Huu ni mwanzo wa watumishi wa umma kuvunjika moyo


M

mgoli magombe

Senior Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
121
Likes
6
Points
35
Age
33
M

mgoli magombe

Senior Member
Joined Apr 20, 2013
121 6 35
Inashangaza sana kuona kuna watu katika utumishi wa umma ambao ni Maafisa Tawala, wengine ni Maafisa Tarafa, wengine ni Makatibu Tawala wasaidizi mikoani wakibaki bila kujua vyeo vyao kimuundo vitakuwaje.

Na je wakifanyiwa promotion wanakuwa kina nani? Maana nafasi walizokuwa wanatakiwa wapandishwe ndo wamepewa watu ambao hawana hata uzoefu kisa ni makada. Kitakachofanyika kazi hazitofanyika kwa moyo maana kuna watumishi kama maafisa tarafa pikipiki zao serikali haiwawekei hata mafuta lakini wanaweka wao na kazi zinaendelea

Kweli politics is the only game in town.
 
3

365

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2014
Messages
1,299
Likes
1,243
Points
280
3

365

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2014
1,299 1,243 280
serilali ilashaona mtumishi ndo mtu mnyonge dunia nzima
 
M

Makojo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
779
Likes
326
Points
80
M

Makojo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
779 326 80
Hakika kawakatisha sana tamaa!
Wamekuwa kama watoto yatima ndani ya nchi yao!!

Bila jambo hili kutazamwa upya, naiona serikali ya JPM ikiwa mbovu kuliko ilivotarajiwa. Lakini kwa kuwa mkulu kajipambanua kufanya kazi zote yeye mwenyewe, naona kama ni sawa tu!!
 
G

Gojaga Nize

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2015
Messages
2,761
Likes
1,366
Points
280
G

Gojaga Nize

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2015
2,761 1,366 280
Naona wale wenye kukimbilia serikalini kwa msemo wa job security wakijuta kimoyo moyo...
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
26,855
Likes
17,618
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
26,855 17,618 280
inashangaza Sana kuona kuna watu katika utumishi Wa umma ni maafisa tawala, wengine ni maafisa tarafa, wengine ni makatibu tawala wasaidizi mikoani wakibaki Bila kujua vyeo vyao kimuundo vitakuaje?. na je wakifanyiwa promotion wanakuwa kinanani? Maana nafasi walizokuwa wanatakiwa wapandishwe ndo wamepewa watu ambao hawana hata uzoefu kisa ni makada. kitakacho fanyika kazi hazito fanyika kwa moyo Maana kuna watumishi Kama maafisa tarafa pikipiki zao serikali haiwawekei hata mafuta lkn wanaweka wao na kazi zinaendelea. kweli politics is the only game in town.
Mbona na wao inabidi wabadilishwe?
 
M

Magimbi

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2011
Messages
1,182
Likes
631
Points
280
M

Magimbi

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2011
1,182 631 280
Nafasi zao zimejazwa na ajira mpya makada wenzetu hakuna shida. Japo sikupenda kuingizwa kwa siasa katika utendaji. Wangebaki kukiimarisha Chama watumishi wa umma waendelee kupiga kazi. Lakini ndio hivyo hawaaminiwi na wanasiasa. Athari zake ni kuingizwa kwa shughuli za siasa katika utendaji.
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,154
Likes
9,139
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,154 9,139 280
Hili la kuteua makada wa CCM kuwa maDAS na maDED ni tatizo kubwa. Yaani kuanzia RC mpaka katibu kata wote makada nambari one. Very soon tutahamia kwa RWEs, RMOs, RHOs, DWEs etc etc. Yaani technocrat posts zote weka makada nambari one ili ilani ya nambari one ikafanyiwe majaribio ya kutekelezwa. We are doomed.
 
vvm

vvm

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2014
Messages
2,319
Likes
1,590
Points
280
vvm

vvm

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2014
2,319 1,590 280
Ngoja tuone wanamnufaisha nani chama au mwananchi ? 2020 tutapata sababu....
 
M

mgoli magombe

Senior Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
121
Likes
6
Points
35
Age
33
M

mgoli magombe

Senior Member
Joined Apr 20, 2013
121 6 35
wako maafisa tawala wanaofanya masters ambapo watahitaji kupandishwa vyeo
.Hakiamungu tupa muundo Wa utumishi kule politics must take over
 
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2011
Messages
33,820
Likes
13,572
Points
280
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2011
33,820 13,572 280
Ni vurugu mechi.
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,002
Points
280
Age
58
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,002 280
Inashangaza sana kuona kuna watu katika utumishi wa umma ambao ni Maafisa Tawala, wengine ni Maafisa Tarafa, wengine ni Makatibu Tawala wasaidizi mikoani wakibaki bila kujua vyeo vyao kimuundo vitakuwaje.

