Idd Simba, Salum Mwakinginda wafikishwa mahakamani

Idd Simba, Salum Mwakinginda wafikishwa mahakamani

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Shirika la Usafirishaji Dar es Salaam (UDA), Iddi Simba (pichani) amefikishwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu jijini Dar es Salaam kwa tuhuma za kulitia hasara ya zaidi ya Shilingi Milioni 300 shirika hilo.

Simba alitinga Mahakamani hapo leo mwenyewe na tuhuma hizo zinamkabili yeye na wenzake wengine wawili wanaotuhumiwa pamoja.

Simba aliyewahi kuwa Waziri katika awamu ya pili na yatatu anakuwa niWaziri wa tatu mstaafu kufikishwa Mahakamani hapo kwa tuhuma za kuitia Hasara Serikali na Mashirika.

Sakata la Ufisadi UDA lilianza hivi

Kamati ya Bunge ya Hesabu za Mashirika ya Umma (POAC) ilisema hivi karibuni kuwa, mkataba wa uuzwaji wa hisa za Serikali ndani ya Shirika la Usafiri Dar es Salaam (UDA) ni batili na kwamba fedha zote zipo kwenye akaunti ya kada wa Chama Cha Mapinduzi na mwanasiasa wa siku nyingi Idi Simba, ambaye alikuwa Mwenyekiti wa Bodi ya shirika hilo na kwa sasa bwana Simba ni mwenyekiti wa baraza la wazee wa mkoa wa Dar es Salaam.

Akizungumza muda mfupi na waandishi wa habari mjini Dodoma, baada ya kampuni iliyodai kununua shirika hilo kutoa taarifa kwa vyombo vya habari mjini hapa kuhusu ununuzi wa UDA, Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Mashirika ya Umma, Kabwe Zitto alisema ununuzi huo ni batili.

“Niwape tu ufafanuzi wa jambo hili, Kamati ya Bunge ya Mashirika ya Umma ndiyo yenye jukumu la kusimamia sera ya ubinafsishaji, na kwa ufuatiliaji wetu, tumebaini kuna taratibu za kisheria zimekiukwa, na huyu mtu anayedai amenunua UDA, afahamu tu kwamba ametapeliwa, UDA bado ni shirika la umma”,alisema Zitto.

Aliongeza kuwa kammpuni ya Simon Group inayodai imenunua hisa asilimia 52 ya shirika hilo, imetapeliwa na kwamba fedha shilingi milioni 300 kati ya fedha shilingi milioni 760 wanazodai wamesha wekeza kwenye shirika hili, ziliwekwa kwenye akaunti ya mtu binafsi.

Alisema fedha hizo zimewekwa kwenye akaunti tofauti ya Idd Simba. Alizitaja akaunti hizo na tarehe ambazo fedha hizo ziliwekwa, ambapo katika benk M tawi la Sea View jijini Dar es Salaam, Septemba 2 mwaka 2009, fedha shilingi milioni 250 ziliwekwa kwenye akaunti binafsi ya Idd Simba .

Aidha, katika benki ya NMB tawi la Makambako, Novemba 26, mwaka 2009 fedha shilingi milioni 30 ziliwekwa kwenye akaunti binafsi ya Idd Simba, na Desemba 9,mwaka 2009 katika benki ya NMB tawi la Mlimani City shilingi milioni 20 ziliwekwa benki na kuingia kwenye akaunti ya Idd Simba tawi la Pride Songea Desemba 18, mwaka huo.

Zitto alisema kwa uchunguzi wa kamati hiyo kuhusu mwenendo mzima wa ubadhirifu wa shirika hilo, wamemwagiza CHC kufuatilia shirika la UDA na kuhakikisha hakuna mali yoyote ya shirika hilo itabadilishwa jina au kumilikiwa na mtu yoyote bila utaratibu wa sheria za ubinafshishaji.

