Ikulu pana mnyama, sura kama mwanangu

Ikulu pana mnyama, sura kama mwanangu

Haaaa wapi umeambulia patupu vina nini watu ujumbe....kwenye hilo holaaaaaaaaaaa ....pakavu......chuchuchu konda kantukana na weee mtukane ..jikonda hilloooooo!!

Nna asili ya mashairi kama ulikuwa haujuwi.

Titi la mama litamu,hata likiwa la mbwa,
Kiswahili naazimu,sifayo iliyofumbwa,
Kwa wasiokufahamu,niimbe ilivyo kubwa,
Toka kama mlizamu, funika palipozibwa,
Titile mama litamu ,Jingine halishi hamu.



Lugha yangu ya utoto,hata sasa nimekua,
Tangu ulimi mzito,sasa kusema najua,
Ni sawa na manukato,moyoni mwangu na pua,
Pori bahari na mto,napita nikitumia,
Titile mama litamu,jingine halishi hamu.

By Shaban Rorbert from Jahadhmi's anthology of Swahili poetry

Huyo Jahadhmy unamjuwa ni nani? Ewe punguani?
 
IKULU PANA MNYAMA, SURA KAMA MWANANGU.

Nasema nawe kibabu, rafiki yake kileje,
Kisungu yako ngumu sana ...Babu eti ana rafiki yake anaitwa kileje....eheee kileje na babu nyie urafiki wenu kwani ulianzia wapi vile...nini kiliwafanya muwe marafiki I mean interest zenu zilikuwa nini Babu...Ni mademu na mitungi kama wa sasa hivi, ni siasa na biashara kama wa miaka ya 80s na 90s.Babu huyu mahusiano na rafiki yake yalikuwa underwater what common interest....manake urafiki lazima uwe na kusudio..Je wao huyu babu na rafiki yake kileje ukoje...yani umebase on what factors ...
Huwezi wajipa tabu, sijui hata ukoje?
[/QUOTE] Da Babu anaambiawa hawezi nini tena jamani asichokiweza babu kwanini hawezi Babu?
Kwa chai takuadhibu, siulize nawezaje,
Jamii yako ya boflo, chai ni chako kiboko.
Ooohhooo hayo mazito yani kwa nguvu ya usawa wa chai na mkate wa boflo babu chali basi hayo makubwa na madogo yana nafuuu....
Utambe kibabu tamba, utabaki kuwa ngano,
Tamba mjini na shamba, takungoja kwa chano,
Kibabu hauwi mwamba, mbele ya haya meno,
Nguvu yako ya hamira, uko na nini kibabu.
Heee hataree kumbe Babu ana matambo na majidai kuwa anaweza mbaya, heee sasa..kwani katamba vile jeuri yake nini eti?
Kote Unguja na Pemba, hata huku kwetu bara,
Kibabu weye watamba, na sandarusi za gwara,
Waununua umwamba, sihasa ni biashara,
Siasa yaweka mtu, sihasa ya mnunua.
Haaaa basi huyo kweli katamba hata kwenye maji ya chumvini nako kazamia basi huyu nae hatareee
Siha ya huyu kibabu, mwenzenu yanipa shaka,
Tembea yake ya tabu, mwendowe apepesuka,
Anahitaji tabibu, kwa joto atetemeka,
Hooohooooo wewe ndio kusema ...hapa nakaa kimya manakee mazito haya eti...

Ikulu pana mnyama, suraye kama mwanangu.
Haaaa kumbe aliyeko ikulu ni Mnyama mwenye sura kama ya mwanao.....haaa na kazi ya mnyama ...nini vile....hivi mtu mtaani akijiita mnyama manake nini vile.......ngoja kwanza nikanywe maji nasikia kooo linaniwasha .
 
Kisungu yako ngumu sana ...Babu eti ana rafiki yake anaitwa kileje....eheee kileje na babu nyie urafiki wenu kwani ulianzia wapi vile...nini kiliwafanya muwe marafiki I mean interest zenu zilikuwa nini Babu...Ni mademu na mitungi kama wa sasa hivi, ni siasa na biashara kama wa miaka ya 80s na 90s.Babu huyu mahusiano na rafiki yake yalikuwa underwater what common interest....manake urafiki lazima uwe na kusudio..Je wao huyu babu na rafiki yake kileje ukoje...yani umebase on what factors ...
[/SIZE] Da Babu anaambiawa hawezi nini tena jamani asichokiweza babu kwanini hawezi Babu?
[/SIZE]Ooohh hayao mazito yani kwa nguvu ya usawa wa chai na mkate wa boflo babu chali basi hayo makubwa na madogo yana nafauuu....
[/SIZE]Heee hataree kumbe Babu ana matambo na majidai kuwa anaweza mbaya, heee sasa..kwani katamba vile jeuri yake nini eti?
[/SIZE]Haaaa basi huyo kweli katamba hata kwenye maji ya chumvini nako kazamia basi huyu nae hatareee
[/SIZE] [/SIZE]Hooohooooo wewe ndio kusema ...hapa nakaa kimya manakee mazito haya eti...

Haaaa kumbe aliyeko ikulu ni Mnyama mwenye sura kama ya mwanao.....haaa na kazi ya mnyama ...nini vile....hivi mtu mtaania akijiita mnyama manake nini vile.......ngoja kwanza nikanywe maji nasikia kooo linaniwasha .


Naona Kihoro kinaendelea, BANGI+Mirungi+viroba= Wendawazimu na kufa bila taarifa!
 
