoto wa Mama yangu mdogo yeye kwa sasa ni marehemu ambaye alijaliwa kuzaa watoto wanne wakike wawili na wakiume wawili, sasa nilipokwenda liziko mwezi uliopita nilikuta yule mtoto wa mwisho yupo darasa la saba. Nilipomuona hali waliyokuwa nayo hao watoto mimi niliona ni bora nimuhaidi kuwa atakapomaliza darasa la saba nitamsomesha hadi hapo atakapopata mafanikio na kuwa mkombozi wa familia yao.

Niliona kwa kipindi atakachomaliza elimu ya darasa la saba basi aje nyumbani kwangu Morogoro ili aweze kujiandaa na mitihani ya shule mbalimbali kwa kusoma pre form one ili atakapoanza mipango ya kupata shule basi yeye interview iwe rahisi kwake na aweze kupata shule.

Jana amekuja kwa kusafirishwa toka Dodoma alipofika mimi kutokana na mihangaiko sikuweza kukaa nae nakumueleza cha kufanya na nini nimemuandalia kwaajili ya masomo yake. Basi leo nilitembelea shule mbili na kuchukua form kwaajili ya kupata nafasi.

Niliporudi mchana baada ya kupata chakula cha mchana na familia yangu basi walikwenda kulala wote mimi nikiwa nachat alinifuata sebuleni na kuniambia kuwa yeye hawezi kukaa kwangu kwani maisha haya hatoyaweza. Nikamuuliza kunatatizo gani? akasema yeye hawezi kukaa nilishtushwa sana kwani huyu mtoto ni mdogo ana umri wa miaka kumi 13 sasa. Mimi nilijiuliza maswali mengi na kukosa majibu ndipo nikampigia dada yake ambaye mimi ni mdogo wangu na kumueleza yeye alianza kwa kulia na kusema nimwambie akirudi yeye si ndugu yake. Kumbuka huyu mtoto hakuwa anaishi na dada yake yeye ndio anajua maisha anayoishi huko aliko kwa mama yake mkubwa.
Dada yake akasema nisimruhusu nikae nae mimi naona kama huyu mdogo wangu anaweza kuniletea matatizo mbeleni kwani ameonesha picha mbaya mapema sana.

Mimi baada ya kufanya mawasiliano na baadhi ya ndugu niliamua kumwambia kesho nitakusafirisha na urudi huko utakakoishi maisha unayotaka . Baadae baada ya kuongea na dada yake akaja na kuniomba msamaha eti anaomba aendelee kubaki mimi nikamuuliza kwanini? hana jibu sasa mimi uamuzi wangu ni kumruhusu aende ili asije leta matatizo katika familia yangu. Mimi hapa ninaishi na mke mtoto mmoja pamoja na mtoto wa kazi hakika Mungu ametujalia maisha ya kuweza hata kubadilisha mboga mara moja moja. Na hata makazi yetu yanaridhisha . Naomba ushuri wako ili niondokane na hili jambo au kwa kusaidia au kutokusaidia kwani mimi naona bora hata nikatafuta mtu baki na mkumsaidia sasa hivi hapa namuangalia yupo mezani anapata chakula.

huyo ni utoto tu.akikaa siku tatu tu atazoea
 
hebu kaa nae ukizidi kumuomba Mungu,wakati mwingine wala si yeye anayetaka kuondoka hapo home!
kwa mtoot wa umri wake kwa kutokamazingira ya kijijini aje mjini mara nyingi aalitakiwa kufurahia vitu kama tv hivi msosi wa karoti na hoho,sasa napata shida kidogo kuamini kuwa ameamua tu kuwa hawezi kukaa hapo kwako!
naomba usimhukumu kwa ushauri wangu lakini kwa umri huu nilionao na watu niliwahi kulea kama ndgu na wafanyakazi hili la kukwaza na nyumbani kwako kiroho zaidi linaweza kuwa ndio tatizo!

Hilo sibishani nalo kabisa ila nitaendelea kumuomba Mungu
 
kama ni geti kali bac muwe mnamtembeza now and then azoee mazingira!
 
gfsonwin hakika umempa ushauri mzuri ila nami naongeza kidogo, afanye utafiti kujua kama huyo mtoto ananyanyaswa na mkeo. Wakati mwingine unaweza kudhani kila kitu ni sawa kumbe mkeo anampa mateso na vitisho kama "ukisema nakuua". YOU NEVER KNOW.
 