Chanzo: Johnbadi Blog
 
Wasiofikishwa Kortini mnashinikiza wafikishwe,wakifikishwa mnadai danganya toto,Basi nanyi nanyi ni danganya toto pengine mna agenda ya MALIWATONI,

Serikali ya CCM ilianza danganya toto tangu wakati wa EPA -- kuwashitaki wengine na wengine (akina RA etc) kuwaacha. Kwa hivyo kesi zote za ufisadi sasa hivi ni danganya toto tu. Ngoja chama chetu kishike -- hakuna danganya toto -- na wewe kwanza ujitayarishe kwenda lupango, nahisi ni mmoja wa mafisadi.
 
Ushahidi uko wazi kabisa hapa ila tusubiri majibu ya mahakama i hope atashinda kutokana na mahakama zetu zilivyo.
 
Tunapumbazwa tu..Mbona
mafisadi wakubwa kama Kikwte, Lowasa, Rostam, Chenge na wengine
hawafikishwi mahakamani au wao ni Mungu watu.....

watu mnashangaza. siku zote mnalalamika kuwa Takukuru inaonea dagaa. papa akifikishwa kwa pilato mnalalamika mbona si fulani. mahakamani unapelekwa ushahidi si hisia.
 
Ingeleta matumaini kwa kuanza kutoa hukumu za kesi za vigogo zilizotangulia!

hukumu si mpaka kesi ikamilike? mahalu hukumu yake july. mramba soon ataanza kujitetea. kesi haziwezi kuendeshwa ki- vodafasta labda kwenye kangaroo courts!
 
Labda
alikuwa amesinzia wakapitisha bila yeye kuliona, maana Hosea ana brush
kali sana ya kuwasugulia hawa wezi,mpaka wanang'aa.

mnyonge mnyongeni haki yake mpeni. hosea anatakiwa kuwasilisha mahakamani ushahidi
wa kuishawishi beyond reasonable doubt na sio circumstantial. kama haupo
afanyeje?
 
Huyu mzee Simba nadhani amekulia katika laana ya wizi kama ni kweli. Hawa jamaa how i wish they were Chinese, no doubt they wouldn't be alive by now!!!!
 
Hivi
kesi ya Mramba iliishia wapi?

kesi ya mramba haijaisha. ilikwama wakati mwenyekiti wa jopo la mahakimu
alipoteuliwa kuwa jaji. wakati huo prosecution walishafunga kesi yao. alichelewa kuandaa mwenendo wa kesi ili hatua nyingine ziendelee. mwenendo sasa upo tayari na muda si mrefu utetezi utaanza.
 
Baada ya miaka 4 ya kesi;

Breaking news: IDDI simba Ashinda kesi, na hakimu ameamuru serikali imlipe gharama zote za kesi

Kwa sababu mahakama zinafanya maamuzi kiudini udini. Hata mimi najua kesi hii ni cha mtoto kwa Alhaji Idd Simba
 
mnyonge mnyongeni haki yake mpeni. hosea anatakiwa kuwasilisha mahakamani ushahidi
wa kuishawishi beyond reasonable doubt na sio circumstantial. kama haupo
afanyeje?

Ni mgonjwa wa akili tu anayeweza kumtetea Hosea
 
Usanii huohuo ndio uliomshindisha kesi Mnyika, au sio?
 
ccmlongolongo.com

Yote hii ni danganya toto jamani, juzi mliona Simons Group alivopewa mahindi yetu ili ayasage na kuwauzia wauzaji sembe kwa bei nafuu eti dar kama pilot project!! Mkurugenzi wake kama mwakumbuka ndo alisimama kidete kuwa UDA ni halali yao na kwa taarifa yenu akina Prof. Kapuya ndo hiyo Simons Group wamechukuwa UDA na majinari yote ya pamba tz yote halafu leo eti ni kumshitaki Idd Simba... kiini macho tu.
 
Back
Top Bottom