Hospital ya mkoa wa Mtwara Ligula haina hata Panandol!

Hospital ya mkoa wa Mtwara Ligula haina hata Panandol!

Dupe

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2013
Posts
1,668
Reaction score
813
Nikiongea na muathirika mmoja wapo wa tukio hilo, alinisimualia kuwa katoka Hospital kumpeleka mwanawe ila alipoandikiwa dawa aina mbili mojawapo ikiwa ni Panadol lakin Hospital hii ya mkoa hakuwa na hata panadol ikambidi aitafute nje ya hospital hiyo ya mkoa ambayo inataka kupewa hadhi ya Lufaa……!!!

2) Jana rafiki yangu alikuwa kalazwa hapo hapo Hospital ya mkoa Mtwara (Ligula) kwa ugonjwa wa tumbo ambapo akihala na kulazwa kwa kutundikiwa Drip za maji ila alinieleza kuwa drip hizo walinunua nje ya Hospital hiyo kutokana na hospital hiyo kutokuwa na Drip za maji…
 
Nikiongea na muathirika mmoja wapo wa tukio hilo, alinisimualia kuwa katoka Hospital kumpeleka mwanawe ila alipoandikiwa dawa aina mbili mojawapo ikiwa ni Panadol lakin Hospital hii ya mkoa hakuwa na hata panadol ikambidi aitafute nje ya hospital hiyo ya mkoa ambayo inataka kupewa hadhi ya Lufaa……!!!

2) Jana rafiki yangu alikuwa kalazwa hapo hapo Hospital ya mkoa Mtwara (Ligula) kwa ugonjwa wa tumbo ambapo akihala na kulazwa kwa kutundikiwa Drip za maji ila alinieleza kuwa drip hizo walinunua nje ya Hospital hiyo kutokana na hospital hiyo kutokuwa na Drip za maji…
Umevurugwa wewe. Katika hospitali ambazo hazina upungufu wa dawa ni pamoja na Ligula licha ya wahuni wa ukawa,kuchoma magari ya kubenea wagonjwa
 
Uzeni gesi yenu halafu mnunue panadol. Pia acheni kushabikia ccm. Vinginevyo Mtwara itageuka kuwa Mtuache
 
Umevurugwa wewe. Katika hospitali ambazo hazina upungufu wa dawa ni pamoja na Ligula licha ya wahuni wa ukawa,kuchoma magari ya kubenea wagonjwa

Mi niko mtwara na hao wote nilienda kuwaangalia hospital alafu we uko Dar huko kwenye masofa unasema kuna dawa…!!! Ndio ujinga wenu wa kutetea ujinga munavyouelekeza
 
Heeeeeh mara hii mtwara mnailalamikia ccm. Si juzi tu mliwaamini mkawapa kura!?
 
Umevurugwa wewe. Katika hospitali ambazo hazina upungufu wa dawa ni pamoja na Ligula licha ya wahuni wa ukawa,kuchoma magari ya kubenea wagonjwa

Mkuu kumbe na wewe ni kichwa panzi namna hii
 
Ivi upungufu wa dawa kwenye hospital zetu ni real unasababishwa na kukosa dawa kutokana na serikali kutopeleka dawa au kuna wahuni wanaiba? Kopo moja ya dawa za panadol kwa bei ya msd ni elfu 7 na hilo kopo lina vidonge elfu moja, ukiviweka kwa dose ni wagonjwa 50 watapata kila mmoja vidonge 18. Je kwel hiyo hospitali haizalishi hata buku 7? By profesional mm ni mfamasia . Jamani watu wangu ili ku run hizo hospital lzm tunaopata nafasi kufanya kazi tuwe wabunifu na wazalendo. Hizo dawa tuache kuziiba. Afu tukipata hela tuagiiize dawa muhimu na za haraka kwa wagonjwa. Yani hyo hospital ka haina drips basi ujue kuna watu hawatumii taaluma zao vzr
 
Hakuna mwana JF mwenye namba ya Rugemarila awapatie uongozi wa hiyo hospital......jamaa Ni mkarimu wanaweza vutA vibilion kadhaa watatue shida ya dawa.........
 
Usithubutu kushuka bongo bila kubeba madawa yako ikitokea bahati mbaya ukaugua basi unajitibia mwenyewe vinginevyo hukawii kuuziwa dawa fake ambazo hazitibu chochote au ambazo zimeshaexpire miaka 30 iliyopita. Nchi yetu inasikitisha sana hili siyo siri.

 
ligula kila siku hawana dawa huezi kwenda pale ukaandikiwa dawa tatu ukapata zote
sishangai kuambiwa hakuna ht panadol
MAMA KIMBAU ANAMILIKI YAKE(HURUMA DISPENSARY)
DK KAISI NA MDOGO WAKE WANA YAO(SAJORA)
FAJMA NAYO INA PART TIME KUTOKA LIGULA
KUNA WENGINE NIMEWASAHAU WANA YAO HAPA MNARANI
MNATEGEMEA MMPATE DAWA...!!
 
