Mshiiri
JF-Expert Member
- Jun 16, 2008
- 2,012
- 516
Maendeleo
"ili tuendeleee tunahitaji vitu vinne watu, ardhi, siasa safi na uongozi bora.
Tanzania tunakosa nini hapa? Watu, hapana. Siasa safi, hapana na UONGOZI BORA sidhani. Wana JF hebu tuichambue hii policy statement kisha tujue nini kinakosekana nchi yenye rasilimali nyingi kuwa maskini kunuka mkiani. Si ajabu hata Zimbabwe na matatizo yote kimsingi hatuipiti kwa utajiri. It is a deadly funny!
Mfano
Nchi kama Norway ina population 5mil people na haina ardhi, wala rasilimali zozote ni barafu karibu mwaka mzima, hamna kilimo wala madini, wala utalii kama Tanzania, wala misitu wala mito. There is completely NOTHING but is among the richest countries in the world na hata inasaidia Tanzania pesa. Norway shule na afya ni bure hadi PhD na ingawa hawana utajiri wa rasilimali kama Tanzania. Sasa tena huu mtindo wa kukataa kuwapatia fedha za mikopo wanafunzi wetu na afya wakidai ni shinikizo la mataifa hisani je Norway iko Mars?
Kosa kubwa
Viongozi wetu pia wameifanya serikali yetu iwe na uvivu kama akili zao kuwa eti serikali haifanyi biashara na wengine kufanya biasara hizo on behalf. Viongozi wetu ni chanzo cha kufa kwa viwanda vyote nchini hat bora shoes, tanganyika packers, general tyre, baby food, nmc, kiltex, mt meru hotel, bwawani hotel etc kwa uchache sana; hata kuvitaja nafikiri kama kuna kiongozi atakayesoma hii thread atakubali na kukiri kuwa akili zao zina hitilafu.
Ajira za kudumu zaidi ya uhitaji wa watanzania zingeweza kutoka katika hivi viwanda vyetu walivyovi-ground na kisha kupeana kishemeji, kishkaji, na kiwizi-wizi. Again I fail to see whether we have UONGOZI BORA (good governance)
Wizi mtupu
Wizi mtupu!! NASEMA wizi mtupu! Na naongeza na uvivu wa kufikiri; anasa na wanawake, ufisadi, rushwa, kusema uongo yaani udanganyifu, ukaidi, usaliti, ukosefu wa uzalendo, uonevu, udhulumishi, kwa baadhi ya wengi wa viongozi wetu. Kufikia hapa nashindwa kuikubalia nafsi yangu kuwa TANZANIA tumekosa UONGOZI BORA. Michango zaidi jamvini.
"ili tuendeleee tunahitaji vitu vinne watu, ardhi, siasa safi na uongozi bora.
Tanzania tunakosa nini hapa? Watu, hapana. Siasa safi, hapana na UONGOZI BORA sidhani. Wana JF hebu tuichambue hii policy statement kisha tujue nini kinakosekana nchi yenye rasilimali nyingi kuwa maskini kunuka mkiani. Si ajabu hata Zimbabwe na matatizo yote kimsingi hatuipiti kwa utajiri. It is a deadly funny!
Mfano
Nchi kama Norway ina population 5mil people na haina ardhi, wala rasilimali zozote ni barafu karibu mwaka mzima, hamna kilimo wala madini, wala utalii kama Tanzania, wala misitu wala mito. There is completely NOTHING but is among the richest countries in the world na hata inasaidia Tanzania pesa. Norway shule na afya ni bure hadi PhD na ingawa hawana utajiri wa rasilimali kama Tanzania. Sasa tena huu mtindo wa kukataa kuwapatia fedha za mikopo wanafunzi wetu na afya wakidai ni shinikizo la mataifa hisani je Norway iko Mars?
Kosa kubwa
Viongozi wetu pia wameifanya serikali yetu iwe na uvivu kama akili zao kuwa eti serikali haifanyi biashara na wengine kufanya biasara hizo on behalf. Viongozi wetu ni chanzo cha kufa kwa viwanda vyote nchini hat bora shoes, tanganyika packers, general tyre, baby food, nmc, kiltex, mt meru hotel, bwawani hotel etc kwa uchache sana; hata kuvitaja nafikiri kama kuna kiongozi atakayesoma hii thread atakubali na kukiri kuwa akili zao zina hitilafu.
Ajira za kudumu zaidi ya uhitaji wa watanzania zingeweza kutoka katika hivi viwanda vyetu walivyovi-ground na kisha kupeana kishemeji, kishkaji, na kiwizi-wizi. Again I fail to see whether we have UONGOZI BORA (good governance)
Wizi mtupu
Wizi mtupu!! NASEMA wizi mtupu! Na naongeza na uvivu wa kufikiri; anasa na wanawake, ufisadi, rushwa, kusema uongo yaani udanganyifu, ukaidi, usaliti, ukosefu wa uzalendo, uonevu, udhulumishi, kwa baadhi ya wengi wa viongozi wetu. Kufikia hapa nashindwa kuikubalia nafsi yangu kuwa TANZANIA tumekosa UONGOZI BORA. Michango zaidi jamvini.