Nna asili ya mashairi kama ulikuwa haujuwi.
Kuna mashairi, ngano, misemo, nahau, na tenzi sasa ndani yake kuna tungo lengo lake lifike lapaswa kwenda kwa wachache wenye kutambua ujumbe gani umesemwa...japo walio wengi watafurahia kusikia maudhui na sio kutambua maana ya maudhui..kwa kuwa ukutambua maana ya maudhui umeishia kusikia maudhui...ndio maana uelewi...
 
Kuna aina ya Mbwa wanaitwa DACHSHUND, huzaliwa wakiwa warefu. Wanaishi kama miaka 12 hivi ila akiwa na miaka 5 yaani nusu ya maisha yake anakuwa mrefu tayari. Huu msemo wako uko TOO LOW. Alikufundisha Nyanya yako aliyekutunza nini? Naona umefanya Direct translation na umepoteza kabisa maana. Labda ina maana kwenu huko Mashenzini ila hapa JF ni Useless kabisa.

hot_dog.jpg
dachshund-smooth.jpg


Ukiona mbwa karefuka ujue anakaribia kufa, UKAWA wako juu ya mti Babu CCM kawapandisha akaondoka na ngazi teh teh teh!
 
Kuna aina ya Mbwa wanaitwa DACHSHUND, huzaliwa wakiwa warefu. Wanaishi kama miaka 12 hivi ila akiwa na miaka 5 yaani nusu ya maisha yake anakuwa mrefu tayari. Huu msemo wako uko TOO LOW. Alikufundisha Nyanya yako aliyekutunza nini? Naona umefanya Direct translation na umepoteza kabisa maana. Labda ina maana kwenu huko Mashenzini ila hapa JF ni Useless kabisa.

hot_dog.jpg
dachshund-smooth.jpg
Umeishi nao au umesoma kwenye magazeti???
 
Kuna aina ya Mbwa wanaitwa DACHSHUND, huzaliwa wakiwa warefu. Wanaishi kama miaka 12 hivi ila akiwa na miaka 5 yaani nusu ya maisha yake anakuwa mrefu tayari. Huu msemo wako uko TOO LOW. Alikufundisha Nyanya yako aliyekutunza nini? Naona umefanya Direct translation na umepoteza kabisa maana. Labda ina maana kwenu huko Mashenzini ila hapa JF ni Useless kabisa.

hot_dog.jpg
dachshund-smooth.jpg
Umeona akili yako haiwezi kufikiri sawasawa ukaenda kucopy kwa wazungu!teh teh African context, case study ya mbwa wa Tanzania wewe unaenda Uscotch kweli hamnazo mkuu, huo mkono mweupe kwenye huyo dog ndo nani yako vile?
 
Kichwani mweupe sana, theluji imetandazwa
Sio kama natukana, asubuhi umeonywa
Ukweli uko bayana, na Kyembe amechunguzwa
Japo kichwani mweupe, moyoni ni mweusi

Rohoye nyeusi tii, weka mbali mali zetu
Atakwiba mpaka chupi, usimpe kura turufu
Hastahili pewa kiti, ikulu patakatifu
Amechafuka hata kwa Omo hasafishiki

Hakika ana mawaa, mali bila maelezo
Yeye yake tu sanaa, asubiri maigizo
Babu kivulini kaa, uraisi sio mchezo
Kula pensheni yako, jela wamekukwepesha
 
Kichwani mweupe sana, theluji imetandazwa
Sio kama natukana, asubuhi umeonywa
Ukweli uko bayana, na Kyembe amechunguzwa
Japo kichwani mweupe, moyoni ni mweusi

Rohoye nyeusi tii, weka mbali mali zetu
Atakwiba mpaka chupi, usimpe kura turufu
Hastahili pewa kiti, ikulu patakatifu
Amechafuka hata kwa Omo hasafishiki

Hakika ana mawaa, mali bila maelezo
Yeye yake tu sanaa, asubiri maigizo
Babu kivulini kaa, uraisi sio mchezo
Kula pensheni yako, jela wamekukwepesha

Dedication kwa Babu wa CDM na Ruzuku!
 
Nna asili ya mashairi kama ulikuwa haujuwi.

Titi la mama litamu,hata likiwa la mbwa,
Kiswahili naazimu,sifayo iliyofumbwa,
Kwa wasiokufahamu,niimbe ilivyo kubwa,
Toka kama mlizamu, funika palipozibwa,
Titile mama litamu ,Jingine halishi hamu.



Lugha yangu ya utoto,hata sasa nimekua,
Tangu ulimi mzito,sasa kusema najua,
Ni sawa na manukato,moyoni mwangu na pua,
Pori bahari na mto,napita nikitumia,
Titile mama litamu,jingine halishi hamu.

By Shaban Rorbert from Jahadhmi's anthology of Swahili poetry

Huyo Jahadhmy unamjuwa ni nani? Ewe punguani?

Umefunga kweli wewe mwanamama..
 
Nimeishi naye mmoja miaka hiyooo nilipokuwa Ulaya. Huwa wanaishia vibaya sana uzeeni kwani Mgongo ni mrefu sana.

Wetu pia ilikuwa hivyohivyo ingawa dawa za Homeopath zilisaidia, ilikuwa kwa muda.

Ni Wadogo ila wanasifa ya ukorofi na ukali. Wanajua kudai haki zao kuzidi Watanzania.

Umeishi nao au umesoma kwenye magazeti???
 
Back
Top Bottom