Na je wakifanyiwa promotion wanakuwa kina nani? Maana nafasi walizokuwa wanatakiwa wapandishwe ndo wamepewa watu ambao hawana hata uzoefu kisa ni makada. Kitakachofanyika kazi hazitofanyika kwa moyo maana kuna watumishi kama maafisa tarafa pikipiki zao serikali haiwawekei hata mafuta lakini wanaweka wao na kazi zinaendelea

Kweli politics is the only game in town.
Shangilia si mmezoea
 
aikaruwa1983

aikaruwa1983

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2011
Messages
1,400
Likes
1,251
Points
280
aikaruwa1983

aikaruwa1983

JF-Expert Member
Joined May 6, 2011
1,400 1,251 280
kuna chalii nilikuwa nae chuo then akachemsha njiani tukamuacha akarudi kitaa akapiga siasa sasa hivi ameula sasa hivi kawa katibu tawala duh kweli siasa woyeeee
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,518
Likes
3,766
Points
280
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,518 3,766 280
ukiona siasa inaingizwa kwenye utumishi usishangilie omba mungu....
 
W

Wakawaida-Mtukimya

Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
30
Likes
49
Points
25
W

Wakawaida-Mtukimya

Member
Joined Dec 28, 2015
30 49 25
Inashangaza sana kuona kuna watu katika utumishi wa umma ambao ni Maafisa Tawala, wengine ni Maafisa Tarafa, wengine ni Makatibu Tawala wasaidizi mikoani wakibaki bila kujua vyeo vyao kimuundo vitakuwaje.

Na je wakifanyiwa promotion wanakuwa kina nani? Maana nafasi walizokuwa wanatakiwa wapandishwe ndo wamepewa watu ambao hawana hata uzoefu kisa ni makada. Kitakachofanyika kazi hazitofanyika kwa moyo maana kuna watumishi kama maafisa tarafa pikipiki zao serikali haiwawekei hata mafuta lakini wanaweka wao na kazi zinaendelea

Kweli politics is the only game in town.
Mwaka jana (2015) mwezi wa nne nilikwenda msibani maeneo ya Busokelo Rungwe. Katika maongezi pale msibani, viongozi wakuu wa idara za halmashauri mpya ya Busokelo ndiyo walikuwa wapiga debe wakubwa wa Ukawa. Wenyewe walikuwa wanaita kumwaga sumu. Na naamini hata mtendaji mkuu wa halmashauri naye alikuwa pande hizo (japo sina uhakika sana kwa hili). Watendaji wengi walilishwa sumu wakaingiza siasa waziwazi. Matarajio yao yamefeli ndio maana wanalalamika. They backed the wrong horse! Ukaskazini na culture ya malalamiko na kulaumu ilikuwa imewajenga upofu watendaji wengi.
Unamsikia mkuu wa idara (ambaye yuko kwenye duka lake la pembejeo la vifaa vya kilimo saa 3 asubuhi badala ya kuwa ofisini au kwenye shughuli za field) analalamika jinsi serikali ile inavyoshindwa kufanya kazi, bila kutambua kwamba yeye ni extension na part ya hiyo serikali. Ubunifu zero, utendaji zero, wamekalia kuzungumzia idadi ya vyeti walivyonavyo, na siyo kuutumia ujuzi walio nao kutatua matatizo ya wananchi na kuleta ufumbuzi wa changamoto zinazoukabili umma wa watanzania.

Wengi walikuwa wanasubiria posho za semina na vikao, na madeal ya ujanja ujanja tu. Ndiyo maana hivi sasa wanalalamika kama watoto, kwa kuwa wakifanya yote hayo (kuleta siasa katika utendaji) walidhani wenzao hawaoni. UKAWA NDIYO WALIOANZA KUPELEKA SIASA KWA WATENDAJI, MAGUFULI ANAKAMILISHA TU. ILA YEYE SIYO MNAFIKI ANAFANYA MCHANA JUA LINAWAKA.

Kama ni kumshauri, Mheshimiwa Rais; asijibishane na mpumbavu yoyote aendelee kwa namna alivyoanza, namna itakayomuhakikishia accountability. Hao waliowekwa wanauwezo wa kuwathibiti walio chini yao; anayeleta dharau au kukwamishwa apishe tuwaletee watanzania maendeleo ya kweli.

NB: Mimi siyo mfanyakazi, na pia si mwanachama wa chama chochote. Ni mkulima, mchuuzi mdogo mdogo, na mfugaji.
 
M

Makojo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
779
Likes
326
Points
80
M

Makojo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
779 326 80
Tuliambiwa CCM imepoteza uwezo wa kuwalipa mishahara watumishi wao!!

Sasa kodi zetu zinawalipa mishahara kwa mgongo wa nyuma! Tunaisoma ......!!!
 

Forum statistics

Threads 1,235,516
Members 474,633
Posts 29,225,425