Last edited by a moderator:
Hili limetokea sasa hivi naomba ushauri wako ili angalau maamuzi yangu yasiwe mabaya.

Mimi nina ndugu yangu amabaye ni mtoto wa Mama yangu mdogo yeye kwa sasa ni marehemu ambaye alijaliwa kuzaa watoto wanne wakike wawili na wakiume wawili, sasa nilipokwenda liziko mwezi uliopita nilikuta yule mtoto wa mwisho yupo darasa la saba. Nilipomuona hali waliyokuwa nayo hao watoto mimi niliona ni bora nimuhaidi kuwa atakapomaliza darasa la saba nitamsomesha hadi hapo atakapopata mafanikio na kuwa mkombozi wa familia yao.

Niliona kwa kipindi atakachomaliza elimu ya darasa la saba basi aje nyumbani kwangu Morogoro ili aweze kujiandaa na mitihani ya shule mbalimbali kwa kusoma pre form one ili atakapoanza mipango ya kupata shule basi yeye interview iwe rahisi kwake na aweze kupata shule.

Jana amekuja kwa kusafirishwa toka Dodoma alipofika mimi kutokana na mihangaiko sikuweza kukaa nae nakumueleza cha kufanya na nini nimemuandalia kwaajili ya masomo yake. Basi leo nilitembelea shule mbili na kuchukua form kwaajili ya kupata nafasi.

Niliporudi mchana baada ya kupata chakula cha mchana na familia yangu basi walikwenda kulala wote mimi nikiwa nachat alinifuata sebuleni na kuniambia kuwa yeye hawezi kukaa kwangu kwani maisha haya hatoyaweza. Nikamuuliza kunatatizo gani? akasema yeye hawezi kukaa nilishtushwa sana kwani huyu mtoto ni mdogo ana umri wa miaka kumi 13 sasa. Mimi nilijiuliza maswali mengi na kukosa majibu ndipo nikampigia dada yake ambaye mimi ni mdogo wangu na kumueleza yeye alianza kwa kulia na kusema nimwambie akirudi yeye si ndugu yake. Kumbuka huyu mtoto hakuwa anaishi na dada yake yeye ndio anajua maisha anayoishi huko aliko kwa mama yake mkubwa.
Dada yake akasema nisimruhusu nikae nae mimi naona kama huyu mdogo wangu anaweza kuniletea matatizo mbeleni kwani ameonesha picha mbaya mapema sana.

Mimi baada ya kufanya mawasiliano na baadhi ya ndugu niliamua kumwambia kesho nitakusafirisha na urudi huko utakakoishi maisha unayotaka . Baadae baada ya kuongea na dada yake akaja na kuniomba msamaha eti anaomba aendelee kubaki mimi nikamuuliza kwanini? hana jibu sasa mimi uamuzi wangu ni kumruhusu aende ili asije leta matatizo katika familia yangu. Mimi hapa ninaishi na mke mtoto mmoja pamoja na mtoto wa kazi hakika Mungu ametujalia maisha ya kuweza hata kubadilisha mboga mara moja moja. Na hata makazi yetu yanaridhisha . Naomba ushuri wako ili niondokane na hili jambo au kwa kusaidia au kutokusaidia kwani mimi naona bora hata nikatafuta mtu baki na mkumsaidia sasa hivi hapa namuangalia yupo mezani anapata chakula.
Akili zetu za watu wa vijijini (isipokuwa wanaotoka moshi, mbeya, bukoba) ni mgando. Hakuna ambaye huwa anaona umuhimu wa elimu. Ila upande mwingine inawezekana huyo dogo anapenda shule pia! Sasa mazingira ya kwa nini aligeuka na kusema hawezi kuishi kwako ndiyo challenge. Nina vyanzo viwili.
  1. Inawezekana mkeo alimchimba biti au alionesha ukali fulani kwa kijana (kwa sababu mtu akitoka kijijini huwa tuna fikra za kishamba na pia huwa ni washamba wa vitu vingi), au house girl alimtisha kuwa mama wa nyumba ni mkali.
  2. Inawezekana dogo kakuta labda chakula hamshibi au anawamisi ndugu zake (ugeni wa mazingira)
Jibu kwa no. 1, hilo suala litakuwa gumu sana, na haswa kama hukumshirikisha mkeo wakati unamleta dogo. Lazima mkeo atakuwa alijisikia vibaya na kwa hasira alimuonesha dogo bifu angali bado mgeni. Nakushauri kama hukuwa umeshauriana na mkeo, basi muombe samahani na umueleze kuwa unaomba mkae na huyo mtoto mumusaidie shule. Ila kama mlishauriana, basi inawezekana labda kuna ukali fulani ulitumika au house girl alichangiza. Kwa hiyo wewe muassure dogo maisha ya amani iwapo atakuwa na tabia nzuri na usimpendelee au usifanye kitu aone unampendelea, fanya kama vile ni wajibu wako.