Ivi upungufu wa dawa kwenye hospital zetu ni real unasababishwa na kukosa dawa kutokana na serikali kutopeleka dawa au kuna wahuni wanaiba? Kopo moja ya dawa za panadol kwa bei ya msd ni elfu 7 na hilo kopo lina vidonge elfu moja, ukiviweka kwa dose ni wagonjwa 50 watapata kila mmoja vidonge 18. Je kwel hiyo hospitali haizalishi hata buku 7? By profesional mm ni mfamasia . Jamani watu wangu ili ku run hizo hospital lzm tunaopata nafasi kufanya kazi tuwe wabunifu na wazalendo. Hizo dawa tuache kuziiba. Afu tukipata hela tuagiiize dawa muhimu na za haraka kwa wagonjwa. Yani hyo hospital ka haina drips basi ujue kuna watu hawatumii taaluma zao vzr

I doubt km wewe ni mfamasia...na km kwelI ni mfamasia basi unafanya kazi private...usiongee kufurahisha watu..ingia jikoni uone....unajua system ya kuagiza dawa msd ilivyo.??...unajua kuwa sometyms msd nao hukosa pesa za kuagiza dawa.??...unajua kuwa msd nao huwa na outof stock.??...na km msd dawa hakuna unajua procedure za kupewa hela kwenda kununua dawa maduka binafsi...majibu unayo...so usishangae panadol ikakosekana...mimi nilikua naona km mzaha...nilivuoingia jikoni..ndo nimejua...serikali inatia aibu...inafika kipindI mpk waogopa kumface mgonjwa kuwa panadol hakuna...serikali hailipi maden msd...hao msd hiyo panadol wayainunulia kwa pesa gani..etI washangaa dripu kukosekana my dia pole...toka huko uliko uje
 
Usithubutu kushuka bongo bila kubeba madawa yako ikitokea bahati mbaya ukaugua basi unajitibia mwenyewe vinginevyo hukawii kuuziwa dawa fake ambazo hazitibu chochote au ambazo zimeshaexpire miaka 30 iliyopita. Nchi yetu inasikitisha sana hili siyo siri.

Msd kwa kutoa dawa zinakwisha mda wake hawajambo
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Unapewa madawa unameza/unakunywa wala huponi na hali inazidi kuwa mbaya kumbe dawa fake au muda wake uliisha tangu mwaka 47!!!

Msd kwa kutoa dawa zinakwisha mda wake hawajambo
 
Dawa za hospitali ya Lugula zinaibiwa na Mfamasia anaitwa Nassoro na anazipeleka kuzifanyia biashara kwenye maduka yake au ya wenzie. Nashangaa kwa nini uongozi wa Mkoa wa Mtwara unaogopa kumtikisa huyu kwa vile amewaweka mfukoni Mganga wa Mkoa na Sekretarieti yote. Bila kumchukulia hatua ya kumtoa hapo Mfamasia Nassoro matatizo ya dawa hayawezi kuisha.
 
Huyu Mfamasia wa Ligula bado kidogo tu ataingia kwenye mtego uliomnasa yule mwenzie mwizi sugu wa Hospitali ya Mkoa wa Lindi Mfamasia Shileki ambaye ana kesi mahakamani. Hiki kizazi cha akina Nasoro na Shileki kinaharibu kabisa sifa ya wafamasia kwa namna wanavyoiba dawa za serikali.
 
Ivi upungufu wa dawa kwenye hospital zetu ni real unasababishwa na kukosa dawa kutokana na serikali kutopeleka dawa au kuna wahuni wanaiba? Kopo moja ya dawa za panadol kwa bei ya msd ni elfu 7 na hilo kopo lina vidonge elfu moja, ukiviweka kwa dose ni wagonjwa 50 watapata kila mmoja vidonge 18. Je kwel hiyo hospitali haizalishi hata buku 7? By profesional mm ni mfamasia . Jamani watu wangu ili ku run hizo hospital lzm tunaopata nafasi kufanya kazi tuwe wabunifu na wazalendo. Hizo dawa tuache kuziiba. Afu tukipata hela tuagiiize dawa muhimu na za haraka kwa wagonjwa. Yani hyo hospital ka haina drips basi ujue kuna watu hawatumii taaluma zao vzr

Mkuu wewe ni mfamasia wa wapi? Kwa kuanzia tu kama upo Dar karibu sana Muhimbili, nako kilio ni hicho hicho. Hata kama hamuibi bado MSD haileti dawa so zitakosekana tu. So far bado tunaugulia pesa za posho ya bunge la katiba. PEOPLE ARE DYING!
 
Back
Top Bottom