Ikulu pana mnyama, sura kama mwanangu

Ikulu pana mnyama, sura kama mwanangu

Ikulu hapawezi kuwa na mnyama anayefanana na wewe au mwanao! Huko ni kuweweseka na kukosa matumaini ya kuishi!
 
Kwa kweli Ikulu ni peponi hakutakiwi wanyama hawa
11350602_658242800975261_2968508225472881998_n.jpg
 
IKULU PANA MNYAMA,SURA KAMA MWANANGU.
1.
Nasema nawe kababu, rafiki yake kileje,
Huwezi wajipa tabu, sijui hata ukoje?
Kwa chai takuadhibu, siulize nawezaje,
Jamii yako ya boflo, chai ni chako kiboko.
2.
Utambe kababu tamba, utabaki kuwa ngano,
Tamba mjini na shamba, takungoja kwa chano,
Kababu hauwi mwamba, mbele ya haya meno,
Nguvu yako ya hamira, uko na nini kababu.
3.
Kote Unguja na Pemba, hata huku kwetu bara,
Kababu weye watamba, na sandarusi za gwara,
Waununua umwamba, sihasa ni biashara,
Siasa yaweka mtu, sihasa ya mnunua.
4.
Siha ya huyu kababu, mwenzenu yanipa shaka,
Tembea yake ya tabu, mwendowe apepesuka,
Anahitaji tabibu, kwa joto atetemeka,
Ikulu pana mnyama, suraye kama mwanangu.

Dotto Chamchua Rangimoto
784845394/715845394
Mzalendo.njano5@gmail.com
Morogoro Tanzania.
 
Inaonesha ni mchanga wa fani ya fasihi na ushairi kwa ujumla. Tumia kunga zaidi, shairi lako lipo wazi sana
 
Back
Top Bottom