Jibu no. 2. Kaa naye tu umueleweshe juu ya umuhimu wa shule na kwa nini ulimtoa kijijini. Na kwa sababu ni mtoto inabidi umtreat kama mtoto, mpe haki ya kuwa mtoto!

Ilishawahi tokea kwangu, mke wangu alimtishia mdogo wangu kwa maneno ya kebehi mpaka siku moja tu akasema anaondoka na nilimshauri usiondoka ilishindikana. Wanawake si wakuwaamini sana maana si ndugu zetu.
 
Mimi nilikuwa nimeamua kwanza nimrudishe Dodoma kwasasa matokeo yakitoka ndio nijipange.
 
Akili zetu za watu wa vijijini (isipokuwa wanaotoka moshi, mbeya, bukoba) ni mgando. Hakuna ambaye huwa anaona umuhimu wa elimu. Ila upande mwingine inawezekana huyo dogo anapenda shule pia! Sasa mazingira ya kwa nini aligeuka na kusema hawezi kuishi kwako ndiyo challenge. Nina vyanzo viwili.
  1. Inawezekana mkeo alimchimba biti au alionesha ukali fulani kwa kijana (kwa sababu mtu akitoka kijijini huwa tuna fikra za kishamba na pia huwa ni washamba wa vitu vingi), au house girl alimtisha kuwa mama wa nyumba ni mkali.
  2. Inawezekana dogo kakuta labda chakula hamshibi au anawamisi ndugu zake (ugeni wa mazingira)
Jibu kwa no. 1, hilo suala litakuwa gumu sana, na haswa kama hukumshirikisha mkeo wakati unamleta dogo. Lazima mkeo atakuwa alijisikia vibaya na kwa hasira alimuonesha dogo bifu angali bado mgeni. Nakushauri kama hukuwa umeshauriana na mkeo, basi muombe samahani na umueleze kuwa unaomba mkae na huyo mtoto mumusaidie shule. Ila kama mlishauriana, basi inawezekana labda kuna ukali fulani ulitumika au house girl alichangiza. Kwa hiyo wewe muassure dogo maisha ya amani iwapo atakuwa na tabia nzuri na usimpendelee au usifanye kitu aone unampendelea, fanya kama vile ni wajibu wako.

Jibu no. 2. Kaa naye tu umueleweshe juu ya umuhimu wa shule na kwa nini ulimtoa kijijini. Na kwa sababu ni mtoto inabidi umtreat kama mtoto, mpe haki ya kuwa mtoto!

Nimekuelewa kwa yote ila ni wazi kuwa labda house girl ndio atakuwa amemtisha ila mke wangu ndiye aliyetoa pendekezo la kumsomesha huyu mtoto. Hata hivyo kunauwezekano alikotoka ameambiwa aje acheki kwanini kuna mama yetu mkubwa ndio anakaa nae sasa mara baada ya kumaliza darasa la saba na amekuwa kama mfanyakazi wake wa ndani na dada yake amesema anauza ice cream sasa uwezekano mkubwa wapo watu waliomfeed ujinga.
Ndio maana nataka kmrudisha kwanza akajipange upya na kutafakari maana wakati anaongea alikuwa anaconfidence za ajabu huku akitoa sauti ambayo mimi mwenyewe sikuelewa. Na hata nilipotoa taarifa huko nilipomchukua basi walisema mpakie kwenye basi kwani nyumbani anakujua atakuja mwenyewe mara niliposema wampokee ......

hivyo hapa mimi naona naweza kujikuta naiingia kwenye matatizo kwa huyu mtoto ....
 
Mimi nilikuwa nimeamua kwanza nimrudishe Dodoma kwasasa matokeo yakitoka ndio nijipange.

Zipuwawa kwa kuwa umetushirikisha kama wanafamilia wako, naomba urejee original plan. Tafadhali mwandae kisaikolojia atulie.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom